• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 120 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em đang ở tuần thứ 17, dạo này thấy tim mình đập nhanh và mạnh, những lúc như vậy thường cảm thấy mệt, em đo bằng máy đo huyết áp tại nhà nhịp tim thường là 97 hoặc hơn một chút, như thế đối với người bình thường là rất cao, nhưng không hiểu là có bầu thì nó có khác không, sắp tới em sẽ đi khám nhưng có ai bị giống như em không chia xẻ cùng em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• tim dap nhanh

Em đang mang thai 19 tuần, mấy hôm gần đây hay bi tim đập nhanh và thở hụt hơi, nhịp tim lên đến 120 lần/phút. Siêu âm thai bt không biết mẹ nào cũng bị như em không

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• cảm ơn thông tin bổ ích của BQT

Dùng sữa TH nhiều, hay nói nhăng với bạn bè như hiểu lắm, lại tự hào vì ở quê Nghệ An có trụ sở SX,...

• bị đau tức ngực khó thở tim đạp nhanh khi mang thai, có ai như em ko? help

em mang thai được 25 tuần rồi các mẹ, tự nhiên tối hôm qua khi ăn xong về tắm nước lạnh rồi nằm phòng máy lạnh người em cứ nhức mỏi toàn thân , vài tiếng sau bắt đầu thấy đau đầu tức ngực , 1 lúc sau nữa thấy ợ hơi liên tục rồi khó thở, cứ đau tức hết cả lồng ngực, nhức mỏi đau đầu mệt ko chịu...

• 390 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhvth
    Em đang ở tuần thứ 17, dạo này thấy tim mình đập nhanh và mạnh, những lúc như vậy thường cảm thấy mệt, em đo bằng máy đo huyết áp tại nhà nhịp tim thường là 97 hoặc hơn một chút, như thế đối với người bình thường là rất cao, nhưng không hiểu là có bầu thì nó có khác không, sắp tới em sẽ đi khám nhưng có ai bị giống như em không chia xẻ cùng em với

Mình cũng vậy đấy, lắm lúc ngồi yên còn thấy tim đập bình bịch rõ mồn một. Nhưng mình không lo gì cả, mình có đọc một tài liêu rằng trong thời kỳ mang thai, lượng máu trong cơ thể tăng lên. Cao điểm nhất là vào khoảng tuần thứ 32, lượng máu sẽ tăng lên hơn 30% (đối với những người khoẻ mạnh). Lượng máu tăng lên như vậy thì chắc chắn tim phải làm việc nhiều hơn rồi. Chẳng thế mà người ta bào phụ nữ mắc bệnh tim mà có bầu là rất nguy hiểm đấy thôi :1:
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình cũng thế, nhịp tim là 97 là bình thường. Khi xúc động (nhất là khi giận ax) nhịp tim hơn 100 luôn đấy. Mình có hỏi BS rồi, bác bảo không sao. Bé của mình nhịp tim đến 140 lận??? Bé của các mẹ khác thì sao, có nhịp tim giống bé của mình ko???
    ..Let ByGone Be ByGone..

Ko có anh em mang một gánh buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng ko gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh buồn khác nặng hơn
    • 1,590 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gemini Le
    Mình cũng thế, nhịp tim là 97 là bình thường. Khi xúc động (nhất là khi giận ax) nhịp tim hơn 100 luôn đấy. Mình có hỏi BS rồi, bác bảo không sao. Bé của mình nhịp tim đến 140 lận??? Bé của các mẹ khác thì sao, có nhịp tim giống bé của mình ko???
    Chị ơi, nhịp tim của bé như thế nào là đúng ạ? Sao em thấy SA của em đề nhịp tim của bé nhà em là 175. Em đang bầu 10 tuần.

