Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thực đơn hàng ngày cho bà bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 97.5K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 392 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trước mình cũng hơi gầy đấy, mình tăng nhiều thế nhưng người mình chắc không bị phì ra nhiều đâu bạn a, bụng và chân tay mình còn hơi nhỏ cơ (em bé thì cân rất tốt), mình cũng không hiểu cân nặng đi đâu nữa

• 1,058 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi campino Xem bài viết
    Trước mình cũng hơi gầy đấy, mình tăng nhiều thế nhưng người mình chắc không bị phì ra nhiều đâu bạn a, bụng và chân tay mình còn hơi nhỏ cơ (em bé thì cân rất tốt), mình cũng không hiểu cân nặng đi đâu nữa
    Hì, vì bạn đang mang bầu (chắc bạn có bầu bé đầu), sau sinh thì cái sự "rão" nó mới rõ, mà chỗ nào đã rão rồi thì cân sẽ tập trung vèo vèo vào chỗ đó. Chị mình lên 27 kg, lúc có bầu vẫn gọn gàng xinh đẹp vì mọi cái căng nở, sau rồi công cuộc giảm cân mệt mỏi lắm, mà giảm thì có giảm nhưng sự căng mịn thì ko thể lấy lại được. Bây giờ chị ý lại sợ giảm cân, vì giảm đi trông xuống sắc, nhăn nheo ngay.

Chia sẻ vậy thôi chứ mình mong các mẹ bầu con khoẻ mẹ khoẻ là tốt rồi, nhưng nếu mẹ xinh thì vẫn hơn Mà tăng cân vừa phải cũng khoa học nữa.

• 1,058 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthao87 Xem bài viết
    Hix, có mẹ nào như em không nhỉ ? Em bầu được 23 tuần. Thực đơn ăn của em thế này là ít đúng không ạ =.=

Sáng : 1 bát bún ( có hôm thì 1 cái bánh bao & 1 bắp ngô, hôm thì chưa hết gói xôi ) + 1 viên procare
    Trưa : 1 bát cơm với thức ăn mang ở nhà đi ( có hôm ăn cháo cá chép hoặc cháo chim bồ câu mama nấu ^^ )
    Chiều : hoa quả tùy loại ( hồng xiêm, măng cụt, na ... )
    Tối : 1 bát cơm với thức ăn + rau ( nhưng em ăn hơi ít rau )

Em tăng được khoảng 4 - 5 kg rùi, thế là ít hay nhiều các mẹ nhỉ ?. Bổ sung thêm là em chưa uống sắt và canxi. Hu hu hu =.=. Vì nhiều loại quá nên em không biết mua loại nào là tốt cả. Em thích uống dạng nước í ạ
    Mẹ nó tăng vậy là vừa chuẩn đấy. Sao đến tuần này rồi mẹ nó chưa uống thêm canxi. Mẹ nó uống canxi corbiere dạng nước đi, hơi ngọt nhưng cũng dễ uống.

• 97 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Em đang bầu 20 tuần, cũng béo lên khoảng 4, 5 kg :P

Bữa sáng: bún, mì, phở...+ thuốc sắt và axit folic
    Bữa trưa (mẹ chồng chuẩn bị ): khoảng hơn 1 bát cơm + thức ăn (tôm, thịt, rau..); uống 1 ống canxi; tráng miệng hoa quả; sữa chua; nước dừa
    Bữa chiều: măm măm sữa tươi + hoa quả theo mùa (mùa này e đang nghiện chôm chôm và măng cụt :"))
    Bữa tối: Hơn 1 bát cơm + thức ăn + hoa quả tráng miệng
    Trước khi đi ngủ: Làm một cốc sữa nữa

Hehe, em là dũng sĩ diệt hoa quả nên e măm nhiều loại hoa quả lắm. Cái gì măm được thì măm (vừa phải là được), không quá kiêng khem đâu các mẹ nhé.

Chúc các mẹ 9 tháng 10 ngày cùng con mạnh khỏe

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko bù cho mình cứ ăn uong ngon miệng đều đều các mẹ ạ. Trộm vía mình ko chán ăn nên ăn uống rất ngon, ko hay tầm bổ nhưng con vẫn phát triển đều đặn. hôm 32w e bé nhà mình đc 2kg các mẹ ạ!!! Các mẹ cố gắng ăn hoa quả, bánh trái vào vậy

• 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình nghe nói có một số món ăn bà bầu nên kiêng cữ:
    1. Dứa (trái thơm): làm giảm trọng lượng của con
    2. Đào: ko tốt cho hệ thần kinh của con
    3. Nha đam, sữa đậu nành: không tốt cho những mẹ mang thai bé trai vì sẽ giảm hoc môn nam của bé
    4. Nước dừa: giảm trọng lượng của con, chỉ nên sử dụng sau tháng thứ 5
    Hic, có nhiều đồ ăn cứ nghĩ nó mát bổ thì sẽ tốt cho con, mình nghe nói vậy nên rất băn khoăn, có mẹ nào rành thì chia sẻ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,950 Bài viết

• 2,926 Được cảm ơn

Ui, dứa và nước dừa là hai món yêu thích của em nè. Đậu nành thi thoảng em cũng uống vì tốt, nhưng siêu âm bé trai nên em cũng kiêng.
    Nói chung bà bầu chỉ cần kiêng ăn sống, ăn tái, salat, shu shi ngoài hàng...còn lại thì ăn theo nhu cầu và ko ăn chiên rán nhiều.
    Em 22 tuần, tăng 6 cân. Hy vọng là khi sinh em chỉ tăng 12-14 cân thôi, vì em sợ tăng nhiều cũng ko tốt cho cả mẹ và con.
    Ngôi nhà của Bống yêu: http://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."

• 226 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bino2012 Xem bài viết
    3. Nha đam, sữa đậu nành: không tốt cho những mẹ mang thai bé trai vì sẽ giảm hoc môn nam của bé
    Hic, có nhiều đồ ăn cứ nghĩ nó mát bổ thì sẽ tốt cho con, mình nghe nói vậy nên rất băn khoăn, có mẹ nào rành thì chia sẻ nhé!
    1,2,3 tớ ko có ý kiến rồi, nhưng cái thứu 4 màu đỏ ấy mẹ nó đọc thông tin ở đâu vậy? Uống nước dừa chỉ kiêng 3 tháng đầu thôi, sau 3 tháng là có thể uống (ngày 1 quả), con sạch và mát nữa, ối cũng trong, chứ ko phải kiêng đâu nhé.
    Này SuBin ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
    Ngắm con ngoan nằm trong nôi, mắt xoe tròn, ôi bé cưng!
    Nhìn Cha con, Cha đang rất vui, giọt nước mắt lăn trên khóe môi.
    Con hãy nhìn kìa, Cha đang khóc vì con...

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cung xin tham gia vào chủ đề này nha. Em hiện mang bầu tuần thứ 15 mà em tăng 3kg. Vì không ở Vn nên nhiều món thèm lắm mà k có để măm, toàn xem ảnh để đơc thèm. Em vốn háu ăn mà. Thực đơn của em thế này ạ:
    Sáng: 1 bát cơm với thịt, salat rau, 1 cốc sữa tươi, 1 axitfolic

Gần trưa: ăn hoa quả tùy loại mang theo, bánh quy ít ngọt
    Trưa: 1 bát cơm với cá hoăc thịt , súp rau thịt đỗ, salat rau. 1 cốc nước hoa quả nấu chín
    Xế chiều: 1 bánh nhân thịt, hoặc trứng rau, hoa quả
    Tối: 2 lưng bát cơm với cá hoặc thịt chuy yếu là luộc hoặc hấp, thỉnh thoảng kho, e, hạn chế dùng mỡ.
    Sau bữa ăn uống axit folic và ăn hoa quả.
    Gần đi ngủ uống 1 cốc sữa tươi.
    Em thấy không bị béo người, mà vào hất bụng. Chả hiểu có vào con không. Đi khám thấy con rất khỏe trộm vía, em cũng đang xe, thay đổi vài món ăn mùa hè cho mát. Chúc các mẹ khỏe , bé khỏe nha.

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bino2012 Xem bài viết

Em không hề biết là sữa đậu nành làm giảm hóc môn nam cả tuần nay hầu như ngày nào em cũng uống chị ah bé nhà em đang đc 21 tuần