Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thuốc trợ phổi thai nhi cho các trường hợp đề phòng sinh non

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 33.5K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 20 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tất cả các trường hợp mang thai có nguy cơ sinh non như động thai, rau tiền đạo ... thì nên tiêm thuốc trợ phổi cho thai nhi. Vì các bé sơ sinh sinh non vấn đề gặp phải nhiều nhất đó là suy hô hấp nên khi bà mẹ nào có nguy cơ sinh non cao thì bác sĩ đều kê cho tiêm thuốc trợ phổi. Mình cũng diện bị như vậy nên biết và ghi tên thuốc ra đây cho các mẹ cùng tham khảo: Di ( 5+2)mg/ml thuốc này rẻ vừa túi tiền mọi người mà không phải bác sĩ nào cũng biết. Trước được bs Nguyệt kê đơn cho mình tiêm thì mình nghĩ là ai (trong trường hợp như mình ) chẳng tiêm thuốc này và tiêm thuốc này là đương nhiên. Mình tiêm thuốc này vì mình bị rau tiền đạo trung tâm mà lúc đó là 29w3d và bs có dặn mình là đến 32w thì đi siêu âm 4d. Đến 32w mình đến bs Vĩ siêu âm 4d thì mình thật may mắn là rau của mình đã kéo lên bây giờ nó chỉ bám đáy mặt trước thôi chứ không phải là rau tiền đạo trung tâm nữa. mình cầm đơn thuốc bs Nguyệt kê cho hỏi bs Vĩ là em có tiêm thuốc trợ phổi thai nhi rồi bây giờ em không bị rau tiền đạo nữa thì tiêm thuốc này có ảnh hưởng gì không thì bs nói là không ảnh hưởng gì đâu em cứ yên tâm đi nhưng mà vừa mất nhiều tiền tiêm lắm phải không? mình trả lời bs là không đâu ạ chỉ mất hơn 110.000 tiền thuốc và mấy chục ngàn tiền tiêm thôi. Bác sĩ Vĩ rất ngạc nhiên và nói rằng em mua thuốc này rẻ thật đó có một chị cũng bị như em tìm thuốc có biệt dược như vậy mua mất mấy triệu cơ. Sau đó bs Vĩ đã ghi lại tên thuốc đầy đủ của mình để nếu gặp trường hợp như mình thì bác sẽ cho bệnh nhân đó cho khỏi tốn tiền.
    Chính vì câu chuyện đó mà hôm nay mình viết bài này nên để các mẹ tham khảo nếu phải tiêm trợ phổi thì cũng không phải tốn tiền nhiều. Mình biết thì mách các mẹ thôi chứ mình chẳng phải là cò của thuốc này đâu à :Laughing: vì tiêm xong đến bây giờ mình cũng chẳng biết nó của công ty nào nhập khẩu nữa cơ lúc đó lo quá bs bảo về tiêm ngay thế là đi mua tiêm luôn không thèm đọc nữa cơ :Smiling:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,536 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Cảm ơnmej nó nhé. Mình mang thai đôi nên bác sĩ cũng dặn đến 26 tuần sẽ cho tiêm thuốc trợ phổi. Mình biết thuốc này để có gì còn hỏi bác sĩ

Meo NB: 2,4kg -->1m: 3,5kg --> 2m: 4,4kg --> 3m: 5,5kg --> 4m: 6,2kg --> 5m: 7.1kg --> 6m: 8kg --> 7m: 8,5kg --> 8m:9,3kg --> 9m: 9,5kg --> 10m: 9,5Kg -->11m: 10kg
    Miu NB: 2kg -->1m: 3kg --> 2m: 4kg --> 3m: 4,8kg --> 4m: 5,5kg --> 5m: 6.5kg --> 6m: 7,4kg --> 7m: 7,8kg --> 8m: 8,5kg --> 9m: 8,9kg--> 10m: 9,1Kg -->11m:9,5kg
    • 718 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Tiêm thuốc trợ phổi chỉ mất có hơn 60k 1 mũi thôi mà. hum nọ mình đến BV PSHN nhưng đang hết thuốc. chắc phải lên C để tiêm rùi
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heongodangiu Xem bài viết
    Tiêm thuốc trợ phổi chỉ mất có hơn 60k 1 mũi thôi mà. hum nọ mình đến BV PSHN nhưng đang hết thuốc. chắc phải lên C để tiêm rùi
    C cũng hết thuốc rồi mẹ nó ạ. Mình lùng gần 2 tuần nay mà các nhà thuốc bảo vẫn chưa có, hic.
    • 20 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn thử lên văn miếu tìm thử xem. Hôm trước mình cũng đi tìm mỏi cả chân đấy cuối cùng cũng tìm được một hàng còn. Nếu nói về hàng độc hàng hiếm thì nên văn miếu tìm là nhiều khả năng co lắm đấy.
    Mong các mẹ mua được, mong là có đủ hàng cho các mẹ. Mình nghe bs dặn là tiêm trước tuần 32 đó không biết trường hợp của các mẹ thì thế nào.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay, mình đọc được topic này. Tự nhiên mình nghĩ, nếu như 2 năm trước đây mình biết đến thuốc này, thì bé nhà mình không đến nỗi phải nằm trong lồng kính 1 tháng trong viên. Con mình sinh non 34 w, bé được 1.8kg. Khi sinh ra, phổi bé vẫn chưa hoàn thiện, phải tiêm thuốc trợ phổi và thờ máy và thở oxi mat 3 tuan. Nam vien them
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 718 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

C cũng hết thuốc rùi hả bạn. mình cũng nghe nói thuốc này hiếm. lại phải vận dụng quen biết đi hỏi thôi. có mẹ nào biết chính xác tên thuốc ko ạ, cho e với để e đi hỏi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây hơn 2 tuần mình khám ở C cũng hết, đi lùng ở Văn Miếu, Thái Thịnh đều hết và cuối cùng mua đươc ở Ngọc Khánh. Các mẹ cần thì qua đấy nhé nhưng mình cũng phải hỏi đến hàng thứ 4 ở đấy mới mua được. Chúc cả nhà mẹ tròn con vuông.
    • 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng vứa sinh non, vào cấp cứu ơ PSHN họ tiêm ngay cho ma, dùng BH thì chẳng mất mấy tiền đâu. kông phải trwowngf hợp của mình nhưng có 1 mẹ bảo là tiêm thuốc này thì rau dễ bị canxi hóa, các mẹ nên tìm hiểu thêm xem sao nhé
    • 690 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Lúc 34w mình cũng có tiêm thuốc trợ phổi vì bị doạ sinh non, tiêm 2 lần vào 2 ngày liền nhau, mỗi lần 3 ống là 45k thui, 2 lần là 90k. Tên thuốc tiếng pháp, hình như là Bénese gì đó.

NB: 3,4kg - 52cm :Kiss: 1m:4,4kg - 54cm:Thinking: 2ms: 5,4kg - 58cm:Sad: 3ms: 6,2kg - 62cm:cool: 4ms: 6,7kg - 65cm 5ms: 7,4kg

Ngày 17/4/2011 (3m2w) : Mi tự lật được:Applause:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7