• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.71K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôm bữa đi siêu âm, BS phán 1 câu: tử cung có vách ngăn Phải.... Không biết như thế có sao không? Có ảnh hưởng đến baby không?....Lo quá.... Các mẹ ơi, tư vấn cho em với....
    ..Let ByGone Be ByGone..

Ko có anh em mang một gánh buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng ko gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh buồn khác nặng hơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tử cung có vách ngăn

hum qua e đi chụp xq và đc bs dục kết luận rằng tử cung của e có vách ngăn...cần phải mổ nội soi.. về nhà e tìm hiểu thông tin..biết đc rằng tử cung có vách ngăn thì rất khó có e bé mà nếu có kũng khó mà giữ đc phải mổ nội soi rồi tạo hình tử cung cho nó bình thường sau đó chờ tầm 6 tháng thì làm...

• Bầu nằm ngửa hay nghiêng? tư thế nào tốt?

Chào các Bầu! Mình mới bước qua giai đoạn 2 của cuộc hành trình Làm Mẹ!...dù tập 2 còn nhiều cái...

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Củ dền có tốt cho bé?

Mình thấy mọi người nói củ dền có nhiều chất sắt, vậy có nên nấu củ dền cho bé ăn trong thời kỳ ăn...

• Tử Cung có vách ngăn

chài các mẹ, Hnay e đi khám Thai Bsy bao tu Cung e co vách ngăn, huhu. Giờ e mang Thai được 22 tuần rồi e lo lắm. Dot trc e cg bi luu Thai hoi 28 tuan cac me a. Me nao co kngh chia se voi e voi. Huhu

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gemini Le
    Hôm bữa đi siêu âm, BS phán 1 câu: tử cung có vách ngăn Phải.... Không biết như thế có sao không? Có ảnh hưởng đến baby không?....Lo quá.... Các mẹ ơi, tư vấn cho em với....
    Giống hệt tớ! Mà có khi còn không bằng.
    Khi tớ mang thai Beem được 33 tuần, đột nhiên đau bụng theo cơn, y như đau đẻ (ấy là BS bảo thế), vào BV thì BS siêu âm thấy có vách ngăn tử cung, nên tử cung chật, bị gò nhiều, phải nghỉ ngơi, tĩnh dưỡng, tiêm, uống thuốc... rồi theo dõi trọng lượng thai để mổ sớm, vì nếu để to quá sẽ vỡ vách ngăn thì sao đấy, lằng nhằng lắm, chả biết được. Nên theo chỉ định của BS thì dưới 3kg là phải mổ, nhưng khi em 34,5 tuần SA thấy con mới 2.4kg, BS chỉ định là 36 tuần mổ. Cuối cùng 36 tuần mổ thì Beem tận 3.2kg, theo BS thì khá nguy hiểm đấy nhưng trộm vía không sao. Bây giờ khi đã đẻ xong xuôi, đi khám lại thì mới biết là hoá ra không phải chỉ có vách ngăn mà là tử cung 2 buồng trái /phải. Nghĩa là tử cung ng ta to 1 thì tớ chỉ có 1/2. Híc, hèn gì con bé ở trong bụng không quay đầu được, đạp tứ lung tung
    Túm lại là không lo đâu, tử cung có vách ngăn thì mổ đẻ, chứ không đẻ thường được, thế thôi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beemer
    Túm lại là không lo đâu, tử cung có vách ngăn thì mổ đẻ, chứ không đẻ thường được, thế thôi.
    Nếu như thế là phải sinh mổ à? Em chả thích sinh mổ tí nào....Mà thương bé quá.....cái bụng đã nhỏ, con đã ở chật chội, bây giờ lại mọc ra "cái vách" này nữa.... Sao đây....
    ..Let ByGone Be ByGone..

