• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 451 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 920 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

em ơi , em cần nghỉ ngơi nhiều vào , lúc chị bị phát hiện có tụ dịch bs bảo day 5mm cơ nhg hôm rồi đi sa thì hết rồi , mình nghỉ ngơi rồi cái dịch đó nó cũng ra thôi.
    Giữ gìn sk cho cả mẹ và con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 573 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

các mẹ ơi!tụ dịch dưới màng nuôi có phải là dịch ngoài túi ối ko các mẹ?mình đang lo lắng quá
    mẹ yêu Munnnnn :*****Mẹ yêu chị Hấu :****

• 101 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình bị tụ dịch màng nuôi, bác sỹ bảo tranh thủ nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, nhưng sao thấy khó quá, vì mình còn phải chăm con gái mới 2 tuổi. Thông thường thì bao lâu sẽ hết dịch hả các mẹ? Bác sỹ hẹn cuối tuần này đi khám lại, mà sốt ruột quá không biết tình hình thế nào.

• 920 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bebibeo Xem bài viết
    Mình bị tụ dịch màng nuôi, bác sỹ bảo tranh thủ nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, nhưng sao thấy khó quá, vì mình còn phải chăm con gái mới 2 tuổi. Thông thường thì bao lâu sẽ hết dịch hả các mẹ? Bác sỹ hẹn cuối tuần này đi khám lại, mà sốt ruột quá không biết tình hình thế nào.
    bạn ơi mình i xì bạn đây, nguyên nhân của việc bị tụ dịch cũng là vì đợt 30/4 1/5 bác giúp việc về quê tận 10 ngày nên mình phải chăm bé đầu cũng 2 tuổi , bế vác bé nhiều nên bị động thai (tụ dịch) luôn , khoảng 3 tuần sau đi sa lại thì thấy đã hết rùi (may quá) , may mình nghỉ ngơi được ngay khi bác gv lên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 101 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    bạn ơi mình i xì bạn đây, nguyên nhân của việc bị tụ dịch cũng là vì đợt 30/4 1/5 bác giúp việc về quê tận 10 ngày nên mình phải chăm bé đầu cũng 2 tuổi , bế vác bé nhiều nên bị động thai (tụ dịch) luôn , khoảng 3 tuần sau đi sa lại thì thấy đã hết rùi (may quá) , may mình nghỉ ngơi được ngay khi bác gv lên
    Những 3 tuần cơ hả mẹ Poohiu. Mình cũng là do tuần đầu tháng 6 con gái ốm, cả tuần bế bồng, đi lên đi xuống cầu thang liên tục. Mình thì không có khả năng nghỉ ngơi, nên không biết có được như mẹ Poohiu ko nữa. Mấy hôm nay đang tập "hắt hủi" con gái yêu để con đừng nhõng nhẽo đòi hỏi bế bồng nữa, không thì nguy cơ to. :Sigh:

• 51 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    Các mẹ ơi em đi sa lúc 11 tuần bs bảo em có tụ dịch dưới màng nuôi dày 5mm nên hay đau bụng và ra khí hư nhg chưa ra máu hic cómej nào biết điều nàynguy hiểm ntn k cho e biết với. Mà nhịp tim con em có vẻ nhanh lắm 8 tuần là 178 , 11 tuần là 186 đến hnay sa 12 tuần lại còn 162 . Có phải em yếu nên con em nhịp tim thất thường k ạ ?
    Mình mang thai 2 bé đều bị giống bạn đó, mình còn bị ra máu nâu cơ. Mình dùng thuốc nội tiết và giảm co mất 3 tháng đầu, nghỉ ngơi và chủ yếu nằm để giữ. Đến hết 3 tháng đầu thì ổn. Chúc bạn và con khỏe mạnh.

• 112 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hồi mình bầu 5w cũng có dịch ngoài màng nuôi, bóc tách 10%. Đáy quần chip cũng bị dính máu nâu mất mấy ngày. Bác sĩ có cho thuốc nội tiết uống. Nhưng mình vẫn giữ tinh thần thoải mái, cứ nghĩ là chắc em bé đang làm tổ, và chú ý cẩn thận khi đi lại. Nói là chú ý chứ mình vẫn tự chạy xe máy đi làm (10 phút), chỉ đi lại nhẹ nhàng hơn thôi. Chủ quan thế mà trộm vía con yêu vẫn bình an vô sự. Một tuần sau tái khám là thấy hết dịch rồi.
    Sau này bác sĩ giải thích cho mình là trong 3 tháng đầu, bé phát triển không phải nhờ dinh dưỡng mà mẹ ăn vào, mà chủ yếu là do nội tiết của cơ thể mẹ. Mẹ nào nột tiết tốt, ổn định, thì bé phát triển nhanh và khỏe, người nào hơi yếu thì mới bị như mình, nhưng cũng không sao, vì có thuốc nội tiết giúp một phần. Hạn chế đi lại chỉ là một cách phụ trợ thôi, chứ cũng không phải là lý do chính.
    Tuy nhiên, các mẹ đừng chủ quan như mình nhưng cũng đừng lo lắng quá nhé. Con đang trong quá trình làm tổ thôi. Cứ ăn ngủ bình thường, giữ tinh thần thoải mái chào đón con yêu nhé. Chúc các mẹ khỏe :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PhamNguyen8083; 26/06/2011 vào lúc 11:35 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 796 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Chào các chị, em muốn hỏi 1 chút.
    Hôm qua em đi khám thai
    Thai của em đã được 6 tuần
    kích thước túi ối là 31*21mm
    và có dịch màng nuôi 8*12mm
    bác sĩ bảo em phải cẩn thận không nguy hiểm.
    Bác sĩ kê cho em thuốc đặt và thuốc uông
    Hiện em vẫn phải đi làm không thể nghỉ được.
    Trường hợp như của em có nguy hiểm lắm ko các chị.Em lo lắm ạ

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày

• 1,552 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoc2011 Xem bài viết
    Chào các chị, em muốn hỏi 1 chút.
    Hôm qua em đi khám thai
    Thai của em đã được 6 tuần
    kích thước túi ối là 31*21mm
    và có dịch màng nuôi 8*12mm
    bác sĩ bảo em phải cẩn thận không nguy hiểm.
    Bác sĩ kê cho em thuốc đặt và thuốc uông
    Hiện em vẫn phải đi làm không thể nghỉ được.
    Trường hợp như của em có nguy hiểm lắm ko các chị.Em lo lắm ạ
    Nếu ko thể nghỉ làm được thì e nên hạn chế đến mức tối đa vận động đi lại nhẹ nhàng thôi nhé, vết tụ dịch sẽ tự hết sau khoảng 2w, còn nếu e vẫn vận động thì có thể sẽ lâu hết hơn.Yên tâm dùng thuốc nhé.

• 796 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Nếu ko thể nghỉ làm được thì e nên hạn chế đến mức tối đa vận động đi lại nhẹ nhàng thôi nhé, vết tụ dịch sẽ tự hết sau khoảng 2w, còn nếu e vẫn vận động thì có thể sẽ lâu hết hơn.Yên tâm dùng thuốc nhé.
    Em cám ơn chị
    Chị ơi, vết tụ thế này có ảnh hưởng đến con không?
    Và khi nó tự hết thì nó chảy máu ra hay thế nào hả chị

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày