Mang thai - Chuẩn bị sinh

Triệu chứng sớm khi mang thai tuần đầu là gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 336K Lượt đọc
  • 568 Trả lời

• 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

À, lần trước khi có bầu mình thấy nước tiểu màu rất vàng, mấy nay thấy nước tiểu cũng vàng như thế, ko biết có được coi là dấu hiệu có thai sớm ko nhỉ?

Mình sẽ ở bên nhau và sống hạnh phúc suốt cuộc đời này chồng nhỉ!

Con trai khỏe mạnh, hay ăn chóng nhớn nha!
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mừng quá mình đã có 2 vạch rồi, hôm kia thử thì một vạch rõ và một vạch mờ lắm nhưng hôm nay một vạch mờ đó đã rõ hơn rồi. vợ chồng mình thì không canh trứng gì cả và không có ý định canh, tháng này bắt đầu không dùng BCS và cứ quan hệ đều đặn. Mình QKD từ hôm mùng 05/8 nếu tính ngày rụng trứng thì phải là ngày 21 (CK:30 ngày) nhưng từ ngày 12 mình có ra một chút xíu máu, và đến ngày 18 mình bắt đầu có cảm giác khác trong người, mình đau lưng như lúc QKD, tức bụng lắm, tự nhiên có cảm giác ko giám đi nhanh sợ vỡ một cái gì đó (linh cảm một người mẹ).... Giờ thì còn 2 ngày nữa mới đến ngày của chu kỳ tiếp theo nhưng mình đã có 2 vạch rồi. Vậy nếu mẹ nào thấy tự nhiên người đau lưng, đau bụng, và cơ thể khác khác sau vài ngày xxx là chắc có em bé giống mình đó. Nhưng có một nỗi buồn đó là mình vừa xin nghỉ việc công ty cũ xong. Đang tìm công việc mới thì dính bầu rồi, hai vợ chồng cũng lo vì nếu mình ở nhà cả năm thì mình ko chịu được, sẽ buồn và vô dụng lắm, thứ nữa là kinh tế sẽ vô cùng khó khăn và một mình chồng phải gánh vác, mình ở HN và đang thuê nhà, bố mẹ 2 bên đều khó khăn. Có mẹ nào rơi vào trường hợp như mình mà vẫn tìm được việc không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Mình chẳng có triệu chứng đau đầu ngực j cả, chỉ có bụng dưới râm ran tê tê như có điện chạy qua vậy hic, chắc mấy hôm nữa em QKĐ ghé thăm huhu
    • 21 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chu kỳ của em không đều nên khó khăn quá các mẹ ạ. Em mạn phép mong các mẹ tư vấn hộ em một chút, chứ em sốt ruột quá rồi, chu kỳ trước của em bắt đầu ngày 01/9, khoảng 19/9 em ra dịch trong, dai nhưng ox đi vắng nên tận 21/9 vc em mới động đất, khoảng 28/9 em thấy bụng đau râm ran mãi tới tận bây giờ, người có lúc hơi choáng váng, cũng đi tiểu đêm nhưng 1 lần thôi (trước tới giờ thỉnh thoảng lắm mới đi ạ), ngực đau, thỉnh thoảng hơi tức ngực nữa. Hôm 1/10 em thử que chỉ 1v, buồn lắm nhưng các triệu chứng cứ thế lại không thấy em QKD ghé thăm, liệu em có hi vọng được không các mẹ?:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vietrang; 03/10/2011 vào lúc 10:30 AM.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, mình là fan trung thành của nhà mình ak, nhưng có điều chỉ lên tham khảo các mẹ thui, vì văn chương của mình không hay lắm. Lần đầu tiên mình tham gia, mong các mẹ tận tình chỉ giáo ạ! :Rose: chuyện là thế này: vợ chồng em thả cả tháng nay rồi, em quyết định nghỉ làm để ở nhà nghi ngơi thư giãn cho thoải mái, vì em còn học buổi tối nữa, sợ vừa làm vừa học áp lực quá khó có em bé, nên quyết định ở nhà luôn để đón bé yêu.Em giờ đã trễ kinh hơn 1 tuần rồi,cứ mua que QT về thử hoài chỉ 1v thui, buồn lắm. Ngày nào Ox đi làm cũng sốt ruột gọi về hỏi sao rồi em? làm em thấy chạnh lòng lắm.:Crying:Nhưng dấu hiệu của em giống mấy mẹ kể lắm: đau ngực, (.)(.) của em thâm thâm, rồi nổi hột hột xung quanh vầng (.)(.) nữa, hay đi tiểu nhiều (chắc do e uống nhiều nước: hihi)đau lưng, khó ngủ, người cảm giác bực bội, khó chịu hẳn ra, tự nhiên nổi 2 cái mụn to đùng ngay lỗ mũi. hichic. Zậy có phải dấu hiệu có baby ko các mẹ? Có mẹ nào giống em không ạ, mong các mẹ cho ý kiến nghen. thank các mẹ nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phungkimluong; 17/10/2011 vào lúc 01:19 PM. Lý do: sai chính tả
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình qh từ ngày rt đén nay đã 10 ngày rùi, hnay thử que 5 phút vẫn 1v :-(, mong có bé quá, liệu mình đi thử HcG beta có chính xác k nhỉ,và thử ở đâu? mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé, tks nhiều nhiều
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieulong2012 Xem bài viết
    mình qh từ ngày rt đén nay đã 10 ngày rùi, hnay thử que 5 phút vẫn 1v :-(, mong có bé quá, liệu mình đi thử HcG beta có chính xác k nhỉ,và thử ở đâu? mẹ nào biết chỉ cho mình với nhé, tks nhiều nhiều
