Mang thai - Chuẩn bị sinh

Trễ kinh 2 tuần, dùng que thử chỉ có 1 vạch. Có nên đi khám hay đợi thêm vài ngày?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các chị em! Mình mới vừa tham gia diễn đàn, hy vọng nhận được nhiều lời khuyên bổ ích.
    Mình đã bị trễ kinh 2 tuần, nhưng thử nước tiểu (buổi sáng) vẫn chỉ có 1 vạch.
    Thỉnh thoảng mình chỉ bị hơi tưng tức vùng bụng dưới (giống với biểu hiện như lúc sắp có kinh), mình cũng bị táo bón 4 ngày nay. Ngoài ra ko hề có dấu hiệu đau ngưc, đau đầu, buồn nôn, v,v...

Vậy có phải là dấu hiệu có thai?

Vợ chồng mình vẫn dùng bcs khi qh nên mình nghĩ khả năng có em bé cũng chưa cao.

Vậy mình có nên đi khám liền không? Hay đợi khoảng 1 tuần nữa rồi hẵng khám?

(chu kỳ kn mình đều trong 7 tháng nay)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• công thức giảm đau khi sinh nở

Càng gần đến ngày sinh nở, tâm trạng của các mẹ bầu càng trở nên hỗn loạn. Một mặt, mẹ vui mừng,...

• Em nghi có thai mà que thử chỉ 1 vạch

Đợt trước em hết kinh ngày 22/3, tuần sau đó em có QH không biện pháp an toàn. 2 tuần sau là 13/4 em thấy mình có kinh rất ít khoảng 3 ngày. Đến giờ là 9/5 rồi em vẫn chưa có kinh lại. Nhưng mà em có các biểu hiện như đau đầu vú, lâu lâu chóng mặt, thèm ăn, đói bụng liên tục. Sáng nay em thử...

• Sau khi thử QT bao lâu thì nên đi khám

Chào các mẹ thân yêu, em là thành viên mới toanh..Lâu nay vẫn theo dõi diễn đàn của các mẹ..Em có chồng dc 6 tháng, đang rất mong em bé..Kỳ cuối KN của em la 20/3, thường thì chu kỳ của em hok đều,hhix..có khi 2 tháng/lần Hôm Cn vừa rồi em thử QT thì thấy 2 vạch..vạch t2 lúc đầu mờ mờ,sau đó mới...

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Lễ bốc thăm chia bảng giải bóng đá Vinhomes Football Cup 2014

Ngày 10/5/2014, giải bóng đá Vinhomes Football Cup đã chính thức diễn ra lễ bốc thăm chia bảng thi...

• 250 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có khả năng là bạn bị rối loạn KN. Theo mình , bạn nên đi thử máu HCG để biết là có ai hây ko nhé.
    :Battin ey: Ba me yeu Cun nhat tren doi!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo em thì chắc là do rối loạn nội tiết tố thôi. Lần trước em cũng chậm kinh 10 ngày, cũng hí hửng tưởng là có vì cả nhà đang mong nhưng mà dùng que thử thai thì chỉ lên 1v. Đi khám ở BVPS bác sĩ còn mắng cho ý. Để cho yên tâm thì cứ đi khám luôn chị ạ. Chứ đợi 1 tuần nữa thấy lâu lắm.
    • 192 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

tốt nhất là thử máu sẽ biết là có hay ko luôn thôi bạn ạ, chứ đợi 1 tuần nữa rồi lo lắng ko yên.
    • 861 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin2602 Xem bài viết
    Xin chào các chị em! Mình mới vừa tham gia diễn đàn, hy vọng nhận được nhiều lời khuyên bổ ích.
    Mình đã bị trễ kinh 2 tuần, nhưng thử nước tiểu (buổi sáng) vẫn chỉ có 1 vạch.
    Thỉnh thoảng mình chỉ bị hơi tưng tức vùng bụng dưới (giống với biểu hiện như lúc sắp có kinh), mình cũng bị táo bón 4 ngày nay. Ngoài ra ko hề có dấu hiệu đau ngưc, đau đầu, buồn nôn, v,v...

Vậy có phải là dấu hiệu có thai?

Vợ chồng mình vẫn dùng bcs khi qh nên mình nghĩ khả năng có em bé cũng chưa cao.

