• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa có bầu lần đầu, hôm trước đi siêu âm BS bảo tử cung to hơn bình thường nhưng không có khối cư trú. E cũng thấy bụng mình to thật mới 2 tháng mà cứ như người ta 5 tháng vậy. Các mẹ có ai ở trường hợp giống em không? tư vấn cho em với, em lo quá! Thanks các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thai to hơn bình thường???

E chậm kinh 2 tuần rồi. Đi siêu âm đầu dò được 5 tuần 5 ngày. Lúc siêu âm xong bác sĩ viết gì trong sổ khám cũng quên béng ko đọc rồi thắc mắc luôn ở đấy. Sau về nhà mới đọc ra là thai to hơn bình thường. Cái gi ngả trước ý nhỉ? Mà bụng em cũng to hơn bình thường nữa. Mấy đứa bạn chúng nó cũng mang...

• Tử cung to hơn bình thường

Các mẹ thông thái ơi. Có ai giống e cho e bik với. E chậm kinh 2 ngày. Thử que 1v. E đi siu âm bs nghi có thai, trên hình ảnh siu âm có chấm đen(bs chỉ cho e) tử cung to hơn bt. Niêm mạc 10 mm. Hẹn tsau siu âm lại. E nửa mừng nửa lo. Chị nào có kn chía sẻ cho e vs nhé. E cũng nói thêm là e hỏi bs...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Vincom Center Bà Triệu: Chương trình khuyến mại tháng 6/2014

Vincom Center Bà Triệu trân trọng gửi tới Quý khách hàng các chương trình khuyến mại từ các gian...

• 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leepinksun Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em vừa có bầu lần đầu, hôm trước đi siêu âm BS bảo tử cung to hơn bình thường nhưng không có khối cư trú. E cũng thấy bụng mình to thật mới 2 tháng mà cứ như người ta 5 tháng vậy. Các mẹ có ai ở trường hợp giống em không? tư vấn cho em với, em lo quá! Thanks các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    CHị tháng truoc đi siêu âm cũng tủ cung to hon bt đây em oi, luc đấy thai còn chua làm tổ trong TC nũa co.Nhung sau đấy 1 tuần chị đi SA lại thì thấy em bé đã về tổ rồi.Khi có bầu tủ cung sẽ to hon bt mà em, đùng lo lang quá ảnh huong đến súc khỏe,cố gắng đọi 1 tuần nũa xem thế nào.Chúc em sóm có tin vui nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 244 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Mình hồi 7 tuần đi siêu âm BS cũng bảo TC to bằng thai hơn 3 tháng làm mình lo quá! Mình có hỏi BS liệu TC to hơn bt như thế có sao ko thì BS chỉ cười nói la như thế em bé càng rộng chỗ để phát triển nên mình cảm thấy yên tâm hơn rùi. Nhưng phiền một nỗi là vì TC phát triển sớm nên bụng cũng to nhanh hơn bt, đáng lẽ người khác phải trên 3 tháng bụng mới bắt đầu phát triển, còn mình mới hơn 2 tháng đã lộ bụng rồi làm anh xã nhà mình cứ thắc mắc sao bụng mình lại to nhanh thế, buồn ghê, không lẽ mới hơn 2 tháng đã mặc váy bầu mà quần áo bt thì chật ko ních nổi nữa rồi, thành ra bây giờ ăn mặc đi làm trông gớm ghiếc lắm. Không biết bao giờ mới được mặc đẹp đây nhỉ?:Thinking::Thinking::Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hihi, cam on cac me nhieu, doc xong em thay vui ve yeu doi het lo lang rui. E cung gap may cai van de vi tu cung to som, thong thuong den thang tu tro di thi tu cung to moi chen vao da day gay cam giac no vay ma e thi chua gi da bi rui. Rui e cung ko biet nen mac ao bau the nao nua, bay gio ma mac vay thi trong do so qua ma mac quan bau thi cung kho chiu lam
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự em thấy rất vui vì hôm trước em đi siêu âm, bác sĩ nói tử cung rông hơn bình thường làm em lo sốt vó lên, mất ăn mất ngủ mấy ngày. Bác sĩ còn hẹn em là 7 ngày sau đến khám..bác sĩ còn nói em có nang cơ năng buồng trứng phải nữa...em không hỉu nó có nguy hiểm cho thai nhi không, mấy chị ơi?
    • 323 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Hồi 5w bác sỹ cũng nói tử cung mình hơi lớn, kết quả 12w mình SA có song thai, sau đó đọc trên diễn đàn thấy 1 trong các dấu hiệu đa thai là tử cung lớn hơn bình thường :Silly:

NB: Mon 3kg/48cm - Mi 2.3kg/45cm
    1m: Mon 4kg/53cm - Mi 3.65kg/53cm :Smiling::Kiss:
    2m: Mon 5kg/56cm - Mi 4.8kg/57cm:Smiling:
    3m: Mon 6kg/60cm:LoveStruc: - Mi 6kg:Battin ey:/58cm:Sad:
    4m: Mon 6.5kg/63cm:Sad: - Mi 6.3kg/62cm:Crying:
    5m: Mon 6.5kg/63cm:Crying: - Mi 6.5kg/65cm
    6m: Mon 6.9kg:LoveStruc: - Mi 7.0kg:Applause:
    7m: Mon 7.1kg :Thinking: - Mi 7.3kg
    8m: Mon 7.5kg - Mi 7.5kg
    9m: Mon 7.6kg/69cm - Mi 8.0kg/70cm
    10m: Mon 8.0kg/71.5cm - Mi 8.0kg/72cm
    • 352 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneTran Xem bài viết
    Hồi 5w bác sỹ cũng nói tử cung mình hơi lớn, kết quả 12w mình SA có song thai, sau đó đọc trên diễn đàn thấy 1 trong các dấu hiệu đa thai là tử cung lớn hơn bình thường :Silly:
    ôi thế hả mẹ nó hôm nay em đi siêu âm 5 tuần 03 ngày bác sỹ bảo tc to em lo quá may mà em đọc được link này cảm ơn các chị nhiều nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ko sao đâu các mẹ à ^^ bụng tớ 7,8 tháng này mà to như cái trống ấy ai ai cũng thắc mắc sao mà bụng to thế ^^ tớ nghĩ bụng to vậy càng có chỗ rộng rãi cho con chơi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng nghe bs nói tử cung mình to. Hôm wa đến giờ cũng lo lắm. Hôm nay biết không sao thì mừng quá. Em SA thì thai được 5 tuần rùi, đã về TC mà chưa có tim thai nữa. Bs hẹn 2 tuần nữa SA lại. Bên chồng em có 2 cô, 2 cậu sinh đôi. Nếu em cũng sinh đôi thì vui lắm
    • 797 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

phù
    em đi SA ko thấy bs bảo TC to nhưng em nghĩ có khi em cũng giống các mẹ đấy
    Bụng em trc cũng có béo bụng rồi nhưng mà h 14w mà bụng em ai cũng bảo như 5 tháng ấy. Mà công nhận là to thật. To lên từng ngày luôn ấy. Mà 3 tháng đầu em tăng có 2kg, trong mức cho phép
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

bụng tớ to oành từ hồi 8 tuần nè, bi giờ 28 tuần rùi mà ai cũng bảo tháng sau sinh à. ^^
    Bụng to trộm vía bé có chỗ chòy đạp nên hiếu động lắm.

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 797 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

hihi bụng to bé dễ máy với trườn hơn thì phải
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thì mới chậm kinh hơn 1 tuần...thử que quictick 20k thì nhìn mầu cũng rõ 2 vạch...hnay e đi khám..bs bảo tử cung to hơn bt chứ chưa dám nói chắc có e bé...e lo quá mua thêm que happy quictick về thử..quái nó chẳng lên vạch nào..e sợ quá chạy đi mua que khác thì lên hai vạch=))))..hic cũng hơi lo
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thankgod Xem bài viết
    Mình hồi 7 tuần đi siêu âm BS cũng bảo TC to bằng thai hơn 3 tháng làm mình lo quá! Mình có hỏi BS liệu TC to hơn bt như thế có sao ko thì BS chỉ cười nói la như thế em bé càng rộng chỗ để phát triển nên mình cảm thấy yên tâm hơn rùi. Nhưng phiền một nỗi là vì TC phát triển sớm nên bụng cũng to nhanh hơn bt, đáng lẽ người khác phải trên 3 tháng bụng mới bắt đầu phát triển, còn mình mới hơn 2 tháng đã lộ bụng rồi làm anh xã nhà mình cứ thắc mắc sao bụng mình lại to nhanh thế, buồn ghê, không lẽ mới hơn 2 tháng đã mặc váy bầu mà quần áo bt thì chật ko ních nổi nữa rồi, thành ra bây giờ ăn mặc đi làm trông gớm ghiếc lắm. Không biết bao giờ mới được mặc đẹp đây nhỉ?:Thinking::Thinking::Thinking:

Em mang thai được 11 tuần. Đi khám bác sĩ cũng thắc mắc là tử cung 11 tuần sao to thế và nghĩ là sinh đôi. Nhưng khi siêu âm thì không thấy sinh đôi. Bụng em thì chưa thấy rõ nhưng khi ăn vào là thấy khó chịu lắm. Thỉnh thoảng em cứ cảm giác như bụng mình căng nứt ra ý . Không biết như thế thì có làm sao không nữa?