Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thực phẩm cho người mang thai - Bổ mà không bổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 654 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cHAO CAC CHI,

Em co bau duoc 3 thang roi, co nhieu nguoi bao co nhieu thu khong nen an khi co bau, chi nao biet thi chi cho em voi, em cam on rat nhieu, em co the an dua chua khong???
    HIEN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 474 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Them cai gi thi cu an, khong kieng cu gi ca, chi tru may cai mon ma nguoi binh thuong cung phai han che an nhieu nhu gia vi cay, chat kich thich (ca ohe, nuoc ngot, thuoc la ... ). Hinh nhu ban them an cha lua phai khong, nhung rat tiec la minhh khong biet cach lam, cac chi khac neu biet thi chi cho Hien voi nhe, minh cung se hoi me chong minh xem sao vi nghe ba noi hoi xua o nuoc ngoai ba cung da phai tu tay lam tat ca cac mon an tu banh ngot, banh mi, cha nem ...
    Co mot mon ma gio day da tro thanh bat buoc doi voi cac ba me mang thai, do la sua. Sua rat tot cho ban va cho ca em be, cho ca thoi gian sau nay ban cho be bu. KHong uong duoc sua cong thuc thi uong sua dau nanh, sua tuoi ...
    Cung chang co ai noi la co bau thi khong nen an dua chua, nhung ban cung can phai ket hop voi cac thuc pham khac cho day du chat. Ban an gi thi em be se nap thu ay day.

Chuc ban vui, khoe, nhe!

• 23 Được cảm ơn

Chao chi..
    Em yen tam lam khi nhan duoc tin nhan cua chi, em them dua chua va em thich an dua chua kko voi thit, vay ma cai chi o gan cho em bao la an dua chua se bi say thai lam em so khong dam an nua.
    Em them cha gio va cha lua ghe, nhung ma khong biet lam ihihiih, bay gio em cung uong sua moi ngay 2 ly, nhung ma em so map lam chi a, em khong muon minh map len nhieu dau, nhung ma khong an thi em be khong duoc khoe manh, em phai lam sao day???
    Em cam on chi nhieu nha, mong rang se co co hoi noi chuyen voi chi nhieu hon

Thu hien
    • 474 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Hien a, hoi co bau minh an dua chua nhieu oi la nhieu nhung chua nghe ai khuyen la khong nen an vi se lam hu thai ca. Nhung neu ban so thi cu han che lai thoi vi do cung la dua song muoi ma. Minh co nghe noi la an rau ram, an rau bo ngot cung la hu thai nen cung tu loai cac loai rau do ra ngoai thuc don luon, nhung chac khong phai dau. Neu thuc pham nao gay hai cho thai nhi thi sach bao da phai canh bao roi, dung khong?

• 44 Được cảm ơn

Hiền à, mình đọc báo Sức Khỏe & Đời Sống BS khuyên không nên ăn đu đủ xanh vì trong đó có chất gây sảy thai, nói chung không nên ăn đu đủ. Ngoài ra bạn có thể ăn các thức ăn & hoa quả khác, đặc biệt là nên uống nhiều sữa bầu để đảm bảo cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho em bé.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh
    Cún và Dưa Bở
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Í í, chỉ trừ đu đủ xanh thôi, vì ăn đu đủ chín sẽ nhuận tràng, tốt cho tiêu hóa (vì các bà bầu thường bị táo bón mà), hơn nữa lại còn bảo ăn đu đủ và trứng gà thì sau này da bé sẽ rất đẹp.

• 23 Được cảm ơn

Cac chi oi,

Em vui qua khi co nhieu chi quan tam toi em, em hien sinh song o nuoc ngoai chi them an moi dua chua thoi, va em thich an dua kho thit lam cac chi a, vay la em yen tam roi, tu gio em co the an dua chua, mung ghe luon.........
    Em co bau ma khong bi tao bon chi a, hay tai vi moi 3 thang chua thay tao bon, em cung chang bi om nghen gi het, khoe re ha...........ngo ghe cac chi nhi, co chi nao ma co thai khong om nghen giong nhu em khong???????? em di kham bac sy bao em khoe manh nen khong bo om nghen,

Mot lan nua em cam on cac chi nhieu nha, hen se duoc tam su cung cac chi o nhung van de khac nha....
    em gai
    Hien
    • 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Vậy là tốt chứ sao lại lo lắng hả Hiền ? Hồi mình có bầu cũng chẳng ốm nghén mà cũng không táo bón gì cả. Mà mình lại ăn ngon hơn trước khi có bầu nữa chứ (trước đây mình rất lười ăn nên ốm nhom hà). Vậy nên anh xã mình bảo phải cám ơn em bé giúp mình tăng được ... vài kg :P
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

CHI OI.....
    Em co bau an duoc nhung ma ngu khong ngon may chi a, em lai changf len ky gi ca, em uong ca sua cho ba bau nua va an toan la do bo khong ha.........vay ma em chang len ki lo nao het, bao gio thi moi len kg ha chi????????
    O ben day em them bun bo va bun moc lam, noi chung la cac loai bun, bay gio em khong an com duoc cac chi a, em thay com la em so lam, sap toi em phai ve VN de tam bo, va hy vong se tang ki......
    Em that la vui vi duoc cac chi quan tam, mong duoc tam su voi cac chi nhieu hon.
    Hien
    • 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Quả thật mình không có kinh nghiệm vụ này đâu Hiền ơi vì lúc có bầu mình lúc nào cũng buồn ngủ và ngủ rất ngon như ... chưa bao giờ được ngủ vậy đó . Hay là Hiền thử xem mục "Bà mẹ mang thai" xem có học hỏi được gì không nhé.
    Thân