    nhà em sau RT 10day thử 2v sau 10day trễ kinh SA bé đã vào tử cung trước tiên cứ dùng que thử chị nhé nếu que 2v 1dam 1 mờ là có chị ạ còn 1v thì chắc chắn là k có đâu chị ạ nên cứ chờ trễ kinh hay thử lại đừng XN máu vội chị ơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungkimluong Xem bài viết
    Xin chào các mẹ, mình là fan trung thành của nhà mình ak, nhưng có điều chỉ lên tham khảo các mẹ thui, vì văn chương của mình không hay lắm. Lần đầu tiên mình tham gia, mong các mẹ tận tình chỉ giáo ạ! :Rose: chuyện là thế này: vợ chồng em thả cả tháng nay rồi, em quyết định nghỉ làm để ở nhà nghi ngơi thư giãn cho thoải mái, vì em còn học buổi tối nữa, sợ vừa làm vừa học áp lực quá khó có em bé, nên quyết định ở nhà luôn để đón bé yêu.Em giờ đã trễ kinh hơn 1 tuần rồi,cứ mua que QT về thử hoài chỉ 1v thui, buồn lắm. Ngày nào Ox đi làm cũng sốt ruột gọi về hỏi sao rồi em? làm em thấy chạnh lòng lắm.:Crying:Nhưng dấu hiệu của em giống mấy mẹ kể lắm: đau ngực, (.)(.) của em thâm thâm, rồi nổi hột hột xung quanh vầng (.)(.) nữa, hay đi tiểu nhiều (chắc do e uống nhiều nước: hihi)đau lưng, khó ngủ, người cảm giác bực bội, khó chịu hẳn ra, tự nhiên nổi 2 cái mụn to đùng ngay lỗ mũi. hichic. Zậy có phải dấu hiệu có baby ko các mẹ? Có mẹ nào giống em không ạ, mong các mẹ cho ý kiến nghen. thank các mẹ nhiều nhiều.
    QUE thử 1v thì chưa có chị ơi dấu hiệu của nhà chị giống nhà em và em thử trc QKD 1 ngày thì lại 2v em nghĩ do cơ địa mỗi người 1 khác nên mấy cái dầu hiệu này k tin đc chị ơi chị để trễ khoảng 2 tuần thử lại que xem sao nha.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em sau RT 10day thử 2v sau 10day trễ kinh SA bé đã vào tử cung trước tiên cứ dùng que thử chị nhé nếu que 2v 1dam 1 mờ là có chị ạ còn 1v thì chắc chắn là k có đâu chị ạ nên cứ chờ trễ kinh hay thử lại đừng XN máu vội chị ơi.
    Thanks mecarot86 nhe,đành cố chờ thêm 5 ngày nữa xem sao. khoảng 5 ngày nay thì mình đi tiểu rất nhiều, hay đói nhưng ăn 1 chút lại no. nhưng lại khó ngủ,không biết có phải vì mong bé quá không nữa :-). Chúc cả nhà ai ai cũng 2v nhé.
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thanks mecarot86 nhe,đành cố chờ thêm 5 ngày nữa xem sao. khoảng 5 ngày nay thì mình đi tiểu rất nhiều, hay đói nhưng ăn 1 chút lại no. nhưng lại khó ngủ,không biết có phải vì mong bé quá không nữa :-). Chúc cả nhà ai ai cũng 2v nhé.
    vâng có con là mong mỏi của tất cả các bà mẹ em hùi chưa thấy bé vào tử cung lo lắm thấy bé vào lại lo mong thấy tim thai hjhj nói túm lại chị cứ tận hưởng những ngày cuối chưa thấy bé đi thấy rùi là bắt đầu chiến dịch lo và lo hjhj
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình vừa tham gia diễn đàn, mấy bữa nay mình rất lo lắng và hồi hợp, hai VC đang mong có bé, lần trước bị hư khoảng 3 tháng rồi, nên lần này chẳng biết sao. nhưng chưa đến kỳ kinh nên chưa thử que được. Những biểu biện của mình không biết có phải là có thai không, mẹ nào biết chỉ mình với, bụng dưới của mình cứ râm rang đau, người thì buồn ngủ nhiều hơn trước, đau đầu , phần lưng dưới cũng hơi đau, và mệt mỏi, thỉnh thoảng có cảm giác khó chịu ở miệng như tiết ra vị lạ, có lúc muốn nôn nhưng không được, nhưng không biết đây có phải lả biểu hiện của mang thai tuần đầu khi thai làm tổ không? huhuhu, tính từ ngày VC xxx thì mới khoảng 8,9 ngày, nên giờ thử que chưa được, mình râm rang đau bụng và mệt cũng như buồn ngủ cà ngày khoảng 3-4 nay rồi. huhuhu, mình mong con lắm, nhưng lại không dám chắc biểu hiện này phải không? các mẹ giúp mình với
    PS: mình sợ hy vọng quá lại thất vọng nhưng những dấu hiệu này làm mình có hy vọng. kỳ nguyệt san của mình lần trước là ngày 22/10, vợ chồng mình xxx từ 28, 29, 30 và ngày 1/11. và từ chủ nhật 5/11 đến giờ mình cứ dau bụng dưới, ba hôm nay thì buồn ngủ cả ngày, mở mắt không lên, miệng thì cứ thèm ăn mà không biết thèm gì, có lúc muốn nôn mà không được, tay chân có lúc như không có sức.
    hic có phải dấu hiệu mang thai không các mẹ, huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 269 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em thì cũng mong bé, thả 2 tháng rồi đều hụt cả. Tháng này em kệ, chả canh cữ gì nữa, không biết kq sao. 3 ngày nữa em mới có kinh, người không có 1 dấu hiệu có thai nào dù là nhỏ nhất.

• 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng mới 2v tháng của mình ngày 1/10 chu kì của mình đều, tháng vừa rùi triệu chứng của mình thàng nào cũng thế đến ngày thứ 28 của cki mình nghĩ ko đc, chẳng nghĩ gì nữa đến cki thì thấy đâu ngực kinh khủng, chậm 1 ngày mình thử 2v luôn vạch 2 vẫn hơi mờ nhưng hôm sau thử lại nét đẹp luôn, còn mấy tháng trước mình chậm 6 ngày cũng triệu chứng y như thế nhưng thử 4 que vẫn 1v nên các mẹ cứ thoải mái đừng để ý đến triệu chứng làm gì
    mình đầu tí mặc dù chậm mấy ngày nhưng vẫn chưa nổi gì cả, bụng thì có đâu lônng mày ko dựng ngược, cửa mình vẫn ẩm ướt đến chu kì vẫn thế, bụng đầy đầy. chúc các mẹ sớm 2v
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecarot86 Xem bài viết
    vâng có con là mong mỏi của tất cả các bà mẹ em hùi chưa thấy bé vào tử cung lo lắm thấy bé vào lại lo mong thấy tim thai hjhj nói túm lại chị cứ tận hưởng những ngày cuối chưa thấy bé đi thấy rùi là bắt đầu chiến dịch lo và lo hjhj

