• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thực đơn ăn để thai nhi tăng cân nhanh

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con mình còi quá 29 tuần mà được có 1100kg. Các mẹ thực đơn hàng ngày ăn uống thế nào?Mình thì tăng cân vù vù mà bé nàh mình lại bị còi. Thật không biết làm thế nào để tới khi sinh bé. Mình chỉ mong bé được 3.2kg.Các mẹ cho mình ít kinh nghiệm đọc tham khảo đc không? Còn mình bé buồn quá....

Một số bình luận có thể bạn thích

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongevn Xem bài viết
    chị ơi,ăn sáng chị ăn 2 quả trứng vịt lộn ,ăn nhiều thịt bò,trứng,sữa....nhai mía nhé chứ nước mía thì nhiều khi không sạch và đảm bảo lắm,ăn thêm các loại đậu hà lan,nho khô,canh sườn khoai tây cà rốt,mỗi ngày ăn 1 ít socola đen,ăn xôi cũng chắc bụng nữa.
    2 tuần nay em toàn phải nhai 3 tấm mía mỗi ngày,ăn sáng trứng vịt lộn và 1 bát bún riêu cua+ốc.Hôm 10/10 đi khám 28w con được 1,2kg theo chuẩn của tuổi thai luôn (trộm vía),chứ các lần trước con toàn còi so với tuổi thai của CKK 1 tuần đấy.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh và em bé nhà chị hấp thụ tốt:Rose:
    12 người cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namson06 Xem bài viết
    bạn uống nước mía hay ăn mía cũng được, mình nghe nói con tăng cân nhanh lăm, mà chính mình đã kiểm chứng bạn mình mang thai lúc 30 tuần đi siêu âm con có 1,2kg về bạn ấy ngày nào cũng uống một túi nước mía đến lúc siêu âm thấy con to quá phải dừng uống đây, đẻ ra bé được 4,2kg. Ma nói thêm là trong thời gianđó bạn mình vẫn ăn uống bình thường, ko tẩm bổ gì thêm cả,
    8 người cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_co2008 Xem bài viết
    Chia sẻ với mẹ Hoalytrang.
    33w2d, mình đi s.a, em bé được 1722g, bác sĩ bảo hơi nhẹ một tí. Mình về măm theo thực đơn sau:
    Sáng: 7h: bún/miến/phở + 01 trứng vịt lộn
    8h: 01 viên procare + 01 viên canxi
    9h30: 01 sữa bầu
    10h30: 250ml sữa tươi không đường (loại sữa đóng chai dùng trong 5 ngày ý)
    12h: cơm trưa (mình ăn nhiều rau và thịt, cơm có 1 bát thôi)
    Chiều: 2h30: 250ml sữa tươi
    4h-4h30: 01 quả chuối + 01 quả cam vắt
    Tối: cơm tối với cả nhà (cơm cũng có 1 bát thôi), tráng miệng hoa quả + 01 hộp sữa chua.
    33w3d, mình đi s.a lại chỗ anh Đính thì em bé được 2133g (trộm vía con). Mình nghe mà nhẹ cả người.
    Mình vẫn duy trì ăn như thế này, mình không lên cân nhiều lắm, 34w mà tăng được có 7kg so với hồi chưa bầu thôi (về việc này mình bị nói ghê lắm).
    Chúc mẹ Hoalytrang đạt được cân nặng của con như ý.
    6 người cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maytrangtc Xem bài viết
    Hồi mình được 32w thì em bé nhà mình được 1.8kg, bác sĩ thì nói bình thường nhưng chồng thì cứ kêu ca là con bé vì mấy người có bầu cùng thời gian với mình em bé toàn được 2.2-2.4 kg thôi.

