• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Triệu chứng sớm khi mang thai tuần đầu là gì???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 565 Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 294 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

minh cung co dau hieu noi mun va da nhon hon, hom nay la ngay 11 sau RT, ngua ngay tay chan lam 1 QT roi, cai V2 no mo` nhu so:Battin ey:i chi thoi, ko biet co phai la tin hieu vui ko nua, minh bi dau lung ngu ko ngon, dau nguc va cang nua

• 914 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình cũng mới trễ 3 ngày. 2 vợ chồng dùng que thử rụng trứng đễ canh ngày xxx. hôm qua thử thấy 1 vạch đậm 1 vạch mờ, đầu ngực đau, bụng dưới đau lâm râm.. đang rất là hi vọng

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_pyy Xem bài viết
    Các chị ơi giúp e với. E là con trai nên mong mấy chị giúp đỡ. Tụi e là vợ chồng chưa cưới (còn tới 6 tháng nữa mới cưới) nên ngại có con trước hôn nhân vì 2 bên gia đình khó tính. Sau ngày cô ấy hết kinh khoãng độ 3-4 ngày gì đó tụi e có qh, từ ngày qh trở về trước đó 3 tuần thì không có qh. E không dùng bcs nên dùng cách là rút DV ra trước khi xuất ... cho khỏi dính bầu. E biết đấy là cách không an toàn nên 2 chúng e đều cảm thấy sờ sợ. 5 ngày sau ngày qh cô ấy bắt đầu cảm thấy mệt mỏi, đau lưng, tức ngực, miệng thấy lạt, nhức đầu (có hơi đau họng chắc do cô ấy ngủ tối hay bật quạt + trời mấy hôm nay lạnh) ... hiện cô ấy đã có triệu chứng đó được 2 ngày rồi. trước đây cô ấy cũng đã từng phá thai nên cô ấy cũng có 1 chút cảm giác hơi ngờ ngợ rằng mình đã dính bầu. e ko biết những triệu chứng ấy là vì cô ấy sắp bệnh hay vì đã mang thai. Người phụ nữ có thể cảm nhận được những triệu chứng ban đầu của việc mang thai sau lần qh đã dính bầu khoãng 5-6 ngày ko ah (trường hợp đã dính bầu) ?? Nếu không thì khoảng bao nhiêu ngày kể từ ngày qh thì các triệu chứng ấy mới xuất hiện ?? Vì còn sớm, mới có chưa được 9 ngày nên tụi e cũng chưa muốn test bằng que. Mong các chị tư vấn giúp em. Cám ơn các chị nhiều !!!
    2 bạn qh khi cô ấy hết kinh 3 - 4 ngày thì khó có khả năng có thai lắm bạn à.

• 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi đi tiểu nhiều lần là sau khi uống nước hay tự nhiên lại đi tiểu nhiều ạ?

• 179 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

em có bầu thì 1-2 tuần đầu ăn nhiều kinh khủng, mới ăn xong , 15 min sau lại nhai tiếp, mà test thử thì ko thấy có, trễ kinh nữa tháng test lại lúc sáng sớm, 1 phát lên 2 vạch luôn, quên mất là có em bé chạy ra khoe nhảy lung tung xà bèng lên với ox...hihih...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnhi84 Xem bài viết
    Tớ nghĩ vấn đề đầu tiên khi mang bầu sẽ là ... đi tiểu nhiều, liên tục luôn á, nhất là ngày trước cả đêm cậu chẳng dậy lần nào thfi bây giờ dậy đến 1, 2 lần.
    12 ngày nếu nghi ngờ cậu có thể thử được rồi đấy, nhưng thử lúc sáng sớm nhá. Tớ chưa đến kì (chỉ nghi ngờ, đem đi thử tính ra là khoảng 13 ngày) mà thử vào buổi tối còn lên chính xác luôn đây nà :Smiling:
    vậy chị nè em mất kinh một tuần rồi nên em cũng nghi nghi nên có mua que thử thai và kết quả là 2 rạch một rạch đậm và một rạch mờ nhưng vẫn trông thấy rõ ,em mừng quá mà ko biết có đúng ko nên ngày hôm sau khi làm về là em mua liền 2 que nữa và kết quả là cũng 2 rạch nhưng em toàn thử vào buổi tối thôi tại bận đi làm. vậy là có phải ko chị

• 397 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyzozozo Xem bài viết
    vậy chị nè em mất kinh một tuần rồi nên em cũng nghi nghi nên có mua que thử thai và kết quả là 2 rạch một rạch đậm và một rạch mờ nhưng vẫn trông thấy rõ ,em mừng quá mà ko biết có đúng ko nên ngày hôm sau khi làm về là em mua liền 2 que nữa và kết quả là cũng 2 rạch nhưng em toàn thử vào buổi tối thôi tại bận đi làm. vậy là có phải ko chị
    vậy là đúng rồi đó bạn ơi. Mình chậm 3 tuần mà khi thử que sau 2 tuần chậm mà còn ko thèm hiện 2v đây nè. Mãi đến tuần thứ 3 mới lên. Mà mình cũng test vào buổi chiều thôi, nói chung khi đã 2v thì buổi nào cũng lên hết ^^
    Hóa ra có bầu thời gian đầu là da sẽ nhờn và lên mụn ạ? Bảo sao mấy hôm nọ da em nhờn kinh dị, mặt mũi lúc nào cũng bóng loáng

• 1,074 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoi.sao.nho. Xem bài viết
    Eo, chuyện của mẹ nó làm em nhớ đến vụ thử que của em.

