Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Triệu chứng sớm khi mang thai tuần đầu là gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 565 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MamTom Xem bài viết
    Khả năng cao đấy bạn ạ. Mình cũng có triệu chứng tương tự này, gần ngày KQD có ra chút máu nâu nâu, ít lăm lắm làm mình tưởng là sắp có KQD, nhưng mấy hôm sau chả thấy gì. Buổi chiều mình cũng bị hoa mắt chóng mặt và buồn nôn nữa, cảm giác như là rất đói vậy, cứ tưởng là mình bị hạ huyết áp ý. Đợi vài ngày nữa đi mẹ nó, chúc mẹ nó dính bầu nhé.
    Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ Hiện tại mình vẫn đang bị ra 1 ít màu màu đỏ hơi nâu nâu nữa, ko biết có phải KQD ghé thăm ko nữa. hic. Mình hi vọng lắm lắm mẹ nó à ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 246 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

cả nhà ơi. Em cũng thấy lo lắng bồn chồn vô cùng. 2vc cùng đi du học, nên chưa muốn có em bé ngay, dù em mong lắm rồi. Vài tháng trc chưa đi học, suốt ngày em lượn lên đây để post bài và hóng hớt mong có 2 vạch.
    hôm 2 vc qh, em lại tính nhầm ngày đèn đỏ của tháng trc, nên ko phòng vệ gì cả.
    Bây giờ cũng với các dấu hiệu giống hệt như mẹ nó kể. Cũng tức đầu ngực, cũng nổi mụn nhiều, cũng da mặt bị nhờn...Nhưng sao mà em thấy các dấu hiệu này giống hệt như sắp bị đèn đỏ vậy. Nên em chẳng thể nào phân biệt được.
    Mấy hôm nay em lo lắng vô cùng, mâu thuẫn vô cùng. Vừa mong có em bé, để 2 mẹ con được gặp nhau, em mong có con vô cùng. Nhưng cũng lo sợ, vì đang đi học, nếu bây giờ có em bé, chẳng biết vc em sẽ xoay sở ra sao. Chắc em sẽ phải nghỉ học mất. Vì mang bầu mà suốt ngày làm TN thì cũng sợ ảnh hưởng tới em bé. Mà 1 mình chồng đi học thì học bổng ko thể nuôi dc cả nhà. 1 đứa phải về VN thì cũng ko dc. Chẳng nhẽ 2 đứa vừa đi học dc vài tháng đã lại về. Rồi em lại làm trong cq nhà nước, về thì biết nói thế nào dc.
    Vậy là em cứ lo, lo vô cùng. Mỗi ngày là một thế kỉ trôi qua.
    Sốt suột quá, sau qh dc 1 tuần em đã thử, vẫn 1 vạch. Vừa mừng nhưng lại vừa buồn. Tự nhiên nhìn 1 vạch lại thấy chạnh lòng vô cùng.
    Đến hôm nay em theo đúng lịch là đèn đỏ, mà vẫn chưa thấy gì. Em vẫn chưa dám thử. Ko biết bây giờ thử có dc gì ko các mẹ nó nhỉ. Em ko đủ tự tin để nhìn vào que thử. 1 vạch cũng buồn mà 2 vạch thì vui càng vui mà buồn càng buồn.
    Có ai trong hoàn cảnh của em ko? san sẻ với em đi.

