• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.62K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em mới có thai lần đầu. Hôm khoảng 5 tuần đi siêu âm lần đầu, khai với BS là đau bụng lâm râm, BS cho viên sắt và Duphaston uống ngày 2 lần trong 1 tuần, hẹn tuần sau tái khám. 4 ngày sau em hơi có ra dịch nâu nên đi siêu âm lại, BS nói không thấy dấu hiệu động, nhưng khuyên giảm vận động, cho thêm Obimin ngày 1 viên hẹn 2 tuần tới khám lại. Em hỏi một BS khác thì cô ấy nói có dấu hiệu như thế nên nằm yên, uống Duphaston là đúng rồi. Nhưng em uống Duphaston đến thứ bảy tuần này thì đã hết thuốc. Em mua thêm 1 tuần nữa, uống tiếp tục như thế có ổn không ạ? Hay em phải ngừng để đợi đến kỳ khám lại?

Chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi, Duphaston uống liên tục 2 tuần thì có làm sao không ạ? Em nửa sợ không uống thì lại động thai (vì uống thấy cũng có tác dụng ạ, đau lâm râm giảm hẳn, nằm yên 4 ngày giờ cũng hết ra dịch nâu rồi) nhưng lại sợ uống dài lâu nguy hiểm gì không. Chị nào biết giúp em với, em cảm ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,438 Bài viết

• 5,688 Được cảm ơn

Mình thời gian đầu cũng bị ra dịch nâu, vận động mạnh thì bị ra máu tươi. B.s cho uống Dupaston, đến tuần thứ 10 hết ra dịch. Tiếp tục uống đến tuần thứ 14 thì dừng. Thuốc này là bổ sung nội tiết cho thai trong 3 tháng đầu, nên ko ảnh hưởng gì cả. Đây là trường hợp của mình. Còn bạn nên hỏi b.s xem.
    • 1,438 Bài viết

• 5,688 Được cảm ơn

quên ko dặn thêm là b.s nói hạn chế đi lại, nhưng nếu mình có điều kiện thì nằm im luôn 1 chỗ, kê gối cao ở chân, đừng chủ quan nhé. Trước mình chỉ dậy rửa bát, loanh quanh trong bếp thôi mà lại bị ra lại đấy.