• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 504 Trả lời

• 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng mới bầu được hơn 4 tuần, thấy chị họ em bảo uống thuốc này nhưng chưa rõ thế nào nên em chưa uống. Các mẹ cho thêm kiến thức đi ạ!
    • 498 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatrắng Xem bài viết
    Em cũng mới bầu được hơn 4 tuần, thấy chị họ em bảo uống thuốc này nhưng chưa rõ thế nào nên em chưa uống. Các mẹ cho thêm kiến thức đi ạ!
    Tớ cũng đang uống thuốc này và được bác sỹ chỉ định cho uống đó. Hướng dẫn sử dụng thì tớ thấy ở trên nhãn có ghi mà. Tớ nghĩ là dù mình ăn uống đủ chất thì chưa chắc cơ thể mình đã tự tổng hợp được những chất đó nên tớ vẫn uống. Với cả tớ đã kiểm tra một số vitamin quan trọng trong procare thì thấy các chất đú đúng liều lượng phù hợp với những điều các bác sỹ sản khoa yêu cầu mà. Tớ nghĩ là cứ uống đi mẹ nó ah, chắc chắn là tốt cho em bé.

• 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn tháng 9 đã cung cấp thêm thông tin bổ ích. Tớ chưa được bác sĩ chỉ định uống thuốc j, nên đợi 8 tuần đi siêu âm lại rồi hỏi bác sĩ luôn. Chắc lúc đó uống cũng được mà phải ko?
    • 277 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh Tam HN Xem bài viết
    Chào các Mẹ và các Bé nhé :Smiling:

Theo lời của một người bạn thì em nên uống mỗi ngày một viên vitamin tổng hợp và trên tạp chí có nói đến việc sử dụng mỗi ngày một viên Procare. Em đã sử dụng được gần 3 tuần nay, từ khi bé đang tuần thứ 6 đến tuần thứ 10.

Nhưng hôm trước có một chị nói không nên sử dụng các loại thuốc vitamin tổng hợp vì thuốc đó chỉ dành cho những ai quá biếng ăn và ăn không đủ chất, nhất là các chị em thiếu điều kiện kinh tế.

Vợ chồng em thì không lo về tài chính nhưng em rất thắc mắc về việc sử dụng thuốc này vì trên thị trường chỉ bán lọ thuốc mà không có hướng dẫn sử dụng. Thêm vào đó, em cũng đang sử dụng sữa cho Mẹ mỗi ngày, thấy hàm lượng và số lượng các vi chất của sữa cho Mẹ và thuốc vitamin tổng hợp cũng gần như nhau. Như vậy có lẽ là em đã thừa chất phải không các Mẹ?

Mong các chị em chia xẻ về vấn đề này nhé :Smiling:

(em không thấy chủ đề này trong phần danh mục các chủ đề nên đã mạo muội lập, có gì sai mong các Mod bỏ quá, em cảm ơn nhiều)
    Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh đó bạn . Nếu bạn bóc cái nhãn ngoài ra thì bạn sẽ thấy một tờ giấy tiếng Việt ở trong nữa nhé ! Bạn mình ở nước ngoài, nó có bầu, BS kê uống vitamin tổng hợp như vậy . Nó bảo mình là ở bên đó không có sữa bà bầu như ở VN, toàn uống sữa tươi và vitamin tổng hợp thôi.Mình chưa có nghé trong bụng nhưng cũng uống gần 3 tháng rồi đó ! Yên tâm đi !
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng được bác sỹ cho uống viên vitamin Procare này đấy. Vì mình bị nghén nặng quá, chả ăn uống được j hết. Mình thấy trong thành phần của nó cũng có đầy đủ các chất cần thiết cho mẹ đang trong thời kỳ bầu bí nên mẹ nó cứ uống đi. Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh nhé.:Angel:
    • 1,404 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Mình thì uống Procare từ khi có bầu được 8 tuần tới giờ con được 3 tháng rồi mà mình vẫn uống để cho con bú. Mình cũng được BS chỉ định, k biết có phải vậy khi mà con mình sinh ra tuy còi nhưng trộm vía cứng cáp và ngoan lắm.

• 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bạn Thanh Tam Hn uống được như thế là tốt đấy, không lo con bị thiếu chất. Viên Procare có thể uống cả trước và sau khi sinh mà, càng đủ chất cho bé. Mình đang 24w, chỉ uống hết có 1 lọ Procare thôi, vì mình lười uống lắm nên cũng thấy lo lo không biết con mình có đủ chất không. Giờ mình uống cả sắt và canxi nên thôi không uống procare nữa bạn ạ.
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình uống Procare từ khi e bé mới được hơn 4 tuần. Procare là thực phẩm bổ sung vitamin chứ không phải là thuốc. Các mẹ nào mà bị nghén nặng uống sẽ đỡ nghén hơn đấy. Mình cũng có rất nhiều bạn mang bầu, các bác sĩ đều khuyên uống loại vitamin này. Mình đã uống được 3 lọ, chuẩn bị sang lọ thứ 4 rồi, không có cảm giác nghén ngẩm gì cả. Chỉ dẫn sử dụng thuốc có cả tiếng Anh và tiếng Việt đó chứ, ở trên nhãn thuốc có chữ Lift Here, bóc chỗ đó ra là có chữ tiếng Việt. Chúc các mẹ khỏe, sinh con ngoan, hay ăn chóng lớn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heomun140299; 04/03/2009 vào lúc 10:23 AM.
    • 317 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

ơ, em cũng uống thuốc này đấy. bsĩ cho uống từ khi bé đựoc 9w. Em thấy bảo thuốc này tốt lắm mỗi tội là hay bị hết hàng. Từ khi có thuốc này em lười chẳng uống sữ bầu đều đặn nữa. Trộm vía, không biết có phải đầy đủ chất không mà em bé phát triển tốt và mẹ thì da dẻ đẹp hơn bao nhiêu í. hi hi
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cảm ơn các Chị rất nhiều, em cũng chỉ muốn hỏi như vậy để xác định lại tư tưởng thôi vì nhiều người bảo nên và cũng nhiều người bảo không, thông tin trái chiều lẫn lộn thật chẳng biết đâu mà lần,

may được các Chị động viên, em sẽ uống đều và đầy đủ :Battin ey:

cảm ơn các Chị rất nhiều :Smiling:
    • 129 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

em cũng đang uống vitamine tổng hợp, nên uống các mẹ ạh
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vitamin tổng hợp Procare này uống có cần chỉ định của bác sĩ ko hả các mẹ? Hay cứ bầu là uống được thôi? Nếu ko cần chỉ định của bác sĩ thì em mua uống luôn!
    • 173 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little chicken09 Xem bài viết
    Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh đó bạn . Nếu bạn bóc cái nhãn ngoài ra thì bạn sẽ thấy một tờ giấy tiếng Việt ở trong nữa nhé ! Bạn mình ở nước ngoài, nó có bầu, BS kê uống vitamin tổng hợp như vậy . Nó bảo mình là ở bên đó không có sữa bà bầu như ở VN, toàn uống sữa tươi và vitamin tổng hợp thôi.Mình chưa có nghé trong bụng nhưng cũng uống gần 3 tháng rồi đó ! Yên tâm đi !
    Em cũng đang uống đây, uống thêm sữa tươi và cả DHA nữa. Em ở Mỹ nên không có sữa bà bầu giống VN đâu, toàn uống sữa tươi thôi. Em uống từ khi chưa có thai đến hơn 3 tháng và uống cho tới tận bây giờ luôn. Nếu chị nào lười uống thì con sẽ bị thiếu chất đó.