Vậy mình có nên đi khám liền không? Hay đợi khoảng 1 tuần nữa rồi hẵng khám?

(chu kỳ kn mình đều trong 7 tháng nay)
    1v là ko có rồi, bạn bị rối loạn thôi!
    • 544 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Chắc là do rối loạn KN, chứ thử que thường là lên nhanh, dễ bik lắm. Mình hồi trước chẳng cần đợi trễ gì hết, thử là đã lên 2v rồi.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 317 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình cũng chậm kinh đến nay là ngày thứ 7 rồi,hí hửng thử đến 3 lần rồi vẫn 1 vạch,mỗi lần thử còn k dám nhìn vào que nữa,vì sợ thất vọng,đợi 2 tháng rồi chưa có nên mong con yêu quá....
    Hôm nay mình vào diễn đàn đọc,có 1 số chị e nói là có người đến ngày thứ 13 hoặc lâu hơn nữa mới lên 2v,nên còn chút hi vọng,mỗi ngày chậm kinh là 1 ngày hy vọng,nhưng thử lên 1v nên thực sự lo lắng.
    Cầu mong là niềm hạnh phúc sẽ đến.
    Con là cuộc sống, là tình yêu, là hơi thở của bố mẹ.

NB: TÍT= 3,2kg.=> 1m= 4,5 kg=> 2m= 5,8kg===>3m= 7kg.
    4m= 7,6kg, 5m= 8,4 kg====> 6m = 9,1 kg.
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

sao giống mình quá vậy? mình cũng chậm được 7 ngày rồi, hy vọng tràn trề mà mỗi lần thử que lai 1v buồn và lo quá, nhưng bé đầu nhà mình thì mình chậm đến 9 ngày thử mới lên, hay là do cở thể mình nó thế nhỉ? các mẹ có ý kiến gì ko??hiiiccccccc
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii
    • 1,765 Bài viết

• 4,197 Được cảm ơn

Cũng có người trễ 13 ngày, 15 ngày mới lên 2 vạch. Hay bạn đi thử máu đi, biết chắc liền. Vừa rồi mình trễ quá trời, cũng thử máu hết 2 lần, cuối cùng thì sau 18 ngày trễ mới KQĐ đó.
    Chúc bạn vui nhé.
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

Bạn đi thử máu đi, kết quả chính xác mà chả phải hồi hộp chờ!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