Mecarot86 ơi hnay mình sốt ruột quá nên gọi xét nghiệm máu đến nhà lấy mẫu máu rồi. Họ bảo tối nay hoặc cùng lắm sáng mai là có kết quả thôi. hồi hộp quá. hy vọng quá là hy vọng quá. cho dù 2 ngày nữa mới đến CKK. Có tin vui mình sẽ báo cho cả nhà biết nha ;-)
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mecarot86 ơi hnay mình sốt ruột quá nên gọi xét nghiệm máu đến nhà lấy mẫu máu rồi. Họ bảo tối nay hoặc cùng lắm sáng mai là có kết quả thôi. hồi hộp quá. hy vọng quá là hy vọng quá. cho dù 2 ngày nữa mới đến CKK. Có tin vui mình sẽ báo cho cả nhà biết nha ;-)
    có gì thì chi hô 1 tiếng nhé hjhj bên em đang nghén ngẩm ói cả ngày đúng là làm mẹ mới thấy mình thật vĩ đại hjhj vất vả nhưng vui vì mình đang mang 1 mầm sống bé xíu trong cơ thể thấy cuộc sống ý nghĩa lắm chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecarot86 Xem bài viết
    có gì thì chi hô 1 tiếng nhé hjhj bên em đang nghén ngẩm ói cả ngày đúng là làm mẹ mới thấy mình thật vĩ đại hjhj vất vả nhưng vui vì mình đang mang 1 mầm sống bé xíu trong cơ thể thấy cuộc sống ý nghĩa lắm chị ạ.
    Huhu mecarot ơi,hỏng hết bánh kẹo rồi.kết quả xét nghiệm máu là 0.1mm/l buồn và chán vô cùng, tháng này lại trượt vỏ chuối rùi. Chúc em mẹ khỏe , bé phát triển tốt nhé. Tâm lý là điều k thể thiếu. đợt vừa rồi c căng thẳng quá nên mới bị thế. Vẫn biết k được suy nghĩ nhiều nhưng sao lúc nào nghĩ đến.
    • 120 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Huhu mecarot ơi,hỏng hết bánh kẹo rồi.kết quả xét nghiệm máu là 0.1mm/l buồn và chán vô cùng, tháng này lại trượt vỏ chuối rùi. Chúc em mẹ khỏe , bé phát triển tốt nhé. Tâm lý là điều k thể thiếu. đợt vừa rồi c căng thẳng quá nên mới bị thế. Vẫn biết k được suy nghĩ nhiều nhưng sao lúc nào nghĩ đến.
    tháng sau canh băng que thử LH đi chị nhà em canh Lh bằng que thử 2v đậm như nhau thế là 2vc xxx 4 ngày tù tỳ nghĩ chắc gì có vì tháng trc 1 tuần em xxx 4 lần mà vẫn trượt ai dè khi không đợi bé lại về nên tâm lý chị cứ thoải mái lên con cái cũng là duyên số nữa em nghĩ thế chứ k phải cứ thích là được , chị cứ ăn ngủ vào roài kết hợp dịch AD với que LH xem biết đâu lại 2v nét căng. em ủn mông chị bay qua nhà 2v nhé hjhj.. Cố lên chị ơi....
    • 933 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

