Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tuần 37 chưa thấy sữa non, lo quá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.73K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cac mẹ cho mình hỏi với, mình có bầu sang tuần thứ 37 rùi mà chẳng thấy có dấu hiệu sữa non gì cả. Lo quá, Không biết là có sữa cho con không nữa. Mình thấy nhiều người khi nặn ra đã có ít sữa non. Làm thế nào bây giờ, ai có kinh nghiệm gì không mách cho mình với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 17/01/2011 vào lúc 03:36 PM. Lý do: tên topic có dấu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,601 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều mẹ kể là đến tận lúc sinh ko thấy sữa non. Mà sau khi sinh sữa vẫn về ầm ầm mà. Mẹ nó tham khảo thêm các kinh nghiệm dân gian của các cụ ý.
    .
    • 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bình thương thôi mẹ nó ạ, chị gái mình cũng chẳng thấy có tý nào nhưng vẫn cho con bú sau sinh ầm ầm. Yên tâm mẹ nó nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm đi mình đến tận khi mổ sinh xong khoảng 2 ngày mới có sữa nhưng cuối cùng thì thừa sữa, con ăn cả ngày không hết, đến tháng thứ 8 thì không thể chịu được vì nhiều sữa quá còn phải uống thuốc nội tiết để cai sữa khổ ơi là khổ. Mẹ nó đừng có nặn sữa trong thời điểm này làm gì vì có thể nó sẽ nguy hiểm đấy; dễ kích thích gây chuyển dạ sớm đấy.
    Mẹ nó yên tâm, sinh xong còn rất nhiều bài thuốc lợi sữa mà.
    Chúc mẹ nó khỏe
    • 292 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ nó đừng lo tớ cũng k có sữa non ra, tớ mổ đẻ cũng sau 2 ngày sữa về ầm ầm, me ngocngoc nói đúng đấy đừng có nặn gì cả, dễ gây đẻ non, nguy hiểm nữa, em gái tớ 4 tháng đã có sữa non mà lúc đẻ còn ít sữa hơn tớ.
    • 239 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em cũng đang băn khoăn cái vụ này
    Hì hì đọc được thông tin nhẹ cả người
    Chả cá mực Hạ Long giã tay nhà tự làm chỉ 210k/1kg
    Phật thủ tươi, mạch nha làm siro trị ho cho bé 40k/1kg
    0975 771 869
    • 82 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

:Angel: e cung dang lan tan vu sua nay nay qua. Nghe cac chi noi cung do lo hon 1 chut. Tiep tuc lot dep hong hot king nghiem cac me

Thơ ngây con chào đời
    Rưng rưng mẹ ru à ơi
    Thế giới thêm một người
    Trong tôi thêm một mặt trời bé xinh
    ...Mẹ bồng trên tay ước mơ
    Ngoan nhé hãy ngủ đi Mun
    • 241 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em cứ tưởng đẻ xong mới có sữa non chứ ah?
    • 173 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

E cũng sắp sinh mà chưa thấy sữa non. Lót dép hóng các mẹ xem thế nào.

12M: 11,5kg , 80cm

• 1,564 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Không vấn đề gì phải lo đâu mẹ nó ạ, tớ cũng chả có tý sữa non nào thế mà đủ sữa cho thằng cu nhà tớ bú đến gẩn 2 tuổi mới cai được đấy
    • 116 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nghe các chị đi trước truyền kinh nghiệm e nhẹ cả người. Thấy các chị ở cty bảo đã có sữa non chưa e về cũng nặn thử nhưng chẳng thấy gì cả, mà em nguy cơ còn phải đẻ mổ nữa nên cũng hơi lo về vụ sữa.
    Thôi chắc e tìm hiểu các kinh nghiệm làm lợi sữa để phòng xa thui.
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ cũng chả có sữa non, thấy mọi ng nói thấy lo nhưng đến khi sinh sữa vẫn nhiều mà. Kinh nghiệm là kể cả đẻ mổ khi gặp con là cho bú luôn. Cho bú càng nhiều thì sữa càng về. Nói vậy nhưng nếu ra thấy con đói quá thì cứ cho nó bú sữa ngoài trước nhé, có ng nhất định chờ cho sữa mình về thì tội con lắm.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ chuẩn bị sinh cứ yên tâm, sữa non người có sớm, người có muộn, người chẳng có (trước khi sinh). Sau khi sinh khoảng 30p mà cho bé bú được thì tốt, lúc ấy chưa có sữa đâu nhưng cứ bắt bé bú rồi mới cho bé ăn ngoài. Nếu ai chậm sữa thì ăn chân chó đen nấu với đu đủ xanh. Món này còn nhiều sữa hơn chân giò, gạo nếp nhiều. Nhớ đừng ăn cháo gạo nếp hầm thịt gà vì vết khâu sẽ đau lắm đấy.
    • 34 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình 35 tuần cũng chả thấy tí sữa non nào cả, mà đợt này còn bị căng và đau ngực như đến tháng ấy. Bạn bè rặn là phải lau rửa tí và xoa bóp mỗi ngày, quan trọng là luôn tin rằng mình sẽ có sữa cho em bé, đợt trước cũng lo lắm nhưng giờ yên tâm rồi!
    • 120 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều mẹ bảo đến lúc sinh mới có sữa non, sau đó con vẫn thoải mái sữa bú, mẹ nó đừng lo nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cloudnrose; 31/01/2011 vào lúc 02:52 PM.
    • 1,092 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Sữa non và kích cỡ ngực chẳng phản ánh đc lượng sữa sau sinh đâu mẹ nó ơi. Mình trước có sữa non sớm lắm, từ tuần 20 đến lúc sinh hầu như ngày nào cũng rỏ vài giọt vàng vàng, sinh xong y tá tắm cho e bé rồi đưa ngay cho mẹ để bú, thế mà mình lại cực kỳ ít sữa luôn. Từ ngày thứ 3 đã phải cho con ăn sữa ngoài thêm, giờ đang cố gắng rất nhiều mà ngày nào cũng phải cho con ăn 200ml sữa ngoài đó :Sad:
    • 579 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Em tuần 35 rùi mà ti còn mềm oặt ra ý, hic hic. Nhưng em ko dám ngó ngoáy nó nhiều sợ em bé đòi ra! Hic hic. Chỉ lau chùi bằng khăn mềm mà đầu ti của em còn thụt vào trong( từ hồi con gái cơ). MẸ nào có kinh nghiệm giúp em với!!! Em sợ nuôi con = sữa bộ lắm! Khổ thân con lắm! Em mới tập 1 thui!
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Lo gì chị ơi, như em này, từ khi chửa đến lúc đẻ ko có 1 giọt sữa non nào, nặn bóp các kiểu cũng chả thèm có.. Đẻ xong trộm vía sữa tràn trề :Laughing: cho con ti tẹt ga, nhiều khi tức sữa hút ra lại phải bỏ đi phí lắm :Silly: Yên tâm nhé, ko phải ai ko có sữa non là ít sữa đâu
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 1,662 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Tớ sinh đứa đầu chả có tẹo sữa non nào trước khi sinh cả mà vẫn rất nhiều sữa cho con. Thế nên các bạn đừng có dại mà nặn sữa ra làm gì, kẻo lại kích thích tử cung gây sinh non đấy.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng đc 27w rùi, mấy hôm trước em thấy ngực căng tức, khi sờ vào thì có dọt sữa ra, nhưng kô nhìu, mà em lại kô chửa ngực nghe các mẹ nói lặn nhiều dễ sinh non, em thỉnh thoảng cũng lặn thử xem ntn ....huhu...sợ wa...kô bjt sau có sữa cho con ti kô?????:Crying: