• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tư thế ngủ đúng của bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.86K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E co bau duoc 7w roi. E doc bao thay bao phai ngu nghieng trai thi mau moi den thai duoc nhieu nen e toan co gang tap ngu nghieng ben trai cho quen. May dem dau ko quen nen dau nguoi lam cac me a, muon nghieng ben phai cho no do dau nhuc nguoi ma ko duoc, e lai phai chen them cai goi o sau lung de cho de ngu. Me nao co kinh nghiem ve vu tu the ngu nay chi dum e voi, nam nhu the ko biet la co tot cho con ko ma chi thay nguoi minh dau e am.hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bí kíp giữ chồng trước sự “mồi chài” của gái trẻ

Người ta nói “gái một con trông mòn con mắt”, nhưng tôi thấy câu này dường như không dành cho tôi. ...

• Bệnh của bà bầu

Mình có thai 3 tháng rồi, trước khi mang thai mình bị táo bón, đi ngoài rất khó nhọc, giờ có thai lại càng khó chịu, nặng nề hơn, nhiều lúc còn bị chảy máu nữa, cảm giác ướt át rất khó chịu. Chỉ sợ để lâu ngày không chữa trị thì sẽ thành trĩ mất mà giờ đang mang thai nên uống thuốc gì cũng không...

• Bài Thuốc rượu gạo gừng nghệ lấy lại sắc đẹp cho các mẹ sau khi sinh

Bài thuốc dân gian xưa hay truyền tai nhau về rượu gạo ngâm Gừng Nghệ có tác dụng tuyệt vời cho các...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Tác dụng của quả bầu

Quả bầu có vị ngọt, tính lạnh, có tác dụng giải nhiệt, giải độc, lợi tiểu, chữa đái dắt, đái đường …Hạt bầu còn có công dụng chữa lợi sưng đau, chân răng lở ngứa … Ngoài giá trị dinh dưỡng, bầu còn là một vị thuốc dân gian tốt có tác dụng thanh nhiệt, giải khát, nhuận tràng, chống táo bón. Ngay...

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, mình cũng đang cố gắng đủ cách để nằm nghiêng bên trái. Mình có bầu được 12w4d rồi. Mỗi lần nằm nghiêng, mình đều cảm thấy không thoải mái vì bụng trĩu xuống rất mỏi, chỉ muốn nằm ngửa thôi.

2,3 hôm nay mình nằm bên trái thì thấy hơi nhói đau bên phải 1 chút nên không dám nằm vậy nữa. Mà em bé của mình hình như hơi nằm lệch về bên phải hay sao đó, vì mình thấy rõ là bụng bên trái to hơn chút.

Mình nghĩ có thể khi bụng to hơn thì năm nghiêng sẽ thoải mái hơn chăng? Vì bụng to nên tì xuống giường được. Các mẹ giải đáp giùm mình với
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanessa_Vu Xem bài viết
    Chia sẻ với bạn, mình cũng đang cố gắng đủ cách để nằm nghiêng bên trái. Mình có bầu được 12w4d rồi. Mỗi lần nằm nghiêng, mình đều cảm thấy không thoải mái vì bụng trĩu xuống rất mỏi, chỉ muốn nằm ngửa thôi.

2,3 hôm nay mình nằm bên trái thì thấy hơi nhói đau bên phải 1 chút nên không dám nằm vậy nữa. Mà em bé của mình hình như hơi nằm lệch về bên phải hay sao đó, vì mình thấy rõ là bụng bên trái to hơn chút.

Mình nghĩ có thể khi bụng to hơn thì năm nghiêng sẽ thoải mái hơn chăng? Vì bụng to nên tì xuống giường được. Các mẹ giải đáp giùm mình với
    hee, mình có bầu được 27w ruì, e bé nằm bên fai nên mỗi lần nằm nghiêng bên fai đều thấy em bé cử động mạnh nên đều fai nằm bên trái thoai, Mình từ tháng thứ 5 mới bắt đầu nằm nghiêng, công nhận là đau lưng lắm., nhiều lúc ngủ dậy thì thấy đang nằm ngửa ko biết thế nào. Hê, vì con yêu cố lên thoai
    • 10,070 Bài viết

