• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tinh dịch kích thích cổ tử cung mau mở hơn???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.86K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 275 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

em di khám thai bác sỉ nói CTC em vẫn đóng kín quá, khuyên em nên về quan hệ với chồng. Vì trong tinh dịch có chất gì đó làm cho CTC mềm, mau mở ra hơn. Hic, tui em từ lúc có thai la kiêng luôn tới giờ, gần 1 năm ùi, vì sợ ảnh hưởng con. Giờ 38 tuần rồi bác sỉ lại bảo là nên quan hệ cho dễ đẻ, không bik cái nào dung cái nào sai luôn. Các mẹ thấy sao ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khám cổ tử cung bị ra máu

xin chao ca'c me, ca'c mẹ oi cho mi`nh hoi voi. Hom wa mi`nh di tong qua't, BS co' kha'm co tu cung nua. Hom nay minh bi. ra mót it di.ch mau nau sam, thắm giấy vo thi thay ra it ma'u. Hom nay thi chi? moi ngay 20 VK cua mi`nh thoi, không the co' mau bao thai som vay dước. Trước day may tha'ng khi...

• 23 tuổi đã từng quan hệ tình dục, tiêm ngừa ung thư cổ tử cung được không?

(Alobacsi) - Trước khi tiêm có xét nghiệm gì không? Em nên tiêm thuốc đó ở đâu, bao nhiêu tiền một mũi thuốc? Thưa BS, Em 23 tuổi, em đã quan hệ tình dục nhiều lần. Xin hỏi BS, quan hệ nhiều lần như vậy thì tiêm ngừa ung thư cổ tử cung được không? Trước khi tiêm có xét nghiệm gì không? Em nên...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Cái này thì đúng rồi đó mẹ nó ơi,mình muốn sinh sớm nên mọi người cứ khuyên mình quan hệ nhiều vào thì sẽ chuyển dạ sinh thôi,38 tuần là an toàn cho em bé ra đời rồi,vì sau 36 tuần các cơ quan bộ phận đã pt đầy đủ,bé ở trong bụng mẹ để pt thêm mà thôi,nên nghe theo lời bs đi xxx ngày vài lần là chuyển dạ ngay ah,mẹ chồng mình cũng chuyển dạ em chồng sau khi Xxxx đó,chỉ sơ lâu ngày không xxx rồi bạn lại nặng nề nên nó không còn hấp dẫn như hồi xưa nữa,nhưng cứ thử đi xem sao:Battin ey:
    • 462 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

bs người nói thế này người nói thế kia chả bik đâu mà lần mấy mẹ ạ. Hồi mình chửa bé đầu bs khuyên nên quan hệ với chồng ko cần kiêng cữ gì, chỉ cần tránh đừng động mạnh là được.
    giờ tới bé thứ 2 bs khác lại khuyên ko nên qh vào 3 tháng cuối. Mình thì cứ kệ thôi vì mình nghĩ khi qh nhiều thì sẽ dễ sinh hơn ( đứa đầu nhà mình á hôm trước mới qh xong thì hôm sau mình đi sinh đó, ko có vấn đề gì cả, mà sinh lại thấy dễ- ai cũng bảo thế hết á)
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

giờ tới bé thứ 2 bs khác lại khuyên ko nên qh vào 3 tháng cuối. Mình thì cứ kệ thôi vì mình nghĩ khi qh nhiều thì sẽ dễ sinh hơn ( đứa đầu nhà mình á hôm trước mới qh xong thì hôm sau mình đi sinh đó, ko có vấn đề gì cả, mà sinh lại thấy dễ- ai cũng bảo thế hết á)[/QUOTE].
    Mình thấy bác sĩ hay mọi người khuyên quan hệ sau khi đã qua 37 tuần thôi,chứ đâu có ai khuyên quan hệ 3 tháng cuối đâu á,mình cũng muốn làm theo,chứ trước 37 tuần không dám thử đâu á,lỡ làm xong chuyển dạ phải sinh hóa ra con mình phải sinh non ah,bao nhiêu nguy hiểm rình rập nếu sinh non:Surprise:,do đó chỉ áp dụng cách này sau khi đã 37 tuần ma thôi:Smiling:
    • 462 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

mình với ox vẫn qh với nhau bt hà, từ hồi mang bầu cho tới tận bây giờ ne, chẳng thấy có vấn đề gì hết ( hay là tại mình chơi liều nhỉ
    • 967 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

hi hi cái vụ này thì đúng roài, với lại khi quan hệ sẽ làm các cơ vùng đáy chậu khỏe mạnh, các khớp háng cũng dc vận động, rễ đẻ là đúng rồi
    • 1,680 Bài viết

• 4,608 Được cảm ơn

bác sĩ của mình bảo cứ xxx bình thường tốt cho cả mẹ và con mà 2 VC mình cũng làm liên tục thấy bình thường mà hihihi nhiều bạn kiêng cả năm trời mấy ông chồng khả năng chịu đựng kém dễ đi tình tang bên ngoài lắm đấy
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • 297 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình thấy quan hệ nhiều giúp dễ sinh đấy, sao mẹ chủ top fai kiêng đến 38 tuần nhỉ, khổ thân bác zai fai lên núi tu mất

tụi mình hổi sinh đứa đầu quan hệ đều đặn 3-4l/ tuần. Đến lúc 31-32 tyuần bị động thai ( ra máu hồng) thế là phải ngừng đến 35 tuần lại chiến tiếp, thậm chỉ còn dầy hơn vì sợ sinh song chồng phải kiêng lâu nên muốn bù đắp,. kết quả 38 tuần mình sinh, hôm trước đó cũng Qh, và sinh dễ lắm. Qh nhẹ nhàng ko sợ đâu.

