• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Triệu chứng sớm khi mang thai tuần đầu là gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 342K Lượt đọc
  • 568 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 294 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

tui thì thấy thử que chính xác lắm, có là 2 vạch liền,còn hok là 1 vạch thuj. Còn triệu chứng có khi là mình tưởng tượng ra. Tui RT ngay sinh nhật oxa nên thả lun ngay 04/07 (QKĐ trc là 20/06), từ đó cứ cuối tuần (10,16,23) là thử que, nhưng phải tới 23/07 que 2 vạch rõ, hok có mờ. 25/07 đi SA đầu dò thì thấy thai đc 2mm trong tử cung rùi, bsỹ hẹn tuần sau đo tim thai.
    Triệu chứng của tui thì bắt đầu có từ 19/07, rõ nhất là từ ngày 21/07 và cũng khá giống mọi ng`: ăn nhiều nhưng lại thấy hok ngon miệng; ngủ nhiều_cứ tới 3h chiều với 8h tối là buồn ngủ hok chịu nổi; (.)(.) căng to như trái cam và đau,thâm đen ở đầu ti; mặt và da đầu thì nổi mụn tùm lum. Chỉ nhiêu đó thuj cũng đủ làm tui xuống sắc rùi, hok bit mấy tháng tới ntn nữa
    • 48 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các mẹ.mình cũng đang trong tình trạng như các mẹ nóng ruột quá không biết tháng này mình có đậu không.chả là chu kì kinh của mình không đều mình có tháng thì 25 ngày tháng 27 .28. 30.tháng này mình sử dụng que rụng trứng ACON.Mình thử bắt đầu từ chu kì ngắn nhất đến chu kì dài nhất tức là mình thử từ chu kì 25 ngày.mình bắt đầu thử từ ngày thứ 9 sau ck.kết quả là ngày thứ 1 1 vạch.ngày thứ 2 vạch đậm vạch mờ,ngày thứ 3 tức là ngày 11(nghi ngờ rụng)minh thử vạch thứ 2 đậm hơn vạch thứ 1 nhiều lắm mình thử lại bằng 1 que nữa cho chắc thì kết quả vẫn vậy thế là vch mình xxx luôn hôm đó.hôm sau mình lại thử tiếp xem trứng rụng chưa vì trong hướng dẫn nói nêu trứng rụng rồi thì vạch 2 sẽ mờ đi kết quả là vạch 2 mờ hơn hôm qua 1 chút bằng vạch 1.ngày tiếp theo vẫn vậy vạch thứ 2 bằng vạch 1 vch lại xxx và 3 hôm sau mình thử vạch 2 vẫn xuất hiện nhưng mờ hơn chút.mình chả hiểu kết quả đó là tn nữa .để cho chắc vch mình 2 ngày xxx 1 lần.nhưng mình ko có dịch trong và dai như các mẹ.ngày thứ 11(nghi ngờ rung) đó mình đi vs và chỉ thấy 1 chút dịch trong dai chảy ra nhưng rất ít.mà minh thấy mấy ngày đó ẩm uót lắm toàn ra dịch loãng như nước có màu trắng đục ko trơn.càng về sau nó đặc lại và vẫn màu trắng đục.hôm nay là ngày thứ 6 sau khi nghi ngờ rụng trứng rồi mà mình chả có biểu hiện gì.chi thấy buông ngủ và ăn nhiều thôi mình đang chờ 4 hôm nữa là 10 ngày thì mình thử.theo các mẹ mình có thai được không thực sự minh thèm lắm rồi tháng trc cũng canh và miss mình buồn lắm.mấy ngày nay như ngồi trên đống lửa.các mẹ hãy chả lời giúp mình với.:Sad:cảm ơn các mẹ nhiều
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng vất vã lắm các mẹ ơi..cưới nhau năm 1 chưa định có con vì rơi vào năm dần , qua năm thứ 2 thì bị viêm gan B phải chích 1 năm k dám thả có baby, qua đầu năm thứ 3 là 2011 thà hoài mà vẫn k dính, em thả nửa năm nào là canh trứng, uống thuốc , đi du lịch cho bớt stress mà 1v vẫn là 1v..