Mình thấy chồng kêu ca nhiều quá nên cũng thay đổi chế độ ăn một chút. Lúc trước sáng thì gặp gì ăn nấy (chủ yếu toàn đồ khô) sau đó thì sáng mình thường ăn trứng vịt lộn + bún riêu cua, phở hoặc bún thang. Trưa và tối ăn 1/2 bát cơm nhưng mình ăn nhiều canh xương, cá và cua (trước hay ăn rau luộc ). Mình thay đổi nhiều sữa nên tùy mỗi loại mà uống, Similac, enfa, dumex thì ngày 1 cốc, XO và friso thì ngày 2-3 cốc. Mỗi tuần ăn 1 bữa hải sản, chủ yếu là ngao, sò huyết và tu hài (hôm nào nhiều nhiều xiền thì ăn thêm cua và tôm )

Đến 36w thì em bé nhà mình được 2.8 kg và đến lúc sinh (39w3d) thì em bé được 3.8kg .

Bác sĩ mình khám có nói là từ tháng thứ 6 trở đi không nên ăn mía và đồ ngọt nhiều để tránh mẹ có thể bị tiểu đường.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmoclan Xem bài viết
    Mình lúc đầu cũng lo con nhỏ nên mấy tháng cuối lên lịch ăn uống đều đặn.Mình uống sữa đậu xanh nóng pha với lòng đỏ trứng gà ( cái này là các mẹ bên nhà MUM chỉ cho đấy, tuần làm khoảng 2-3 ly), ngày uống 1 trái dừa, 1 ly mía, 1 ly cam, 2 ly sữa bà bầu, 1 hộp yến, ăn nhiều thịt bò và rau xanh, uống nước nhiều...Trộm vía giờ con mình 38W đã nặng 3,3kg- đang lo con to quá thì khó sanh thường vì mấy tuần cuối con lên cân ghê lắm, nhưng mẹ thì nhìn ko thấy mập thêm tí nào ( lúc mình đi khám 35,3w con chỉ 2kg6 thui).Các mẹ đừng lo lắng quá ( mình bị canxi hóa độ 2 từ tuần 28 lận), cứ bổ sung đầy đủ, quan trọng là phải bổ sung nhiều nước (sữa, hoa quả...) để ối trong và nhiều thì con vẫn hấp thụ đều đều ah.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu và Cốp Xem bài viết
    Các mẹ ơi, theo mình biết thì ăn mía nói riêng, ăn đồ ngọt nhiều đường nói chung là con sẽ to nhưng không phải to là tốt cho em bé đâu ạ.
    Mình cũng đang lo, hôm qua đi siêu âm 35 tuần, nhưng con có 2.2kg, mình chỉ hi vọng là bác sĩ ở đó đo sai, vì các chỉ số hơi bất hợp lý. Nhưng mình xác định là, nếu có tẩm bổ thì phải ăn nhiều thứ, cơm, thịt, trứng, sữa... chứ không nên ăn mía nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBunNho Xem bài viết
    Sao các mẹ cứ nghĩ là nhau vôi hóa thì bé sẽ hấp thụ ít nhỉ ? Mình bị nhau vôi hóa sớm lắm , 32w bé đc 2kg , nhau đã độ 3 rồi , mình rất lo lắng sợ bé sẽ còi cọc
    nhưng trộm vía bé của mình lúc nào cân nặng cũng vượt chuẩn cả ! 36w 2kg9 , 37w mà đã 3kg4 rồi nên các mẹ bị vôi hóa sớm đừng nên lo lắng nhìu nhé với lại sa còn có sai số mà ^^
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn uống nước mía hay ăn mía cũng được, mình nghe nói con tăng cân nhanh lăm, mà chính mình đã kiểm chứng bạn mình mang thai lúc 30 tuần đi siêu âm con có 1,2kg về bạn ấy ngày nào cũng uống một túi nước mía đến lúc siêu âm thấy con to quá phải dừng uống đây, đẻ ra bé được 4,2kg. Ma nói thêm là trong thời gianđó bạn mình vẫn ăn uống bình thường, ko tẩm bổ gì thêm cả,
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