Đứa thứ 2 mình cũng bị dọa tí, lúc 4 tuần, đến 6 tuần thì êm êm, mình lại bắt đầu.. thực ra đâu phải là phục vụ chồng mà là thư giãn cho cả 2 vc, mình làm nhẹ lắm, chỉ nằm nghieng thôi, ko đối mặt trên dưới nên nó cũng nhẹ nhàng, các bác zai tuổi 30-40 mà ko được làm 2-3 l/ tuần thì yếu mất, hoặc phải đi ăn phở mất
    Nào mình cũng lên xe buyt, nào mình cũng tít tít tít
    • 275 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hehehe, thực ra không phải em chủ động kiêng mà do anh xã nhà em. Đứa đầu nên ổng quý lắm, sờ bụng em còn ko dám sờ mạnh nữa đó, sợ đau con (kinh zị chưa). Nói gì đến xxx. Ông nói thà nhịn luôn, mắc công ảnh hưởng đến con tội nghiệp nó. Hôm qua, em thông báo với ổng về việc bác sĩ kêu 2 VC nên xxx để CTC mau nở, vì của em nó đóng kín quá. Nhìn mặt ổng khoái ra mặt (chắc tại nhịn lâu quá, kekeke). Nhưng khổ nổi em mới có chỉ định sinh mổ do con to quá, lưỡng đỉnh 99, nặng 3.8 ky. Em sợ xxx xong mà con đòi ra sớm thì cũng tội nghiệp, ráng dưỡng cho nó đủ 39-40 tuần cho nó khỏe mạnh. Tội ông xa wa, lại phải nhịn rồi, hic hic
    • 124 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy nhiều mẹ trong mấy tuần cuối còn đặt thuốc để đường ra cho con được sạch sẽ. Vậy nếu quan hệ thì có sợ tinh dịch làm đục nước ối hay không sạch đường ra không ạ? ( Nếu em hỏi lơ ngơ quá thì các mẹ cũng thông cảm và trả lời giúp em nhé!).
    • 97 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Việc quan hệ khi sau 37 tuần để dễ sinh là đúng đấy các mẹ ạ. Mình hay lang thang đọc báo mạng nên biết. Đang đợi đến 37 tuần để hết kiêng cữ đây... ^^
    • 473 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Lão nhà tớ 3 tháng đầu buộc phải kiêng vì sợ sảy thai nhưng lão ấy cũng phải này kia mới chịu được. Nhưng mấy tháng cuối thà nhịn chứ nhất định ko đụng vào tớ.
    Tớ sinh nghi liền tra hỏi bộ có em nào bên ngoài hay sao thì lão bảo thấy con trườn qua trườn lại trong bụng mà mình qh thấy sao ấy, khổ thân con nên anh nhịn cho rồi.
    Ko biết có đáng tin ko các mẹ nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GAAC; 02/09/2011 vào lúc 08:01 PM.
    Video dự thi: mẹ hỏi hay, con đáp tài
    http://www.webtretho.com/forum/f3865...p-tai-1877624/
    • 462 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

ko nên kiêng đâu mẹ nó ạ, chỉ cần đổi tư thế để ko ảnh hưởng tới em bé là được rồi.
    • 118 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hic, e có bầu tập 1, nhưng hôm nào ăn chay 1 hôm là lại thấy thương chồng. Bây giờ dc 20w rồi, chồng thì thấy vợ mệt nên thương, nhiều lúc cố nhịn. Nhưng hôm nào ko xx là hôm sau e fai chủ động... khơi gợi. Mặc dù e chỉ muốn gần gũi tình cảm vs chồng,mà k hề mún xx đâu nhé. Vì ngại và mệt. Nhưng lại nghĩ mình fai hi sinh, cố gắng 1 chút vì chồng. Hic. Bầu bí mà có tuần còn ngày nào cũng 2-3 lần cơ ah. Hic, mệt lắm nhưng chiều chồng nên cứ fai cố. May là vẫn chưa có chuyện j xảy ra.
    • 116 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ơ, vớ được topic này thấy thú vị quá. Nhà em tập 1 thì vẫn cứ như bình thường, đều đặn, thậm chí 3 tháng giữa còn hay thấy có hứng ấy. Nhưng tập 2 thì em chả thấy lúc nào có hứng cả, cả 2 vợ chồng toàn lo là con sẽ làm sao. Có lúc buồn cười, ông xã vừa xxx vừa hôn lên bụng vợ, xoa xoa...
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

nhà em gần 2 tháng nay anh xã không dám ... gì hết vì sợ đụng vào con, với lại hôm trước em đi khám, bác sỹ khám trong về nhà bị ra máu tươi, lật đật quay lại bệnh viện khám lại. Bác sỹ bảo em bị viêm cổ tử cung, bây giờ thai lớn nên CTC bị lộ tuyến chỉ cần đụng nhẹ cũng có thể bị ra máu. Em bầu bí được 39W rồi, mong con ra lắm nhưng lại sợ bị chảy máu, có cách nào mà 2 vợ chồng vẫn "ăn thịt" được mà em không bị gì không các mẹ? chỉ cho em với.
    Đừng ví em là biển,nước mặn chát chân trời
    Giữa bao la vẫn khát, không uống được anh ơi.
    Đừng ví em là biển, càng rộng càng cô đơn
    Mỗi ngàn năm chắn bão, tan nát cả tâm hồn