• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tính tuổi thai theo KKC và kết quả siêu âm có khác nhau nhiều không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 74 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

40w tính từ ngày đầu của kkc.
    Con là số I, ba là số 1 :Smug::Smiling: Yêu 3 ba con nhất trên đời !!!! :LoveStruc: :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhmaipv Xem bài viết
    Thai của em tính theo KKC thì được 6 tuần, nhưng đi siêu âm thì bác sĩ bảo GS: 9mm, chỉ tương đương với 4,5 tuần. Em không biết SA thì dựa vào ngày thụ thai hay KKC nữa. Em lo lắng quá! Mọi biểu hiện của em đều bình thường, không có dấu hiệu gì khác lạ, nhưng bác sĩ bảo hẹn tuần sau tới khám xem thai nhi có phát triển không. HU hu. Mọi người có kinh nghiệm chỉ cho em với...
    TH của mình y chang nè, BS hẹn mình 2 tuần sau siêu âm lại. Mình có hỏi BS nói không sao hết mà vẫn cứ lo. Bây giờ bạn sao rồi?
    • 4,885 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Mình thấy khi thai còn nhỏ, khoảng 6-7 tuần thì SA có vẻ đúng với ngày RT. Vì khi mình 6 tuần thì SA thai khoảng 4 tuần, Khi hơn 7 tuần thai khoảng 6 tuần. Thế nhưng lúc 12w thai lại 12w2d, 13w là 13w, và lúc mình 22w4d thì SA đã là 23w1d rồi, càng ngày càng dự sinh sớm hơn 1 chút. Mà thực tế kỳ kinh của mình cực đều, và phải cách kỳ kinh cuối ít nhất 5 ngày vc mình mới quan hệ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nghe bạn nói vậy mình yên tâm rồi, cám ơn bạn nhiều nhiều.
    • 50 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mà giống của em vậy? chu kỳ của em không đều lắm. Khi 35 d, khi 30d. Tháng 6 chu kỳ của em là 30d, nếu tính ngày đầu tiên của chu kỳ cuối đến giờ là em được 53d, tức là tuổi thai phải được là 7w 4 ngày rồi. Thế mà hôm thứ 7 vừa rồi, em đi siêu âm. KQ: Túi thai: 15mm, noãn hoàng ~2mm, chưa có tim thai, phôi thai. Tuổi thai dự đoán là 5w6d.
    Thế có phải là nhỏ hơn tuổi mình tính không hả chị? Em lo lắm. Ngày đêm mất ngủ. Tối hôm qua còn bị ra một tí dịch nhầy mầu hơi nâu nâu giống như là giữa chu kỳ kinh hay có í. Em lo lắm vì lần đầu em bị lưu rồi. mà em đang đi công tác, xa Hà Nội. Lo quá nên em đã đi khám ở Đà Nẵng. Người ta hẹn 2w tái khám. Lo quá thể đi chị ạ.
    • 810 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom_nhim10 Xem bài viết
    T thì ngược lại nếu tính theo CKK thì T mới đc 34w nhưng theo chỉ số siêu âm thì bé nhà t hơn 35w. cũng chả biết thế nào nữa. thế này thì lại sợ thai gần đến ngày thì lại quá k sinh đúng theo dự kiến lại mệt. Bé nhà t 35 tuần là 2.8kg
    bé nhà chị cuối cùng sinh tuần thứ bao nhiêu kể từ KCC hả chị? bé nhà e cũng toàn chạy trước KCC ít nhất 1 tuần, trộm vía bụ bẫm lắm ạ. nên e sợ bé sinh sớm so với dự kiến sinh KCC phải đến 3-4 tuần. e căn sinh Nhâm Thìn mà bé sinh sớm thế này thì công toi hihi
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Chuẩn nhất là lần siêu âm đầu tiên ý, chứ những lần sau cũng k chính xác lắm đâu, vì tùy từng độ phát triển của các bé nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chỗ bạn siêu âm ghi rõ tuần ngày ha, bên mình siêu âm thấy ghi khoảng 4-5 tuần thôi. Bạn cố gắng nghỉ ngơi đừng đi lại nhiều, suy nghĩ ít thôi, mọi việc sẽ tốt đẹp hà.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2