Mang thai - Chuẩn bị sinh

tim thai đập bao nhiêu lần 1 phút là bình thường???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm mình đc 5w1ngày thì thấy tim 100l/p, sau đo 1tuần đi khám BS nói duới 100lân, bs bảo là bthuong vi gd nay tim khoảng 50-90 thôi, mình tiền căn thai ngừng phát triển 2lần, ko bik bs có nói vậy cho mình bớt lo hay ko nữa

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Chị ơi, hôm qua e đi SA, em có thai đc 5w3d rồi, tim thai chỉ đập 108 lần/phút. Bác sĩ hẹn 2 tuần nữa đến khám lại. Như thế có nguy hiểm lắm không các Chị ơi?? Bác sĩ cũng k kê thuốc gì để uống thêm mà chỉ kê thêm axit folic để hỗ trợ thôi ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• Bé 6tuần tuổi ọc bao nhiêu lần / ngày là bình thường?

Con mình gần 7 tuần tuổi rồi. Lúc trứoc bé bệnh nằm viện Nhi Đồng 2, mình có thấy hầu hết các bé sơ sinh đều bị ọc sữa. Mình hỏi thì bác sĩ bảo là ọc là bình thường, đừng quá lo lắng nếu bé vẫn khỏe và lên ký bình thường. Nhưng mình quên hỏi và bây giờ ở nhà thấy bé ọc lần nào là mình sốt ruột...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Kỳ 1: Đau nửa đầu là gì?

Hỏi: Nửa năm nay, tôi thường bị đau dọc một bên đầu, sờ vào thái dương có cảm giác giật giật....

• Tuổi 34-35 thì bao nhiêu lần 1tuần là bình thường?

Chào các mẹ, các bố, Tôi có nick cả trên OF và WTT nhưng sau khi đọc 2 thớt ở đây http://www.webtretho.com/forum/f188/nhung-ba-vo-khong-co-nhu-cau-xxx-735314 và ở đây http://www.webtretho.com/forum/f188/tam-su-tham-kin-736330/index4.html thì có ý định tâm sự chuyện chưa bao giờ dám nghĩ mình sẽ...

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình trễ kinh 1 tháng đi khám thì bác sĩnnói thai có 4 tuần nên cho uống thuốc bổ máu và utrogestan bổ sung noãn hoàng. 2 tuần sau đi khám thì thai được 7 tuần và vẫn tiếp tục uống bổ sung utrogestan. Hơn 4 tuần sau đi khám thì thai đã được 12 tuần. Có phải do thai yếu nên phải bổ sung utrogestan không?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2