Chả là 4 tháng sau khi cưới vợ chồng em bắt đầu " thả rông". Hơn 20 ngày sau thử que có 1 vạch.

Gặp bạn bè nó bảo lấy chồng xong tăng mấy cân mà béo thế, chắc " ngộ độc thuốc súng" rồi chứ j. Em cười hề hề bảo chưa ngộ độc, chúng nó bảo phét, em vỗ bụng bồm bộp cho chúng nó tin.

5 ngày sau bị ốm phải uống thuốc. Để chắc cú em thử que phát nữa, nếu 1 vạch thì uống thuốc. Ai ngờ nó hiện lên 2 vạch, nhảy tưng tưng như khỉ trong nhà tắm =))
    Đang bị nứt môi đọc cái bài của mẹ nó cười ngoác miệng, tét 1 đường ..đau quá :Laughing::Crying::Laughing:
    Hồi đó mình cũng thử que tìm ngày rụng trứng rồi xx đúng ngày luôn, đọc trên giấy quickstick thấy ghi thử sau 7 ngày. Thế là chờ đúng 7 ngày - thử 1 phát - ko thấy gì. Sau 10 ngày - vẫn 1 vạch- người ko có triệu chứng gì cả. Nửa tháng sau ko thấy có KQĐ - nghi lắm :Thinking: - 1 vạch . 1 tháng mấy sau - 1 vạch đậm ,1 vạch mờ thiệt là mờ, mờ đến nỗi mình nghĩ mình là thèm con quá nên hoa mắt tưởng tượng ra cho đỡ thèm :RaisedEye .Đến 9,5w thấy nhạt mồm nhạt miệng quá nghĩ thầm : đích thị là bầu rồi vì từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị nhạt mồm thế này. Thử que - 2 vạch đỏ chói lói :Angel: đi bs siêu âm ra hình em bé nhìn giống con doremon ,đầu tròn tròn, thân bé có hai tay, hai chân ngắn ngủn bé xíu, xinh ko thể tả được. :LoveStruc: lúc này mới để ý kĩ là hai cái (.)(.) của mình nó thâm đen !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bemeoomnheo; 26/06/2011 vào lúc 03:08 PM.

• 13 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi tư vấn giùm em với. Chu kỳ kinh của em thường là 35-38 ngày. Tháng vừa rồi e đã tự canh ngày rụng trứng và dự đoán ngày KQD. Nhưng đến hôm này là đã trễ 3 ngày so với ngày e tính. Hôm dự đoán ngày KQD thì lúc đi tiểu e thấy có ra 1 ít máu màu hồng hồng, phải dùng giấy vs lau mới thấy được ạ. E cứ tưởng là chuẩn bị có kn nên cứ chờ. Từ hôm đấy đến giờ, ko thấy máu xuất hiện nữa, người thì cũng không có gì thay đổi mấy, chỉ có là vào buổi chiều tối hay hoa mắt chóng mặt nhất là lúc đói, cảm thấy đứng ko vững chỉ muốn nằm thôi ấy, người thì có hơi nóng râm ran. Những dấu hiệu như thế có phải là e đã có bầu không ạ ? E thử 2 lần rùi, 1 lần là đúng vào ngày dự tính KQD, 1 lần nữa là vào sáng nay nhưng nó vẫn chỉ lên 1 vạch thôi ạ.

• 551 Bài viết

• 1,218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggy1151 Xem bài viết
    Các chị ơi tư vấn giùm em với. Chu kỳ kinh của em thường là 35-38 ngày. Tháng vừa rồi e đã tự canh ngày rụng trứng và dự đoán ngày KQD. Nhưng đến hôm này là đã trễ 3 ngày so với ngày e tính. Hôm dự đoán ngày KQD thì lúc đi tiểu e thấy có ra 1 ít máu màu hồng hồng, phải dùng giấy vs lau mới thấy được ạ. E cứ tưởng là chuẩn bị có kn nên cứ chờ. Từ hôm đấy đến giờ, ko thấy máu xuất hiện nữa, người thì cũng không có gì thay đổi mấy, chỉ có là vào buổi chiều tối hay hoa mắt chóng mặt nhất là lúc đói, cảm thấy đứng ko vững chỉ muốn nằm thôi ấy, người thì có hơi nóng râm ran. Những dấu hiệu như thế có phải là e đã có bầu không ạ ? E thử 2 lần rùi, 1 lần là đúng vào ngày dự tính KQD, 1 lần nữa là vào sáng nay nhưng nó vẫn chỉ lên 1 vạch thôi ạ.
    Khả năng cao đấy bạn ạ. Mình cũng có triệu chứng tương tự này, gần ngày KQD có ra chút máu nâu nâu, ít lăm lắm làm mình tưởng là sắp có KQD, nhưng mấy hôm sau chả thấy gì. Buổi chiều mình cũng bị hoa mắt chóng mặt và buồn nôn nữa, cảm giác như là rất đói vậy, cứ tưởng là mình bị hạ huyết áp ý. Đợi vài ngày nữa đi mẹ nó, chúc mẹ nó dính bầu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)