• 3 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 504 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang mang thai được 33 tuần rồi nè, BS cũng không cho uống thuốc gì nhiều cả mấy tháng truốc mỗi tháng BS cũng chỉ cho mình uống khoảng 10 viên Obimin thôi, qua đến tuần thứ 32 BS mới chuyển sang cho uống Supravit. Mặc dù trước khi mang thai mình cũng gầy lắm chỉ 43kg thôi nhưng bây giờ mình đã lên được 11kg rồi, BS chắc chắn biết mình cần chất gì thì sẽ cho mình bổ sung chất ấy các chị cứ yên tâm nếu như thường xuyên đi khám thai
    Meduahau
    • 805 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ thằng Ðậu
    Hồi đó mình cũng giống mẹ cu Sam và Tuyết Lê, uống thuốc vào thấy mệt hơn, cũng ói tưng bừng, nhưng được cái có nhiều thuốc, không hợp thứ này thì thử thứ khác.
    Hồi lúc mình có thai bác sĩ chỉ rằng ngoài việc chọn thuốc hợp với mình thì các bà bầu nên uống thuốc vào buổi tối trước khi đi ngủ vì như vậy có buồn ói hay chóng mặt gì thỉ lúc đó mình cũng đã ngủ rồi đỡ mệt. À có loại prenatal vitamins dùng được cả khi cho con bú nữa, vì chức năng của các loại này là bổ sung vitamins và minerals cho cơ thể nên các bà mẹ cũng rất cần. Mình xài thuốc theo chỉ định của BS cả một năm sau khi sanh nhờ vậy mà mới có sức khoẻ chứ không chắc giờ này cũng thành con tép rồi.
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị đi trước ơi, cho em hỏi là khi các chị mang thai uống thuốc bổ tổng hợp có thành phần Vitamin A không? Và uống thuốc bổ tổng hợp này cho đến khi nào thì dừng a? Em có thai được 7 tháng rồi, em vẫn uống thuốc vitamin tổng hợp dành cho bà bầu, em thấy có hàm lượng Vitamin A la 500mg. Như thế có nhiều quá không a? Em nghe bảo là nếu thừa vitamin A thì sẽ không tốt cho thai nhi.
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Lại chào các mẹ bầu! Mấy hôm không vào mà thấy chủ đề này mở rộng quá rồi!
    Mamnh oi, Vitamin A uống theo liều bình thường thì kô sao cả, tuyệt đối không nên uống liều cao vì có thể gây ngộ độc thai nhi. Liều Vít A tối đa là 5.000 IU/ngày, tuy nhiên vì khi mang thai mình còn uống thêm sữa, ăn dưỡng chất nhiều nên đã có nhiều Vít A rồi, vậy không nên uống đủ 5.000IU, liều theo viên tổng hợp cho bà bầu khoảng 500 IU thôi thì kô vấn đề gì đâu
    Phamle oi, Sắt và Acid Folic đặc biệt cần cho 17 tuần đầu (khi thai hình thành cấu trúc cơ thể nên không thể thiếu được. Sau đó thì không bắt buộc phải uống nếu mình ăn uống đủ dưỡng chất, có viên thuốc bổ tổng hợp nữa thì càng không cần. Các mẹ ở VN hay bị thiếu máu khi sinh nở nên hay được khuyên uống bổ sung Acid Folic suốt quá trình.
    Mẹ Miwcon à, Vít E (ENAT 400) thường hay được nhiều bác sĩ kê đơn ở 8 tuần đầu của thai kỳ vì đây được coi là một loại dược tố giúp phôi thai bám vững chắc vào thành tử cung, còn sau đó khi thai hình thành và phát triển tốt rồi thì thôi, mình nghĩ cần thì mới uống, không nên lạm dụng Vitamin, nhất là khi mang bầu. Hơn nữa ENAT 400 cũng không được khuyến khích dùng dài ngày đâu.
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi em đang rất lo, các chị chia sẻ cùng em nhé.
    Hồi có bầu được 8 tuần em đi khám,bác sỹ cho em uống viên bổ tổng hợp Highbin-Q của Hàn Quốc, bác sỹ kê 20 viên và ngày uống một viên. Bsỹ hẹn 04 tuần sau đến khám lại. Em uống hết thuốc nhưng chưa đến lịch khám nên uống tiếp 7 viên nữa. Sau này đọc hướng dẫn em thấy trong thành phần thuốc mỗi viên chứa 0.02% Vitamin A (nó còn chú thích là 1.000.000IU/g).
    Em đọc sách thấy mỗi ngày không được uống quá 3000IU/ngày nên thấy lo quá.
    Không biết như thế có làm sao không vậy các chị? Em hỏi 1088 thì được tư vấn là không sao nhưng em vẫn lo lắm. Có chị nào có kinh nghiệm thì giúp em với.
    • 1,512 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