• 1,239 Được cảm ơn

các bạn kê gối dưới bụng ý, nằm thoải mái hơn nhiều.
    chẳng hiểu sao mình lại chỉ thích nằm nghiêng, nằm ngửa còn thấy ê ẩm người hơn. mà giờ bụng cũng to phết rồi, mỗi tội nằm nghiêng thì có vẻ như đè lên con, nên nó toàn đạp thôi, nghiêng bên nào cũng thấy có phản ứng, đành phải nằm ngửa,
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì trước khi ngủ là nằm bên trái, Lúc tỉnh dậy khi nào cũng thấy nằm ngửa. Mà nằm nghiêng phải chèn 2 gối ,1 cái sau lưng 1 cái trước bụng mà đau ê ẩm cả người nhưng cứ phải chịu khó, mà bé nhà mình 26w rùi, nằm kiểu ji cũng đạp hết nhưng mà nghe nói nghiên trái tốt nên mẹ cứ phải chịu khó ê ẩm :Worried:
    • 552 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Đâu nhất thiết phải khổ sở vậy các mẹ, chọn tư thế nào nằm cho mẹ và con thoải mái chứ đâu nhất thiết là nghiêng trái. Mình quen nằm ngửa, nên khi có bầu tập nằm nghiêng mà khó khăn lắm, đến khi mình đc 40w mà mình vẫn nằm ngửa như thường ^^, mẹ ngủ đc thì con mới ngủ đc, con khỏe. Nằm nghiêng các mẹ cứ lấy gối lót dưới bụng.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 601 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Ôi, mình cũng biết là phải nằm nghiêng trái thì mới tốt cho cả mẹ và bé, nhưng mình cũng toàn nằm ngửa thôi
    • 528 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Mình thì mới 13w thôi, nhưng mà cũng chú ý tập ngủ ghé bên trái cho quen. Nhưng do bụng còn bé nên ngủ như vậy hơi khó chịu, mình thường lấy 1 cái khăn, hoặc 1 cái áo phông kê ở dưới bụng thì sẽ dễ chịu hơn. Nhưng đó cũng chỉ là khi bắt đầu ngủ, chứ đêm thì quay linh tinh cả, lúc nằm ngửa, lúc nằm bên phải. Ngủ là vô thức mà. hii
    Bình yên một thoáng cho tim mềm.............
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng thích nằm ngửa, nhưng mà hình như trong lúc ngủ thay đổi tư thế liên tục hay sao ý,nên cứ kệ thôi, ngta bảo nằm ngửa chỉ bị đau lưng hươn nằm nghiêng thôi chứu có sao đâu,nên mình cứ tự dưng xoay bên nào thì xoay
    • 296 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình đọc sách thì trước 14w thì các mẹ nằm tư thế nào thoải mái là được. Sau 14 tuần thì nên nằm nghiêng bên trái để đảm bảo cung cấp máu tới thai nhi nhé. Chúc các mẹ khỏe 9m10d nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e nằm nghiêng bên nào cũng bị bé phản ứng dữ dội,nhưng nằm ngửa thì bụng nặng rồi nên rất khó chịu..vậy nên 1 đêm e nằm đủ tư thế miễn thoải mái là được!
    • 993 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchi2011 Xem bài viết
    E co bau duoc 7w roi. E doc bao thay bao phai ngu nghieng trai thi mau moi den thai duoc nhieu nen e toan co gang tap ngu nghieng ben trai cho quen. May dem dau ko quen nen dau nguoi lam cac me a, muon nghieng ben phai cho no do dau nhuc nguoi ma ko duoc, e lai phai chen them cai goi o sau lung de cho de ngu. Me nao co kinh nghiem ve vu tu the ngu nay chi dum e voi, nam nhu the ko biet la co tot cho con ko ma chi thay nguoi minh dau e am.hic
    Nằm nghiêng bên trái hay bên phải không quan trọng như vậy đâu bạn à.Bác sĩ khuyên nhưng đó là trừng hợp đa số còn lại có những bé nằm nghiêng bên phải thì bạn nằm bên phải cho bé thoải mái.Mình được 33w rùi bé nhà mình ngôi thai di dộng lúc nằm bên này lúc nằm bên kia nên Mẹ cũng thoải mái mà
    Chidlife - thực phấm bổ sung dinh dưỡng cho bé yêu , cao lá chè vằng 7k/gói : Yến : 0123.505.1399
    http://zaodich.com/forum/f2484/chidl.../#post27773364
    • 2,071 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

mình bầu bí 19w rồi nhưng ngủ nằm kiểu gì cũng thấy thoải mái hết, tư thế nào thấy mỏi thì đổi tư thế khác, nhưng sáng nào dạy cũng thấy đang nằm ngửa. Mình ngủ quay nghiêng bên trái cứ bị đau tim ý, cứ thấy nhói nhói ở tim nên ko thích quay bên trái nữa, từ ngày chưa bầu bí mình đã ko bao giờ nằm quay nghiêng bên trái vì hay bị nhói nhói đau đau ở tim mỗi khi nghiêng bên trái, chỉ khi nào mỏi mỏi mới nghiêng trái 1 tí rồi quay lại ngay. Nghe mẹ Rednose nói sau 14w nên nằm nghiêng bên trái tốt cho con nên chắc cung cố nằm vậy, con yêu cuả mẹ, mong con quá đi
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rednose Xem bài viết
    Mình đọc sách thì trước 14w thì các mẹ nằm tư thế nào thoải mái là được. Sau 14 tuần thì nên nằm nghiêng bên trái để đảm bảo cung cấp máu tới thai nhi nhé. Chúc các mẹ khỏe 9m10d nhé.
    e cu nam nghieng trai cho quen dan chu cu doi den luc 14w moi bat dau nam quen trai thi chac lai fai mat 1 thoi gian dai tap, dao nay cung hoi quen quen nen ngu cung ngon hon rui, hihi, k co gi bang luyen tap!
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cái vấn đề nghiêng trái, nghiêng phải khi ngủ làm cho mình cũng bị căng thẳng một thời gian đấy. Vì hồi trước mình toàn nằm ngửa và nghiêng phải.. Lúc thai nhỏ, mình cũng nằm ngửa.. Sau đó, ko nằm ngửa được nữa, thì sang nghiêng phải. Đọc sách thấy nói là nghiêng phải ko tốt, nên phải cố nằm nghiêng trái... Ko tài nào ngủ được. Một đêm ngủ cứ nghiêng qua, nghiêng lại như trở bánh tráng vậy đó. Nhưng kệ, miễn sao ngủ ngon và thoải mái, các mẹ ạ.. Như giờ,, ko ngủ được, lên mạng đọc tin chia sẻ với các mẹ nè.. Khi nào buồn ngủ thì vào ngủ. Miễn sao cảm thấy thoải mái, các mẹ ơi. Đừng cố gằng ép bản thân nhé!!
    • 2,071 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

mình giờ hơn 20w rồi, phải cố nằm nghiêng trái nhưng đau tim và khó ngủ lắm, cứ nghiêng trái hay phải là con đạp đạp trong bụng ý, hơi khó chịu chút. Nằm thằng là ngủ ngon nhất, đêm nào đi ngủ cũng nghiêng phải hoặc trái, nhưng sáng dạy lại thấy đang nằm thẳng, hic
    • 122 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói nằm bên trái thi máu lưu thông tốt, nhưng ai nằm đc thì nằm các mẹ nó ạ, ngay xưa mình cũng cố mà nằm bên trái, nhưng mỏi wa chịu ko nỗi lai phải nằm nghiêng phải, nói chung nằm sao cho thoải mái thì nằm các mẹ nó ạ, đừng cố gượng mình mà để khó chịu, khó chịu mẹ thì con cũng ko đc thoải mái đâu:LoveStruc:
    Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ...
    Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
    Ngắm con ngoan nằm trong nôi, mắt xoe tròn, ôi bé cưng!
    Nhìn Cha con, Cha đang rất vui, giọt nước mắt lăn trên khóe môi,
    Con hãy nhìn kìa, Cha đang khóc vì con...
    • 87 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hihi, tớ thì đã quen ngủ nghiêng bên trái rồi, hồi đầu trằn trọc lắm vì cứ tỉnh dậy là thấy đang nằm ngửa, thế là lại lọ mọ xoay chuyển, mất cả giấc, mãi về sau quen, do công phần lớn ở anh xã hằng đêm cũng chấp nhận nằm 1 phía dựa lưng cho vợ ngủ, chả biết vì thương chồng nằm khổ sở quá hay không mà giờ thì quen rồi, cứ đặt lưng xuống là xoay sang bên trái
    • 234 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Tớ ngủ nghiêng là ngoan lắm! Gồm một gối đầu mềm và êm, 1 gối ôm dài, nằm nghiêng ôm rất thích nhé, hehe. Đôi khi mỏi, ngủ thẳng cẳng nhưng phải có gối nhỏđeể gác chân, để ko tức bụng . Ngủ sao để đừng ngi75p, và ko bị cấn bụng là ok rồi.
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.