• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các ẹ,
    Tình hình là em đang có bầu lân2. Lần 1 thì em khỏe lắm, đi lại , leo cầu thang, ăn uống rất tốt. Vậy mà lần này buồn quá. Em hay mệt, nghén nặng. ĐI siêu âm lần 1 lúc thai 7 tuần, thì có tụ dịch sau rau KT 29,2mm*4,9mm. Bác sĩ kê đơn uống Duphaston, Nospa, đặT Utrogestan.Sau đó nghỉ ở nhà 1 tuần khám lại lần 2, siêu âm vẫn còn dịch nhưng đã ít đi KT:12mm*6mm và 5 mm*7mm.Bác sĩ vần cho uống thuốc và đặt tiếp,Sau đó em đi làm bình thường. Lần 3 là lúc thai 9 tuần 3 ngày ( cách đây 2 ngày), em siêu âm, thai vẫn PT tốt, đã có tim thai 177 lần/phút, CRL 2,22cm.Nhưng dịch sau rau vẫn còn KT:14,3mm*5,5mm. Bác sĩ vẫn cho uống thuốc tiếp đơn cũ. HIện tại , em thấy lo lắng quá vì dịch vẫn chưa hết. Em lại không ra máu gì cả. Thỉnh thoảng nhoi nhói bụng dưới thôi.Em đang băn khoăn không biết có nên nghỉ ở nhà một tuần không, hay vẫn đi làm bình thường. vì bác sĩ cũng chẳng dặn dò gì về việc đi làm hay không cả.Em đang khắm BSi Hợp ở 70 Trần quốc toản. Lần này bác hẹn 12 tuần mới khám lại. Mọi người cho em tư vấn với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Biến khuyết điểm thành nét quyến rũ trên gương mặt

Trước đây mọi người hay nhận xét mình là khá xuề xòa. Lúc ý phương châm của mình là mặc đồ gì phải...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Thai 12 tuần bị tụ dịch sau rau

Chào các mẹ...mình đang rất lo lắng vì sau 11 năm mong bé mình đã có bé sau lần IVF đầu tháng 3 vừa qua mình chuyển phôi...hôm qua đi siêu âm chỗ bác sĩ Tuấn trưởng khoa chẩn đoán hình ảnh bv pstw thấy bác sĩ kết luận có tụ dịch sau rau(8x 10mm) và u xơ tử cung(12x 15mm)..mình đang rất hoang mang...

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Tụ máu sau rau???

Thai của em được 12 tuần. Từ lúc 10 tuần bị ra máu nâu, đi siêu âm bs bảo bị "tụ máu sau rau", cho uống thuốc utrogestan, duphaston, spasmaverin 10 ngày. Trong thời gian uống thuốc ko thấy máu ra và đau bụng nữa. Nhưng sau khi hết thuốc lại bị ra máu. Em đi khám thì máu tụ không hết và còn tăng...

• 106 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu điều kiện cho phép mà nghỉ ở nhà được thì chị nên nghỉ. Hồi em 5 tuần cũng bị, còn ra dịch nâu nữa, đến 11 tuần mới hết. Em còn tiêm thuốc nữa cơ. Nói chung là chị cứ yên tâm ăn uống đảm bảo sk, tinh thần vui vẻ là ok thôi mà. Chúc chị và bé khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)