• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Triệu chứng doạ sảy thai tuần thứ 14

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Mấy tuần trước em thấy ra nhiều nước vàng thỉnh thoảng có mầu thâm thâm ( rất loãng).Em đã nghỉ ngơi thấy ko xuất hiện lại nữa.
    Nhưng 2 hôm nay em bi đau o bẹn, đi siêu âm thì thai bình thường có điều ngôi chưa thuận ( mặc dù 2 tuần trước vẫn thuận).
    Bác sỹ khám cho em bảo là em đang trong tình trạng doạ sảy thai và kê cho em thuốc Spua.... ( chữ xấu quá em ko đọc được).
    Em lo lắng quá không biết có nên uống thuốc không vì em sợ ảnh hưởng đến thai nhi, em đang mang thai lần đầu mà.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.:Crying::Crying:
    ( em kham Bác sỹ Thanh Kỳ ở 58 bà triệu).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ chẳng hiểu mẹ này đi khám bác sĩ nào mà kỳ vậy? mới có tuần 14 mà đã quan tâm đến ngôi thai thuận hay chưa? thông thường tuần 30 trở đi người ta mới theo dõi ngôi thai. Có em bé tận gần sinh mới thuận ngôi nữa kìa.
    Còn triệu chứng đau ở bẹn thì khi thai to ra ai cũng bị hết, mức độ đau tùy thuộc vào khung xương chậu của từng người chứ tớ cũng kô nghĩ là triệu chứng dọa xảy thai.
    Còn ra dịch thì bạn nên kiểm tra dịch âm đạo xem có bị nấm hay gì kô? vì TH bị nấm, viêm nhiễm âm đạo cũng bị ra dịch vàng và có mùi hơi hôi. Nếu bị viêm thì tốt nhất nên chữa trị triệt để trước khi sinh con để tránh nhiễm bệnh cho con khi sinh.
    Nếu dịch trong kô mùi hoặc chỉ có mùi tanh thì kô vấn đề gì, tớ chưa đứa đầu cũng toàn ra dịch, đi xét nghiệm âm đạo kô viêm nhiễm gì, kô đau bụng => kl chẳng có vấn đề gì, gần đẻ vẫn phóng xe đi phăm phăm.
    Mẹ nó thử vào bệnh viện khám và xét nghiệm kỹ xem thế nào chứ đừng nghe bs dọa mà lo lắng.
    Còn cái thuốc gì đó bác sĩ cho uống chỉ là thuốc an thai thôi, nếu uống ít kô sao, nhưng uống nhiều có khả năng sẽ làm cho bạn khó sinh hơn khi chuyển dạ đấy. Bạn nên cân nhắc kỹ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

bạn tới viện hoặc bsỹ uy tín khám nhé.
    bé 1 nhà mình cũng bị dọa sảy lúc 9 tuần ( và thêm 5 lần sau đó trong suốt quá trình mang thai đấy).bây giờ bé đc gần 2 tuổi rồi:Smiling:
    mình khám thường kì ở bsỹ Phúc viện Việt nhật .
    nếu bị dọa sảy, bsỹ sẽ kê cho mình 1 số thuốc, 1 trong số đó là thuốc chống gây co bóp tử cung, thuốc này sẽ khiến nhau thai bám chắc hơn để giữ bé, cho nên, khi sinh, nhau cũng sẽ trôi ra chậm hơn, nhưng ko vấn đề gì ảnh hưởng đâu bạn ạ.
    giữ đc bé là quan trọng.
    chúc 2 mẹ con mạnh khỏe ( trộm vía)
    • 819 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Triệu chứng của mẹ nó giống như mình, mình đang ở tuần thứ 12, hôm trước cũng tá hỏa đi khám, nhưng bác sĩ khám rất cẩn thận, siêu âm không thấy có vấn đề gì và cũng kê cho thuốc chống co bóp tử cung là spamaverine, mẹ nó đừng quá lo lắng. Mình cũng đang nghi ngờ có thể do bị viêm, đợi sang tuần đã đặt lịch khám thì hỏi bác sĩ luôn thể.
    • 3,768 Bài viết

• 2,001 Được cảm ơn

Bs Kỳ cũng là bs giỏi đấy. thuốc bác í cho bạn uống cũng là thuốc chống co bóp tử cung đấy. Nói chung cứ nghỉ ngơi và uôgns thuốc theo bs thì ko sao đâu mà. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe, bình an!
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn nên uống theo đơn bsĩ kê, đừng lo lắng quá, nghỉ ngơi và ăn uống nhiêù cả mẹ và con sẽ khỏe:Smiling:
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ!
    Nói chuyện với các mẹ em cung bớt lo lắng phần nảo. Em nghỉ ngơi nằm im được 1 ngày thì không thấy đau nhưng đến đêm thì lại thấy đau nhẹ trở lại, lần này lại đau cả chỗ thai nữa.
    Chiều nay đi làm về chắc em phải mua thuốc uống thôi thuốc Spamaverime đấy các mẹ ạ, mẹ nào biết thông tin về loại thuốc này thì tư vấn cho em nhé, em uống mấy viên trước xem có đỡ không, nếu đỡ thì thôi. Em sợ uống nhiêu ảnh hưởng đến thai nhi lắm!
    Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ bên các bé yêu nhé!:Rose::Rose:
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Sparmaverin uống khi có cơn gò bụng rất tốt. Uống vào là êm ngay. Có thể uống cho đến trước tuần 38. Hồi mình có bầu, mỗi lần mình đi xa ngồi xe mà xóc thấy hơi ê bụng uống 2v là hết. Tương tự thuốc này còn có Nospa nữa nhưng Nospa thì không dành cho người có tiền sử đau dạ dày.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LF; 09/05/2009 vào lúc 10:09 AM.
    La Vie est Belle
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hôm qua em đã mua thuốc Spasmaverime uống, sao thuốc lại rẻ thế các mẹ, có 10.000/ 1 vỉ 10 viên. Em uống vào thì lại thấy tức ngực và đau đầu suốt. Em mới uống được 2 lần mỗi lần 2 viên sợ quá nên dừng lại.
    Có mẹ nào bị như em thế không?:Crying::Crying:
    • 695 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

mình ngủ dậy thì thấy bụng gò lên như trái banh, cũng đau vùng bẹn...BS hẹn 24/5 mới khám nên không biết sao nữa!
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đợt 9 tuần cũng bị dọa sẩy thai, vào viện nằm và nghỉ ngơi ở nhà thêm 12 ngày nữa đấy. Bác sỹ cũng cho mình uống spamaverin, nospa, thuốc nội tiết, và mình còn phải tiêm nữa đấy. bây h mình cũng ổn rồi, bạn cứ yên tâm điều trị theo đơn thuốc bác sỹ đi, đến bây h mình vẫn uống nospa nữa đấy, chúc bạn và bé khỏe.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi các mẹ,mình mới cưới đc 1 năm,và có thai, tuần thai thứ 14, mình lên từ dũ khám, bị một bác sĩ khám trong 1 tay móc vào trong và 1 tay ấn lên bụng.sau đó 2 ngày mình bị ra máu,sau đó mình có chích thuốc tại một bác sĩ mà mình theo rồi, nhưng về nhà mình vẫn bị đau bụng dưới bên trái,sau thêm 2 ngày nữa mình bị sốt,và lại ra máu. mình lại đến bác sĩ, bsi lại chích thuốc tiếp.và tối đó về mình vẫn bị đau bụng khoảng 2 tiếng sau bụng mình đau quằn qoại và bể ối vào bệnh viện cấp cứu nhưng ko kịp.
    và thế là mình bị sảy thai,mình vẫn ko biết lý do gì mình bị như vậy. đây là đứa đầu của vchong mình, cho tới giờ là mình đã sảy được 4.5 tháng mà mình ko thể vơi đc nỗi buồn, có cái gì đó làm mình cảm thấy đau nhói trong tim.
    Mình mong các mẹ tư vấn cho mình để có thêm sức mạnh cho lần tới mình có thai, thật sự mình ko có dũng khí nữa.vì vẫn chưa hiểu được nguyên nhân.
    Mong các mẹ tư vấn cho mình biết.
    cảm ơn các mẹ
    • 235 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình từ hồi có bầu cũng uống no spa và spasmaverin suốt, bgiờ khi nào bị căng hay đau bụng mình lại uống.đi siêu âm trộm vía e bé vẫn phát triển bình thường.
    nếu thuốc có ảnh hưởng đến thai nhi thì ko bao giờ người ta sản xuất và cho uống đâu. bạn cứ yên tâm u đi.
    còn khi mang bầu, thai càng lớn thì 2 bên bẹn sẽ bị mỏi đau hoặc nhức, bụng như bị kéo giãn ra, khó chịu, nhưng đó là do tử cung đang to lên nên giãn ra. nằm nghỉ sẽ đỡ hơn.
    còn nếu trong 1 ngày mà có hơn 30 cơn co, mỗi lần co quá 30 giây thì nên đi khám, còn dưới số lần trên thì chỉ cần nằm nghỉ, cẩn thận thì uống thuốc chống co tử cung.
    mình đẻ đứa đầu và bg đang bầu đứa thứ 2 đều phải uống thuốc chống co,
    đứa đầu đẻ ra trộm vía thông minh, nhanh nhẹn và rất hóm. bg đang chờ đứa thứ 2 ra đời đây.đứa thứ 2 này mình lại bị rau bám thấp, nhưng mỗi lần có jì khó chịu mình nằm nghỉ, đau quá thì uống thuốc chống co tử cung hoặc đi khám cho yên tâm.
    Bạn cứ uống thuốc bs kê cho, cẩn thận thì đi khám lại ở chỗ uy tín lần nữa cho yên tâm.
    bố dổm dổm, be dổm dổm, 2 bố con cùng dổm,
    chỉ có mẹ yêu thôi:Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng đang mang thai tuần thứ 14.thỉnh thoảng cũng có hơi đau bụng nhưng bạn thử uống spasmaverin và nằm nghỉ đi.ko có vấn đề gì đâu.sa o chỗ b sỹ vỹ o dốc phụ sản là tốt nhất và yên tâm nữa bạn ạ