• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tư thế nằm tránh ảnh hưởng đến thai nhi !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 1,616 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em mới sinh con lần đầu, bây giờ đã là hơn 5 tháng. Buổi tối nằm đã bắt đầu tức bụng, em thấy trong sách Mẹ và Bé có khuyên nằm nghiêng một bên, một chân duỗi và một chân co nhưng việc nằm nghiêng một bên cũng làm em thấy nặng kéo cơ bụng sang một bên do em thì bé, không biết có ảnh hưởng đến em bé ? Nằm thăng có ảnh hưởng đến em bé không ? Động tác xoay người ra đằng sau để đỡ đau lưng có ảnh hưởng gì khôgn ? Các mẹ giúp em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlover Xem bài viết
    Em mới sinh con lần đầu, bây giờ đã là hơn 5 tháng. Buổi tối nằm đã bắt đầu tức bụng, em thấy trong sách Mẹ và Bé có khuyên nằm nghiêng một bên, một chân duỗi và một chân co nhưng việc nằm nghiêng một bên cũng làm em thấy nặng kéo cơ bụng sang một bên do em thì bé, không biết có ảnh hưởng đến em bé ? Nằm thăng có ảnh hưởng đến em bé không ? Động tác xoay người ra đằng sau để đỡ đau lưng có ảnh hưởng gì khôgn ? Các mẹ giúp em với nhé.
    Nếu không nhìn cái sticker mình cứ tưởng bạn đã sinh con rùi . Mang thai lần đầu nhiều thứ lo lắng nhỉ, bạn tham khảo Mục lục dành cho các bà bầu này:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=22252
    Trong đó có link về tư thế nằm khi mang thai, đây này:
    Tư thế nằm khi mang thai?
    (Chắc mod sắp nhập topic:rolleyes: )
    Về kinh nghiệm thực tế, thì mình nghĩ là bạn cứ nằm mà bạn cảm thấy thoải mái nhất là được, hồi mình mang thai mình chỉ dễ chịu khi nằm ngửa (chứ không phải nằm nghiêng), mình đọc thông tin loạn lên thì thấy đó là do tư thế của các con trong bụng mình:LoveStruc: ; thế là mình yên tâm nằm ngửa tới gần sinh ý.
    Khi nằm nghiêng thường là có kê gối để mình gác chân, đỡ hông(mình có thử khi đi học tiền sản ở PSHN lúc được khoảng 8 tháng).
    Còn động tác xoay người :Surprise: ? Tất nhiên có người không sao cả, nhưng để chắc ăn, khi mang thai thì nên tập nhẹ nhàng chứ không nên vặn người một cái như vậy nhéonttella: .
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị Moon ơi đừng vặn xoay người nhé, nguy hiểm đấy ạ.

@LNGB: bà mới có một đứa, tuổi trẻ mà đầy kinh nghiệm ghê hen. Tui ra ngoài kia nhớ chỉ bảo tui thêm nghen.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 1,535 Bài viết

• 2,509 Được cảm ơn

Đã có topic viết về vấn đề này bạn vào theo đường link Tư thế nằm khi mang thai? để tham khảo nhé .Cảm ơn Linh NGọc Gia Bảo đã giúp đỡ Mod .