• 0 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 487 Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 146 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoc2011 Xem bài viết
    Em cám ơn chị
    Chị ơi, vết tụ thế này có ảnh hưởng đến con không?
    Và khi nó tự hết thì nó chảy máu ra hay thế nào hả chị
    Hồi mang bầu bé đầu khoảng 02 tháng thì mình bị tụ dịch dưới màng nuôi, nó thể hiện ra là có dịch nâu chảy ra. Bạn cứ bình tĩnh, hạn chế đi lại, nhất là đi cầu thang và tuyệt đối không được ăn ngải cứu nhé. Lúc mình bị mình không biết, nghĩ rằng ăn ngải cứu sẽ có tác dụng bổ máu, an thai nên ăn nhiều khiến bị ra máu ồ ạt, dẫn đến bong tách nhau thai.

Mình nghĩ vết tụ dịch màng nuôi không ảnh hưởng gì đến em bé cả. Bạn chỉ cần nghỉ ngơi và cố gắng giữ gìn, không hoạt động mạnh, nhất là không ăn ngải cứu, nhãn, long nhãn. Vết tụ dịch màng nuôi sẽ tự hết khi bạn ra hết dịch nâu.
    Bé ơi mẹ đây, mẹ yêu con nhất đời :Kiss: !
    Mẹ yêu con gái ỉn hư của mẹ :Smiling: !
    • 796 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn_Liên Xem bài viết
    Hồi mang bầu bé đầu khoảng 02 tháng thì mình bị tụ dịch dưới màng nuôi, nó thể hiện ra là có dịch nâu chảy ra. Bạn cứ bình tĩnh, hạn chế đi lại, nhất là đi cầu thang và tuyệt đối không được ăn ngải cứu nhé. Lúc mình bị mình không biết, nghĩ rằng ăn ngải cứu sẽ có tác dụng bổ máu, an thai nên ăn nhiều khiến bị ra máu ồ ạt, dẫn đến bong tách nhau thai.

Mình nghĩ vết tụ dịch màng nuôi không ảnh hưởng gì đến em bé cả. Bạn chỉ cần nghỉ ngơi và cố gắng giữ gìn, không hoạt động mạnh, nhất là không ăn ngải cứu, nhãn, long nhãn. Vết tụ dịch màng nuôi sẽ tự hết khi bạn ra hết dịch nâu.
    Từ hôm biết mình bị tụ dịch đến giờ em chỉ dám đi lại nhẹ nhàng
    Em đã uống thuốc và đặt thuốc nhưng chưa thấy dịch gì chảy ra.
    Nhiều người lại dọa là nếu thấy chảy máu thì nguy hiểm khó giữ thai
    Em hoang mang lắm

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày

• 146 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Từ hôm biết mình bị tụ dịch đến giờ em chỉ dám đi lại nhẹ nhàng
    Em đã uống thuốc và đặt thuốc nhưng chưa thấy dịch gì chảy ra.
    Nhiều người lại dọa là nếu thấy chảy máu thì nguy hiểm khó giữ thai
    Em hoang mang lắm
    Không sao đâu bạn ah. Bạn cứ nghỉ ngơi và dùng thuốc theo đúng hướng dẫn.
    Mình biết nhiều trường hợp có chảy máu ào ạt nhưng vẫn giữ được thai mà.
    Quan trọng là tinh thần của mình phải bình tĩnh và tin rằng con yêu sẽ bình an.
    Bạn đừng lo lắng quá không tốt đâu, cứ nghỉ ngơi, dùng thuốc theo chỉ định của bác sĩ thì vết tụ dịch sẽ tự hết
    Bé ơi mẹ đây, mẹ yêu con nhất đời :Kiss: !
    Mẹ yêu con gái ỉn hư của mẹ :Smiling: !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,579 Bài viết

