• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

tim thai đập bao nhiêu lần 1 phút là bình thường???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 41K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua đi khám thai, thấy bác sỹ cứ đo mãi tim thai cho em bé. Em hỏi bác sỹ xem có vấn đề gì không thì bác sỹ nói không sao chỉ là vì cái đầu dò siêu âm (siêu âm ngoài thành bụng nhé) nó chậm không bắt kịp nhịp tim của bé thôi (nguyên văn bác sỹ bảo như thế) nhưng cứ tự dưng thấy lo quá :Sad::Crying:...em bé nhà em được 19 tuần rồi.
    Các mẹ ơi, mẹ nào có thông tin về tim thai của trẻ không??? Tim thai đập khoảng bao nhiêu lần 1 phút là bình thường??? con em hôm qua đo được là 128l/1phút, thế có bình thường không???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khánh còi Xem bài viết
    Hôm qua đi khám thai, thấy bác sỹ cứ đo mãi tim thai cho em bé. Em hỏi bác sỹ xem có vấn đề gì không thì bác sỹ nói không sao chỉ là vì cái đầu dò siêu âm (siêu âm ngoài thành bụng nhé) nó chậm không bắt kịp nhịp tim của bé thôi (nguyên văn bác sỹ bảo như thế) nhưng cứ tự dưng thấy lo quá :Sad::Crying:...em bé nhà em được 19 tuần rồi.
    Các mẹ ơi, mẹ nào có thông tin về tim thai của trẻ không??? Tim thai đập khoảng bao nhiêu lần 1 phút là bình thường??? con em hôm qua đo được là 128l/1phút, thế có bình thường không???
    Tim thai từ 120-160lần/phút là bình thường, khi bé ngủ tim sẽ đập chậm còn bé thức thì đập nhanh hơn. Bạn yên tâm nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongthuy20k Xem bài viết
    Tim thai từ 120-160lần/phút là bình thường, khi bé ngủ tim sẽ đập chậm còn bé thức thì đập nhanh hơn. Bạn yên tâm nhé!
    Cám ơn mẹ nó nha! :Rose::Rose:
    Thảo nào đi sâ lúc thì mình thấy bs nói tim thai của em bé mình 160l/p , lúc lại 140l/p... mỗi lần sâ lại thấy khác nhau làm cứ lo lo.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Tim thai bé nhà mình cũng vậy,160l/p!Hôm nọ 24w thì là 150l/p!Chưa lần nào bé ngủ cả!
    • 1,090 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Đúng là tim thai sẽ nằm trong khoảng 120~160l/p
    Tớ hồi 23w đi s.âm là 153l/p còn 3 hôm trước đi khám nghe = máy Dopple ở PSHN là 150l/p và lần nào đi khám bé nhà mình cũng đạp mẹ ghê lắm, chắc là biết tới bác sỹ, hê hê.
    Tớ nghe mọi người bảo ko biết có cxac ko nhưng thấy bảo bé càng lớn thì nhịp tim sẽ giảm !?!!.
    • 454 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hơ sao hôm nọ em đi SA tim bé đập những 167 lần/ phút nhỉ???
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui hôm được 20tuần +2 em đi SA mà BS bảo tim thai những 175 lần/phút đấy, em cũng thấy lạ quá sao nhanh thế nhỉ, BS bảo bình thường
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Mình sâ 2 lần nhịp tim là 167l/p và 161l/p bs bảo bình thường, mà sa 16 tuần thấy bé đạp mẹ khiếp thế, co cả 2 chân lấy đà rồi đạp dúi dụi mẹ ý, nghịch thế ko biết, hê hê
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

úi, em sâ 8w thì là 151l/p mà 10w5d thì làm 160l/p là sao nhỉ

• 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Nhịp tim của thai nhi ở 3 giai đoạn rất khác nhau. Trong giai đoạn đầu từ 1 tháng đến 3 tháng, tim thai sẽ đập rất nhanh vào khoảng 170-200 lần/ phút. Ở giai đoạn giữa và cuối thai kỳ tim thai đập chậm hơn, giao động từ 120-160 lần/ phút.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 164 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

các chị ơi nói đến vụ tim thai cho e hỏi chút!
    Em nghe nói khi e bé được 7 -8 tuần nếu nhịp tim thai dưới 170 l/ phút thì dễ con trai còn dưới 170 thì dễ là con gái ạ? Chả biết có đúng ko nhỉ? mà chỉ đúng khi được 7 hoặc 8 tuần thui ạ.
    • 225 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

