Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tư thế nằm tránh ảnh hưởng đến thai nhi !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 1,616 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em mới sinh con lần đầu, bây giờ đã là hơn 5 tháng. Buổi tối nằm đã bắt đầu tức bụng, em thấy trong sách Mẹ và Bé có khuyên nằm nghiêng một bên, một chân duỗi và một chân co nhưng việc nằm nghiêng một bên cũng làm em thấy nặng kéo cơ bụng sang một bên do em thì bé, không biết có ảnh hưởng đến em bé ? Nằm thăng có ảnh hưởng đến em bé không ? Động tác xoay người ra đằng sau để đỡ đau lưng có ảnh hưởng gì khôgn ? Các mẹ giúp em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thuốc tránh khẩn cấp có ảnh hưởng đến thai nhi không?

Mình không biết post vào đây có đúng không nhưng mình đang cần gấp sự giải đáp của mọi người. Mình chậm kinh 8 ngày thử que thì không thấy j, sau đó có Qh và uống thuốc tránh khẩn cấp. Từ hôm chậm đến nay là 11-12 ngày, sáng nay thử lại que thấy 1 vạch rất rõ và hình như thêm 1 vạch mờ thứ 2 (nhìn...

• Sức ép tâm lý, stress công việc và gia đình ảnh hưởng đến thai nhi như thế nào?

Em muốn các mẹ tư vấn giúp em vấn đề này. Em đang bị sức ép tâm lý và stress công việc rất nặng nề. Đi làm luôn cảm thấy ức chế, bức xúc, tiếp cận công việc không tốt. Hiện em đang làm luật sư cho một công ty nên công việc khá nặng nề và căng thẳng. Mặt khác, nhà chồng kinh doanh karaoke gia...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Để sẹo không còn “bất trị”

Những tổn thương trên da sau phẫu thuật, chấn thương, phỏng, vết cắt . . . thường để lại...

• Cùng Vân Trang nâng niu bản thân từ 5 giác quan

Luôn bận rộn với những dự án phim dài hơi, tham gia diễn kịch vào cuối tuần nhưng lúc nào trông Vân...

• 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonlover Xem bài viết
    Em mới sinh con lần đầu, bây giờ đã là hơn 5 tháng. Buổi tối nằm đã bắt đầu tức bụng, em thấy trong sách Mẹ và Bé có khuyên nằm nghiêng một bên, một chân duỗi và một chân co nhưng việc nằm nghiêng một bên cũng làm em thấy nặng kéo cơ bụng sang một bên do em thì bé, không biết có ảnh hưởng đến em bé ? Nằm thăng có ảnh hưởng đến em bé không ? Động tác xoay người ra đằng sau để đỡ đau lưng có ảnh hưởng gì khôgn ? Các mẹ giúp em với nhé.
    Nếu không nhìn cái sticker mình cứ tưởng bạn đã sinh con rùi . Mang thai lần đầu nhiều thứ lo lắng nhỉ, bạn tham khảo Mục lục dành cho các bà bầu này:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=22252
    Trong đó có link về tư thế nằm khi mang thai, đây này:
    Tư thế nằm khi mang thai?
    (Chắc mod sắp nhập topic:rolleyes: )
    Về kinh nghiệm thực tế, thì mình nghĩ là bạn cứ nằm mà bạn cảm thấy thoải mái nhất là được, hồi mình mang thai mình chỉ dễ chịu khi nằm ngửa (chứ không phải nằm nghiêng), mình đọc thông tin loạn lên thì thấy đó là do tư thế của các con trong bụng mình:LoveStruc: ; thế là mình yên tâm nằm ngửa tới gần sinh ý.
    Khi nằm nghiêng thường là có kê gối để mình gác chân, đỡ hông(mình có thử khi đi học tiền sản ở PSHN lúc được khoảng 8 tháng).
    Còn động tác xoay người :Surprise: ? Tất nhiên có người không sao cả, nhưng để chắc ăn, khi mang thai thì nên tập nhẹ nhàng chứ không nên vặn người một cái như vậy nhéonttella: .
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chị Moon ơi đừng vặn xoay người nhé, nguy hiểm đấy ạ.

@LNGB: bà mới có một đứa, tuổi trẻ mà đầy kinh nghiệm ghê hen. Tui ra ngoài kia nhớ chỉ bảo tui thêm nghen.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 1,534 Bài viết

• 2,502 Được cảm ơn

Đã có topic viết về vấn đề này bạn vào theo đường link Tư thế nằm khi mang thai? để tham khảo nhé .Cảm ơn Linh NGọc Gia Bảo đã giúp đỡ Mod .