BS chỉ định mình phải uống procare để em bé phát triển thêm cơ bắp. Nhưng mình đi hỏi rất nhiều hiệu thuốc rồi vẫn chưa mua được. Có mẹ nào đã từng uống thuốc này hướng dẫn cho mình chỗ mua với (HN). Và kinh nghiệm uống, tác dụng của thuốc nữa. Cám ơn các mẹ
    • 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình vẫn mua ở hiêu thuốc đầu phố Quang Trung cắt Nguyễn Du. Giá VND125.000/lọ. Mỗi ngày uống 1 viên.
    • 397 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em bé của bạn làm sao mà bác sỹ bảo phải uống procare vậy?

• 541 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng uống procare. Đó là thuốc bổ tổng hợp chứa nhiều axitpolic và vitamin cho mẹ và bé.
    Mình thường mua ở hiệu thuốc Hay (phố Hai Bà Trưng, HN), mummycat ra đó xem nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• Thực phẩm dành cho bé thiếu máu?

Bé của em được 13 tháng, nặng 8,7kg. Em mới dẫn bé đi khám bệnh và xét nghiệm máu và được biết là...

• Sử dụng thuốc Procare và Iberet 500

E mang thai được 13 tuần. Đi khám bác sĩ có cho 2 loại là Procare và Iberet 500. E đọc hướng dẫn sử dụng thấy thành phần 2 loại như nhau. Liệu uống cả 2 có bị thừa chất không? Các mẹ ơi tư vấn giùm e với!!!!!!!!

• Thuốc PROCARE hay OBIPOCARE, các mẹ chỉ giúp

Hi cả nhà, chúc mọi người buổi chiều tốt lành! Mình là new member, lần đầu tiên chuẩn bị làm mẹ, rất mong học hỏi các mẹ từ diễn đàn. Hôm trước đi khám ở 125 Thái Thịnh, em bé được 7 tuần tuổi. BS kê cho uống OBIPOCARE nhưng hỏi mấy hiệu thuốc đều ko có, họ bảo có loại PROCARE của Úc, chắc cũng...

• 1,512 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mine
    Mình cũng uống procare. Đó là thuốc bổ tổng hợp chứa nhiều axitpolic và vitamin cho mẹ và bé.
    Mình thường mua ở hiệu thuốc Hay (phố Hai Bà Trưng, HN), mummycat ra đó xem nhé
    Cảm ơn Mine nhiều nhé. Chiều nay đi làm về mình sẽ ra đó mua thuốc.
    Em bé của mình chẳng sao cả :4: có điều BS muốn em bé phát triển cơ thêm 1 chút (chứ còn dài rộng lắm rùi, và đo vòng đầu thì okie) nên khuyên mình uốngg 30 viên procare thôi. Mình theo anh BS này trọn gói, mà anh ý cũng cẩn thận nên muốn mọi chuyện đều perfect thôi ý mà! :1: