• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Trễ kinh 2 tuần, dùng que thử chỉ có 1 vạch. Có nên đi khám hay đợi thêm vài ngày?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các chị em! Mình mới vừa tham gia diễn đàn, hy vọng nhận được nhiều lời khuyên bổ ích.
    Mình đã bị trễ kinh 2 tuần, nhưng thử nước tiểu (buổi sáng) vẫn chỉ có 1 vạch.
    Thỉnh thoảng mình chỉ bị hơi tưng tức vùng bụng dưới (giống với biểu hiện như lúc sắp có kinh), mình cũng bị táo bón 4 ngày nay. Ngoài ra ko hề có dấu hiệu đau ngưc, đau đầu, buồn nôn, v,v...

Vậy có phải là dấu hiệu có thai?

Vợ chồng mình vẫn dùng bcs khi qh nên mình nghĩ khả năng có em bé cũng chưa cao.

Vậy mình có nên đi khám liền không? Hay đợi khoảng 1 tuần nữa rồi hẵng khám?

(chu kỳ kn mình đều trong 7 tháng nay)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 250 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có khả năng là bạn bị rối loạn KN. Theo mình , bạn nên đi thử máu HCG để biết là có ai hây ko nhé.
    :Battin ey: Ba me yeu Cun nhat tren doi!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo em thì chắc là do rối loạn nội tiết tố thôi. Lần trước em cũng chậm kinh 10 ngày, cũng hí hửng tưởng là có vì cả nhà đang mong nhưng mà dùng que thử thai thì chỉ lên 1v. Đi khám ở BVPS bác sĩ còn mắng cho ý. Để cho yên tâm thì cứ đi khám luôn chị ạ. Chứ đợi 1 tuần nữa thấy lâu lắm.

• 192 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

tốt nhất là thử máu sẽ biết là có hay ko luôn thôi bạn ạ, chứ đợi 1 tuần nữa rồi lo lắng ko yên.

• 861 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitamin2602 Xem bài viết
    Xin chào các chị em! Mình mới vừa tham gia diễn đàn, hy vọng nhận được nhiều lời khuyên bổ ích.
    Mình đã bị trễ kinh 2 tuần, nhưng thử nước tiểu (buổi sáng) vẫn chỉ có 1 vạch.
    Thỉnh thoảng mình chỉ bị hơi tưng tức vùng bụng dưới (giống với biểu hiện như lúc sắp có kinh), mình cũng bị táo bón 4 ngày nay. Ngoài ra ko hề có dấu hiệu đau ngưc, đau đầu, buồn nôn, v,v...

Vậy có phải là dấu hiệu có thai?

Vợ chồng mình vẫn dùng bcs khi qh nên mình nghĩ khả năng có em bé cũng chưa cao.

Vậy mình có nên đi khám liền không? Hay đợi khoảng 1 tuần nữa rồi hẵng khám?

(chu kỳ kn mình đều trong 7 tháng nay)
    1v là ko có rồi, bạn bị rối loạn thôi!

• 533 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Chắc là do rối loạn KN, chứ thử que thường là lên nhanh, dễ bik lắm. Mình hồi trước chẳng cần đợi trễ gì hết, thử là đã lên 2v rồi.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......

• 317 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình cũng chậm kinh đến nay là ngày thứ 7 rồi,hí hửng thử đến 3 lần rồi vẫn 1 vạch,mỗi lần thử còn k dám nhìn vào que nữa,vì sợ thất vọng,đợi 2 tháng rồi chưa có nên mong con yêu quá....
    Hôm nay mình vào diễn đàn đọc,có 1 số chị e nói là có người đến ngày thứ 13 hoặc lâu hơn nữa mới lên 2v,nên còn chút hi vọng,mỗi ngày chậm kinh là 1 ngày hy vọng,nhưng thử lên 1v nên thực sự lo lắng.
    Cầu mong là niềm hạnh phúc sẽ đến.
    Con là cuộc sống, là tình yêu, là hơi thở của bố mẹ.

NB: TÍT= 3,2kg.=> 1m= 4,5 kg=> 2m= 5,8kg===>3m= 7kg.
    4m= 7,6kg, 5m= 8,4 kg====> 6m = 9,1 kg.

• 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

sao giống mình quá vậy? mình cũng chậm được 7 ngày rồi, hy vọng tràn trề mà mỗi lần thử que lai 1v buồn và lo quá, nhưng bé đầu nhà mình thì mình chậm đến 9 ngày thử mới lên, hay là do cở thể mình nó thế nhỉ? các mẹ có ý kiến gì ko??hiiiccccccc
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii

• 1,765 Bài viết

• 4,197 Được cảm ơn

Cũng có người trễ 13 ngày, 15 ngày mới lên 2 vạch. Hay bạn đi thử máu đi, biết chắc liền. Vừa rồi mình trễ quá trời, cũng thử máu hết 2 lần, cuối cùng thì sau 18 ngày trễ mới KQĐ đó.
    Chúc bạn vui nhé.

• 3,922 Bài viết

• 4,697 Được cảm ơn

Bạn đi thử máu đi, kết quả chính xác mà chả phải hồi hộp chờ!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4