• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã từng bị sẩy thai một lần khi khoảng được 6 tuần. Mãi giờ mình mới có lại được 13 tuần, nhưng tử cung của mình lại là tử cung hai sừng nên bác sĩ dặn phải theo doi cẩn thận, vì tử cung kiểu này dễ bị sẩy thai.Cả nhà có ai có hình dạng tử cung như minh không.Còn một điều nữa mình lại còn đang bị đau bụng đi lỏng hai ngày nay rồi liệu uống thuốc gì được các mẹ nhỉ.Lo quá đi,mẹ nào biết thông tin sớm cho mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Một ca vỡ thai có tử cung 2 sừng

Trưa 9/8, Trung tâm Y tế huyện Củ Chi, TP HCM tiếp nhận bệnh nhân L., 23 tuổi, ngụ tại An Nhơn Tây, trong tình trạng đau đớn, bụng căng chướng, xanh xao. Qua siêu âm, nơi đây phát hiện chị L. có thai 15 tuần tuổi, xuất huyết ổ bụng với số lượng nhiều nên quyết định mổ cấp cứu. Sau khi mở bụng,...

• Trải lòng của người phụ nữ sau khi lấy chồng

Dường như bộ ảnh “Phụ nữ ước gì” của Sanyo AQUA đã đánh thức nỗi niềm ấp ủ bấy lâu nay của chị em...

• Tử cung 2 sừng

Có mẹ nào bị tử cung 2 sừng không ạ? Em vừa mới được biết tử cung của em kô được bình thường như người khác mà gọi là tử cung 2 sừng.... Buồn quá các mẹ ơi :2: :2: :2: , em còn kô những bị BTDN lại còn tử cung 2 sừng nữa thì không hiểu thế nào. Mẹ nào biết vể tử cung 2 sừng thi chia sẻ với em...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• 1,429 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasen78 Xem bài viết
    Mình đã từng bị sẩy thai một lần khi khoảng được 6 tuần. Mãi giờ mình mới có lại được 13 tuần, nhưng tử cung của mình lại là tử cung hai sừng nên bác sĩ dặn phải theo doi cẩn thận, vì tử cung kiểu này dễ bị sẩy thai.Cả nhà có ai có hình dạng tử cung như minh không.Còn một điều nữa mình lại còn đang bị đau bụng đi lỏng hai ngày nay rồi liệu uống thuốc gì được các mẹ nhỉ.Lo quá đi,mẹ nào biết thông tin sớm cho mình nhé.
    TH của bạn giống chị hàng xóm nhà mình...
    Lần đầu tiên chị ấy bị xảy thai - lý do BS không nói. Lần tiếp có thai lại, cũng phải kiêng cữ, giữ gìn lắm. Sau cho ra đời thằng cu nặng 2kg8, bây giờ thì rất to khỏe... Vậy bạn yên tâm nhé!

Chuyện bị đi lỏng, bạn đừng uống thuốc đấy nhé. Chịu khó gặm vài quả ổi xanh vậy:cool:
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang mang thai ở tuần 11, khi thai ở tuần thứ 7 em bị dọa sảy và phải nhập viện để điều trị và hôm nay sau khi ra viện 2 tuần em được hẹn khám lại và bác sĩ khuyên nên khâu eo cổ tử cung. Nhưng theo em tìm hiểu thì cần phải được đo chiều dài cổ tử cung rồi mới quyết định có nên hay khâu không.
    Em lại nằm trong trường hợp bị tử cung hai buồng nên nguy cơ sảy thai khá cao và cũng chưa hề được đo chiều dài cổ tử cung.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm hay bài viết nào đó về vấn đề này giúp em với vì bác sĩ hẹn 1 tuần nữa đi khâu rồi. Em rất hoang mang, đây là lần mang thai đầu tiên của em.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

khi tử cung hai buồng thì nguy cơ sảy là rất cao.bạn được phát hiện ngay ở lần có thai đầu tiên là may đấy mình thì lần trước không phát hiện ra nên sinh non ở tuần 26.khâu eo cổ tử cung chỉ là một thủ thuật thôi khâu hết khoảng 30-45 phút thôi.lúc đấy bạn sẽ được tiêm thuốc tê và thuốc ngủ nhưng chắc là k ngủ được đâu vì đợt mình tiêm xong mình k ngủ tí nào.bạn đừng hoang mang, bạn hãy nghĩ phát hiện ra được và có biện pháp như thế là tốt để không phải một lần đau khổ như mình nhé
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi, hồi đó chị khám thai ở đâu vậy?bác sĩ nào khám hả chị? Đợt vừa rồi em nằm điều trị ở viện C và được bsi Minh khám. Em có tham khảo Cô Tuyết Minh ở phòng khám ngoài thì cô nói hiện tại trong buồng tử cung của em vẫn còn dịch (thỉnh thoảng vẫn có một chút máu đen ra) nên theo cô là chưa nên khâu phải theo dõi thêm.
    Nên em lo là nếu lỡ hẹn với bsi ở viện, sau này mà quay lại khám thì họ mắng chết, bsi Minh đấy khó tính lắm chị ạ.
    Từ khi em bị ra máu em cũng xác định là không đi làm nữa, chỉ loanh quanh ở nhà đi lại nhẹ nhàng thôi nên em nghĩ hay không cần khâu eo cổ tử cung, tất nhiên em sẽ thử nhờ bác sĩ đo chiều dài cổ tử cung xem có <26mm không. Chị thấy thế có được không, em nghĩ đến dao kéo em sợ lắm, rồi lại phải uống kháng sinh chống nhiễm trùng, rồi cứ cắt ra khâu vào lúc sinh nữa chứ.
    Mong hồi âm sớm của chị và các mẹ thông thái.
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mslonely010 Xem bài viết
    Chị ơi, hồi đó chị khám thai ở đâu vậy?bác sĩ nào khám hả chị? Đợt vừa rồi em nằm điều trị ở viện C và được bsi Minh khám. Em có tham khảo Cô Tuyết Minh ở phòng khám ngoài thì cô nói hiện tại trong buồng tử cung của em vẫn còn dịch (thỉnh thoảng vẫn có một chút máu đen ra) nên theo cô là chưa nên khâu phải theo dõi thêm.
    Nên em lo là nếu lỡ hẹn với bsi ở viện, sau này mà quay lại khám thì họ mắng chết, bsi Minh đấy khó tính lắm chị ạ.
    Từ khi em bị ra máu em cũng xác định là không đi làm nữa, chỉ loanh quanh ở nhà đi lại nhẹ nhàng thôi nên em nghĩ hay không cần khâu eo cổ tử cung, tất nhiên em sẽ thử nhờ bác sĩ đo chiều dài cổ tử cung xem có <26mm không. Chị thấy thế có được không, em nghĩ đến dao kéo em sợ lắm, rồi lại phải uống kháng sinh chống nhiễm trùng, rồi cứ cắt ra khâu vào lúc sinh nữa chứ.
    Tớ thì không biết về vụ tử cung hai buồng nên không giúp bạn được. Nhưng tớ cũng khâu eo đây, vì tớ đã bị sảy một lần lúc 19 tuần. Ở viện C họ đo dài cổ tử cung của tớ là 29mm, nhưng vẫn quyết định khâu cho an toàn. Và thực sự tớ thấy khâu chả đau tẹo nào. Họ cũng đau có tiêm thuốc ngủ, chỉ tiêm 1 mũi nospa trước khi khâu để chống co tử cung và khi khâu thì không biết có bôi thuốc tế vào chỗ khâu không thì tớ không biết (chứ không hè tiêm nhé) nhưng tớ cũng chẳng thấy đau gì cả, chỉ hơi tức khó chịu một chút xíu thôi. Trong vòng khoảng 10p là xong, tiêm xong y tá đẩy xe cho tớ về phòng tớ vẫn nhăn nhở như thường, các chị cũng phòng cứ tưởng tớ chưa khâu cơ.
    Vậy nên nếu mẹ nó được bác sỹ chỉ định khâu thì tốt nhất cứ khâu cho yên tâm, tất cả vì con yêu mà.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mslonely010 Xem bài viết
    Mình đợt đó cũgn được xác định là tử cung 2 buồng đấy,nhưng phải nói là khâu cũng không có gì lắm đâu, lúc mình chuẩn bị khâu đầu tiễn mình tiêm một mũi sau đó được tiêm thêm một mũi nữa tại mình không buồn ngủ mà hình như mũi tiêm thứ 2 là thuốc tê thì phải. mình tiêm hình như hết khoảng từ 30-45 phút cơ không hiểu sao meobeonghich lại được khâu nhanh thế nhỉ.khi khâu xong thì mình ra máu đến ngày hôm sau thì không ra nữa.bs nói là ra ở vết khâu thôi.mình chưa đến tuần cắt chỉ nên cũng k biết cắt chỉ sẽ như thế nào nhưng khâu thì chỉ là một thủ thuật nhỏ thôi bạn đừng sợ nhé, vì tương lai con em chúng ta hãy cố lên.giờ khôgn biết bạn đã khâu chưa?khâu xong khoảng 3-4 ngày sau là thấy bình thường như không ấy mà không sao đâu cố lên nhé:Rose:
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Em cũng khộng biết thế nào, em cũng nằm viện C, bác sỹ Nga khâu cho em đấy. KHâu xong họ có đặt cái gạc vào chỗ đó, đến chiều tối thì mình tự rút cái gạc ra. Nhìn cái gạc đỏ em sợ quá về sau mới biết là thuốc đỏ ý mà. Sau đó thì em chẳng bị sao nữa, không ra máu cũng không khó chịu gì cả. Nằm đến sáng hôm sau thấy người chẳng sao cả nên trốn viện về (vì đợt đấy đang 30/4 không gặp đc bs để xin về), sáng hôm sau vào viện làm thủ tục về luôn. Nói chung em thấy rất nhẹ nhàng, không vấn đề gì cả.
    Đến bao giờ chị Hà đi cắt chỉ vậy ? cắt chỉ xong chị vào thông báo tình hình cho em biết với nhé. Em thì cứ xác định là cắt chỉ xong là chuẩn bị sẵn sáng tình thần đi sinh bất cứ lúc nào.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Em cũng khộng biết thế nào, em cũng nằm viện C, bác sỹ Nga khâu cho em đấy. KHâu xong họ có đặt cái gạc vào chỗ đó, đến chiều tối thì mình tự rút cái gạc ra. Nhìn cái gạc đỏ em sợ quá về sau mới biết là thuốc đỏ ý mà. Sau đó thì em chẳng bị sao nữa, không ra máu cũng không khó chịu gì cả. Nằm đến sáng hôm sau thấy người chẳng sao cả nên trốn viện về (vì đợt đấy đang 30/4 không gặp đc bs để xin về), sáng hôm sau vào viện làm thủ tục về luôn. Nói chung em thấy rất nhẹ nhàng, không vấn đề gì cả.
    Đến bao giờ chị Hà đi cắt chỉ vậy ? cắt chỉ xong chị vào thông báo tình hình cho em biết với nhé. Em thì cứ xác định là cắt chỉ xong là chuẩn bị sẵn sáng tình thần đi sinh bất cứ lúc nào.
    Đợt đấy chị Nga cũng khâu cho mình đấy.mình khâu từ đợt tháng 3 cơ.đợt đấy chị Nga mới chuyển về khoa đấy.
    Mình chắc là còn 2 tuần nữa thì đi cắt chỉ vì hôm trước hỏi chị thiện hay khám cho mình ấy chị bảo là đến tuần 37 thì cắt chỉ mà giờ mình được 35 tuần rồi chiều nay đi khám mình sẽ hỏi cụ thể xem như thế nào.mình cũng giống bạn đấy sau khi cắt chỉ xong thì cũng sẵn sàng đi sinh bất cứ lúc nào vì mình nghĩ những người khâu thì cắt chỉ xong chắc là sẽ sinh sớm thôi.lúc nào mình biết thêm gì mình sẽ thông báo cho bạn biết:Rose:
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    Đợt đấy chị Nga cũng khâu cho mình đấy.mình khâu từ đợt tháng 3 cơ.đợt đấy chị Nga mới chuyển về khoa đấy.
    Mình chắc là còn 2 tuần nữa thì đi cắt chỉ vì hôm trước hỏi chị thiện hay khám cho mình ấy chị bảo là đến tuần 37 thì cắt chỉ mà giờ mình được 35 tuần rồi chiều nay đi khám mình sẽ hỏi cụ thể xem như thế nào.mình cũng giống bạn đấy sau khi cắt chỉ xong thì cũng sẵn sàng đi sinh bất cứ lúc nào vì mình nghĩ những người khâu thì cắt chỉ xong chắc là sẽ sinh sớm thôi.lúc nào mình biết thêm gì mình sẽ thông báo cho bạn biết:Rose:
    Chị đã đi khám về chưa ? Em bé nhà chị hôm nay được bao nhiêu gram rồi ? Chị thích nhỉ, chỉ còn 2 tuần nữa là đã cắt chỉ rồi, em còn những 2 tháng nữa cơ. Lâu quá! Từ hôm nay em quyết định sẽ ăn uống nhiều hơn một chút để nếu em bé có đòi ra sớm hơn thì hi vọng bé cũng đủ cân.
    Chúc 2 mẹ con chị khỏe nhé!
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Chị đã đi khám về chưa ? Em bé nhà chị hôm nay được bao nhiêu gram rồi ? Chị thích nhỉ, chỉ còn 2 tuần nữa là đã cắt chỉ rồi, em còn những 2 tháng nữa cơ. Lâu quá! Từ hôm nay em quyết định sẽ ăn uống nhiều hơn một chút để nếu em bé có đòi ra sớm hơn thì hi vọng bé cũng đủ cân.
    Chúc 2 mẹ con chị khỏe nhé!
    hôm nay mình đi khám kết quả bình thường nhưng bé nhà mình bs bảo khoảng 2300g.mình thấy bé quá nhưng mình đã cố gắng ăn uống rồi.à hnay hỏi bs cắt chỉ có lâu k bs nói vchicaanf1f 1 phút là xong lúc nào c0s gì mình sẽ báo nhé:LoveStruc:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