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcoi1985 Xem bài viết
    cả nhà ơi. Em cũng thấy lo lắng bồn chồn vô cùng. 2vc cùng đi du học, nên chưa muốn có em bé ngay, dù em mong lắm rồi. Vài tháng trc chưa đi học, suốt ngày em lượn lên đây để post bài và hóng hớt mong có 2 vạch.
    Bây giờ cũng với các dấu hiệu giống hệt như mẹ nó kể. Cũng tức đầu ngực, cũng nổi mụn nhiều, cũng da mặt bị nhờn...Nhưng sao mà em thấy các dấu hiệu này giống hệt như sắp bị đèn đỏ vậy. Nên em chẳng thể nào phân biệt được.
    Mấy hôm nay em lo lắng vô cùng, mâu thuẫn vô cùng. Vừa mong có em bé, để 2 mẹ con được gặp nhau, em mong có con vô cùng. Nhưng cũng lo sợ, vì đang đi học, nếu bây giờ có em bé, chẳng biết vc em sẽ xoay sở ra sao. Chắc em sẽ phải nghỉ học mất. Vì mang bầu mà suốt ngày làm TN thì cũng sợ ảnh hưởng tới em bé. Mà 1 mình chồng đi học thì học bổng ko thể nuôi dc cả nhà. 1 đứa phải về VN thì cũng ko dc. Chẳng nhẽ 2 đứa vừa đi học dc vài tháng đã lại về. Rồi em lại làm trong cq nhà nước, về thì biết nói thế nào dc.
    Sốt suột quá, sau qh dc 1 tuần em đã thử, vẫn 1 vạch. Vừa mừng nhưng lại vừa buồn. Tự nhiên nhìn 1 vạch lại thấy chạnh lòng vô cùng.
    Đến hôm nay em theo đúng lịch là đèn đỏ, mà vẫn chưa thấy gì. Em vẫn chưa dám thử. Ko biết bây giờ thử có dc gì ko các mẹ nó nhỉ. Em ko đủ tự tin để nhìn vào que thử. 1 vạch cũng buồn mà 2 vạch thì vui càng vui mà buồn càng buồn.
    Theo mình thì bạn chắc chưa dính bầu đâu vì các dấu hiệu đó cũng giống với dấu hiệu sắp tới ngày KQD. Thế nên tốt nhất là bạn đợi vài ngày nữa nếu ko thấy KQD ghé thăm thì mua que thử xem sao bạn ạ. Cũng đừng để tâm lý lo lắng quá, nhỡ mà có bầu rồi lại không tốt cho thai nhi. Bạn cứ để mọi việc tự nhiên thôi bạn ạ. Mình cũng ở nước ngoài với chồng, cũng thích đi học lắm mà 2vc lại đang muốn có em bé trước nên bi giờ mình chỉ ở nhà thôi. Nếu bạn có bầu thì có thể xin nghỉ tạm thời 1 thời gian để sinh em bé cũng được mà.

• 103 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcoi1985 Xem bài viết

Mình cũng đang lâm vào tình cảnh giống hệt bạn vậy. Hai vợ chồng đi du học bên này. Năm ngoái nghỉ kì về chơi, bị ông bà 2 bên túm, bắt cưới. Phản đối đủ kiểu ko được đành ngậm ngùi cưới, cưới xong lại vi vu đi học. Hồi đầu cưới, 2 đứa xác định chưa con cái gì hết cho khỏi vướng víu, còn tận hưởng cuộc sống tự do, nhưng cưới nhau rồi, suy nghĩ tự nhiên khác đi.
    Vẫn biết đang học, có con sẽ phiền phức, nhưng cảm giác cứ mong mong. Mới đầu là lỡ, thế là lo lắng thấp thỏm sợ dính bầu, nhưng rốt cuộc không phải, lại thấy chạnh lòng, thấy lo lo. Nghĩ quẩn nhỡ hay mình làm sao, ko có em bé được thì sao, thế là kệ, thả xem thế nào. Tháng thứ 2 vẫn ko thấy gì, bắt đầu hoảng, bắt đầu mong từng ngày để có 2 vạch. Đến lúc 2 vạch thật thì 2 vợ chồng lại đần mặt, ko biết phải lo thế nào.
    Cũng may 2 đứa cũng học tới năm cuối rồi, tới lúc ra trường thì mình cũng mới sang tháng thứ 7, vẫn có thể lo cho chu toàn cho con. Tuy bao nhiêu dự định đi du lịch, thực tập phải gác lại hết, trade off cũng rất nhiều, nhưng cả 2 đứa đều ko thấy hối hận vì quyết định của mình. Cảm nhận đứa con lớn dần trong bụng, sự vui mừng của họ hàng 2 bên khiến mình thực sự rất hạnh phúc.

Có lẽ lần này chưa phải bạn có em bé đâu, nhưng dù thế cũng đừng buồn, cơ hội cho 2 người có em bé vẫn là rất cao. Còn nếu lỡ có thì cũng đừng lo lắng gì, ảnh hưởng ko tốt tới con, con cái là trời cho mà, dù có phải đánh đổi bao nhiêu đi chăng nữa cũng đừng đánh đổi con mình bạn ạ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7,401 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Cả 2 đợt mang thai triệu chứng rõ ràng nhất mà mình thấy là ti lộ ra, to và đỏ hồng lên. Triệu chứng này tới sớm hơn là sắp tới dự bị cho chu kỳ mới (QKD).
    Signed :Rose:

• 246 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó đã động viên. Đọc chia sẻ của bạn mình cũng bớt lo lắng căng thẳng đi phần nào. Sao phụ nữ giống nhau quá vậy nhỉ. Hihi. Hôm qua mình sốt ruột quá ko chịu nổi, liền mua cái bút về thử, vẫn 1 vạch. Thôi kệ, chẳng suy nghĩ nhiều. Con là của trời cho. Lúc nào bé về thì bố mẹ mừng lúc đó.

Trích dẫn Nguyên văn bởi aya_kino Xem bài viết
    Mình cũng đang lâm vào tình cảnh giống hệt bạn vậy. Hai vợ chồng đi du học bên này. Năm ngoái nghỉ kì về chơi, bị ông bà 2 bên túm, bắt cưới. Phản đối đủ kiểu ko được đành ngậm ngùi cưới, cưới xong lại vi vu đi học. Hồi đầu cưới, 2 đứa xác định chưa con cái gì hết cho khỏi vướng víu, còn tận hưởng cuộc sống tự do, nhưng cưới nhau rồi, suy nghĩ tự nhiên khác đi.
    Vẫn biết đang học, có con sẽ phiền phức, nhưng cảm giác cứ mong mong. Mới đầu là lỡ, thế là lo lắng thấp thỏm sợ dính bầu, nhưng rốt cuộc không phải, lại thấy chạnh lòng, thấy lo lo. Nghĩ quẩn nhỡ hay mình làm sao, ko có em bé được thì sao, thế là kệ, thả xem thế nào. Tháng thứ 2 vẫn ko thấy gì, bắt đầu hoảng, bắt đầu mong từng ngày để có 2 vạch. Đến lúc 2 vạch thật thì 2 vợ chồng lại đần mặt, ko biết phải lo thế nào.
    Cũng may 2 đứa cũng học tới năm cuối rồi, tới lúc ra trường thì mình cũng mới sang tháng thứ 7, vẫn có thể lo cho chu toàn cho con. Tuy bao nhiêu dự định đi du lịch, thực tập phải gác lại hết, trade off cũng rất nhiều, nhưng cả 2 đứa đều ko thấy hối hận vì quyết định của mình. Cảm nhận đứa con lớn dần trong bụng, sự vui mừng của họ hàng 2 bên khiến mình thực sự rất hạnh phúc.

Có lẽ lần này chưa phải bạn có em bé đâu, nhưng dù thế cũng đừng buồn, cơ hội cho 2 người có em bé vẫn là rất cao. Còn nếu lỡ có thì cũng đừng lo lắng gì, ảnh hưởng ko tốt tới con, con cái là trời cho mà, dù có phải đánh đổi bao nhiêu đi chăng nữa cũng đừng đánh đổi con mình bạn ạ

• 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Triệu chứng có bầu là : Ngực căng tức,to lên.
    Ăn rất khỏe
    Đi nhẹ rất chi là nhiều lần trong ngày

• 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizi Xem bài viết
    vậy là đúng rồi đó bạn ơi. Mình chậm 3 tuần mà khi thử que sau 2 tuần chậm mà còn ko thèm hiện 2v đây nè. Mãi đến tuần thứ 3 mới lên. Mà mình cũng test vào buổi chiều thôi, nói chung khi đã 2v thì buổi nào cũng lên hết ^^
    Hóa ra có bầu thời gian đầu là da sẽ nhờn và lên mụn ạ? Bảo sao mấy hôm nọ da em nhờn kinh dị, mặt mũi lúc nào cũng bóng loáng
    mình cảm ơn bạn nha vậy là mình yên tâm rồi.hôm trước mình đi s am thì chỉ thấy mờ mờ thôi bs nói vây đó bs hẹn mình tuần sau s am lại nhưng tính theo ckk thì bé của mình dc 6w rồi mà sao vẫn chưa thấy rỏ chứ mình lo quá ,bạn có đc mấy tuần rồi bạn có đi s am chưa bạn.măt mình hiện giờ cũng đang có mụn nè bạn

• 1,267 Bài viết

• 6,770 Được cảm ơn

dấu hiệu nhận biết có thai của mình là : hay ợ nóng, nhạt miệng,(.)(.) tức tức, đi tiểu nhiều,ăn nhiều và mau đói,thêm nữa là nhiệt độ cơ thể tăng lên một tí, vì sau ngày rụng trứng cũng là ngày qh thì cứ buổi sáng ngủ dậy là mình đo thân nhiệt:Smiling: Sau ngày trứng rụng khoảng 7 ngày, mua que thử về vẫn 1 vạch,nhưng mình tin chắc là mình đã có thai vì những dấu hiệu trên.1 tuần sau test lại thì 2 vạch rõ, mừng ơi là mừng.Giờ đc 3 tháng rồi mà cũng chẳng thấy nghén lắm,đã tăng đc 2kg.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chậm kinh gần 2 tuần rồi. Cách đây 2 hôm mình thử que vào buổi trưa thì chỉ lên có 1 vạch. hichic. Trong người có những biểu hiện giống có bầu lắm. Không biết tháng này có bắt được rồng con không nữa, nếu mang bầu thì bi giờ cũng được 7w rồi tính từ KKC . Có mẹ nào có thai mà thử mãi mới lên 2v không ? Chia sẻ và cho mình tý hi vọng đi ạ. Tặng hoa các mẹ nè :Rose::Rose: