• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tư vấn cho mình với- không biết mang thai nên uống thuốc-lo lắng lắm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 839 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 152 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tư vấn giúp mình với các mẹ ơi. Mình đang vừa mừng vừa rất lo lắng, không biết sao nữa. Bé đầu nhà mình đã 4 tuổi rồi, vc quyết định không dùng biện pháp gì hơn một năm rồi, mãi hôm nay 05/01/2013 thử mới thấy lại 2 vạch.

Lo lắng ở chỗ:

Ngày đầu KKC của mình là 06/12/2012, chu kỳ thường là 26 ngày (đều). Đến ngày hôm nay là trễ kinh 5 ngày, mình thử quickstick, lên 2 vạch. Mừng quá.
    VC mình QH vào khoảng ngày 17-18/12 (khoảng 11-12 ngày sau ngày đầu KKC) nhưng sau đó mình bị ho, quặn cả ruột lại, sau khi uống các loại thảo dược không đỡ mình đi mua thuốc uống.

Ngày 21/12/2012 mình uống các loại thuốc sau:
    Cephalexin 500mg
    Terpin Codein
    Codeforte
    Zyzocete

Các loại trên mình uống trong hai ngày không đỡ nên mình ra hiệu thuốc được tư vấn uống các loại sau:

Klamentine 1g
    Nimesulid 100mg
    Prasozyme
    Mucitux
    Coldi-B (xịt)

Các loại trên mình uống đủ 5 ngày, tức đến 28/12 là hết thuốc nhưng sau đó mình không uống nữa mặc dù giờ vẫn còn ngạt mũi và hơi ho.

Sáng nay có kết quả test 2 vạch mình chạy ra hiệu thuốc ngay để hỏi, người bán thuốc bảo không sao đâu vì thời điểm mình uống thuốc thì cũng là mới đậu thai thôi, không ảnh hưởng gì. Nhưng thực sự mình rất lo lắng, vì bé này vc mình cũng mong mãi mới có được.
    Các mẹ có kinh nghiệm đặc biệt là các mẹ làm trong ngành y dược, hiểu biết về thuốc nhiều tư vấn giúp mình với. Thực sự đang rất lo lắng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 201 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chị ơi đừng lo lắng wa mà ảnh hưởng đến sức khỏe 2 mẹ con. Theo em thì sẽ ko ảnh hưởng j đâu vì bé chưa vào tử cung. Với cả thuốc sau khi uống xong sẽ được thảo ra ngoài sau khoảng 5h đồng hồ theo đường tiểu nên chắc cũng ko sao. Nếu chị vẫn lo lắng thì có thể nói chuyện với bác sĩ sản khoa của mình để xin lời khuyên. Bác sĩ sản khoa của em cho em số đt và dặn là bất cứ khi nào có việc j cần cũng có thể gọi cho cô ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 171671840
    Sáng nay có kết quả test 2 vạch mình chạy ra hiệu thuốc ngay để hỏi, người bán thuốc bảo không sao đâu vì thời điểm mình uống thuốc thì cũng là mới đậu thai thôi, không ảnh hưởng gì. Nhưng thực sự mình rất lo lắng, vì bé này vc mình cũng mong mãi mới có được.
    Các mẹ có kinh nghiệm đặc biệt là các mẹ làm trong ngành y dược, hiểu biết về thuốc nhiều tư vấn giúp mình với. Thực sự đang rất lo lắng.
    Mình tin là kô sao đâu bạn ạ vì lúc đó mới trong giai đoạn hình thành túi thai thôi
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cám ơn phoebedao nhé. Người bán thuốc cũng nói với mình như vậy