chị ơi,ăn sáng chị ăn 2 quả trứng vịt lộn ,ăn nhiều thịt bò,trứng,sữa....nhai mía nhé chứ nước mía thì nhiều khi không sạch và đảm bảo lắm,ăn thêm các loại đậu hà lan,nho khô,canh sườn khoai tây cà rốt,mỗi ngày ăn 1 ít socola đen,ăn xôi cũng chắc bụng nữa.
    2 tuần nay em toàn phải nhai 3 tấm mía mỗi ngày,ăn sáng trứng vịt lộn và 1 bát bún riêu cua+ốc.Hôm 10/10 đi khám 28w con được 1,2kg theo chuẩn của tuổi thai luôn (trộm vía),chứ các lần trước con toàn còi so với tuổi thai của CKK 1 tuần đấy.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh và em bé nhà chị hấp thụ tốt:Rose:
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình 29w5 mà được 1.460g àh, vậy có đủ chuẩn không? nghe các mẹ khuyên uống nước mía mà mình sợ món ấy nhiều đường quá, mẹ lại tăng cân nhanh, mình mới 30w mà lên 15kg rùi. hic.hic.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy àh cảm ơn các mẹ nhé. Cũng đang mùa mía mình sẽ cố ăn xem thế nào. Bac sĩ bảo 1 ngày mình ăn 2 lạng thịt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

33w2d, mình đi s.a, em bé được 1722g, bác sĩ bảo hơi nhẹ một tí. Mình về măm theo thực đơn sau:
    Tối: cơm tối với cả nhà (cơm cũng có 1 bát thôi), tráng miệng hoa quả + 01 hộp sữa chua.
    33w3d, mình đi s.a lại chỗ anh Đính thì em bé được 2133g (trộm vía con). Mình nghe mà nhẹ cả người.
    Mình vẫn duy trì ăn như thế này, mình không lên cân nhiều lắm, 34w mà tăng được có 7kg so với hồi chưa bầu thôi (về việc này mình bị nói ghê lắm).
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic, mình nhầm, 32w2d em bé là 1722g.
    • 1,385 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

nhỏ em họ em sinh 3 lần mà mẹ ko tăng cân bao nhiu nhưng con ko đứa nào đưới 3.3kg, nó nói là ăn nhìu gà ác và hột vịt lộn, em định bắt chước cho đứa đầu tiên nè
    • 113 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_co2008 Xem bài viết

Úi ui, mẹ này ăn được nhỉ! Nhưng mà mình sợ không có thời gian ăn như mẹ này ý!
    I'm ME
    :Rose::Rose::Laughing::LoveStruc:
    • 1,172 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, ngồi hóng các mẹ nhé.
    Qua tìm hiểu thì mình thấy bảo là ăn nhiều thịt bò, gà, trứng vịt lộn, trứng gà con tăng cân nhanh đấy, đang áp dụng xem có hiệu quả không, he he.

Mẹ yêu Mít nhất trên đời Mít ngoan Mít yêu của mẹ.
    • 215 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

hic, con mình đi SA 30w6d mà cũng được có 1500kg thui, bùn ơi là bùn.
    Nhưng cũng đang cố gắng ăn, mà hem bít ntn nữa. Không bít đến khi đẻ có đc 3kg ko nữa
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

thực ra theo em thì ko phải ăn nhiều đã là tốt mà chủ yếu ăn có chất thôi,ăn nhiều hoa quả cũng rất tốt vì nhiều vitamin nhất là táo,nho,cam...tăng cường sức đề kháng và giúp cơ thể mát nữa tiêu hóa cũng tốt hơn,bà bầu thường nóng trong mà:Smiling:
    tình yêu của tớ đây
    • 278 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Mai mình đi siêu âm 30 tuần. Thấy mẹ nào có bé trên 1300gr mà vẫn than mà lo quá! Ko biết bé nhà mình có qua được 1300gr ko, huhu

• 178 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

huhuhu, các mẹ ơi, mình hơn 7 tháng rồi, mà vẫn ko biết được cân nặng của bé, có mẹ nào ở sài gòn biết chỗ nào siêu âm thông báo lun cân nặng của bé không vậy, giúp mình nhé. Mình thường khám ở phòng khám Minh Khai và DHYD, từ đó đến giờ mình ko biết kg của be......
    • 2,172 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bahonhi Xem bài viết
    huhuhu, các mẹ ơi, mình hơn 7 tháng rồi, mà vẫn ko biết được cân nặng của bé, có mẹ nào ở sài gòn biết chỗ nào siêu âm thông báo lun cân nặng của bé không vậy, giúp mình nhé. Mình thường khám ở phòng khám Minh Khai và DHYD, từ đó đến giờ mình ko biết kg của be......
    chị sang topic nhà dành cho các mẹ 3 tháng giữa hỏi mẹ Cuncon1302 xem
    tình yêu của tớ đây
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút bạn uống sữa bầu loại gì vậy? Mình uống được mỗi sữa Dumex mama. nhưng đọc các lượng chất thi thấy ko bằng các laoij sữa bà bầu khác. Còn sữa tươi không đường bạn uống hãng gì? Bác sĩ của mình bảo 1 ngày ăn 2 lạng thịt cơ đấy.Con mình vừa còi lại còn thiếu canxi nữa cơ. Thấy thương con quá cơ.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalytrang_862003 Xem bài viết
    Con mình còi quá 29 tuần mà được có 1100kg. Các mẹ thực đơn hàng ngày ăn uống thế nào?Mình thì tăng cân vù vù mà bé nàh mình lại bị còi. Thật không biết làm thế nào để tới khi sinh bé. Mình chỉ mong bé được 3.2kg.Các mẹ cho mình ít kinh nghiệm đọc tham khảo đc không? Còn mình bé buồn quá....
    Không còi đâu bạn ah, nhiều mẹ thai tăng kg vào giai đoạn cuối, mình cũng thế, con m đc 3,5kg, tập 1, m không nghén, gì cũng ăn đc, ăn khỏe, chịu khó nhai mía, đừng uống ở hàng (mình thấy mất vs thế nào ấy), khi mang thai bạn nên cố gắng nằm nghiêng bên trái nhiều hơn chút, để thai không đè vào bàng quang và dây rốn, bé sẽ nhận đc nhiều thức ăn từ mẹ hơn, ơ cty m nhiều mẹ đẻ con to cũng áp dụng như thế. Bạn thử xem nhé, chứ ăn nhiều mà ko vào con chỉ tổ mẹ béo thì lâu lấy lại eo thon ngày nào.
    People are illogical, unreasonable, and self-centered

Love them anyway. Người đời thường vô lý, không biết điều và vị kỷ

Dù sao đi nữa, hãy yêu thương họ.
    • 119 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo lắng quá về cân nặng của con theo, nếu so sánh với chỉ số mà người ta thường đưa ra tham khảo thì có khi con mình chếnh lệch tương đối đấy.
    Hồi bầu bé đầu, mình tăng cân nhanh lắm (đến khi lên bàn đẻ là tăng tổng cộng gần 20kg), khi sinh con được 3,5kg. Ngày đấy cả mẹ và con tăng cân đều khác với các chỉ số trong sách, mấy tháng đầu, con tăng cân bao giờ cũng nhiều hơn, nhưng càng về sau, cân tăng chậm lại, nhiều khi còn ít cân hơn trong sách, mẹ cũng lo lắng lắm, chỉ sợ con nhỏ dưới 3kg, nhưng 5-6 tuần cuối, con tăng cân nhanh.
    Đến bé thứ 2 này, mẹ đã trở lại cân cũ (tức là bỏ đi 20kg ngày bầu anh đầu) mà giờ bầu 5 tháng mới tăng chưa dc 4kg, nhưng trộm vía con vẫn đủ cân so chuẩn.
    Cả 2 đứa mẹ đều nghén kinh khủng, chả ăn uông được nhiều, do đó cũng phải nghĩ cách cố nhồi nhét cho đủ chất. Các mẹ muốn con tăng cân tốt và khỏe mạnh, dễ nuôi nên duy trì chế độ ăn lành mạnh, mình thường ăn những thứ này, các mẹ tham khảo nhé:
    - mỗi ngày ít nhất 1 quả trứng gà,
    - ăn thịt nạc càng tốt nhé (bò, gà, lợn...),
    - cá (mà thực ra mình không ăn được cá nên không ý kiến gì nhiều),
    - ngày 1 quả cam (pha với đường gluco để vào con trực tiếp, sau này xương con cũng chắc, uống đường thường chỉ béo mẹ);
    - ăn nhiều mía và sau tháng thứ 3 thì uống tuần khoảng vài quả dừa (thực ra có ngày mình uống 2 quả).
    - tuần ăn khoảng 3 bữa tôm (ăn nhiều vào, nhất là các mẹ thiếu canxi). mình thường ăn tôm biển, ko ăn được tôm đồng, mà về cơ bản thấy tôm biển nhiều thịt hơn...hic,
    - tuần khoảng 1kg ngao hấp (mình bị dị ứng đồ biển, ăn vào đau họng lắm, nên thường ăn ngao cho đỡ dị ứng, có khi ăn liên tục kiểu thay cho các đồ tanh khác, và do ngày trước bầu bé đầu bị thiếu canxi nữa)
    - 2 tuần ăn một bữa ghẹ (1-2 con nhỏ nhỏ cỡ nửa bàn tay là được)
    - Hoa quả ăn đa dang, hoa quả, rau cũng nên ăn nhiều loại màu đậm, nho tốt cho em bé lắm (mà mua nho cẩn thận dễ nhiều thuô0cs bảo vệ thực vật)
    Cũng đừng vì lo lắng quá mà cố chỉnh thực đơn theo ngày, kiểu như ngày nào cũng đều đặn bằng đấy thứ, phải ăn đủ thứ không sợ con thiếu cân... Mình nghén ngẩm nên chả ăn liên tục được, do đó khi ăn được là cố gắng ăn cho đủ, còn lúc không muốn ăn thì chỉ chén được trứng gà và ăn hoa quả cho đủ chất, lúc khác ăn bù. Mang bầu bé đầu tiên bao giờ cũng lo lắng và rất cẩn thận, và có lẽ vì nhàn quá (con còn trong bụng mà), nghĩ nhiều, lo nhiều. Đến bé thứ 2 sẽ đỡ hơn.
    chúc các mẹ khỏe mạnh, đẻ con thông minh cứng cáp:Rose::Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

