• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thuốc tắm cổ truyền của dân tộc Dao cho bà mẹ sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 19 Lượt chia sẻ
  • 85.7K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdong Xem bài viết
    Mình cũng đã mua 3 lọ Dao's spa để xông sau khi sinh. Mình học ĐH Dược HN ra, được biết là do trường mình phối hợp với người Dao để sản xuất nên yên tâm lắm
    -----------
    Bạn ơi, cho mình hỏi cái này mua ở đâu hả bạn? Mình ở HN.
    Cám ơn bạn nhiều!
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocvit Xem bài viết
    -----------
    Bạn ơi, cho mình hỏi cái này mua ở đâu hả bạn? Mình ở HN.
    Cám ơn bạn nhiều!
    Mình vào bộ môn Dược liệu nhờ cô giáo mua hộ. Nhưng hình như ở ngoài nó cũng bán đấy, bạn vào các hiệu thuốc hỏi thử xem
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đi học ở lớp tiền sản BV PSHN và thấy giới thiệu bán ở đó, hình như 65k/1 chai ở ngoài cửa hàng thuốc tây mình cũng thấy có bán đấy
    • 483 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

ôi sao mình link không đc vậy
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chị vào trang sapanapro.com đi

• 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ba sản phẩm của người dân tộc Dao đỏ ở Tả Phìn đều được hỗ trợ phát triển bởi những thầy giáo của trường Đại học Dược Hà Nội.
    Ba sản phẩm đó là:
    - Thuốc tắm cho phụ nữ sau sinh.
    - Thuốc tắm dùng để thư giãn cho mọi người.
    - Thuốc ngâm chân, ngừa hôi chân, lạnh chân vào mùa đông.
    Em thấy được sự hữu ích của cả 3 sp và thấy được tấm lòng của các thầy giáo trường Đại học Dược Hà Nội.
    Ngay tại Sapa cũng bán rất nhiều thuốc tắm dạng gói (lá cây khô đóng gói), nhưng các chị đừng có mua. Nếu có dịp lên Sapa, tốt nhất các chị cứ đến đúng thôn Tả Chải, xã Tả Phìn, hỏi công ty của anh Lý Láo Lở, vào đó tắm thử và mua về dùng.

• 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Thư Xem bài viết
    mình không xem đc link của bạn. Mình muốn tìm hiểu sp3 này giới thiệu rõ hơn đi
    Trời, thế mà mình bị một chị hộ lý ở viện PS đến tắm cho bé, bán cho mình cái Daopharm này. Mình dùng từ lúc 2 tuần, hu hu
    • 161 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchichi Xem bài viết
    Em đã dùng rồi và hiện em đang có nhiều đây ạ. Ngoài Dao'spa cho phụ nữ sau sinh còn có 2 sản phẩm này cũng rất tốt, các chị nên tìm hiểu.

Mẹ nó ời, cho mình hỏi một chút xíu nhé, nếu sản phụ sinh thường thì có thể tắm ngay được đúng ko, thế như mình sinh mổ thì bao nhiêu lâu tắm được? Mình cũng thích sản phẩm nước ngâm chân quá, mẹ nó có biết mua ở đâu ko? :Rose::Rose::Rose:
    • 529 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình thấy A5 khu tập thể Giảng Võ trên đường Kim Mã ( gần hàng chè Thái)cũng có 1 cửa hàng bán và làm các dịch vụ Spa của người Dao đó, mọi người thử qua đó xem.
    • 473 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Em ở ĐH Dược đây, Tiến sĩ Trần Văn Ơn người phát triển các sản phẩm này là Đầu ngành về Thực vật Dược cả nước đấy ạ, Thầy rất đam mê việc đưa các công thức chữa bệnh dân gian thành thương hiệu mạnh.
    Trường em các giảng viên dùng sản phẩm này nhiều lắm. Các chị các mẹ cứ thử sẽ biết tác dụng. :Kiss:
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị đừng nhầm lẫn Dao'spaDaopharm nhé
    mẹ nó ơi Daopharm là sản phẩm của cty dược Hoa Lâm, được cấp giấy đàng hoàng, k phải hàng nhái đâu nhé. 2 sản phẩm này có tác dụng tương đương nhau.
    Link nè: http://www.hoaphuclam.com/?option=co...8&sub=51&id=57
    Tớ được tặng 10 lọ, dùng hết 5 lọ rồi và thấy hợp. Vì sau khi sinh 1 tháng tớ đã giảm đc 12/ 13kg mà tớ tăng khi mang bầu.
    Tớ còn 5 lọ, để lại cho mẹ nào có nhu cầu với giá 40k (ở ngoài bán 55-60k)
    Các mẹ k tin về việc tớ giảm cân nhanh thế thì qua nhà tớ ạ, hihi
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toluen Xem bài viết
    Em ở ĐH Dược đây, Tiến sĩ Trần Văn Ơn người phát triển các sản phẩm này là Đầu ngành về Thực vật Dược cả nước đấy ạ, Thầy rất đam mê việc đưa các công thức chữa bệnh dân gian thành thương hiệu mạnh.
    Trường em các giảng viên dùng sản phẩm này nhiều lắm. Các chị các mẹ cứ thử sẽ biết tác dụng. :Kiss:
    Đúng rồi. Tặng hoa bạn nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, thuốc này không có tác dụng giảm cân đâu ạ. Chị giảm cân là do cơ địa của chị thôi.
    Lên Sapa cũng nhiều thuốc tắm lắm, bán đầy chợ ý, nhưng xác định thuốc nào mới đúng là bài thuốc của người dân tộc Dao Đỏ mới khó ạ Đã là bài thuốc cổ truyền thì chỉ có đúng người Dao Đỏ mới biết chính xác nó gồm những loại cây gì. Ngoài ra Dao'spa còn được hỗ trợ bởi các Tiến sĩ, các nhà Dược học trường Đại học Dược Hà Nội, các thầy đã tìm đến tận nhà của người dân Dao Đỏ nghiên cứu, kiểm nghiệm và hỗ trợ họ phát triển sản phẩm.
    Chị k hứa là thuốc này sẽ giảm cân, mà thấy mình xông xong nhẹ nhõm cả ng, sảng khoái, mà ng` ngót nhanh nên nói là mifnh dùng hợp thôi mà.
    Daopharm cũng là 1 sản phẩm đc nghiên cứu theo bài thuốc lá của ng` Dao do các nhà Y Dược học VN em ạ.
    Mọi ng` cứ vào website sản phẩm ở trên thì rõ
    " ....Theo Y học Cổ truyền, ngoài các dạng thuốc thường gặp như thuốc sắc, rượu thuốc, cao thuốc để uống, thuốc đắp bó gẫy xương vv... còn có thuốc tắm của người Dao. Thuốc tắm dùng để chữa các bệnh đau nhức cơ, xương, khớp, cảm cúm, ngứa, táo bón, đinh nhọt, tăng cường thể lực cho phụ nữ sau khi đẻ hoặc Người sau khi ốm, Người lao động nặng nhọc, Người mệt mỏi, Người làm việc căng thẳng, Stress. Sau khi tắm lá thuốc, cơ thể nhẹ nhõm, tinh thần sảng khoái, sức khoẻ được hồi phục. Đó là một dạng đặc trưng về cách sử dụng cây cỏ làm thuốc để chăm sóc sức khoẻ và chữa bệnh đã có từ rất xa xưa, một nét đẹp văn hoá trong cộng đồng các Dân tộc ở Việt Nam

Với sự hỗ trợ nghiên cứu của các nhà Y Dược học Việt nam, kế thừa truyền thống dân gian, các bài thuốc tắm ngâm độc đáo của người xưa, và đặc biệt dựa trên cơ sở bài thuốc tắm của người Dao đỏ Sapa cùng nguồn nguyên liệu ổn định thông qua ký kết hợp đồng cung ứng nguyên liệu với các công ty chuyên về các sản phẩm tự nhiêncó nguồn gốc thảo dược Đông dược Hoa Lâm đã phối hợp với công ty CPPTTM Phúc Lâm bào chế thành công
    nước tắm xông hơi DAOPHARM đáp ứng tốt nhu cầu của phụ nữ sau khi sinh và tất cả mọi người

