• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Tiêm chủng vào giai đoạn nào trong thời kì mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.55K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút: Bắt đầu từ tuần bao nhiêu thì phải đi tiêm chủng thế?
    Mình nay đang được hơn 29 tuần rồi nhưng không thấy bác sĩ khám định kì của mình dặn đi tiêm chủng gì cả. Còn chị bạn mình thì mới 28 tuần đã đi tiêm rồi. Mình định đăng kí sinh ở Bện viện PSHN thì ở đó có tiêm chủng không hả các mẹ? Nếu có thì có phải chờ lâu không? Có mẹ nào biết thì mách cho mình với! Thanks các mẹ nhiều nhiều! :Smiling:
    Ah, thế phải tiêm những loại gì hả các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang băn khoăn về việc này. Cách đây khoảng 4 năm, hồi mình còn là sinh viên, trạm y tế ở phường mình có tiêm chủng phòng uốn ván cho tất cả các chị em từ 15 tuổi trở lên. Giờ mình đang có bầu tháng thứ 6, nghe nói phải tiêm phòng uốn ván, không biết là mình có phải tiêm nữa không nhỉ.
    Mẹ nào biết lịch tiêm chủng, tiêm những loại nào không, cho mình thông tin với. Mình là thành viên mới. Cám ơn cả nhà.

--------------------------
    Chìa khóa thành công:[URL="http://mfo.mquiz.net/news/"]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹthỏ81; 20/09/2007 vào lúc 10:17 AM. Lý do: l
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em ở trong HCM hồi 16w là bs đã cho tiêm phòng VAT rồi ạ, sao mấy chị lâu thế mà chưa tiêm nhỉ?
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoIncon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút: Bắt đầu từ tuần bao nhiêu thì phải đi tiêm chủng thế?
    Mình nay đang được hơn 29 tuần rồi nhưng không thấy bác sĩ khám định kì của mình dặn đi tiêm chủng gì cả. Còn chị bạn mình thì mới 28 tuần đã đi tiêm rồi. Mình định đăng kí sinh ở Bện viện PSHN thì ở đó có tiêm chủng không hả các mẹ? Nếu có thì có phải chờ lâu không? Có mẹ nào biết thì mách cho mình với! Thanks các mẹ nhiều nhiều! :Smiling:
    ở lớp tư vấn tiền sản, các bsi nói phụ nữ mang thai lần đầu sẽ phải tiêm phòng uốn ván 2 mũi: mũi thứ nhất tiêm lúc em bé được 5-6 tháng, mũi thứ 2 tiêm sau mũi thứ nhất 1 tháng.

mình định sinh ở BV C, nên bsi hẹn đến khám và tiêm ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng khi nào em bé được 27-28 tuần (tiêm mũi đầu nhé).
    ngoài ra, mình thấy các mẹ khác nói có thể tiêm ở Phòng khám Bác sĩ Gia đình 50C Hàng Bài, hoặc Trung tâm y tế 70 Nguyễn Chí Thanh. bạn ra 70NCT thử xem, thấy các mẹ khen ở đó nhanh chóng và dễ chịu lắm.
    • 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình nhớ ngày xưa mình đăng ký đẻ ở phụ sản Hà Nội nên toàn đi khám ở đấy. Đến gần tháng sinh thì bác sĩ mới cho tiêm hai mũi phòng uốn ván cách nhau 1 tháng như mẹ papa and mama nói ấy. Mà hình như là tiêm càng sát ngày sinh càng tốt đấy. Ngoài ra họ còn thử nước tiểu xem có gì bất thường không thôi.
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa_and_mama Xem bài viết
    ở lớp tư vấn tiền sản, các bsi nói phụ nữ mang thai lần đầu sẽ phải tiêm phòng uốn ván 2 mũi: mũi thứ nhất tiêm lúc em bé được 5-6 tháng, mũi thứ 2 tiêm sau mũi thứ nhất 1 tháng.

mình định sinh ở BV C, nên bsi hẹn đến khám và tiêm ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng khi nào em bé được 27-28 tuần (tiêm mũi đầu nhé).
    ngoài ra, mình thấy các mẹ khác nói có thể tiêm ở Phòng khám Bác sĩ Gia đình 50C Hàng Bài, hoặc Trung tâm y tế 70 Nguyễn Chí Thanh. bạn ra 70NCT thử xem, thấy các mẹ khen ở đó nhanh chóng và dễ chịu lắm.
    Cám ơn mẹ nhé! Nhà mình gần 50C Hàng Bài hơn, có lẽ mình sẽ đi ra đấy, nhưng không biết 29 tuần rồi thì có bị muộn cho mũi thứ nhất không nữa :Sad: .Mình cứ ra đấy vậy!
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bác sĩ mình khám định kì là bác sĩ Nguyệt trưởng khoa A2 của PSHN, hay là mình hỏi cô ý rồi bảo cô ý chỉ cho vào tiêm ở PSHN vậy, đằng nào mình cũng sinh ở đấy mà! Mình theo cô ý nên mới đăng kí sinh ở PSHN đấy vì mình không có người quen ở Bviện.
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoIncon Xem bài viết
    Bạn nên hỏi BS về việc chích ngừa đi nhé!

Chích ngừa VAT - uốn ván

M
    • ũi 1: 3 tháng giữa thai kỳ
    • Mũi
    2: cách mũi thứ nhất 1 tháng nhưng phải trước sanh 1 tháng

Trường hợp đặc biệt:
    N
    • ếu đã chích 2 mũi ở lần mang thai trước, lần này chỉ cần chích thêm 1 mũi
    • Nếu đã c
    hích 2 mũi ở lần mang thai trước và 1 mũi sau sanh 6 tháng: không cần chích thêm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tamnt07 ơi ! Mình đang định đăng ký sinh ở phụ sản Hà nội đây, bạn hướng dẫn mình đến khám và đăng ký ở đó được không ?
    Cảm ơn bạn nhé.
    Chìa khóa thành công http://mfo.mquiz.net/news/
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cô bác sĩ lại bảo em là tiêm phòng uốn ván khi mang bầu lần đầu thì tốt nhất là mũi thứ 2 phải cách thời điểm sinh em bé khoảng 1 tháng, ko nên gần quá đâu. Giờ 29 tuần thì chị đi tiêm cũng ko muộn đâu.
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

thường thì tiêm vào tháng thứ 5 và tháng thứ 6 của thai kỳ. Mỗi lần tiêm cách nhau 1 tháng và nếu tiêm trễ thì cũng phải ít nhất trước khi sinh 1 tháng.

Nếu có thai lần 1 đã tiêm đủ 2 lần thì lần có thai thứ 2 chỉ cần tiêm 1 lần mà thôi.

Bác sĩ của bạn thấy có vẻ hơi tắt trách nhỉ?
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình hỏi tư vấn thì được khuyên là nên tiêm uốn ván một mũi vào tháng thứ 6 và một mũi vào tháng thứ 7 đấy.
    • 492 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai có số điện thoại ở trung tâm 50C Hàng Bài không ạ cho em xin với.
    Cảm ơn các mẹ
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đi khám ở bệnh viện phụ sản HN, hỏi bác sỹ thì đều được trả lời thống nhất là 2 mũi tiêm cách nhau ít nhất 1 tháng và mũi thứ 2 cách ngày sinh cũng ít nhất 1 tháng.