Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần (Phần 14)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 130K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 218 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đây là kết quả siêu âm lúc 32w chị a vì em lo lắng về ngôi thai lên 34w em lại đi siêu âm chị xem kết quả siêu âm mới nhất của em xem bé nhà em có vấn đề gì ko a?
    Kỳ kinh cuối của em la 28/06/2009
    Kinh nguyện đều, vòng kinh 28 ngày
    ĐK lưỡng đỉnh : 85.7mm
    ĐK ngang bụng: 84.3mm
    ĐK trước sau bụng: 80.3mm
    Chiều dài xương đùi: 58.7mm
    Cân nặng ước tính: 2033g
    Chu vi đầu HC: 319.9mm
    Vị trí rau bám: rau bám đáy và thành trước tử cung, Dày 33mm
    Kết quả ngày 25/02/2010
    Đường kính lưỡng đỉnh : 94mm
    Diện tích vòng ngực: 67cm2
    Chiều dài xương đùi: 68mm
    Trọng lượng thai : 2680g
    Nhịp tim thai : 133 lần/phút
    Vị trí rau bám: Mặt trước tử cung dày 33mm
    Ngôi chưa thuận: đầu vị trí 11h:Crying:

• 483 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Chào chị Hoale, em đang mang thai lần đầu nên lo quá chị ạ, chị giúp em với nhé.
    Hôm thai được 5 tuần 5 ngày, em đi siêu âm, KQ là: Kích thước thai 11mm, thai trong tử cung.
    Hôm qua thai được 8 tuần 4 ngày, em đi siêu âm lại, KQ là: kích thước thai 12,4 mm, đã có tim thai, âm vang thai 13.
    Em tăng được 2,5 kg. Chị ơi, sao qua 3 tuần mà kích thước thai tăng chậm vậy chị nhỉ, như vậy có làm sao ko ạ chị.
    bác sĩ đang cho em đặt Progasfit ( đặt được 20 viên rồi) mỗi tối 1 viên vào âm đạo để giữ thai. Và phải đặt hết 12 tuần đầu. Chị ơi, thuốc đạt này có ảnh hưởng gi đến thai ko ạ.
    Mong chị trả lời em sớm. E cảm ơn chị ạ!

• 1,067 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sao em gửi tin nhắn cho chị Hoale mà kô thấy trả lời. mà em vào nhà mình mấy ngày nay cũng kô thấy chị Hoale trả lời câu hỏi nữa.

Hix mong tin chị Hoale ạ...

• 358 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chị Hoa Lê ơi chị giúp em với ạ, em đang rất hoang mang không biết phải làm sao. Em đang mang thai đươc 36 tuần. Ngày hôm qua em đi siêu âm thì kết quả của em bé nhà em như sau:
    - Đường kính lưỡng đỉnh: 87mm
    - Chiều dài xương đùi: 67mm
    - Chu vi vòng bụng: 312mm
    - Chiều dài xương cánh tay: 57mm
    - Nhịp tim thai: 130 lần/ phút
    - Độ trưởng thành rau: canxi hóa độ I
    - Dự kiến cân nặng: 2805kg
    Tất cả các kết quả bác sĩ nói đều bình thường, nước ối tốt, nhưng có 1 điều là em bé bị rau thai quấn cổ 2 vòng, em lo lắng quá, em không biết nên sinh thường hay sinh mổ nữa. Em đã đọc rất nhiều bài báo nói rằng sinh thường sẽ gây nguy hiểm cho em bé vì có thể gây ngạt, thậm chí đã có em bé bị tử vong. Nhưng sinh mổ thì cũng rất nhiều biến chứng, mà chỉ sinh được tối đa 2 lần thui. Nhà chồng em đang hiếm người, em cũng rất muốn sinh nhiều con. Nên em băn khoăn lắm. Không biết em nên chọn phương án nào hả chị. Chị giúp em với. Em cảm ơn chị rất nhiều. Em mong tin chị từng giờ từng phút. Vì em biết là từ tuần thai này của em thì em bé có thể đoì ra bất cứ lúc nào. Chị giúp mẹ con em với nha.