...."
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, thuốc này không có tác dụng giảm cân đâu ạ. Chị giảm cân là do cơ địa của chị thôi.
    Lên Sapa cũng nhiều thuốc tắm lắm, bán đầy chợ ý, nhưng xác định thuốc nào mới đúng là bài thuốc của người dân tộc Dao Đỏ mới khó ạ Đã là bài thuốc cổ truyền thì chỉ có đúng người Dao Đỏ mới biết chính xác nó gồm những loại cây gì. Ngoài ra Dao'spa còn được hỗ trợ bởi các Tiến sĩ, các nhà Dược học trường Đại học Dược Hà Nội, các thầy đã tìm đến tận nhà của người dân Dao Đỏ nghiên cứu, kiểm nghiệm và hỗ trợ họ phát triển sản phẩm.
    Chị k hứa là thuốc này sẽ giảm cân, mà thấy mình xông xong nhẹ nhõm cả ng, sảng khoái, mà ng` ngót nhanh nên nói là mifnh dùng hợp thôi mà.
    Daopharm cũng là 1 sản phẩm đc nghiên cứu theo bài thuốc lá của ng` Dao do các nhà Y Dược học VN em ạ.
    Mọi ng` cứ vào website sản phẩm ở trên thì rõ
    " ....Theo Y học Cổ truyền, ngoài các dạng thuốc thường gặp như thuốc sắc, rượu thuốc, cao thuốc để uống, thuốc đắp bó gẫy xương vv... còn có thuốc tắm của người Dao. Thuốc tắm dùng để chữa các bệnh đau nhức cơ, xương, khớp, cảm cúm, ngứa, táo bón, đinh nhọt, tăng cường thể lực cho phụ nữ sau khi đẻ hoặc Người sau khi ốm, Người lao động nặng nhọc, Người mệt mỏi, Người làm việc căng thẳng, Stress. Sau khi tắm lá thuốc, cơ thể nhẹ nhõm, tinh thần sảng khoái, sức khoẻ được hồi phục. Đó là một dạng đặc trưng về cách sử dụng cây cỏ làm thuốc để chăm sóc sức khoẻ và chữa bệnh đã có từ rất xa xưa, một nét đẹp văn hoá trong cộng đồng các Dân tộc ở Việt Nam

Với sự hỗ trợ nghiên cứu của các nhà Y Dược học Việt nam, kế thừa truyền thống dân gian, các bài thuốc tắm ngâm độc đáo của người xưa, và đặc biệt dựa trên cơ sở bài thuốc tắm của người Dao đỏ Sapa cùng nguồn nguyên liệu ổn định thông qua ký kết hợp đồng cung ứng nguyên liệu với các công ty chuyên về các sản phẩm tự nhiêncó nguồn gốc thảo dược Đông dược Hoa Lâm đã phối hợp với công ty CPPTTM Phúc Lâm bào chế thành công
    nước tắm xông hơi DAOPHARM đáp ứng tốt nhu cầu của phụ nữ sau khi sinh và tất cả mọi người

...."

Thôi chị em mình k tranh luận nữa k mọi ng tưởng mình cạnh tranh. Tớ chỉ muốn đưa thêm thông tin cho các mẹ thôi. Mẹ nào có nhu cầu thì LH với em, không thì em mang ra dùng nốt cũng được ạ,hihi, vì 1 liệu trình đầy đủ của nó khuyến khích dùng hết 10 lọ.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hì hì, đúng đấy, cứ để "Hữu xạ tự nhiên hương" chị nhỉ. Chúc mừng chị đã có baby nhé.

• 318 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Liệu có bị ngứa hay dị ứng khi dùng không chị, da em mẫn cảm không biết có dùng được không?
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnga_80 Xem bài viết
    Liệu có bị ngứa hay dị ứng khi dùng không chị, da em mẫn cảm không biết có dùng được không?
    Thuốc là 100% từ thảo dược thiên nhiên. Nhưng nếu da chị mẫn cảm thì cũng nên hỏi ý kiến bác sỹ trước đã.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 560 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thế túm lại ở HN thì có thể mua nước tắm Dao'spa ở đâu hả bạn emchichi? Giá bao nhiêu 1 chai?
    • 560 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Ủa, sao nhiều topic về loại thuốc tắm này thế nhỉ? Mình vừa hỏi topic bên Bà mẹ mang thai xem thuốc tắm của Dao'spa thì ở HN có thể mua được ở đâu. Emchichi hay bạn nào biết thì giúp nhé. Mình cảm ơn trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

1 Liệu trình của Daopharm là 10 lọ cơ. Tớ cũng tắm đâu có 4-5 lần do được người bạn giới thiệu va thấy nó khá tốt. Vào web của công ty họ thấy họ bán rất nhiều loại thuốc, có vẻ uy tín và tin đc nên tớ mới mua.