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nếu như thế là phải sinh mổ à? Em chả thích sinh mổ tí nào....Mà thương bé quá.....cái bụng đã nhỏ, con đã ở chật chội, bây giờ lại mọc ra "cái vách" này nữa.... Sao đây....
    ơ hay, chuyện đẻ hay mổ có phải do thích mà được đâu nhỉ? theo mình, sau khi mình biết như thế, minhf lại thấy thật may vì cơ địa mình như thế mà vẫn sinh con được, thế là may lắm rồi, có phúc lắm rồi!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beemer
    ơ hay, chuyện đẻ hay mổ có phải do thích mà được đâu nhỉ? theo mình, sau khi mình biết như thế, minhf lại thấy thật may vì cơ địa mình như thế mà vẫn sinh con được, thế là may lắm rồi, có phúc lắm rồi!
    Em biết thế chị ạ, sinh mổ hay thường là do bác sĩ chỉ định, chủ yếu là tập trung cho bé được an toàn mà thôi...Nhưng nếu sinh mổ thì "film" của em chỉ có tối đa là 2 tập mà thôi (em đọc sách báo nói thế)....mà em thì lại thích "film" nhiều tập (khoảng 3-4 tập...)
    ..Let ByGone Be ByGone..

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Beemer ơi, cho mình hỏi chút, mình cũng bị tử cung đôi. Mình biết được khi sinh bé đầu tiên, phải đến tháng thứ tám khi siêu âm ở chỗ bác sỹ Ánh, thì mới phát hiện ra, hồi đó mình lo lắm nhưng cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông. Bây giờ mình đang có em bé thứ hai, mình đọc bài viết của mẹ Beemer mà thấy mừng quá, cho mình hỏi kinh nghiệm của bạn thế nào với chuyện này, và sao bạn đẻ em bé có đủ cân nặng thế, vì bé đầu mình đẻ chỉ có 2kg thôi (mặc dù mẹ lên những 20 kg, đẻ nhỏ khi nuôi vất vả lắm), đến lần sinh thứ hai này mình rất muốn cải thiện tình hình. Chờ tin mẹ Beemer nhiều nhé.
    • 625 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị Gemini Le ơi, tình hình chị thế nào rồi em. Em cũng được bs phán là tử cung 2 sừng đây
    • 146 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em biết thế chị ạ, sinh mổ hay thường là do bác sĩ chỉ định, chủ yếu là tập trung cho bé được an toàn mà thôi...Nhưng nếu sinh mổ thì "film" của em chỉ có tối đa là 2 tập mà thôi (em đọc sách báo nói thế)....mà em thì lại thích "film" nhiều tập (khoảng 3-4 tập...)
    Mẹ này máu nhở, định phá vỡ chính sách dân số của nhà nước hả. Dưng mà film 3-4 tập cũng khoái lắm (chỉ mỗi tội ko biết có nuôi nổi ko), đông con thì nhiều lộc mừ :4: :4: :4:
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon97
    Chị Gemini Le ơi, tình hình chị thế nào rồi em. Em cũng được bs phán là tử cung 2 sừng đây
    A, cuối cùng rồi bs cũng quyết định mổ...vì con không chịu quay đầu xuống (37 tuần rồi mà cái đầu của con vẫn còn nằm ngang cái "ti" í :4: ), nhưng em bé cũng khoẻ (trộm vía) hơn 3kg rồi em à....Cám ơn em đã hỏi thăm...
    ..Let ByGone Be ByGone..

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehieuhieu
    Mẹ Beemer ơi, cho mình hỏi chút, mình cũng bị tử cung đôi. Mình biết được khi sinh bé đầu tiên, phải đến tháng thứ tám khi siêu âm ở chỗ bác sỹ Ánh, thì mới phát hiện ra, hồi đó mình lo lắm nhưng cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông. Bây giờ mình đang có em bé thứ hai, mình đọc bài viết của mẹ Beemer mà thấy mừng quá, cho mình hỏi kinh nghiệm của bạn thế nào với chuyện này, và sao bạn đẻ em bé có đủ cân nặng thế, vì bé đầu mình đẻ chỉ có 2kg thôi (mặc dù mẹ lên những 20 kg, đẻ nhỏ khi nuôi vất vả lắm), đến lần sinh thứ hai này mình rất muốn cải thiện tình hình. Chờ tin mẹ Beemer nhiều nhé.
    Hihi, xin lỗi mẹ hieuhieu vì bây giờ mới đọc, cảm ơn mẹ nó đã hỏi thăm. Beem nhà em chỉ có 36 tuần đã mổ rồi, cũng ko quay đầu y như Gemini Le (vì tử cung có vách ngăn thì sẽ không thể quay xuống được thì phải). Trộm vía, may mà Beem được 3.2kg, nhưng với trường hợp như chị em mình thì BS nói đẻ to ko tốt, vì sợ vỡ vách ngăn ở tử cung. (như Beem đã bị coi là to rồi chị ạ).

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2