• 2,182 Được cảm ơn

Em cám ơn chị
    Chị ơi, vết tụ thế này có ảnh hưởng đến con không?
    Và khi nó tự hết thì nó chảy máu ra hay thế nào hả chị
    Không ảnh hưởng đâu, e ko vận động mạnh tránh cho vết tụ dich bị rộng ra là được, dùng thuốc và nghỉ ngơi 1 thời gian thì nó sẽ lành. c bị tụ dịch ra dịch nâu cả 1 tháng nhưng giờ e bé 25w rồi, đi SA con hơi còi tý thôi
    • 796 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Chuotpeo và Ỉn_Liên nhiều nhé
    Tâm trạng em cũng phấn trấn hơn rồi
    Giờ chị phân vân không biết khi dịch nó hết thì nó sẽ chảy máu ra hay thế nào thôi?
    Nêu không chảy máu ra nghĩa là dịch chưa hết hả các chị ..chả hiểu sao em không hề bị chảy tí máu nào mà bác sĩ bảo em bị tụ dịch 8*12mm.
    Xong bảo không được để chảy máu..
    Khó hiểu quá ,khó hiểu quá
    Nhưng thôi, giờ cứ suy nghĩ lạc quan, cho không bị ảnh hưởng đến con yêu ^^

• BnB
    • 4 năm
    • 186 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Chuotpeo và Ỉn_Liên nhiều nhé
    Tâm trạng em cũng phấn trấn hơn rồi
    Giờ chị phân vân không biết khi dịch nó hết thì nó sẽ chảy máu ra hay thế nào thôi?
    Nêu không chảy máu ra nghĩa là dịch chưa hết hả các chị ..chả hiểu sao em không hề bị chảy tí máu nào mà bác sĩ bảo em bị tụ dịch 8*12mm.
    Xong bảo không được để chảy máu..
    Khó hiểu quá ,khó hiểu quá
    Nhưng thôi, giờ cứ suy nghĩ lạc quan, cho không bị ảnh hưởng đến con yêu ^^
    Bạn ui, tụ dịch thì đỡ hơn là bong tách, nếu chỉ tụ dịch ngoài màng ối thì sẽ ra dịch nâu hoặc không ra gì cả! Còn để đến mức bị bong tách thì ra máu đỏ tươi cơ. Nếu trc khi bị bong mà bị tụ dịch thì máu ra sẽ lẫn máu nâu. Tụ dịch đơn giản thì hoặc là sẽ chảy ra ngoài hoặc là sẽ hấp thụ lại cơ thể mẹ.

Mình đã bị bong tách (cách đây 2 tháng) và nhờ rất nhiều may mắn nên bây giờ vết bong đã dần bám lại. Mình đã phải nằm viện mất 1 tháng vì 2 lần ra máu đỏ tươi đấy! Mình rất lo lắng mỗi lần bị ra máu phải vào cấp cứu, mình đã khóc vì nghĩ k giữ đc con yêu. Thật may mắn là giờ bé đã được 20 tuần rồi cách đây mấy hôm mình đi khám BS nói là vết bong đã ốp sát vào túi ối rồi chỉ còn vệt mờ mờ thôi. Vậy cũng là tạm ổn, nhưng BS lại thông báo thêm 1 tin nữa là dạ con của mình năm hơi thấp, hic hic hic.

Mình đang nghỉ làm ở nhà để giữ em bé và hi vọng con khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ 9 tháng 10 ngày. Và cũng chúc bạn và bé của bạn mạnh khỏe bình an 9 tháng 10 ngày nhé!
    ---
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BnB Xem bài viết
    Bạn ui, tụ dịch thì đỡ hơn là bong tách, nếu chỉ tụ dịch ngoài màng ối thì sẽ ra dịch nâu hoặc không ra gì cả! Còn để đến mức bị bong tách thì ra máu đỏ tươi cơ. Nếu trc khi bị bong mà bị tụ dịch thì máu ra sẽ lẫn máu nâu. Tụ dịch đơn giản thì hoặc là sẽ chảy ra ngoài hoặc là sẽ hấp thụ lại cơ thể mẹ.

Mình đã bị bong tách (cách đây 2 tháng) và nhờ rất nhiều may mắn nên bây giờ vết bong đã dần bám lại. Mình đã phải nằm viện mất 1 tháng vì 2 lần ra máu đỏ tươi đấy! Mình rất lo lắng mỗi lần bị ra máu phải vào cấp cứu, mình đã khóc vì nghĩ k giữ đc con yêu. Thật may mắn là giờ bé đã được 20 tuần rồi cách đây mấy hôm mình đi khám BS nói là vết bong đã ốp sát vào túi ối rồi chỉ còn vệt mờ mờ thôi. Vậy cũng là tạm ổn, nhưng BS lại thông báo thêm 1 tin nữa là dạ con của mình năm hơi thấp, hic hic hic.

Mình đang nghỉ làm ở nhà để giữ em bé và hi vọng con khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ 9 tháng 10 ngày. Và cũng chúc bạn và bé của bạn mạnh khỏe bình an 9 tháng 10 ngày nhé!
    cám ơn bạn nhiều nhé
    Mình may mắn là vẫn chưa chảy dịch bất thường..Giờ mình vẫn đi làm,vì công việc văn phòng nên cũng nhẹ nhàng
    cuối tuần này mình đi khám lại
    nếu chưa đỡ có lẽ mình cũng sẽ nghỉ làm
    giờ không gì quan trọng bằng con yêu

• 310 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hôm nay mình vừa đi khám về xong cũng bị tụ dịch dưới màng nuôi.
    Cách đây 1 tuần mình bị ra máu nhiều đi khám ở trên 56 Hai bà trưng, siêu âm thì ko có dịch dưới màng nuôi và bác sĩ kê thuốc utrogestan 200mg và no spa uống, thì ko thấy ra máu. Nhưng hôm nay đi khám lại, siêu âm thai mình đc hơn 7w, dưới màng nuôi có dịch kích thước là 2.9mm. bác sĩ bảo ít dịch nhưng 1 tuần sau quay lại khám xem có hết hay nó lan rộng ra. Nếu lan rộng ra là hỏng rau và hỏng thai. Nghe xong về buồn chán quá, nên mạng đọc bài của các bạn tâm trạng đỡ hơn phần nào. Nhưng vẫn lo lắng và sốt ruột chờ đợi 1 tuần nữa đi khám lại xem tình hình thế nào.
    • 796 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyengaga Xem bài viết
    hôm nay mình vừa đi khám về xong cũng bị tụ dịch dưới màng nuôi.
    Cách đây 1 tuần mình bị ra máu nhiều đi khám ở trên 56 Hai bà trưng, siêu âm thì ko có dịch dưới màng nuôi và bác sĩ kê thuốc utrogestan 200mg và no spa uống, thì ko thấy ra máu. Nhưng hôm nay đi khám lại, siêu âm thai mình đc hơn 7w, dưới màng nuôi có dịch kích thước là 2.9mm. bác sĩ bảo ít dịch nhưng 1 tuần sau quay lại khám xem có hết hay nó lan rộng ra. Nếu lan rộng ra là hỏng rau và hỏng thai. Nghe xong về buồn chán quá, nên mạng đọc bài của các bạn tâm trạng đỡ hơn phần nào. Nhưng vẫn lo lắng và sốt ruột chờ đợi 1 tuần nữa đi khám lại xem tình hình thế nào.
    Dịch cùa bạn như vậy là ít, không sao đâu. đợt trước mình bị dịch 12mm nhưng cũng đặt thuốc utrogestan và uống thuốc chống co thắt, 1 tuần sau hạ xuống 5mm
    quan trọng là bạn phải nghỉ ngơi, hạn chế vận động, hạn chế leo cầu thang , ngủ kê chân cao lên, ngồi xe máy thì nên ngồi lệch

