Tụ dịch dưới màng nuôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 271K Lượt đọc
  • 662 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 923 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ ơi em đi sa lúc 11 tuần bs bảo em có tụ dịch dưới màng nuôi dày 5mm nên hay đau bụng và ra khí hư nhg chưa ra máu hic cómej nào biết điều nàynguy hiểm ntn k cho e biết với. Mà nhịp tim con em có vẻ nhanh lắm 8 tuần là 178 , 11 tuần là 186 đến hnay sa 12 tuần lại còn 162 . Có phải em yếu nên con em nhịp tim thất thường k ạ ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhịp tim như vậy bình thường thôi , mẹ nó yên tâm đi. Có dịch như vậy là động thai nhẹ, nghỉ ngơi nằm yên một chỗ nhé
    GmOlp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 415 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tụ dịch dưới màng nuôi (chảy máu màng nuôi) thì cũng mẹ nó cố gắng nghỉ ngơi và hạn chế đi lại, còn nếu có ra dịch màu nâu nâu ý thì cũng đừng lo, dịch chảy ra ngoài thì vết chảy máu sẽ liền lại. Trước mình cũng bị như thế này gần 1 tháng mới khỏi, mẹ nó đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới bé nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 357 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tụ dịch màng nuôi là bị chảy máu trong màng nuôi, bị động thai đó bạn. Bây giờ thì chưa nguy hiểm lắm nhưng nếu không giữ gìn thì có nguy cơ gây bóc tách và.... Bây giờ mẹ nó nên nghỉ ngơi, hạn chế vận động nhé, tuyệt đối kiêng quan hệ. Nếu bị đau bụng do tử cung co thắt thì mẹ nó uống No Spa hoặc Spamaverine ngày 2 lần mỗi lần 2v hoặc có thể tăng liều lên 3 lần/ngày để chống co thắt tử cung gây bóc tách nhé. Lần trước mình bị thì bác sỹ còn kê thêm cả thuốc nội tiết Utrogestan đặt âm đạo (vì tụ dịch cũng có thể do vận động va chạm mạnh hoặc do nội tiết kém mà) Trong 1 vài ngày nữa có thể dịch tụ tự tiêu đi hoặc chảy ra ngoài thành dịch nâu nâu như đất thì cũng đừng lo lắng quá nhé. Còn về nhịp tim của bé như thế cũng là bình thường mà ko có vấn đề gì đâu. Chúc 2 mẹ con khỏe, bình an!
    vAs7p7
    mPPX4jkmPPXp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mẹ nó nên nghỉ ngơi, đừng đi lại nhiều hay làm gì nặng nhé! và nhớ đừng xoa bụng. chúc mẹ và bé bình an:Rose::Rose:
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ nghỉ ngơi la khỏi thôi, ngày trước lúc mang bầu Nghé chị cũng bị như em, sau đó chị đi khám bác sĩ , bác sĩ cho uống thuốc nội tiết là khỏi thôi mà.
    smallcat04
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bất cứ mang thai mà có dấu hiệu ra dịch nâu hoặc đỏ mẹ nó đều phải cẩn thận và đi đứng nhẹ nhàng nhé ! về vụ tim thai thì mẹ nó yên tâm đi vì bé còn nhỏ tim thai sẽ đập nhanh hơn và tuổi thai càng lớn tim thai sẽ ổn định mà . khi bé lớn lúc thức tim thai của bé sẽ nhanh hơn lúc bé đang ngủ đó mẹ nó ạ , mẹ nó đừng nên lo lắng quá mà ảnh hưởng đến bé yêu nhé .chúc mẹ nó luôn khỏe mạnh để chuẩn bị đón bé yêu về nhà nhé !
    Một người phụ nữ toàn diện : sáng diện , trưa diện , chiều diện , tối diện. :Kiss::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 840 Bài viết

• 1,218 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em bị tụ dịch dưới màng nuôi, siêu âm cách đây 5 ngày là 2.8mm cũng không to lắm. Mà sao em ra nhiều máu lắm, như là bị QKD vậy. Bs cho tiêm 4 ống progesteron/ ngày mà vẫn chưa khỏi. Cứ 1 ngày hết lại 1 ngày ra máu. Em lo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này thì tư vấn cho em với. Em không bị đau bụng.
    • 967 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn k nói thai bạn bao nhiêu tuần nhỉ, nếu thai còn nhỏ thì có thể có khả năng giữ đc nên các BS mới cố gữi cho bạn, dù sang còn nước còn tát, tâm lý vững vàng cũng quan trong lắm đấy, Cố lên các mẹ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple. Xem bài viết
    Em bị tụ dịch dưới màng nuôi, siêu âm cách đây 5 ngày là 2.8mm cũng không to lắm. Mà sao em ra nhiều máu lắm, như là bị QKD vậy. Bs cho tiêm 4 ống progesteron/ ngày mà vẫn chưa khỏi. Cứ 1 ngày hết lại 1 ngày ra máu. Em lo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm chuyện này thì tư vấn cho em với. Em không bị đau bụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 840 Bài viết

• 1,218 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    Bạn k nói thai bạn bao nhiêu tuần nhỉ, nếu thai còn nhỏ thì có thể có khả năng giữ đc nên các BS mới cố gữi cho bạn, dù sang còn nước còn tát, tâm lý vững vàng cũng quan trong lắm đấy, Cố lên các mẹ!
    Thai của em được hơn 7w, lúc 6w5d đi siêu âm thì trộm vía bé phát triển tốt, đã có phôi và tim thai, chỉ số bình thường, mặc dù mẹ đã bị ra máu cách đó mấy hôm. Em vẫn có dấu hiệu nghén như buồn nôn, tiểu nhiều, đau đầu ti. Nhưng bị ra máu gần 10 ngày rồi, 2 lần cứ tưởng hết rồi lại ra, mặc dù đã nghỉ làm nằm im trên giường. Hnay lại ra nhiều hơn, em hơi mất bình tĩnh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 923 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    em ơi , em cần nghỉ ngơi nhiều vào , lúc chị bị phát hiện có tụ dịch bs bảo day 5mm cơ nhg hôm rồi đi sa thì hết rồi , mình nghỉ ngơi rồi cái dịch đó nó cũng ra thôi.
    Giữ gìn sk cho cả mẹ và con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 574 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    các mẹ ơi!tụ dịch dưới màng nuôi có phải là dịch ngoài túi ối ko các mẹ?mình đang lo lắng quá
    mẹ yêu Munnnnn :*****Mẹ yêu chị Hấu :****L8Fxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 104 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình bị tụ dịch màng nuôi, bác sỹ bảo tranh thủ nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, nhưng sao thấy khó quá, vì mình còn phải chăm con gái mới 2 tuổi. Thông thường thì bao lâu sẽ hết dịch hả các mẹ? Bác sỹ hẹn cuối tuần này đi khám lại, mà sốt ruột quá không biết tình hình thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 923 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bebibeo Xem bài viết
    Mình bị tụ dịch màng nuôi, bác sỹ bảo tranh thủ nghỉ ngơi, hạn chế đi lại, nhưng sao thấy khó quá, vì mình còn phải chăm con gái mới 2 tuổi. Thông thường thì bao lâu sẽ hết dịch hả các mẹ? Bác sỹ hẹn cuối tuần này đi khám lại, mà sốt ruột quá không biết tình hình thế nào.
    bạn ơi mình i xì bạn đây, nguyên nhân của việc bị tụ dịch cũng là vì đợt 30/4 1/5 bác giúp việc về quê tận 10 ngày nên mình phải chăm bé đầu cũng 2 tuổi , bế vác bé nhiều nên bị động thai (tụ dịch) luôn , khoảng 3 tuần sau đi sa lại thì thấy đã hết rùi (may quá) , may mình nghỉ ngơi được ngay khi bác gv lên
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 104 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    bạn ơi mình i xì bạn đây, nguyên nhân của việc bị tụ dịch cũng là vì đợt 30/4 1/5 bác giúp việc về quê tận 10 ngày nên mình phải chăm bé đầu cũng 2 tuổi , bế vác bé nhiều nên bị động thai (tụ dịch) luôn , khoảng 3 tuần sau đi sa lại thì thấy đã hết rùi (may quá) , may mình nghỉ ngơi được ngay khi bác gv lên
    Những 3 tuần cơ hả mẹ Poohiu. Mình cũng là do tuần đầu tháng 6 con gái ốm, cả tuần bế bồng, đi lên đi xuống cầu thang liên tục. Mình thì không có khả năng nghỉ ngơi, nên không biết có được như mẹ Poohiu ko nữa. Mấy hôm nay đang tập "hắt hủi" con gái yêu để con đừng nhõng nhẽo đòi hỏi bế bồng nữa, không thì nguy cơ to. :Sigh:
    • 51 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    Các mẹ ơi em đi sa lúc 11 tuần bs bảo em có tụ dịch dưới màng nuôi dày 5mm nên hay đau bụng và ra khí hư nhg chưa ra máu hic cómej nào biết điều nàynguy hiểm ntn k cho e biết với. Mà nhịp tim con em có vẻ nhanh lắm 8 tuần là 178 , 11 tuần là 186 đến hnay sa 12 tuần lại còn 162 . Có phải em yếu nên con em nhịp tim thất thường k ạ ?
    Mình mang thai 2 bé đều bị giống bạn đó, mình còn bị ra máu nâu cơ. Mình dùng thuốc nội tiết và giảm co mất 3 tháng đầu, nghỉ ngơi và chủ yếu nằm để giữ. Đến hết 3 tháng đầu thì ổn. Chúc bạn và con khỏe mạnh.
    • 112 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hồi mình bầu 5w cũng có dịch ngoài màng nuôi, bóc tách 10%. Đáy quần chip cũng bị dính máu nâu mất mấy ngày. Bác sĩ có cho thuốc nội tiết uống. Nhưng mình vẫn giữ tinh thần thoải mái, cứ nghĩ là chắc em bé đang làm tổ, và chú ý cẩn thận khi đi lại. Nói là chú ý chứ mình vẫn tự chạy xe máy đi làm (10 phút), chỉ đi lại nhẹ nhàng hơn thôi. Chủ quan thế mà trộm vía con yêu vẫn bình an vô sự. Một tuần sau tái khám là thấy hết dịch rồi.
    Sau này bác sĩ giải thích cho mình là trong 3 tháng đầu, bé phát triển không phải nhờ dinh dưỡng mà mẹ ăn vào, mà chủ yếu là do nội tiết của cơ thể mẹ. Mẹ nào nột tiết tốt, ổn định, thì bé phát triển nhanh và khỏe, người nào hơi yếu thì mới bị như mình, nhưng cũng không sao, vì có thuốc nội tiết giúp một phần. Hạn chế đi lại chỉ là một cách phụ trợ thôi, chứ cũng không phải là lý do chính.
    Tuy nhiên, các mẹ đừng chủ quan như mình nhưng cũng đừng lo lắng quá nhé. Con đang trong quá trình làm tổ thôi. Cứ ăn ngủ bình thường, giữ tinh thần thoải mái chào đón con yêu nhé. Chúc các mẹ khỏe :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PhamNguyen8083; 26/06/2011 vào lúc 11:35 AM.
    KPQOp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào các chị, em muốn hỏi 1 chút.
    Hôm qua em đi khám thai
    Thai của em đã được 6 tuần
    kích thước túi ối là 31*21mm
    và có dịch màng nuôi 8*12mm
    bác sĩ bảo em phải cẩn thận không nguy hiểm.
    Bác sĩ kê cho em thuốc đặt và thuốc uông
    Hiện em vẫn phải đi làm không thể nghỉ được.
    Trường hợp như của em có nguy hiểm lắm ko các chị.Em lo lắm ạ
    th_mynameismommy
    Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày
    as1cJOKVM2J1700MjExMDIyc3wwMDk2OThzfEQmRyBoYXZlIGJlZW4gbWFycmllZA
    vV3Dp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,628 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebesoc2011 Xem bài viết
    Chào các chị, em muốn hỏi 1 chút.
    Hôm qua em đi khám thai
    Thai của em đã được 6 tuần
    kích thước túi ối là 31*21mm
    và có dịch màng nuôi 8*12mm
    bác sĩ bảo em phải cẩn thận không nguy hiểm.
    Bác sĩ kê cho em thuốc đặt và thuốc uông
    Hiện em vẫn phải đi làm không thể nghỉ được.
    Trường hợp như của em có nguy hiểm lắm ko các chị.Em lo lắm ạ
    Nếu ko thể nghỉ làm được thì e nên hạn chế đến mức tối đa vận động đi lại nhẹ nhàng thôi nhé, vết tụ dịch sẽ tự hết sau khoảng 2w, còn nếu e vẫn vận động thì có thể sẽ lâu hết hơn.Yên tâm dùng thuốc nhé.
    • 800 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotpeo Xem bài viết
    Nếu ko thể nghỉ làm được thì e nên hạn chế đến mức tối đa vận động đi lại nhẹ nhàng thôi nhé, vết tụ dịch sẽ tự hết sau khoảng 2w, còn nếu e vẫn vận động thì có thể sẽ lâu hết hơn.Yên tâm dùng thuốc nhé.
    Em cám ơn chị
    Chị ơi, vết tụ thế này có ảnh hưởng đến con không?
    Và khi nó tự hết thì nó chảy máu ra hay thế nào hả chị
    th_mynameismommy
    Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày
    as1cJOKVM2J1700MjExMDIyc3wwMDk2OThzfEQmRyBoYXZlIGJlZW4gbWFycmllZA
    vV3Dp7