đi đâu thì cũng điệp khúc quen thuộc của người thân và bạn bè " có baby chưa vậy?" em nản chí anh hùng quá bắt ông xã đi xét nghiệm tinh trùng thì ôi thôi nhưng sét đánh ngang tai với kết quả tinh trùng bất thường vì không có thể cực đầu nên muốn có con phải thụ tinh ông nghiệm , lúc này tâm lý em thoải mái hơn vì biết nguyên nhân k phải do mình( vì chồng em con trai 1 trong gia đình gia giáo hichic) nên vừa bớt căng thẳng mà lại lo thúi ruột vì chuyện của chồng, nghỉ ngơi lung tung k biêt khi nào 2 vc mới có được con như người ta, và k chờ thêm nữa quyết định là khi em có KQD thì vào BV để làm xn và thụ tinh ông nghiệm , nhưng tháng 6 vẫn cố gắng xxx như với tâm lý thật thoải mái , các mẹ có tin k ? KKC của em là ngày 5/6 ( chu kì em lung tung lắm 30- 45 ngày lun, k biết đường mà lần) thì đến ngày 14/7 em bi huyết trằng đi khám va thử que tai BS thì 1v (lại thất vọng), nhưng chờ hoài lại thấy k có kinh nên ngày 26/7 em thử que và như phép nhiệm mầu xuất hiện 2v rõ nét lun, cảm giác của em lúc đó k thể tả được . rồi 2vc đi BS với kết luận co thai 100% hihi 2vc ôm nhau khóc...bây giờ thì em nghén nhiều lắm nhưng chưa tính ngày sinh được vì tuần sau mới đi BS ...Các mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như em hãy thật tự tin, cố gắng và bớt stress nha..niềm hp nhất sẽ đến với các mẹ cũng như em đã tưởng rơi vào tuyệt vọng nhưng bây giờ có 1 mầm sống trong em nên em quý hơn tất cả thứ gì trên đời này...Cầu chúc các mẹ nào hiếm muộn tương lai sẽ sáng như em...:Smiling:
    Yêu Rồng con của Mẹ :LoveStruc::Kiss:
    • 48 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé.đúng là phép màu thật.chưa bao giờ mình có cảm giác que QT nó lên 2 vạch cả.thèm lắm.mỗi lần thử mà 1 vạch lại ngồi ngắm mà buồn rồi lấy bút đỏ gạch thêm 1 gạch tự an ủi mình.chỉ muốn khóc thôi.tháng này mà lại ko có nữa chắc 2vch mình buồn lắm.mình thì đầu óc mê muội cứ 2 vạch 1 vạch trong đầu không làm ăn được gì nhất là trong mấy ngày chờ kết quả này.chắc căng thẳng mà bệnh mất.:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chi,em cung cuoi hon 1nam roi,o nhà ông bà cung dzí dzu lam,2vc cung uong thuoc bac roi kiem tra sk thì bình thuong,tháng roi em cung canh RT và xxx,1tuan sau em bi các trieu chung nhu cac chi:dau bung ram rang 2tuan,met moi,bun ngu,dau nhuc.hôm nay em di bs khám và sa thì duoc tbao la roi loan tiêu hóa mà trog khi ko có trieu chung nhu roi loan các me ah,ko bit em co dc 2 v k Nuance
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, mình mới tham gia diễn đàn mong các Mẹ chiếu cố và cho mình những lời khuyên nhé.Chẳng là 2VC mình cưới nhau được 3 năm rồi, mình không sử dụng BPTT nào hết mà vẫn ko có con :Crying: . tháng vừa rồi 2VC mình quyết định đi bsỹ để canh trứng và bơm tinh trùng cho chắc ăn, hnay là ngày thứ 12 sau ngày bơm rồi, mình cảm giác chóng mặt và mau đói lắm,đau lưng và đầu ti thì nó mềm ra và hơi nhức nữa :Sad: mình nghe nói que thử thai QT có thể thử sau 7 đến 10ngày thụ tinh, e thử que thì được 2 gạch liền, 1 gạch đậm, 1 vạch hơi mờ nhưng vẫn thấy (mặc dù 1 tuần nữa em mới đến ngày có kinh)., em sợ bị nhầm nên em thứ đến 6 que luôn mà vẫn y như vậy:Angel: nhưng mấy hnay mình thấy âm đạo của em hơi ẩm ướt giống như lúc gần có kinh vậy, ra chất màu trắng vàng, e lo quá các Mẹ ơi, ko biết là e có thai ko hả các Mẹ?:Yawn::Worried: hay chỉ là do em tưởng tượng ra nhỉ??:Crying.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tinhyeuhoagio; 14/08/2011 vào lúc 05:17 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