• 146 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dịch cùa bạn như vậy là ít, không sao đâu. đợt trước mình bị dịch 12mm nhưng cũng đặt thuốc utrogestan và uống thuốc chống co thắt, 1 tuần sau hạ xuống 5mm
    quan trọng là bạn phải nghỉ ngơi, hạn chế vận động, hạn chế leo cầu thang , ngủ kê chân cao lên, ngồi xe máy thì nên ngồi lệch
    2 tuần trước mình đi khám cũng bị dịch 13mm,Mình ko nằm bất động được nên cũng chỉ uống thuốc và hạn chế vận động thôi.1 tuần sau hạ còn 4mm mà bs vẫn bảo là nguy hiểm.híc.Mình còn bị túi ối bé hơn so với tuổi thai.Tuần trc SÂ,thai được 7 tuần,phôi thai 10mm,mà túi ối có 18,5mm.Mình đã uống nhiều nước rồi mà vẫn ko cải thiện được mấy.híc.lo quá...
    • 375 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai đang ở diễn đàn không giúp em với. Hôm qua sau khi đi khám về bác sỹ nói em vân bị tụ dịch 1.9x0.9cm kích thước túi ối là 4.7 cm . Lúc 8w em đi khám vết tụ dịch là 3.6mm kích thước em bé là 2.0cm và cho uống duphaston 10mg trong 10 ngày. Em đã uống hết thuốc, Hôm qua em bị ra ít dịch ( như dịch âm đạo màu nâu), bây giờ em lại ra 1 ít dịch âm đạo màu nâu đất nữa. Các chị ơi có phải uống thuốc vào rùi cái dịch kia đang đào thải ra ngoài không ạ, hay em lại bị động thai nặng hơn rùi . Các mẹ ơi mau giúp em với
    • BnB
    • 4 năm
    • 186 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beocan Xem bài viết
    Các chị ơi, có ai đang ở diễn đàn không giúp em với. Hôm qua sau khi đi khám về bác sỹ nói em vân bị tụ dịch 1.9x0.9cm kích thước túi ối là 4.7 cm . Lúc 8w em đi khám vết tụ dịch là 3.6mm kích thước em bé là 2.0cm và cho uống duphaston 10mg trong 10 ngày. Em đã uống hết thuốc, Hôm qua em bị ra ít dịch ( như dịch âm đạo màu nâu), bây giờ em lại ra 1 ít dịch âm đạo màu nâu đất nữa. Các chị ơi có phải uống thuốc vào rùi cái dịch kia đang đào thải ra ngoài không ạ, hay em lại bị động thai nặng hơn rùi . Các mẹ ơi mau giúp em với
    Bạn đi khám hoặc gọi cho BS đi, có thể là dịch tụ nó chẩy ra nhưng cứ đi SA kiểm tra xem thế nào. Chúc 2 mc bạn khỏe nhé!
    ---
    • 796 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beocan Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ là bạn nên đi khám bác sĩ đi
    có trường hợp dịch đào thải chảy ra ngoài nhưng như mình thì cũng bị dịch màng nuôi và nó tự hết, không thấy chẩy gì ra ngoài cả
    bạn đi khám đi cho chắc
    đừng quá lo lắng

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,016 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là bạn nên đi khám bác sĩ đi
    có trường hợp dịch đào thải chảy ra ngoài nhưng như mình thì cũng bị dịch màng nuôi và nó tự hết, không thấy chẩy gì ra ngoài cả
    bạn đi khám đi cho chắc
    đừng quá lo lắng
    Mình cũng bị dịch dưới màng nuôi, thậm chí còn bong nhau diện rộng đây. Ngoài 2 Lần ra dịch nâu thì chả thấy ra. Hy vọng nó tự tiêu đi. Dịch của Minh rất dầy 19mm cơ.
    • 658 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

em cũng đang bị tụ dịch 5% đây. trừ 2 lần ra một ít dịch nâu, cỡ 1-2 giọt nâu, còn lại không thấy gì. hy vọng con yêu khỏe.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C oi em cũng bị tụ dịch màng nuôi và ăn ngải cứu cứ nghĩ là bổ máu, an thai, nhưng không có hiện tượng máu ra ồ ạt như c, mà hai tuần sau đi khám lại thì vẫn thấy bị tụ dịch mà còn có hiện tương bong rau nưa, hiện em đang fai nằm nghỉ để theo dõi, mấy ngày sau lại đi khám lại.
    Ngoài các thức ăn này có kiêng khem thêm cái gì nưa không c vd: trứng vịt lộn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ỉn_Liên Xem bài viết

• 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có e cũng từng bị tụ dịch đây ạ
    Lời khuyên của e là thuốc đặt hơn thuốc uống chị ạ
    E xin khuyên chị là nên đến khoa hiếm muộn bệnh viện phụ sản - nhờ bác sĩ hợi trưởng khoa kê đơn ..
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng bị tụ dịch khi mang bầu bé, khi đó bé mới có 8 tuần tuổi, và mình đã được bác sĩ dùng thuốc để tiêm, và cũng thật may mắn là khoảng đến tuần thứ 12 thì dịch hết hẳn. Và giờ mình đã có một bé trai thật kháu khỉnh (trộm vía).
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị tụ dịch đến hai tuần rùi nhưng túi dịch vẫn có kích thước 15*10mm không giảm đc tí nào cả. Híc, bây giờ đã là 11w4d rùi, không biết bao giờ mời hết, Lần trước đi khám cũng dc bác sĩ kê đặt âđ là utrogestan, thuốc uống là philtabel + 1 hộp thuốc bổ Amesco fort. Các c v các bạn ăn uống nghỉ dưỡng thê nào mà túi dịch lại tự hết thế, mình đang lo wa, vì sau hai tuần đi khám lại còn có hiện tượng bong rau nữa. hihic!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi nào quả Kiwi thực sự chín?

Chào BTC, Mình mua quả Kiwi về thì khi nào Kiwi được coi là chín, dấu hiệu ra sao ? Thank's

• Đi siêu âm có dịch dưới màng nuôi

Mọi người ơi, em la thành viên mới của diễn đàn, em vừa có thai đươc khoảng 6 tuần, hôm qua em đi siêu âm mọi thứ đều rất tốt, nhưng phần kết luận bác sỹ có ghi là có dịch dưới màng nuôi kích thước 5x8mm, bác sỹ chỉ dặn là đi lại nhẹ nhàng và mặc đồ thoải mái và hẹn 2 tuần sau đi khám lại, em lo...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Chia sẻ về vấn đề tụ dịch dưới màng nuôi

Mình mới có thai lần đầu. Mình bị ra dịch nâu lúc nhiều, lúc ít nhưng cách đây 5 ngày tự nhiên ộc ra đầy 1 miếng BVS hằng ngày luôn. Hôm sau mình đi khám ở bệnh viện Từ Dũ. Bs nói thai 5-6 tuần, chưa có phôi va yosalk, CDTT thì mình không nhớ. Tụ dịch dưới màng nuôi 40%. KL: nghi thai ngừng phát...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeMit2012 Xem bài viết
    C oi em cũng bị tụ dịch màng nuôi và ăn ngải cứu cứ nghĩ là bổ máu, an thai, nhưng không có hiện tượng máu ra ồ ạt như c, mà hai tuần sau đi khám lại thì vẫn thấy bị tụ dịch mà còn có hiện tương bong rau nưa, hiện em đang fai nằm nghỉ để theo dõi, mấy ngày sau lại đi khám lại.
    Ngoài các thức ăn này có kiêng khem thêm cái gì nưa không c vd: trứng vịt lộn.
    Hồi trc mình cũng bị tụ dịch dưới màng nuôi nhưng đặt thuốc nội tiết 2 tuần + nghỉ ngơi là tự hết. Ko thấy ra gì cả. Mình khuyên bạn ko nên ăn ngải cứu vì ngải cứu có tác dụng tăng cường lưu thông máu. Bthg thì tốt nhưng có bầu ko nên ăn mấy tháng đầu vì dễ động thai. Ăn trứng vịt lộn thì được nhưng ko ăn rau dăm, ko ăn đào nữa nhé. Chúc bạn chóng khỏe.