các chị ơi, giúp em với. em bị chậm 1 tuần rồi. giờ người hơi sốt, bụng đau râm ran 2 ngày nay. thử que 1 vạch. buồn nôn. chị nào kinh nghiệm " chẩn đoán" cho em phát.
    em bị TNTC 1 lần rồi, giờ em sợ lắm. có cách nào cho thai vào đúng vị trí trong trường hợp thai đang nằm ngoài tử cung ở thời điểm này ko ạ?
    cảm ơn các chị thông thái
    • 10 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi, mình giờ đang không biết có thai không? nhưng cả tuần này mình mệt mỏi, tay chân cứ bủn rủn như không có sức, nhanh đói, đêm hay đi vS, bụng cứ cứ râm rang đau vùng bụng dưới, đi và vận động mạnh thì đau nhiều nhưng ngồi yên và nằm thì bớt đau, ngực mấy bữa nay đau phần đầu lắm. đợi đến kỳ kinh là đến ngày 21, 22/11 lận, nên không biết có phải có thai không? giờ thử que thì chỉ 1 vạch, huhuhu, hồi hộp chết mất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có triệu chứng cảm khi mang thai Help me!

Vợ mình mới mang thai được khoảng 4 tuần. Sáng nay ngủ dậy thấy trong người có triệu chứng cảm cúm như: nhức đầu, ngạt mũi, chóng mặt......... Xin hỏi cách giải quyết cảm cúm khi mang thai. Mình nghe nói khi mang thai mà bị cảm thì rất nguy hiểm. Rất mong các pác giúp đỡ

• Sở hữu nhà bằng tiền thuê nhà ngay hôm nay!

Bước vào ngưỡng ba mươi tuổi, khi đã có một gia đình nhỏ, ai cũng muốn tìm cho mình một chốn an cư....

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Đau bụng trên, đi ngoài khi mang thai tuần 37 :(

Có mẹ nào như mình ko? Tự dưng tối hqua trước khi đi ngủ mình ăn gần 2 cái bánh mì chấm sữa, xong thế nào lên giường thấy chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn quá trời luôn, đau bụng trên phía gần ức kinh khủng, con zai thấy mẹ đau thì cũng ngọ nguậy ghê lắm! Mình cố chịu tới gần sáng ko nhịn dc nữa thì...

• Gương mặt nha sĩ Việt đầy tự hào tại hội nghị FDI

Đỗ Nhật Nam cùng Huỳnh Nguyễn Minh Thư đã có bài phát biểu đầy tự hào tại hội nghị nha khoa quốc tế...

• 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình nà mong có con ngày hai vc xxx La ngày 3/10 đúng 1 tuần sau quay lại bs cho thử máu thì k có thai buồn vô cùng bs hẹn tuần sau tái khám về mình thấy đầu ti đau vú thì bự lưng thì mỏi mình nghỉ chắc sap qkd Nhung cũng nghi nghi đi mua que thử thì cung 1v lại buồn nên k còn hi vọng nữa lần sau tái khám thì bs kêu siêu âm đầu dò thấy có túi dịch mà k thấy gì hết bs hỏi thử que chưa Nhưng trước khi siêu âm 2 ngay mình thử cũng 1v nên mình nói k có ,bs nghi mình tntc làm mình lo lắm ,nhưng tự nhiên mấy ngày sau mình lạt miệng ,đói bụng ,hay ợ hơi mình nghĩ bình thuong nghi chac sap den ngay qkd nen k nghi gì hết trước ngày đi khám 1 ngày mình thử que nũa thì gặp cây que k lên vạch nào ,Nhung mình cũng k đĐa niềm tin vào nó nhiều quá mình để que đó 1 tiếng sau quay lai koi thì hỡi ơi 2v đỏ suất hiện từ lúc nào mình khoe chồng va mẹ Nhung chồnh mình lại sợ k chính xac nên Mai lên gặp bs hỏi cặn kẽ hơn ,bs cũng cho thử que lần nửa và chính xac là đã có thai nhưng thai còn nhỏ bs dặn k nên an rau ngót , xoài sống, khổ qua , đu đủ xanh , mực , và tránh tới nơi Đông người ,bs hẹn tuần sau tới siêu âm , cho nên các mẹ nào chưa lên 2v đừng bùn hãy để tupuwj nhièn thì con cũng về với các mẹ mà