• 951 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamaimo Xem bài viết
    Em cũng đang uống đây, uống thêm sữa tươi và cả DHA nữa. Em ở Mỹ nên không có sữa bà bầu giống VN đâu, toàn uống sữa tươi thôi. Em uống từ khi chưa có thai đến hơn 3 tháng và uống cho tới tận bây giờ luôn. Nếu chị nào lười uống thì con sẽ bị thiếu chất đó.
    DHA có dạnh viên riêng hả bạn? hay là thế nào hả bạn?
    • 173 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    DHA có dạnh viên riêng hả bạn? hay là thế nào hả bạn?
    Mình chỉ thấy bên Mỹ họ bán dạng viên, mình uống kèm với Prenatal ( multivitamin dành cho bà bầu ) luôn. Bạn coi trong thành phần của Procare nếu có DHA rồi thì không cần uống thêm đâu.

• 100 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cho mình hỏi: Procare và Obimin thì uống viên nào hơn? Mình đang phân vân quá. Bsĩ thì kê đơn cho uống Obimin, nhưng bà chị họ là bác sĩ nhi thì khuyên dùng Procare? Mẹ nào biết thì cho mình lời khuyên nhé. Thanks :Rose::Rose::Rose:
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi typhoon Xem bài viết
    Cho mình hỏi: Procare và Obimin thì uống viên nào hơn? Mình đang phân vân quá. Bsĩ thì kê đơn cho uống Obimin, nhưng bà chị họ là bác sĩ nhi thì khuyên dùng Procare? Mẹ nào biết thì cho mình lời khuyên nhé. Thanks :Rose::Rose::Rose:
    Bạn nên uống procare, vì trông t.phần của thuốc có đầy đủ vitamin và các khoáng chất hơn viên obimin. Chỉ mỗi tội thuốc này đắt hơn thuốc obimin. Ngoài ra bạn có thể uống thêm enat 400 nữa nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với! Nếu uống procare từ khi có bầu đến khi sinh thì có sợ thừa chất ko, em đang ở tháng thứ 7, bác sĩ nói là dừng uống cũng dược vì em ăn uống tốt. Em thì sợ mình ko tự tổng hợp được chất như thuốc thôi
    • 63 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, mình biết ở Việt Nam Procare là sản phẩm vitamin tổng hợp rất tốt dành cho bà bầu nhập khẩu từ Úc, còn Obimin thì của Việt Nam. Hôm vừa rồi mình có người đi Mỹ về cho 1 lọ Multi Prenantal của hãng Nature Made Mỹ, mình không biết loại này thế nào?, có phổ biến ở Mỹ không? và có tốt bằng các loại đang có ở Việt Nam không? Mẹ nào biết chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn:Rose::Rose::Rose:.
    Mẹ yêu con
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• Tác dụng phụ khi uống thuốc Procare

Đã mẹ nào bị tác dụng phụ khi uống vitamin tổng hợp procare chưa ạ. Mấy lần trước em bị đi ngoài, xét đi xét lại thì em đã ăn uống rất cẩn thận rồi mà vẫn bị đau bụng. Em mới uống thuốc procare, ko biết có phải do e ko hợp thuốc hoặc do tác dụng phụ của thuốc không. Mà mấy ngày nay e cứ bị đau quằn...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• Sử dụng thuốc Procare và Iberet 500

E mang thai được 13 tuần. Đi khám bác sĩ có cho 2 loại là Procare và Iberet 500. E đọc hướng dẫn sử dụng thấy thành phần 2 loại như nhau. Liệu uống cả 2 có bị thừa chất không? Các mẹ ơi tư vấn giùm e với!!!!!!!!

• 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tháng cuối rồi, bác sĩ cho uống bổ sung thêm canxi và Sắt. Mình thắc mắc là mình đã dùng Procare thì đầy đủ rồi tại sao phải uống bổ sung thêm nhỉ? nếu uống nhiều quá như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không? Các mẹ nào co kinh nghiệm cho mình biết ý kiến với.