• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Trễ kinh 14 ngày, siêu âm ko thấy gì?...???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các me ơi, giúp em với. em mất kinh được 14 ngày, thử que thử tất cả đều 2 vạch ( vạch 2 mờ hơn 1 chút). em đi khám, siêu âm, bác sĩ bảo không thấy dấu hiệu có kinh nữa, tử cung to hơn, bác sĩ cũng bảo khả năng có thai là cao. nhưng mà siêu âm vẫn chưa thấy gì là sao ạ? em tưởng nếu siêu âm bây giờ là phải thấy rồi chứ ạ? em lo quá nhỡ đâu bị sao thì sao nhỉ? --______--
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mất kinh 11 ngày, siêu âm vẫn chưa thấy

các me ơi, giúp em với. em mất kinh được 11 ngày, thử que thử tất cả đều 2 vạch ( vạch 2 mờ hơn 1 chút). em đi khám, siêu âm, bác sĩ bảo không thấy dấu hiệu có kinh nữa, tử cung to hơn, bác sĩ cũng bảo khả năng có thai là cao. nhưng mà siêu âm vẫn chưa thấy gì là sao ạ? em tưởng nếu siêu âm bây giờ...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• chậm kinh ra máu siêu âm ko thấy thai

các mẹ ơi giúp em với em bị chậm kinh đến nay là 12ngay(tính theo ngày đầu của kỳ kinh trước 3/1/2012 nhưng kỳ kinh của em thường dài >30 ngày) em đi khám 3 nơi thử que thì đều 2 vạch trong đó có 1 vạch mờ nhưng sa cả ngoài bụng và sa đầu dò đều ko thấy gì cả. 5 hôm trước em bị ra 1 ít máu đỏ và...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• 539 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Chậm 14 ngày mà 2v vẫn mờ thì có thể thai bạn ko đc khỏe. Trước mình cũng vậy rồi thai bị sảy tự nhiên. Bây giờ bạn đi xét nghiệm máu và thử betaHG đi xem nồng độ như nào. Mong bạn có tin vui.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • 903 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

mẹ bảo bối nói phải đấy, mình cũng giống mẹ bảo bối. tình trạng giống bạn, nhưng mình bị ra máu nâu rồi mú đỏ, số lượng tăng theo thời gian. siêu âm hoài ko thấy gì, thử cá đống que đều 2 vạch, mau ra vẫn ra....
    thử beta HCG đi bạn nhé, chi phí 1 lần là 140.000d (giá của Bệnh viện Hoàn Mỹ) , cứ sau 24h là định lươgj beta hcg lại tăng thêm gấp 2 lần , vì thế sau 2 đến 3 ngày bạn lại xét nghiệm máu tiếp nếu tăng bth là ok, thai có thể còn nhỏ chưa đi vào tử cung thôi.
    Khi nào chỉ số beta Hcg cao trên 1000U/L thì siêu âm may ra mới có thể nhìn thấy thai nhi, lúc này thai bé = hạt gạo là cùng.
    Đừng sốt ruột nhé, nhưng phải hết sức chú ý các triệu chứng như ra máu hay đau lưng, đau bụng. phải ktra ngay nhé,
    Mình mới bị xảy thai tự nhiên hôm qua, và mong rằng đừng bao giờ có mẹ nào giống mình và mẹ bảo bối phía trên. chúc mẹ khỏe con khỏe, thai kỳ an toàn.
    Tuyết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cũng ko hẳn, mình nghĩ cũng còn tùy thể chất mỗi người. Như mình trễ kinh 1 tuần thử thì thấy lên 2 vạch. Đến ngày thứ 10 đi siêu âm, chưa thấy bé. Bác sĩ nghi thai ngoài tử cung bắt thử máu, kết quả là ko sao, ngày thứ 12 siêu âm lại vẫn chưa có, còn siêu âm đầu dò nữa chứ. Tới tận 1 tuần sau, tức là ngày thứ 19, 20, mới thấy con nằm ngoan trong TC mẹ, mừng phát khóc. Trộm vía con phát triển tốt, ko có vấn đề gì luôn. Nên bọn đừng lo quá, lại ảnh hưởng ko tốt tới con. Nếu ko bị ra máu, ra dịch khác thường thì chắc cũng ko sao đâu. Chúc mẹ mau thấy con yêu nhé
    • 58 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

2 vạch là chắc chắn rồi, bạn nên đi thử betaHG để loại bỏ khả năng thai ngoài tử cung đi, có nhiều trường hợp như chị ở công ty tớ, trễ kinh mà nửa tháng sau trứng mới chịu về tử cung đấy. Trong thời gian đấy chị ấy không biết, vẫn tham gia đá bóng giải ở công ty âm ầm, giờ trộm vía con được 6 tháng rùi, nhìn iu lắm.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chậm 14 ngày mà SA chua thấy j thì có thể thai chưa vào tử cung thôi, bạn mình cũng thế mà. bạn đừng lo lắng quá. chúc bạn mau nhìn thấy con yêu.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi cứ theo dõi tiếp, tránh đi lại và làm việc nặng là tốt nhất. Bạn xem vòng kinh của mình là bao nhiêu ngày Nếu 28-> 30 ngày thì chậm một tuần siêu âm là thấy. Vòng kinh của mình 39->40 ngày chậm 15 ngày rồi thử que thử chục lần 2 vạch. Nhưng siêu âm thì chẳng thấy gì. Bác sĩ nghi chửa ngoài dạ con nhưng 20-21 ngày chậm đi siêu âm lại thì mới thấy thai trong TC. Tốt nhất bạn nên nghỉ ngơi tĩnh dưỡng đi lại nhiều nguy hiểm lắm.
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn nên nghỉ ngơi đi bạn nhé? Đúng là như các chị nói là nên thử máu đi cho yên tâm, trước đây mình cũng hiện tượng như thế, nhưng cứ nghĩ là bình thường, suốt ngày phóng xe ngoài đường đi gặp khách hàng. :Sad:
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó nên nghỉ ngơi, đợi 1 tuần nữa hãy đi khám xem sao. Như mình đây, lúc trễ kinh 14 ngày, mình cũng đi siêu âm, bác sỹ bảo chưa có dấu hiệu có thai. Đến hôm qua, chậm 19 ngày, mình sốt ruột nên đi siêu âm lại, mới phát hiện có thai sớm <4 tuần và có túi ối trong tử cung (chưa có mầm thai). Bác sỹ hẹn 1 tuần sau khám lại. Mẹ nó đừng lo lắng nhiều qua mà ảnh hưởng đến con.
    Không có việc gì khó
    Chỉ sợ lòng không bền
    Đào núi và lấp biển
    Quyết chí ắt làm nên
    • 149 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn hãy nghỉ ngơi đi nhé! Mình cũng giống bạn, thế rùi cũng thấy 2 vạch rõ và thai đã vào tử cung sau 1 tuần sau! Nhớ cận thận trong việc đi lại nhé! Chúc bạn may mắn!:Rose:

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ freezingkiss191 ơi ! bạn dừng lo . đợt trước mình cũng giống bạn chậm 3 tuần đi siêu âm ko thấy gì . nhưng minh thử que thử thì 2 vạch . mình cũng lo nhưng bác sĩ đã chỉ định cho mình thử máu . bác sĩ bảo do thai chưa vào tử cung . rồi sau 4 ngày thì mình đi siêu âm mới thấy đấy . bạn phai đi kiểm tra đi để biết thai có ở ngoài ko ?mình chúc 2 mẹ con sẽ tốt đẹp và khỏe mạnh.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi dừng lo lắng hãy làm cho bạn thoải mái . mình cũng như bạn rồi mọi sự sẽ tốt lành thôi . bạn mà lo hãy đi kiểm tra máu xem thế nào . nếu bạn muốn kiểm tra máu tại nhà thì bạn gọi điện thoại số 0437162066 .đây là số điện thoại bác sĩ cho mình . trung tâm này giá cả phải chăng và phục vụ cũng đc.
    • 219 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bạn nhớ thận cẩn thận trong đi đứng, đừng làm việc j nặng đấy nhé. Tuyệt đối ko bưng bê j nặng đấy, lên xuống cầu thang thật cẩn thận, nhẹ nhàng.
    Mình ko cẩn thận, bưng 1 thùng hàng thôi mà.... ra máu.... rồi bị STTN luôn r. Buồn khủng khiếp...
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.
    Mình chậm kinh 5 ngày, thử 2 vạch rõ, Beta HCG =1.140UI/L, niêm mạc 14mm, nhưng chưa thấy hình ảnh tíu ối. Thỉnh thoảng mình thấy hơi tức bụng dưới.. BS hẹn 2 ngày sau đến khám lại. Mình rất lo sợ thai ngoài tử cung. Có mẹ nào bị như mình không xin chia sẻ với mình nhé!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trể 13 ngày rồi, mới sa về, bs nói chưa thấy gì hết, 10 ngày nữa quay lại kiểm tra. mình thấy nản hic, kiềm theo lo lắng nữa.. mình định đi thử máu xem thế nào?