hic, vào đọc thấy lo quá, nhịp tim thai của em bé nhà em sa lúc 9w5d có 116l/p thôi, các mẹ ơi thế có sao ko
    • 681 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echcom82 Xem bài viết
    Em nghe nói khi e bé được 7 -8 tuần nếu nhịp tim thai dưới 170 l/ phút thì dễ con trai còn dưới 170 thì dễ là con gái ạ? Chả biết có đúng ko nhỉ? mà chỉ đúng khi được 7 hoặc 8 tuần thui ạ.
    Đó đó, có người nói dựa vào đó để đoán, mình 6w được có 122l/ph người thì nói con trai, người thì nói con gái, hổng biết thế nào? Nhưng mình mong mãi mới được nên thế nào cũng thích hết, bản thân thì thích con gái hơn vì tình cảm nhưng trách nhiệm thì... cũng mệt mỏi. Mẹ chồng thì k nói gì nhưng cứ kể là bố chồng cứ thỉnh thoảng lại nói giờ mà thằng C (chồng mình) có thằng cu như thằng Bi (con chị chồng mình) thì chả cần gì nữa:mad: :mad: :mad: May quá mình lại làm IUI nên có hay không là do chồng nên mình chả ngại. Mình vẫn doạ là mọi người đoán con gái rồi, làm IUI mà còn ra con gái thì chỉ đến thế thôi rồi mình đưa cả hình ra giải thích thế là chả thấy nói gì, nói chuyện toàn con gái của bố:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echcom82 Xem bài viết
    cả 2 đều dưới là ntn? Ko hiểu mẹ nó àh?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ONT198; 05/09/2009 vào lúc 01:51 PM.
    Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi làm ơn cho mình hỏi chỉ số bình thường của nhịp tim/phút của bà mẹ mang thai là bao nhiêu? Nếu nhanh quá thì có ảnh hưởng đến nhịp tim của em bé không?

Cảm ơn các mẹ!:Smiling:
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaLoFa Xem bài viết
    các mẹ ơi làm ơn cho mình hỏi chỉ số bình thường của nhịp tim/phút của bà mẹ mang thai là bao nhiêu? Nếu nhanh quá thì có ảnh hưởng đến nhịp tim của em bé không?

Cảm ơn các mẹ!:Smiling:
    Theo tớ nhớ thì khoảng 80 nhịp/phút :Thinking::Thinking::Thinking:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimbaby Xem bài viết
    Ui hôm được 20tuần +2 em đi SA mà BS bảo tim thai những 175 lần/phút đấy, em cũng thấy lạ quá sao nhanh thế nhỉ, BS bảo bình thường

Hôm nọ em bị cảm cúm, đi kiểm tra nhịp tim con là 190/phút, mà em mới được co 14 tuần, thế có sợ không hả chị?
    Mì yêu của mẹ ơi, con ngoan phát triển mạnh khỏe nhé
    • 89 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hic, sao em khoảng 5w đi siêu âm đã có tim thai(từ đầu chỉ là khám lại thui, ai dè phát hiện ra có phôi và có tim thai luôn) nhưng chỉ có 93ck/phút. vậy là tim của con yêu có bị chậm ko các mẹ?? :S
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • 169 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    hic, sao em khoảng 5w đi siêu âm đã có tim thai(từ đầu chỉ là khám lại thui, ai dè phát hiện ra có phôi và có tim thai luôn) nhưng chỉ có 93ck/phút. vậy là tim của con yêu có bị chậm ko các mẹ?? :S
    Mình cũng giống bạn là đi siêu âm kiểm tra xem thai đã vào tử cung chưa thì thấy bác sỹ bảo là thai đã được 5w3 ngày và có tim thai là 122l/phut. Nhưng mình thấy chị bác sỹ dặn là 2 tuần nữa đi siêu âm lại xem thế nào vì bình thường là phải 160-180l/phút. Các mẹ trên này thì lại bảo là có người phải 7,8 tuần mới có tim thai nên ko biết có phải đi siêu âm lại ko nhỉ. Mình thì ko muốn siêu âm nhiều trong 3 tháng đầu. Đứa trước nhà mình cũng hơn 5 tuần là có tim thai rồi nhưng lần đấy mình lại ko tìm thấy kết quả để ở đâu nữa.
    Yêu con nhất trên đời!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tim thai những tháng đầu tiên cao nhất khoảng 170 nhịp/phút, sau sẽ giảm dần xuống khoảng 150 - 160. Mình vừa mua được cái máy tự đo tim thai. Mứng thế! ngày nào cũng nghe nhịp đập của con vui mừng lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2