hôm nay mình đi khám kết quả bình thường nhưng bé nhà mình bs bảo khoảng 2300g.mình thấy bé quá nhưng mình đã cố gắng ăn uống rồi.à hnay hỏi bs cắt chỉ có lâu k bs nói vchicaanf1f 1 phút là xong lúc nào c0s gì mình sẽ báo nhé:LoveStruc:
    Mẹ nó ơi,2kg3 là hơi bé đấy,mình hổi 33w là 2350gr mà mình so với bảng vẫn là bị bé!Mẹ nó tẩm bổ nhiều nhé,uống sữa tăng cường vào!onttella:
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Mẹ nó ơi,2kg3 là hơi bé đấy,mình hổi 33w là 2350gr mà mình so với bảng vẫn là bị bé!Mẹ nó tẩm bổ nhiều nhé,uống sữa tăng cường vào!onttella:
    chẳng hiểu sao lại bé thế dạo này ngày nào mình cũng uống 2 cốc sữa bà bầu rồi còn ăn uống liên tuc thế mà bé vẫn bé quá:Crying:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

chẳng hiểu sao lại bé thế dạo này ngày nào mình cũng uống 2 cốc sữa bà bầu rồi còn ăn uống liên tuc thế mà bé vẫn bé quá:Crying:
    Thì tăng thành 3,và ăn thêm nhiều chất vào,ăn vã nhiều thức ăn ý!
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

uh min se cố gắng ăn nhiều trong 2 tuần tới ví 2 tuần nữa cắt chỉ rồi mà mình sợ cắt chỉ xong thì có lẽ sẽ sinh sớm mà như thế thì bé sẽ bé quá
    • 200 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng 35 tuần đây này .. hôm siêu âm thì bé nhà mình được 3,2 kg .. nhưng mình chẳng ăn uống gì nhiều hết , sữa thì chỉ uống có 1 ly / 1 ngày thôi . Mình nghĩ chắc là tùy theo khả năng hấp thu dinh dưỡng của bé quá các mẹ nhỉ ?
    :LoveStruc::Kiss: Ngày mai con khôn lớn - bay đi khắp mọi miền - con đừng quên con nhé - ba mẹ là quê hương :Kiss::LoveStruc:
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Thì đó,cũng tùy thể trạng đó mẹ nó ạ,vì có ng bé hấp thu tốt,có ng thi mẹ hấp thu tốt,có người thì cả 2 mẹ con ko hấp thu đc (là mình)!Cứ cố đc đến đâu thì cố,nếu ko đc là do số trời!
    Mẹ hoangha ráng ăn nhá,sợ là cắt chỉ thì sinh sớm đấy!Chịu khó đi,giống mình hồi nghén,vừa ăn vừa nôn,vậy mà vẫn ráng lắm,nên mới lên đc 4.5kg 3 tháng đầu đó!Mẹ nó cố lên,vì con!
    • 200 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ùhm vì con thì cố gắng lên nhé . Mẹ hoangha đi cắt chỉ thì cố gắng bồi bổ vào nhé , ăn uống cho đầy đủ nghen để bé hấp thu tốt hơn . Mà cũng yên tâm đi mẹ nó à , còn mấy tuần cuối bé tăng cân lẹ lắm . Cố gắng nhé mẹ bé !
    :LoveStruc::Kiss: Ngày mai con khôn lớn - bay đi khắp mọi miền - con đừng quên con nhé - ba mẹ là quê hương :Kiss::LoveStruc:
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé nhất định bắt đầu từ mai phải thực hiện chiến dịch ăn uống mới ăn nhiều chất hơn mới dc hi...hi..cố lên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đi khám thì bác sĩ nói dạng tử cung của em là dạng hai sừng và nội mạc tử cung dày bác sĩ kêu em đi xét nghiệm nội mạc tử cung thì sẽ biết có thai hay không và kết quả là beta hCG dương tính 1404,2 ;CSBT : âm nhỏ hơn 5 và dương thì lớn hơn 25 đơn vị mIU/ml .có ai giúp em được không em đang rất lo :Sad:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2