CHÚ THÍCH A VÁ TÀ: hem phải là em nha, mà là đầu bếp đang nướng bánh:Battin ey::rolleyes:
    • 67 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng vậy, lắm lúc còn thấy khó thở lắm.Chỗ làm của em văn phòng kín mít nên không khí rất là khó chịu, lắm lúc tưởng như ko thể thở được.Lúc nào mà xúc động hoặc giật mình là tim e cũng đập nhanh lắm
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khi vang dat
    Chị ơi, nhịp tim của bé như thế nào là đúng ạ? Sao em thấy SA của em đề nhịp tim của bé nhà em là 175. Em đang bầu 10 tuần.
    Hồi mình 9 tuần đi khám nhịp tim em bé là 177, đến hồi 12 tuần là 164. Cũng k biết ntnao là chuẩn nữa nhỉ?
    • 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ờ, còn mình thì lại thấy hiện tượng như thế này, không hiểu có phải là tim đập không nữa.
    Mình hiện tại là đang ở tuần thứ 33, nhiều khi thấy rõ ràng là bé đạp, bụng thấy nổi lên một chút, nhưng nhịp đạp lại đều như nhịp tim, cứ như thể bé áp hẳn lồng ngực vào sát da bụng mình, nghe đều và rõ mồn một như nhịp tim ấy, không hiểu là thế nào cả.
    Có mẹ nào gặp hiện tượng như thế không, chia sẻ với mẹ bé Gâu đi!
    • 170 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Gâu
    Ờ, còn mình thì lại thấy hiện tượng như thế này, không hiểu có phải là tim đập không nữa.
    Mình hiện tại là đang ở tuần thứ 33, nhiều khi thấy rõ ràng là bé đạp, bụng thấy nổi lên một chút, nhưng nhịp đạp lại đều như nhịp tim, cứ như thể bé áp hẳn lồng ngực vào sát da bụng mình, nghe đều và rõ mồn một như nhịp tim ấy, không hiểu là thế nào cả.
    Có mẹ nào gặp hiện tượng như thế không, chia sẻ với mẹ bé Gâu đi!
    Theo như bạn tả thì có thể đấy là hiện tượng nấc ở em bé :1: nó chậm hơn nhịp tim.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anni
    Theo như bạn tả thì có thể đấy là hiện tượng nấc ở em bé :1: nó chậm hơn nhịp tim.
    em đang ở tuần 31 và cũng bị hiện tượng như trên, nếu là bé nấc thì có sao ko các chị? (Mỗi lần khoảng 7-10'). Em cũng lo, định khi đi khám thì hỏi bác sĩ luôn.
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tim người lớn đập trung bình ở mức 65-75 nhịp/1phút, 90-100 nhịp như vậy đối với người bình thường là hơi nhanh, nhưng với bạn đang trong thời kỳ mang thai thì có thể xảy ra. Bạn nên đi ra phòng khám tim mạch khám thử xem, chỉ là kích thích bình thường khi có thai hay còn do nguyên nhân nào khác.
    Còn mình, tim cũng đập trong khoảng 90 - 110 nhịp/1phút khi mang thai, hiện tại đang đập loạn tình tang đây, hồi hộp quá trời :1:
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi, mình đọc ở đây thấy các bé của các bạn có nhịp tim đập ít thật. Bé nhà mình khi siêu âm lúc 9 tuần thì nhịp tim là 181 nhịp/phút đấy. Mọi người xem siêu âm của mình thì nói là tốt. hihi. Ko hiểu nữa. Còn nhịp tim của mình thì cứ khoảng 80 nhịp/phút là bình thường, ngay cả khi chưa có bầu vì mình bị bướu cổ đơn thuần mà. :1:
    • 3,702 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Ba me khi mang thai thuong nhip tim nhanh hon luc ko co' thai.
    Con nhip tim cua em be thi cu*' nam trong mot khoang range la duoc. Nhip tim cua cac be cao hon thap hon nhau mot chut ko quan trong dau. Cac me cu nghi nhu minh luc vua cha.y bo xong thi nhip tim cung nhanh hon luc dang buon ngu nhieu chang han. Cac be cung vay thoi :-)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, sao em đang ở tuần thứ 8, chuẩn bị sang tuần thứ 9 nhưng thi thoảng đêm em vẫn bị tim đập nhanh, mạnh, rất mệt và không ngủ được. Em cũng ko có tiền sử về bệnh tim mạch.
    • 457 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần thứ 10, bây giờ đã đỡ nhiều chứ khoảng từ tuần thứ 9 trở về trước mình cũng hay bị khó thở lắm, tối nào cũng cảm thấy khó chịu, có lúc cảm giác mình không thở được, nhịp tim bị lỗi một nhịp nữa cơ, lúc đấy sợ lắm.

Tuần thứ 9 mình đi siêu âm thì em bé có tim thai 163lần/ phút. Hồi đấy mình còn rất đau hông do dãn dây chằng, cứ về tối là đau ê ẩm như bà giá. Bây giờ đã đỡ hơn, không còn khó thở nhiều, đỡ đau hông hơn, chỉ ngực là vẫn đau nhưng vì không giống như trước nên tự nhiên cũng lo lo, thế mới khổ chứ, mà còn 2 tuần nữa mới đến hẹn khám lại
    We are MFEO
    • 353 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 16. Mình chỉ thỉnh thoảng cảm thấy thiếu không khí một chút, vì hơi thở ngắn hay sao ấy. Có lẽ phải tập yoga, bài tập luyện hít thở ấy, chắc sẽ tốt hơn.
    Nhịp tim của bé nhà mình hồi 9 tuần là 162 nhịp/phút. Đến tuần 14 thì còn 158 nhịp/phút. Sang tuần 16 thì còn 153 nhịp/phút. Theo như lời bác sỹ thì thai càng lớn nhịp tim càng chậm đi.
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nghe nói khi có thai tim làm việc gấp 2, 3 lần bình thường vì lượng máu tăng nhiều, nên dễ bị mệt. Hôm rồi mình đi SA ngồi trong phòng máy lạnh đóng kín mít, có lẽ thiếu oxy nên tim mình cũng đập nhanh tưởng muốn xỉu đến nơi, ra khỏi phòng phải ngồi 5 phút để thở mới đi được. Sợ quá!
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhịp tim của em là 90-93l/phút (trong khi anh xã chỉ có 63 thôi, híc..) có cao quá ko các chị? Cho em hỏi luôn huyết áp của em thấp lắm, bác sĩ đo còn ngạc nhiên bảo sao thấp thế, lúc nào bình thường nhất thì đc 60/90 còn thỉnh thoảng chỉ đc 50/89 thôi, hqua e đo 2 lần mà cũng chỉ có 47, 48/89, hichic.. Có ảnh hưởng gì đến em bé ko ah? Bác sĩ ko dặn dò em gì đặc biệt vì huyết áp thấp cả, chỉ bảo uống nhiều nước và ít ăn mặn vì trogn nước tiểu có cặn gì đó em cũng ko rõ. Có chị nào bị như em ko?
    • 158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em mới có thai sang tuần thứ 9 thôi,thỉnh thoảng đêm nằm tim cũng đập nhanh,khó ngủ lắm!Trước đây không có hiện tượng này,càng lo nghĩ càng đập nhanh thêm,hôm nay vào đây mới biết cũng nhiều người giống mình,yên tâm hẳn.
    • 320 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hic hic, đọc bài của các mẹ em mới yên tâm, hồi em có thai khoảng 6 đến 11 tuần cũng cảm thấy tim đập nhanh lắm. Đêm nằm ngủ không nằm nghiêng về phía bên trái được vì nó chèn ép tim, khiến em khó thở và tim đập loạn xạ. Nhưng bây giờ bước sang tuần thứ 12 thì nằm nghiêm sang bên trái có vẻ đỡ hơn 1 chút. Nhưng hiện tai em vẫn không ngủ được, đi khám bs cho uông thuốc ngủ thảo dược nhưng uống thuốc vào mà mắt em vẫn mở thao láo, có mẹ nào giống em không? giúp em với, ko ngủ được mệt quá
    • 317 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Không biết đã mẹ nào bị tim loạn nhịp như em không nhỉ ? Em có cảm giác tim đập nhanh, dễ mệt, thỉnh thoảng khó thở nhưng không bị đỏ, nóng mặt. Khi em đi khám bác sĩ nói tim bị loạn nhịp cần sang chuyên khoa tim mạch khám. Đi khám thì được chỉ định ăn uống nghỉ ngơi nhiều, không làm việc nặng, không suy nghĩ,...Có mẹ nào bị như em không, em lo quá không biết có ảnh hưởng gì đến em bé không ??
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2