Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thực phẩm có chứa vitamin c tăng đề kháng cho bà bầu...?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Chả là vậy nè các mẹ!ox e đang có triệu chứng sắp bị cảm, sổ mũi.ông ấy thì lúc nào cũng quanh quẩn bên e.e ko thể để bệnh rùi uống thuốc dc.các mẹ chỉ cho e những thực phẩm nào có chứa vitamin c để e tăng sức đề kháng với.e chỉ biết mỗi nước chanh và cam thui à.thank các mẹ nha...
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    Chả là vậy nè các mẹ!ox e đang có triệu chứng sắp bị cảm, sổ mũi.ông ấy thì lúc nào cũng quanh quẩn bên e.e ko thể để bệnh rùi uống thuốc dc.các mẹ chỉ cho e những thực phẩm nào có chứa vitamin c để e tăng sức đề kháng với.e chỉ biết mỗi nước chanh và cam thui à.thank các mẹ nha...
    Theo mình thì bạn có thể ăn thêm ổi (nếu ko bị táo bón), ăn dâu tây nè, cả sữa chua nữa. Ngoài ra có thể uống nước chanh (xanh) hoặc sinh tố chanh leo:Smiling:
    Mong con yêu khôn lớn từng ngày...:Angel::Kiss::Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 978 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Ui sao mà bầu bí lại ghét của chua ham của ngọt thế . Hix lúc nào cũng sợ thiếu C không đủ sức đề kháng , chắc ăn ổi thôi . Mấy thứ kia không duyệt được . Hix
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=http://lilypie.com]
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Mình bị cảm ho là mẹ chồng bắt ăn cóc chín. Trong cóc chính cũng nhiều vitamin C lắm đó
    • 99 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị ăn nhiều tỏi vào. tỏi là thuốc đề kháng cao nhất đấy ạ
    that hanh phuc khi duoc yeu 2 ng dan ong va hanh phuc hon khi 2 ng dan og yeu mih
    • 325 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Dâu tây Đà Lạt thì không nên ăn nhé. Người thân mình trên Đà Lạt nói nhà vườn trích thuốc gì vô trái ấy. Mình thích ăn dâu lắm nhưng biết tin nên sợ rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Bảo ông xã hạn chế tiếp xúc trực tiếp. Bổ sung C nhưng cũng đừng lạm dụng quá thành thừa gây sỏi nha bạn!
    Gia đình là tất cả...

• 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu thấy triệu chứng sắp bị cúm,đau mũi họng, uống ngay 3 viên Cảm xuyên hương vào, cực hiệu nghiệm nhé, an toàn, rẻ, nhanh. Từ ngày biết cách này, mình chẳng sợ mùa thu đông nưa. Các bạn thử xem nhé.
    • 173 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menguyenlong Xem bài viết
    Nếu thấy triệu chứng sắp bị cúm,đau mũi họng, uống ngay 3 viên Cảm xuyên hương vào, cực hiệu nghiệm nhé, an toàn, rẻ, nhanh. Từ ngày biết cách này, mình chẳng sợ mùa thu đông nưa. Các bạn thử xem nhé.
    Cảm xuyên hương là thuốc tây hay thuốc bắc vậy mẹ nó?
    Yến sào Khánh Hoà - Nha Trang giá chỉ 2.800.000đ/lạng. Contact 0908 75 45 86

• 836 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menguyenlong Xem bài viết
    Mình nghe nói không nên uống cảm xuyên hương đâu nha. Các mẹ xem kỹ trước khi uống nhé!

• 213 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove24 Xem bài viết
    Mình nghe nói không nên uống cảm xuyên hương đâu nha. Các mẹ xem kỹ trước khi uống nhé!
    e cũng nghe bảo k nên uống cảm xuyên hương dù được quảng cáo là giành cho phụ nữ mang thai.
    • 179 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

các mẹ uống viên C100 HAY C1000 được đấy , vệ sinh mũi thì bằng nước muối biển xisat , uống nước chanh nhiều vào,mình bị cảm 2 lần đều làm thế ( đã hỏi bs )
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uong vitamin C cung tot nhung ko duoc lam dung dau nhe. Khong duoc dung qua 500mg vitamin C/ngay. Dung vitamin C co tac dung bo sung vitamin C tang suc de khang va giup tinh tao trong cong viec. Chuc chi em hay biet cach su dung hop ly
    • 2,287 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 25122009 Xem bài viết
    chị ăn nhiều tỏi vào. tỏi là thuốc đề kháng cao nhất đấy ạ
    Nhầm rồi nàng ơi, phụ nữ có thai không nên ăn tỏi, tiêu, ớt (vì nó nóng và kích thích), chỉ giã nhỏ tỏi, cho vào bát để hít thường xuyên sẽ tránh được (mình toàn làm thế, không thèm uống thuốc thang j đâu, cả công ty ai cũng bị cúm thật lực, nhưng mình thì miễn luôn). Người bình thg ăn tỏi rất tốt, nhưng cũng không quá nhiều/1 bữa. Đừng nghĩ là thai phụ cũng cứ ăn tỏi vào là ổn. Mình là chuyên gia ăn tỏi đây nhưng có thai là cũng phải nhịn đây này, chỉ dùng để phi thơm trong nấu nướng thôi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình mời sinh em bé được 4 tháng, đợt có bầu mình ko bị cảm lần nào, lúc hơi hơi có triệu chứng cảm là mình uống nhiều nước, đặc biệt là nước cam ( 1 ngày uống 3 cốc). Nếu lỡ có nước mũi hay đau cổ họng thì ngậm nước muối, uống viên C sủi ( bổ xung C mà). Và thế là hết luôn. Bác sĩ có kê cho viên ngậm chống đau họng nữa nhưng mình quên mất tên rồi.

NB: 3,8 kg - Cao: 53cm ; 1m:4,9kg - Cao: 57cm ; 2m:5,8 kg - Cao: 61cm ; 3m: 6,4 kg - Cao:64cm ; 4m : 7,2kg - cao : 68 cm ; 6m: 8,5 kg - cao :71 cm ; 7m : 9kg - cao: 73cm ; 8m : 9kg5 - cao: ???
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

2 tuần trước mình bị cảm nắng, sau đó chuyển viêm họng, hết viêm họng lại ho, cứ dai dẳng tính đến giờ là 2 tuần rồi mà vẫn chưa khỏi, hiện tại đang thấy trong người không được khỏe, hơi ho, nghẹt mũi, khô họng. mình không uống thuốc vì sợ không tốt cho e bé mà cứ như thế này thì cũng tội cho bé vì mỗi lần ho là bụng mình cứ rung lên, hix, các chị các mẹ cho mình lời khuyên với, phải làm sao bi giờ hu hu!!!
    • 500 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Nhầm rồi nàng ơi, phụ nữ có thai không nên ăn tỏi, tiêu, ớt (vì nó nóng và kích thích), chỉ giã nhỏ tỏi, cho vào bát để hít thường xuyên sẽ tránh được (mình toàn làm thế, không thèm uống thuốc thang j đâu, cả công ty ai cũng bị cúm thật lực, nhưng mình thì miễn luôn). Người bình thg ăn tỏi rất tốt, nhưng cũng không quá nhiều/1 bữa. Đừng nghĩ là thai phụ cũng cứ ăn tỏi vào là ổn. Mình là chuyên gia ăn tỏi đây nhưng có thai là cũng phải nhịn đây này, chỉ dùng để phi thơm trong nấu nướng thôi.
    Từ cách dùng tỏi của mẹ Hoa_Biển, em mới nghĩ ra 1 cách là có thể xông tỏi, các chị nhỉ? giã nhuyễn tỏi, cho nước sôi vào tinh dầu tỏi sẽ bốc hơi, lúc đó mẹ nào bị ngạt mũi có thể hít hà:557:

@lanhuongnk: chị ăn bưởi chấm muối thử xem, hoặc uống tắc chưng đường phèn, húng chanh chấm muối để chữa ho và cảm cúm. Khò nước muối loãng trị luôn viêm họng chị nhé
    Gia đình là tất cả...