Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần thứ 12 da biet gioi tinh chua

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.09K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chào các mẹ, Mình lần đầu tiên tham gia diễn đàn wtt. Mình mang thai được 12 tuần, đi siêu âm đen trắng, bác sỹ nói 90% giống mẹ. Bạn mình nói tuần thứ 12 chưa chính xác, mẹ nào có kinh nghiệm cho mình biết với. Mình không muốn đi siêu âm mầu vì nghe nói ảnh hưởng đến thai nhi vì mình đã siêu âm mầu 01 lần rùi. Mình thì gái trai gì cũng yêu hết nhưng muốn biết, OX thì thích trai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn con cao lớn, mẹ hãy chăm chỉ uống sữa

Những đứa trẻ sinh ra bởi những phụ nữ uống sữa khi mang thai có nhiều khả năng cao hơn khi chúng...

• Siêu âm tuần thứ 13 chính xác giới tính chưa ạ??/

hôm nay em đi siêu âm 2d bác sĩ nói con trai chính xác chưa các mẹ,hồi 11 tuần thì nói khả năng con gái làm vợ chồng em mừng ghê gớm vì thích con gái lắm,nói vậy không phải con trai là ko thương ,chỉ là em thấy lúc này lúc khác vậy khi nào chính xác các mẹ,có mẹ nào bị nhầm giống em không????

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Bé nhà em bị sỗ mũi và ho sặc sụa không ngủ được các mẹ ơi?

Tình hình là nhóc nhà em 3 tuổi rồi, hơn 1 tuần nay bé chảy nước mũi sao đó là sỗ mũi màu đục và...

• Thử máu tuần thứ 7 - biết giới tính thai

Mình có mấy cô bạn đồng nghiệp đang tính toán bầu bì cháu thứ 2 ( con gái đầu rồi ạ), có nghe mọi người mách là thử máu tuần thứ 7 có thể biết được giới tính thai nhi, có mẹ nào đã có kinh nghiệm vụ này chưa cho xin chút ít kinh nghiệm ạ, cả địa chỉ chỗ xét nghiệm máu luôn nữa ạ. Cám ơn các mẹ...

• 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Còn tuỳ bs, nếu bs giỏi thì cũng chuẩn đấy mẹ nó ạ. 12 tuần mình siêu âm màu bs bảo giống mẹ, h 22 tuần òi vẫn chưa xác nhận lại xem đúng hay sai vì toàn quên k hỏi ở mấy lần siêu âm sau, nh có ng nhìn bảo chửa con gái chưa thấy ai bảo chửa con zai cả

• 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ chũn iu, Mình siêu âm đen trắng không biết có chính xác không nhưng mình cũng thích có con gái. Mẹ nó có bị nghén trong 3 tháng đầu không, mình bị nghén không ăn được, sút cân và thấy sức khỏe xuống quá nên lo lắm.
    • 2,172 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

mình siêu âm lúc 12w bác sĩ bảo "giống mẹ" ,đến 17w siêu âm thì bác sĩ khẳng định là gái 100%
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 2,835 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmi Xem bài viết
    Cám ơn mẹ chũn iu, Mình siêu âm đen trắng không biết có chính xác không nhưng mình cũng thích có con gái. Mẹ nó có bị nghén trong 3 tháng đầu không, mình bị nghén không ăn được, sút cân và thấy sức khỏe xuống quá nên lo lắm.
    ơ, em tưởng là 12w là mốc siêu âm màu để đo độ mờ da gáy của con chứ chị, siêu âm đen trắng sợ ko rõ.
    :Kiss::LoveStruc:Đặt vào tay Anh con tim Em cùng cuộc đời, để Anh đưa cho con thuyền mình đến bến bờ yêu thương:LoveStruc::Kiss:

• 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình đi khám phòng khám bsy Hiền ở viện C. Bsy ko chi định đi siêu âm mầu, nói độ sáng da gáy bình thường và chỉ định tuần thứ 14 đi làm xét nghiệm triple test . Mình đã siêu âm mầu 01 lần vì lần đó thấy đau bụng sau đó sợ không dám đi siêu âm màu vì nghe nói siêu âm mầu nhiều ảnh hưởng đến em bé.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Nếu bác sĩ giỏi thì chuẩn đấy bạn ạ Minh siêu âm lúc 12w thì bác sĩ nói giống bố, đến tuần 17 siêu âm lại 1 bác sĩ khác thì nói 100% giống bố Vậy 12w cũng là tương đối chuẩn rồi đấy
    • 230 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

à, hôm qua em cũng đi siêu âm 12 tuần 1 ngày, bác sỹ bảo chưa biết giới tính nhưng em chắc là bé gái vì nhịp tim là 174 lần/phút đấy ạ. Thế nhịp tim của bé nhà chị là bao nhiêu ạ
    • 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Vậy ah, vậy là mẹ bé Linh cùng thời điểm với mình. Bác sỹ không nói đến nhịp tim chỉ thấy đo huyết áp.Bây giờ các bsy không nói giới tính sớm đâu. Nhưng mình chắc mình có một cô công chúa rùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nhịp tim có liên quan đến giới tính hả mẹ nó, lúc 12w nhịp tim cua be đo được là 157 L/p vậy là zai hay gái thê ah
    • 912 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmi Xem bài viết
    Vc mình cũng thích con gái, thi thoảng chồng cứ bảo đẻ mà ra con trai là bắt đền mẹ Chũn :Laughing:
    Mình k nghén, ăn khoẻ hơn ý nên tăng cân ác quá, bs bắt thay đổi chế độ ăn để hạn chế tăng cân đây này:Worried:
    Mẹ nó đi siêu âm mà con vẫn phát triển bt thì k lo đâu, k phải cứ tăng cân mới là con khoẻ đâu mẹ nó ạ

• 463 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahonhi Xem bài viết
    Nhịp tim có liên quan đến giới tính hả mẹ nó, lúc 12w nhịp tim cua be đo được là 157 L/p vậy là zai hay gái thê ah
    Em nghe nói là nếu bé trai thì nhịp tim thấp hơn (hình như là dưới 140 thì phải) mẹ nó à. Em đi siêu âm màu lúc 11w 4d, bsĩ bảo bé quá ko nhìn rõ, hẹn 2 tuần sau đi sâ lại để xem giới tính. Của mẹ nó thì chưa bít được đâu, vì nhịp tim bé ko quá cao so với mốc 140. Thôi cứ chờ 1, 2 w nữa sâ cho chắc, vội gì mẹ nó nhỉ!
    • 1,448 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

11w bé đã phát triển giới tính rồi bạn ạ . Nên 12w là hoàn toàn biết được , nhưng cũng tuỳ vào bsi có kinh nghiệm hay không nữa .
    Cứ để 16w đi siêu âm là chính xác ngay .
    Bsi của bạn giám đưa ra con số 90% là giống mẹ thì khả năng đó là quá cao rồi . Còn nếu không chính xác họ không nói thế đâu .
    Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh , bé phát triển đều đều

Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 3,772 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Hôm con 12w, mình đi siêu âm. Bác sĩ bảo bé quá, nhìn giới tính chưa chính xác, hẹn khoảng 2-3w nữa đến siêu âm lại.
    Đứa đầu 20w mình mới biết giới tính của con, vì thực ra mình ko quan tâm. Với mình, con nào cũng tốt hết.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 339 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

12 tuần vợ chồng mình đi siêu âm, bác sĩ bảo nhìn rõ chim rồi đây, vợ chồng chồng khấp khởi mừng thầm, đặt tên con là Bi, bố nó lúc nào cũng 2 mẹ con Bi ơi. Cuối cùng hôm 16 tuần đi siêu âm lại, lại thì con gái, cái chim hôm trước hóa ra là dây rốn bị kẹp giữa 2 chân, thế là lại chuyển tên con thành Bông. Mà hồi xưa ai hỏi ũng bảo con giai, giờ lại ra con gái nên cũng tháy hơi buồn tí tị, nhưng vẫn thôi, con nào chả quý các mẹ nhỉ.
    • 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sexy_Fire Xem bài viết
    Em nghe nói là nếu bé trai thì nhịp tim thấp hơn (hình như là dưới 140 thì phải) mẹ nó à. Em đi siêu âm màu lúc 11w 4d, bsĩ bảo bé quá ko nhìn rõ, hẹn 2 tuần sau đi sâ lại để xem giới tính. Của mẹ nó thì chưa bít được đâu, vì nhịp tim bé ko quá cao so với mốc 140. Thôi cứ chờ 1, 2 w nữa sâ cho chắc, vội gì mẹ nó nhỉ!
    hihii, nhip tim đúng là không liên quan gì đến giới tính cả, mình có hỏi bác sĩ cũng bảo thế, mà mình đã siêu âm chuẩn rồi,là bé gái.....thế thì không cần lăn tăn gì nữa...
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đi siêu âm bsĩ nói em bé đc 11tuần 6nggày tuổi, nhịp tim 151/p và nói là con trai cũng ko biết có chuẩn ko
    • 1,176 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

em đoc trên mạng, thì thấy bảo tuần 14 em bé mới được coi là hoàn thiện bộ phận sinh dục, lúc 12 tuần 1 ngày, em đi siêu âm 4d citi bác sĩ bảo chắc là giống mẹ, về nhà cứ nghĩ giống mẹ. Toàn bị ba nó trêu là mẹ con hĩm,nhưng hôm 14 tuần 5 ngày em bị ngã xe, đi siêu âm bác sĩ lại bảo ,thằng cu nhé,nhìn thấy chim cò rồi. 18 tuần 1 ngày em đi siêu âm, bác sĩ cũng bảo thế, không biết liệu chính xác là trai chưa, nhưng em chả nghén gì cả.
    Lần trước trên web này có chị nào đưa ra clip giải thích vì sao 12 tuần siêu âm là gái,nhưng 14 tuần siêu âm lại là trai đấy, xem thì thấy ngay sự phát triển mà
    TÌNH YÊU HÀ NỘI :LoveStruc: TẦNG 4: EM YÊU ANH,EM YÊU ANH RẤT NHIỀU:LoveStruc::LoveStruc:
    http://www.webtretho.com/forum/f8/ti...l#post19798110
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

12 tuan chua 9 xac dau