em mới trễ 2 ngày, thử cũng chỉ dc 1 vạch. Em cũng đang mong bé yêu quá mà giờ không biết làm sao để biết có hay không, hức
    • 1,367 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Em cũng trễ kinh 8 ngày nay mà thử vẫn 1v đây ạ. Hôm trước còn hy vọng định thứ 7 tuần này đi xét nghiệm máu, nhưng giờ ko hy vọng nữa rồi vì thử 3 que đều 1v Thứ 7 về quê chơi, chẳng thử thiếc gì nữa. Bao giờ em QKĐ đến thì đến. Mặc kệ.
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em nghĩ trễ 2 tuàn mà thử que vẫn 1 vạch thì ko có thai đâu.
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thường thường sau khi qhe từ 1 đến 2 tuần là thử que đc r . Hồi đầu e chẳng có kn lắm , chẳng rõ sau qhe đc bn hôm , mua bút thử thai ( bút của mỹ ) , thử 1 cái là lên 2v luôn . Hsau e mua thử quick tick thử cũng lên luôn 2v . Nếu chậm hẳn nt mà thử que k lên thì chắc là bị rối loạn r các mẹ ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình bị trễ kinh 6 ngày , thử 2 que thi chi 1 vạch , siêu âm thì kh thấy gì cả. Buồn lắm( vì vợ chồng mình đang mong con lắm!). Mặc dù 2 tuần này có những dấu hiệu như : ợ , buồn nôn( dù kh nhiều) , ngực căng, ngứa xugn quanh đầu vú, bụng đau râm rang ở vị trí gần rốn...cả nhà có thể cho mình biết là như thế nào kh ?
    Đọc những bài viết trước thấy cũng có chút hy vọng nhưng lại vẫn thấy lo lo.
    Giúp mình với cả nhà ơi!
    Cám ơn cả nhà! Chúc cả nhà khỏe.:Smiling:
    • 6 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng chậm 2 tuần rồi, thử que mãi không nên nên nản quá, sáng nay thử nhưng mà không muốn xem kết quả luôn, chẳng có gì thay đổi ngoài 1 vạch cả. hu hu. VC e cưới được 1 năm rồi mà ox thì đi công trường suốt ngày...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình và một số người bạn mình thì, nếu kinh của bạn đều đặn suốt mấy tháng trời, bỗng dưng tháng đó bạn trễ kinh 5-10 ngày (điều này không bao giờ xảy ra trước đó) thì tháng đó bạn không có bầu, mà tháng sau sẽ dính bầu :Smiling: Ở chổ làm của mình có 2 người như vậy còn mình là người thứ 3. Hổng biết có phải do trùng hợp ngẫu nhiên không nữa. Hồi mình trễ 7 ngày, hồi hộp lắm, nhưng thử que vẫn 1V, tháng sau, chưa tới ngày, nhưng thấy đau lưng dưới, thấy khác khác, thử que lên 2V liền Chúc các bạn sớm gặp con yêu nhé
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherryuyenphuong Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình và một số người bạn mình thì, nếu kinh của bạn đều đặn suốt mấy tháng trời, bỗng dưng tháng đó bạn trễ kinh 5-10 ngày (điều này không bao giờ xảy ra trước đó) thì tháng đó bạn không có bầu, mà tháng sau sẽ dính bầu :Smiling: Ở chổ làm của mình có 2 người như vậy còn mình là người thứ 3. Hổng biết có phải do trùng hợp ngẫu nhiên không nữa. Hồi mình trễ 7 ngày, hồi hộp lắm, nhưng thử que vẫn 1V, tháng sau, chưa tới ngày, nhưng thấy đau lưng dưới, thấy khác khác, thử que lên 2V liền Chúc các bạn sớm gặp con yêu nhé
    Cái này đúng với trường hợp của mình. Chu kỳ của mình tuy dài 33 ngày nhưng rất đều. Đến tháng mình thấy trễ 7 ngày mà không có dấu hiệu trước kỳ kinh, cứ chắc mẩm là có bầu rồi nhưng thừ 2 que đều 1 vạch. Buồn không tả nổi, cuối cùng sau 10 ngày mình bị đèn đỏ. Tháng sau, mình thấy người hơi khác, chưa chậm ngày nào mình đã mang que ra thử, 2vạch luôn, tuy 1 vạch mờ. Thế nên các mẹ cứ yên tâm, tháng sau chờ đợi con yêu nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ em có vấn đề này, mong các anh chị giúp đỡ em với ạ!
    Bạn gái em có chu kì kinh nguyệt khá đều, từ 28- 30 ngày. Tháng trước, bọn em có quan hệ với nhau vào ngày thứ 2 của chu kì(tức là đang trong thời kì kinh nguyệt mà ko dùng biện pháp tránh thai, sau đó chúng em có tiếp tục cho đến ngày thứ 6, nhưng sau này đều sử dụng bcs. Thế nhưng đến tháng này, bạn gái em đã chậm kinh mất 10 ngày, bọn em đã thử bằng que thử 4 lần(trong đó có 1 que thử sau khi quan hệ lần đầu tiên là 8 ngày), nhưng vẫn chỉ là 1 vạch. Vậy các anh chị cho em hỏi, que thử thai cho độ chính xác kết quả có cao ko,bạn gái em có thể có thai ko ạ? Có cách nào test chính xác hơn que thử nữa ko ạ? em được biết, với những người có chu kì khá đều đặn từ 28- 30 ngày thì " thời kì an toàn" là từ ngày thứ 1 cho đến ngày thứ 8 và ngày thứ 20 đến ngày cuối của chu kì.
    Mong các anh chị tư vấn sớm giúp em, em xin chân thành cảm ơn!
    • 375 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Các chị ơi
    Em chưa bị chậm kinh nhưng thử que thử thai lên 2 vạch, 1 vạch đậm 1 vạch mờ. Như thế em đã có em bé chưa ạ? Các chị tư vấn cho em với, em hồi hộp và lo lắng quá
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2