Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thuốc Centrum (Multivitamin/Multimineral Supplement) - Mỹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,030 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Thuốc này viên bầu dục to màu hồng nhạt xuất xứ từ Mỹ, mình có search thì thấy đây là 1 loại vitamin tổng hợp bổ sung các dưỡng chất cho người đang suy yếu cơ thể. Ko hiểu thuốc này có dùng được cho bà bầu ko?
    Mẹ nào biết mách giùm nhé.
    Để gió cuốn đi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,338 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Theo mình biết thì Centrum có nhiều loại cho nhiều đối tượng khác nhau. Loại Centrum Silver cho người trên 50 tuổi, loại bình thường cho thanh niên và loại dành riêng cho bà bầu nữa. Nhà mình đg xài 2 loại đầu tiên cho mấy ông bà cụ và 2 vợ chồng, thấy tốt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,030 Bài viết

• 784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ubip Xem bài viết
    Theo mình biết thì Centrum có nhiều loại cho nhiều đối tượng khác nhau. Loại Centrum Silver cho người trên 50 tuổi, loại bình thường cho thanh niên và loại dành riêng cho bà bầu nữa. Nhà mình đg xài 2 loại đầu tiên cho mấy ông bà cụ và 2 vợ chồng, thấy tốt lắm.
    Cám ơn bạn. Cơ mà lọ này mình đọc warning thì chỉ thấy ko dùng cho trẻ dưới 6 tuổi và ko dùng nếu đang sử dụng vitamin A khác. Ko thấy ghi riêng là dành cho đối tượng nào cả
    Để gió cuốn đi...
    • 1,338 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mấy lọ Centrum nhà mình đều ghi rõ đối tượng sử dụng ah :Thinking:
    • 199 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginger0116 Xem bài viết
    Thuốc này viên bầu dục to màu hồng nhạt xuất xứ từ Mỹ, mình có search thì thấy đây là 1 loại vitamin tổng hợp bổ sung các dưỡng chất cho người đang suy yếu cơ thể. Ko hiểu thuốc này có dùng được cho bà bầu ko?
    Trong thời gian mang bầu con gái, mình dùng Cetrum 9 tháng liền, đó là thuốc bổ, vitamin tổng hợp mà bạn, bác sĩ sản của mình nói dùng được, mình dùng thường xuyên mấy năm nay rồi, nhờ bạn bè ở Mỹ mua hộ chứ ko dám mua ở nhà thuốc tại VN.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginger0116 Xem bài viết
    Thuốc Centrum có thể dùng cho bà bầu vì nó là một dạng vitamin tổng hợp,cung cấp các loại vitamin từ A đến Z. Khi mang bầu cơ thể đòi hỏi nhiều chất hơn để cung cấp cho thai nhi. thuốc này giúp giảm rụng tóc khi mang bầu. Ở Mỹ các bác sỹ luôn khuyên dùng dạng vitamin tổng hợp này khi phụ nữ mang thai.Mình cũng đang dùng loại này.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi một chút. Em mua 1 lọ Centrum cho người già trên 50 tuổi, 256 viên, xách tay từ Đức giá 2 triệu. Bi giờ xem ở rất nhiều trang của Mỹ chỉ có mười mấy USD, tính ra đắt nhất cũng chỉ tầm 800k. Trên tiffany cũng bán gần 800k, không biết chất lượng ở Đức với Mỹ có khác gì nhau không? Em thấy băn khoăn quá, mẹ nào có kinh nghiệm mua hàng xách tay từ nước ngoài cho em vài lời khuyên với
    • 559 Bài viết

• 1,350 Được cảm ơn

Nhà mình mua Centrum 50+ loại 60v/lọ giá tầm 800k nên mình nghĩ bạn mua loại 256v thì giá tầm 2 triệu là đúng rồi. Chất lượng thì mình nghĩ ko khác nhau dù mua ở Đức hay Mỹ hay Sing.