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị hoa le oi dạo này ko thấy chị OL vậy, trước hồi em SA 16t5 ngày có hỏi chị tư vấn nhưng chưa thấy chị trả lời, chị bận ạ. Hôm nay em đi SA lại đc 19t5ng rồi, chỉ số như sau: ĐK lưỡng đỉnh 45,8mm; CD xương đùi: 32,7mm; CV bụng: 151,4; Tim thai 162 CK/phút, Rau bám mặt trước từ cung, trọng lượng: 342gam.
    Chị ơi chị tư vấn và xem giúp em chị nhé, như vậy các chỉ số có thiếu hay nhỏ hay ngắn gì ko chị. Cảm ơn chị

• 482 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chị Hoa le ơi. em đang buồn wa chừng vì hwa đi khám e có nói bsi là e bị thủy đậu lúc 26w, bsi phán là bé nhà e có nguy cơ bị thủy đậu từ mẹ, tối về e buồn wa đi mất, lo cho con thôi. mà nguy cơ này bao nhiêu % vậy chị. E tính đi SA màu để xem bé phát triển có bình thường ko mà sao lại ko SA để thấy được mặt bé và tay chân giống như lúc SA 23w vậy c. chỉ có những chỉ số bthuong thui. C xem dùm e xem lun nha : DKLD 75mm; CDXD 53mm; DKNB 73mm; CVB 244mm; cân nặng 1kg3; c xem dùm e xem bé phát triển sao nha

• 141 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chi HoaLe oi. chi an tet vui chu a? Nam moi chuc chi phat tai phat loc, suc khoe doi dao va luon hanh phuc nha chi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 141 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chi oi. Hom nay 26/02/2010 ket qua sieu am cua bebi nha em ne chi, chi coi giup em chut nha chi
    Thai khoang 33-34w
    DKLD: 81mm
    CDXD: 63mm
    DKNB: 87mm
    CV bung: 274mm
    Uoc luong can nang khoang 1950gr
    Rốn : RI: 0.63
    S/D: 2.6
    RI NÃO GIỮA : RI: 0.80
    S/D: 5.1
    Lượng nước ối bình thường
    Vị trí nhau mặt sau nhóm 1
    Độ trưởng thành :2
    Một thai sống ngôi đầu
    Chị xem giúp em xem chieu dai xuong dui cua em co ngan hay khong chi nhe, voi lai so can nang nhu the thi co binh thuong khong nha chi, em be co bi nho hon so voi tuoi thai khong nha chi
    em muon hoi them la ngoi dau co nghia la em be da xoay dau xuong khung chau roi phai khong a?
    Voi tat ca cac thong so tren thi bebi nha em van dang phat trien binh thuong phai khong chi?
    chi xem giup em nha chi
    em cam on chi nnhieu nhieu a! mong tin chi

• 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Chị Hoa Lê ơi chị xem giúp e kết quả siêu âm 12w cho e với ạ. E siêu âm ngày 21/2/2010 của BS Cường ở 12 Tôn Thất Thiệp. KKC của e là 26/11/2009. Tuổi thai theo KKC là 12w3d. Tuổi thai theo siêu âm: 13w3d. Các chỉ số như sau ạ:
    DKLĐ: 23mm
    Chu vi đầu: 83mm
    Đk vòng bụng: 20mm
    Chu vi bụng: 69mm
    Chiều dài xương đùi: 11mm
    Chiều dài bàn chân: 11mm
    Trọng lượng thai: 81g
    Kt tiểu não: 13mm
    Kt hố sau: 3mm
    Kt não thất bên: 5mm
    Kt 2 hố mắt: 11mm
    Tim thai: 158l/p
    Vị trí rau bám: mặt sau
    Chiều dài đầu mông: 70mm
    Khoảng sáng sau gáy: 1.8mm
    Góc trán hàm: 80độ
    Dopper rốn: 0.84
    Các chỉ số khác đều bt. Chị xem giúp e xem e bé của e có phát triển bt ko ạ. Khoảng sáng sau gáy 1.8mm thì có đáng lo ko ạ vì Bs vẫn chỉ định e làm Triples Tets ở tuần thứ 14 đến 17 ạ. E cám ơn chị nhiều. Mong sớm nhận đc tin của chị

• 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

@ALL: cả tuần nay Hoale bận giải quyết 1 số việc. Hy vọng tối mai có thể trả lời cho các bạn :LoveStruc::Rose:
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)