thế này thì mẹ nó ăn mừng đi, 6 lần 2 vạch thế này thì k thể nhầm đc đâu keke mẹ nó chờ khoảng 1 tuần nữa đi siêu âm xem thai vào tử cung chưa nhé, nếu xét nghiệm máu nội tiết yếu thì bs sẽ cho uống thuốc nội tiết để giữ thai. còn ra dịch trong kỳ thai là chuyện bình thường mẹ nó ạ hihi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeuhoagio Xem bài viết
    Các Mẹ ơi, mình mới tham gia diễn đàn mong các Mẹ chiếu cố và cho mình những lời khuyên nhé.Chẳng là 2VC mình cưới nhau được 3 năm rồi, mình không sử dụng BPTT nào hết mà vẫn ko có con :Crying: . tháng vừa rồi 2VC mình quyết định đi bsỹ để canh trứng và bơm tinh trùng cho chắc ăn, hnay là ngày thứ 12 sau ngày bơm rồi, mình cảm giác chóng mặt và mau đói lắm,đau lưng và đầu ti thì nó mềm ra và hơi nhức nữa :Sad: mình nghe nói que thử thai QT có thể thử sau 7 đến 10ngày thụ tinh, e thử que thì được 2 gạch liền, 1 gạch đậm, 1 vạch hơi mờ nhưng vẫn thấy (mặc dù 1 tuần nữa em mới đến ngày có kinh)., em sợ bị nhầm nên em thứ đến 6 que luôn mà vẫn y như vậy:Angel: nhưng mấy hnay mình thấy âm đạo của em hơi ẩm ướt giống như lúc gần có kinh vậy, ra chất màu trắng vàng, e lo quá các Mẹ ơi, ko biết là e có thai ko hả các Mẹ?:Yawn::Worried: hay chỉ là do em tưởng tượng ra nhỉ??:Crying.
    • 2,285 Bài viết

• 4,005 Được cảm ơn

Triệu chứng của mình là đi tiểu đêm (trước đó mình chả bao h đi tiểu đêm luôn, nhưng khi có bầu thì đêm nào cũng dậy 1, 2 lần) buồn ngủ, đau tức ngực.

Mà khổ thân mình là chỉ xuất hiện đau ngực sau khi đi massage về, có cả xông hơi nữa. Nên cuối cùng mình ko giữ được bé, có lẽ là do xông hơi vì đến tận bây h mình vẫn ko biết nguyên nhân chính xác, nhưng mang thai kiêng bị nhiệt độ cao (mẹ sốt hoặc môi trường ngoài) vì sẽ ảnh hưởng đến quá trình phân tách tế bào của thai nhi.

Bây mình cũng thả được 4 tháng rồi mà chưa thấy triệu chứng gì cả, thèm quá cái cảm giác bị đi tiểu đêm . Hi vọng là con sẽ sớm về với mình.
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bạn tư vấn giúp mình với nhé. Ngày Rt của mình là dêm 11/8. Sáng 12/8 thì xxx. Từ tối 12/8 đến bây giờ lúc nào cũng đau bụng bên phải lâm râm , cứ như xót ruột ấy. Mà lúc nào cũng đói. Còn lâu lắm thì mới thử que được. Như thế thì có hi vọng gì không nhỉ. Có ai bị đau bụng ngay như mình không nhỉ.? Hay thèm con quá mà tưởng tượng linh tinh. Có mẹ nào giúp với nhỉ.Để đọng viên tinh thần vượt qua những ngày dài này. Cám ơn các mẹ nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amorluuhoang Xem bài viết
    Các bạn tư vấn giúp mình với nhé. Ngày Rt của mình là dêm 11/8. Sáng 12/8 thì xxx. Từ tối 12/8 đến bây giờ lúc nào cũng đau bụng bên phải lâm râm , cứ như xót ruột ấy. Mà lúc nào cũng đói. Còn lâu lắm thì mới thử que được. Như thế thì có hi vọng gì không nhỉ. Có ai bị đau bụng ngay như mình không nhỉ.? Hay thèm con quá mà tưởng tượng linh tinh. Có mẹ nào giúp với nhỉ.Để đọng viên tinh thần vượt qua những ngày dài này. Cám ơn các mẹ nhé
    em cũng bị trường hợp giống chị nè, đau bụng râm rang, thèm ngủ, buồn nôn, (.)(.) thì căng tức và hơi thâm thôi nhưng em lại thấy nổi các hạt trắng li ti xung quanh vòm nâu, em lo quá và cũng mong con sáng nay mới thử có 1V rõ và 1V lam lam, bùn quá không biết bao lâu thì thử lại lần nữa
    Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, Minh là thành viên mới xin được làm quen với các bạn. Mình cũng đang rất muốn có baby, tháng rồi mình canh ngay rt để xxx, 14 ngày sau ngay rt mình thấy ra máu đỏ, nghĩ la QKD, nhưng ra được chút xíu thì ngưng , tới chiều thì chuyển sang màu nâu, ra không nhiều, hôm nay trễ kinh 3 ngay rồi, mà vẫn chưa thấy kinh nguyệt bình thường . Mình lo quá không biết như thế nào, mua que thử thì báo là không có thai. Có bạn nào bị trường hợp này ko? Xin chia sẽ, cám ơn các ban rất nhiêu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lildaisy; 18/08/2011 vào lúc 03:14 AM.
    • 59 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị ơi Ck của e đều như vắt chanh là 28 ngày, sau khi qh 7-10 ngày e thử nhg ko thấy có gì, hnay e bị chậm rùi thử lại vẫn chưa thấy, nhg e có nhièu dấu hiệu lắm, đau ngực, hơi sốt, đau bung lâm râm, mệt mỏi, ko biết có phải là có bầu rùi ko nhỉ??? e đang mong lắm, mong các mẹ an ủi cho e đỡ thất vọng!
    • 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonghanatran Xem bài viết
    Mình thì có thai gần một tháng rồi, lúc mới có thai là mình biết liền vì cái bụng mình cứ đau đau, hay đi tiểu lắm, ngực đau, lưng đau, đói bụng vào lúc sáng sớm. Mình thì có một vài triệu đó. Chúc các mẹ sớm hai vạch hết.
    Mẹ này có dấu hiệu giống mình thế!
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

