• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

trứng gà + mật ong mẹ nào đã thử cho em ít kinh nghiệm với

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 167 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

chả là em thíc ăn trứng gà
    hôm trước mama mới cho ít trứng gà thả vườn ngon
    em thấy trên mạng có món trứng gà mật ong nhưng nhiều mẹ ăn kêu ngán
    có mẹ nào dùng thử chưa ạ
    em muốn đánh trứng + mật ong thành kem trứng để ăn có được ko ạ
    Mẹ....... .:: Yêu ::. .........con:Kiss::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 360 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em cũng vào hóng xem nhà em vẫn còn bao nhiêu trứng ở quê và chai mật ong rừng xịn nhưng chưa có cách nào dùng đến hết, mẹ thông thái nào biết thì vào chỉ cho bọn em học hỏi kinh nghiệm đi ah.
    • 1,431 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

trứng gà với mật ong rất tốt, đặc biệt giúp đẹp da.Nhưng bà bầu thì nên ăn đồ chín đó bạn. Mình đã từng thử món này, ko biết mọi người uống thế nào chứ mình thấy tanh lắm.
    Phấn phủ Chanel dòng mới nhất mới ra trong bộ sưu tập Spring 2013
    http://zaodich.com/forum/f2932/phan-...013-a-1709271/

Son, má hồng, phấn phủ Giorgio Armani, Chanel, Jane Iredale, Clineque, Lunasol, Lovite....
    http://zaodich.com/forum/f2932/fix-g...ovite-1648286/
    • 143 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

trước khi mang bầu thì mình dùng máy đánh trứng, đánh tan lòng đỏ trứng gà + mật ong. ăn thấy ngon + dẻo. Còn 1 bài nữa để ăn giúp tăng cân là : 1 hoặc 2 lòng đỏ trứng gà, cho 1 chút lòng trắng, dùng máy đánh trứng đánh bông lên, cho sữa đặc có đường lượng vừa phải tùy theo nhu cầu ngọt nhạt vào, chế nước sôi già, quậy lên để uống nhưng mình chưa thử. Các bài này đều sưu tầm ở WTT
    • 339 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Tớ cứ chơi 2 lòng đỏ trứng+ mật ong/ sữa đặc + bia, đánh thành lem là uống, trộm viá con tớ cứng cáp lắm nhé
    • 173 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

trước em có ăn cái này rồi, mấy hôm đầu thì ngậy, thơm và ngon, đc chừng gần tuần thì em ngán quá ko ăn nữa, giờ thì em mỗi ngày ăn 1 quả trứng luộc thôi, em lười đánh kem lắm
    • 14 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ bầu ko nên ăn trứng sống mà, sán thì sao? Mình thì 1 trứng + 1 thìa cafe mật ong, dùng thìa đánh tan vào nhau, sau đó hấp cách thủy. Mình nghe nói vừa bổ, mẹ ko bị tăng cân lại bộ ngực đẹp. hihiii
    • 143 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKhanhxinh Xem bài viết
    Mẹ bầu ko nên ăn trứng sống mà, sán thì sao? Mình thì 1 trứng + 1 thìa cafe mật ong, dùng thìa đánh tan vào nhau, sau đó hấp cách thủy. Mình nghe nói vừa bổ, mẹ ko bị tăng cân lại bộ ngực đẹp. hihiii
    bạn ơi, bạn hấp cách thủy trong thời gian tầm bao lâu. Mình đang tìm nhiều cách chế biến để xử hết chỗ trứng gà ở nhà đây này
    • 173 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKhanhxinh Xem bài viết
    trứng rất nhanh chín nên trong quá trình đánh kem thì trứng đã chín rồi chị ạ, không phải sống nữa đâu
    Mẹ nào mà ăn ko bị ngán thì tốt lắm, nhớ là đánh cho hỗn hợp thành mầu vàng tươi mới đc nhé, khi mình giơ cái công cụ đánh kem lên mà kem không bị rớt tong tỏng xuống là ăn đc rồi. Đánh bằng mày thì nhanh chứ đánh tay thì mệt lắm ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dai_kho; 07/03/2013 vào lúc 06:33 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi là ăn lúc nào thì tốt nhất ah? em ăn được gần 10 ngày nay mà chưa thấy kết quả (em ăn trước khi ăn sáng)
    • 173 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Ăn cái này bổ về lâu dài chứ có kết quả ngay làm sao đc ạ.
    Trước con gái em hay ăn nhưng từ lúc có bầu chưa ăn lần nào, ăn cái này nhanh ngán lắm, với lại em phải đánh bằng tay nên lười chẳng làm nữa.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mật ong đánh với trứng gà ăn rất tốt, đặc biệt đây còn là cách để phân biệt mật ong thật và mật ong giả vì chỉ mật ong thật mới làm chín được lòng đỏ trứng gà.
    • 1,435 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Lòng đỏ trứng gà đánh bông lên, cho chút mật ong và nước sôi vào, uống rất ngon và bổ Hồi nhỏ nhà k có máy xay hay máy đánh trứng nên em vẫn làm vậy.
    Giờ thì đánh bông lên làm kem trứng còn ngon hơn nhiều
    • 191 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Nhà em hay ăn kiểu này, trước khi có bầu, 2 vc cùng ăn, 1 lòng đỏ trứng + 1 thìa cà phê mật ong, ai ăn ngọt hơn thì gia giảm mật ong cho vừa miệng, dùng máy đánh trứng đánh đều cho đến khi nó dẻo, đặc lại và màu vàng tươi là ok, rồi cho vào lò vi sóng, khoảng 20-30 giây thôi, nó bông lên đầy cả cốc là cho ra chén thôi, đừng để lâu quá mà trứng quắt lại. Chồng em nghiện món này. Tốt nhất mình bầu bí ko nên ăn trứng sống, nhỡ có sán, thôi mình cứ cẩn thận các chị ạ. Nhưng thực ra mình cũng ko nên ăn quá nhiều, trừ chị nào ko tăng cân mấy, còn lại chỉ nên ăn 3 quả trứng 1 tuần thôi ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gaubong88; 30/08/2013 vào lúc 10:17 AM.
    • 2,387 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

mình chỉ dùng mật ong và lòng trắng trứng để bôi mặt thôi. quan trọng là các mẹ phải mua được mật ong xịn- nguyên chất, chứ mua phải mật ong rởm nấu bằng đường mật thì chỉ tổ hỏng da.
    Giảo Cổ Lam Cao Bằng, Chè Đắng, Chè Dây
    Mật ong rừng nguyên chất

Số 1 Khương Đình,TX,HN 0913.738.082
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oi an trung ga danh mat ong da trang hong min mang lam ay,e an tuan 2lan ma da dep trong thay.