• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các ẹ,
    Tình hình là em đang có bầu lân2. Lần 1 thì em khỏe lắm, đi lại , leo cầu thang, ăn uống rất tốt. Vậy mà lần này buồn quá. Em hay mệt, nghén nặng. ĐI siêu âm lần 1 lúc thai 7 tuần, thì có tụ dịch sau rau KT 29,2mm*4,9mm. Bác sĩ kê đơn uống Duphaston, Nospa, đặT Utrogestan.Sau đó nghỉ ở nhà 1 tuần khám lại lần 2, siêu âm vẫn còn dịch nhưng đã ít đi KT:12mm*6mm và 5 mm*7mm.Bác sĩ vần cho uống thuốc và đặt tiếp,Sau đó em đi làm bình thường. Lần 3 là lúc thai 9 tuần 3 ngày ( cách đây 2 ngày), em siêu âm, thai vẫn PT tốt, đã có tim thai 177 lần/phút, CRL 2,22cm.Nhưng dịch sau rau vẫn còn KT:14,3mm*5,5mm. Bác sĩ vẫn cho uống thuốc tiếp đơn cũ. HIện tại , em thấy lo lắng quá vì dịch vẫn chưa hết. Em lại không ra máu gì cả. Thỉnh thoảng nhoi nhói bụng dưới thôi.Em đang băn khoăn không biết có nên nghỉ ở nhà một tuần không, hay vẫn đi làm bình thường. vì bác sĩ cũng chẳng dặn dò gì về việc đi làm hay không cả.Em đang khắm BSi Hợp ở 70 Trần quốc toản. Lần này bác hẹn 12 tuần mới khám lại. Mọi người cho em tư vấn với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đừng để cuộc sống bận rộn làm bạn già đi

Cuộc sống bận rộn khiến chị em bị cuốn vào guồng quay công việc tất bật nên ít có thời gian chăm lo...

• Em bị tụ dịch sau màng nuôi, có mẹ nào biết không chia sẻ cho em với!

Tình hình là em mới đi siêu âm hôm qua. Em có thai đc 6 tuần 4 ngày rồi mà hqua e mới biết vì trc đó kinh nguyệt em ko đều tháng có tháng ko, mãi vài ngày gần đây mới có biểu hiện nên em mới đi khám. KT thai là 23mm rồi, xét nghiệm nước tiểu và các thứ khác đều ko sao nhưng hình ảnh siêu âm cho...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Tụ máu sau rau???

Thai của em được 12 tuần. Từ lúc 10 tuần bị ra máu nâu, đi siêu âm bs bảo bị "tụ máu sau rau", cho uống thuốc utrogestan, duphaston, spasmaverin 10 ngày. Trong thời gian uống thuốc ko thấy máu ra và đau bụng nữa. Nhưng sau khi hết thuốc lại bị ra máu. Em đi khám thì máu tụ không hết và còn tăng...

• 106 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu điều kiện cho phép mà nghỉ ở nhà được thì chị nên nghỉ. Hồi em 5 tuần cũng bị, còn ra dịch nâu nữa, đến 11 tuần mới hết. Em còn tiêm thuốc nữa cơ. Nói chung là chị cứ yên tâm ăn uống đảm bảo sk, tinh thần vui vẻ là ok thôi mà. Chúc chị và bé khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)