e thì ngực chẳng đau mấy, bình thường hay uống nhiều nước nên tiểu nhiều nên cũng k thấy sự khác biệt. Nhưng có cảm nhận là đang có bé hì hì (hay do mình ảo giác nhỉ ) nhưng người em hơi hâm hấp sốt, cảm giác nóng cho tới hết tháng đầu tiên thử lên 2 vạch. nhiệt độ cao hơn bình thường giống như lúc rụng trứng vậy. mà người nóng duy trì suốt mấy tuần liền cho tới khi con làm tổ xong í. căn bản cơ địa e rất nhạy. tháng nào ngày nào rụng trứng e đều biết (ngực căng, người nóng hơn bình thường, ra ít dịch và bụng trướng, lúc rụng trứng cảm giác bụng nhói lên vài cái, chồng em trêu chắc trứng rụng kêu lộp bộp) trộm vía thế nên thả phát ăn luôn hì hì nhưng đậu là 1 chuyện các mẹ nhé. giữ lại là chuyện khác hix Tôm bị động thai suốt, lo lắng từng ngày í Mong Tôm của mẹ khoẻ, ngoan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cho mình hỏi: trong tời gian chờ đợi kết quả để biết co thai hay chưa, có fải mình không nên ăn: đu đủ, rau bồ ngót, ko uóng nước dừa...ko được dùng bất cứ thuốc gì kể cả dùng dầu gió fải ko ạ??? Mình cũng đang có những triệu chứng trên, ban đầu nghĩ sắp đến ngày QKĐ , nhưng hôm nay trễ 6 ngày rôi nhưng chưa dám thử que, sợ là do mình tưởng tượng ra. Nhưng vẫn đang hy vọng lắm. Các mẹ còn biết còn nên kiêng cử gì nữa ko ạ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cho mình hỏi: trong tời gian chờ đợi kết quả để biết co thai hay chưa, có fải mình không nên ăn: đu đủ, rau bồ ngót, ko uóng nước dừa...ko được dùng bất cứ thuốc gì kể cả dùng dầu gió fải ko ạ??? Mình cũng đang có những triệu chứng trên, ban đầu nghĩ sắp đến ngày QKĐ , nhưng hôm nay trễ 6 ngày rôi nhưng chưa dám thử que, sợ là do mình tưởng tượng ra. Nhưng vẫn đang hy vọng lắm. Các mẹ còn biết còn nên kiêng cử gì nữa ko ạ???
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lần đầu tiên mình tham gia vào mục này. Các mẹ cho mình hỏi một chút, 2vc mình tháng này quan hệ ko dùng biện pháp gì cả vì đang thả để săn rồng mà. Chu kỳ của mình là 30 ngày, hôm nay là ngày thứ 18 kể từ ngày đầu kinh nguyện của tháng trước. Nhưng giờ mình đang có các triệu trứng, bụng dưới đầy và râm ran đau, khu vực thắt lưng rất mỏi, bụng sôi sùng sục, đi tiểu có nhiều hơn trước một chút. Mua 2 que về thử đều 1v nên 2vc buồn đến ngắn mặt lại. Các mẹ đã có kinh nghiệm rồi cho mình biết liệu mình có thai chưa nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lần đầu tiên mình tham gia vào mục này. Các mẹ cho mình hỏi một chút, 2vc mình tháng này quan hệ ko dùng biện pháp gì cả vì đang thả để săn rồng mà. Chu kỳ của mình là 30 ngày, hôm nay là ngày thứ 18 