Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tử cung ngả trước; rau bám rộng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.07K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 288 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi với, sự thể là hôm nay mình vừa đi siêu âm, kết quả ghi là tử cung ngả trước; rau bám rộng. Mình định bụng hỏi bác sỹ khám rồi thế nào lúc ra vội vội hỏi mấy thứ khác mà quên hỏi cái đó mất tiêu. Giờ về nhà vẫn ấm ức mãi, mặc dù có bầu bé thứ hai nhưng mình cũng không nhớ và không biết khi bác sỹ nói: tử cung ngả trước; rau bám rộng có nghĩa là gì, tốt hay không tốt?

các mẹ cho mình biết với nhé. thanks
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chào hè cực đã cùng Công viên nước Vinpearl Royal City

Chào mùa hè, Vinpearl Water Park Royal City sẽ đón những thành viên yêu thích các trò chơi dưới...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Khó có thai, cổ tử cung ngả trước, lệch trái, viêm quanh lỗ cổ tử cung... Help me !!!

Mình kết hôn được hơn 1 năm rồi mà chưa thấy gì, rất lo lắng và buồn. Hôm vừa rùi thấy ra nhiều khí hư thì mình đi khám phụ khoa và được biết là cổ tử cung ngả trước và lệch trái là lý do làm mình suốt từ lúc dạy thì đến giờ bị đau quặn vùng bụng dưới và đau lưng nhiều hơn người bình thường. Hiện...

• khó sinh vì tử cung ngả trước?

Hôm e đi dự lớp tư vấn tiền sản, bsỹ Phạm Thị Hoa Hồng có nói đến trường hợp tử cung người mẹ ngả trước thì sẽ gặp khó khăn hơn khi sinh nở.Bsỹ chỉ nói qua, chưa gthích lý do tại sao. E đi khám bsỹ cũng nói tử cung ngả trc, nên e rất lo lắng.Các chị có kinh nghiệm gì trong việc này k ạ? Tư vấn giúp...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ này giống tớ đây. Tớ bầu tuần 22, đi siêu âm bác sĩ cũng bảo rau bám rộng. Rau bám rộng thì không sao nhưng dễ trở thành rau bám thấp nên cũng cần theo dõi thường xuyên. Mẹ nó cứ yên tâm đi, hồi mang bầu đứa thứ nhất tớ cũng rau bám rộng nhưng mọi chuyện vẫn rất bình thường, trộm vía sinh con rất dễ và nhanh. Còn vụ tử cung ngả trước hay sau không quan trọng đâu. Thường thì tử cung ngả sau dễ thụ thai hơn mà thôi. Chúc mẹ nó và em bé khỏe nhé.
    • 288 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Nếu không sao thì mình yên tâm rồi.
    Yêu anh và các con hơn mỗi ngày!