kể từ ngày đầu kinh nguyệt của tháng trước. Nhưng giờ mình đang có các triệu trứng, bụng dưới đầy và râm ran đau, khu vực thắt lưng rất mỏi, bụng sôi sùng sục, đi tiểu có nhiều hơn trước một chút, ngực căng hơn nhưng không đau, khó ngủ. Mua 2 que về thử đều 1v nên 2vc buồn đến ngắn mặt lại. Các mẹ đã có kinh nghiệm rồi cho mình biết liệu mình có thai chưa nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaosuau Xem bài viết
    Chào các mẹ, lần đầu tiên mình tham gia vào mục này. Các mẹ cho mình hỏi một chút, 2vc mình tháng này quan hệ ko dùng biện pháp gì cả vì đang thả để săn rồng mà. Chu kỳ của mình là 30 ngày, hôm nay là ngày thứ 18 kể từ ngày đầu kinh nguyệt của tháng trước. Nhưng giờ mình đang có các triệu trứng, bụng dưới đầy và râm ran đau, khu vực thắt lưng rất mỏi, bụng sôi sùng sục, đi tiểu có nhiều hơn trước một chút, ngực căng hơn nhưng không đau, khó ngủ. Mua 2 que về thử đều 1v nên 2vc buồn đến ngắn mặt lại. Các mẹ đã có kinh nghiệm rồi cho mình biết liệu mình có thai chưa nhỉ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    thường thì khi chậm kinh 1-2 ngày mẹ thử mới lên vạch. có người sau 10 ngày rụng trứng đã lên 2 vạch nhưng trường hợp đó hãn hữu lắm hihi e thì sốt ruột, thử mấy cái que liền từ mốc 1 tuần, 10 ngày, 11 ngày... tận ngày thứ 13 sau ngày rụng trứng mới lên 2 vạch, hồi hộp lắm hihi nhưng thường thì có mẹ trễ kinh 1 tuần mới lên vạch, mẹ nó cứ bình tĩnh thoải mái đón con nhé hihi
    kiêng đu đủ xanh (chín ăn vô tư), rau ngót, thuốc thang linh tinh, nhãn, mít đồ nóng kiêng với mẹ nào cơ địa yếu... mẹ nó tham khảo trên mạng các thứ nên và k nên. còn nước dừa 1 tuần 3 trái vô tư. k nên uống nhiều khi bị lạnh bụng thôi chứ nước dừa tốt lắm mẹ nó ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lần trước khi có bầu mình cũng ko để ý đến mấy dấu hiệu có thai sớm nhưng lần đó mình thử que trước kì QKD 3 ngày (chu kỳ của mình là 30 ngày đều lắm) là đã lên 2 vạch nét căng lun rùi, hix, mẹ con mình lúc đó ko có duyên nên...,giờ hết thời gian kiêng cữ rùi 2 vc mình lại chiến đấu tiếp để mong sớm đón con về, sốt ruột quá vì mãi đến mùng 5/9 mới đến kỳ. Giữa kỳ vùa rùi mình cũng thử que rụng trứng để xác định ngày chiến đấu, chẳng bít có phải mong quá ko mà mình cứ nghĩ là có bầu rùi ý, sau hôm xxx 6 hôm mình thử que vẫn chỉ 1 vạch chẳng có gì khác cả, giờ đang mong chờ mòn mỏi tìm các dấu hiệu đầu tiên, mấy nay mình thấy bụng đầy đầy, đau lưng, hix, hay em QKD sắp ghé thăm hả các mẹ?

Mình sẽ ở bên nhau và sống hạnh phúc suốt cuộc đời này chồng nhỉ!

Con trai khỏe mạnh, hay ăn chóng nhớn nha!