À, còn quên nữa, mỗi ngày cố uống 1 cốc sữa bầu nhé, cả hai đứa mình đều uống similac mum, thấy tốt (vì có tuần ốm đến không ăn được cháo, 3 ngày liền chỉ uống sữa bầu mà trộm vía con vẫn tăng cân đều đều và khỏe mạnh đạp ầm ầm) nhưng sinh con ra mẹ lại cho uống nan và S26...hee
    • 103 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh minh hạnh Xem bài viết
    Các mẹ đừng lo lắng quá về cân nặng của con theo, nếu so sánh với chỉ số mà người ta thường đưa ra tham khảo thì có khi con mình chếnh lệch tương đối đấy.
    Hồi bầu bé đầu, mình tăng cân nhanh lắm (đến khi lên bàn đẻ là tăng tổng cộng gần 20kg), khi sinh con được 3,5kg. Ngày đấy cả mẹ và con tăng cân đều khác với các chỉ số trong sách, mấy tháng đầu, con tăng cân bao giờ cũng nhiều hơn, nhưng càng về sau, cân tăng chậm lại, nhiều khi còn ít cân hơn trong sách, mẹ cũng lo lắng lắm, chỉ sợ con nhỏ dưới 3kg, nhưng 5-6 tuần cuối, con tăng cân nhanh.
    Đến bé thứ 2 này, mẹ đã trở lại cân cũ (tức là bỏ đi 20kg ngày bầu anh đầu) mà giờ bầu 5 tháng mới tăng chưa dc 4kg, nhưng trộm vía con vẫn đủ cân so chuẩn.
    Cả 2 đứa mẹ đều nghén kinh khủng, chả ăn uông được nhiều, do đó cũng phải nghĩ cách cố nhồi nhét cho đủ chất. Các mẹ muốn con tăng cân tốt và khỏe mạnh, dễ nuôi nên duy trì chế độ ăn lành mạnh, mình thường ăn những thứ này, các mẹ tham khảo nhé:
    - mỗi ngày ít nhất 1 quả trứng gà,
    - ăn thịt nạc càng tốt nhé (bò, gà, lợn...),
    - cá (mà thực ra mình không ăn được cá nên không ý kiến gì nhiều),
    - ngày 1 quả cam (pha với đường gluco để vào con trực tiếp, sau này xương con cũng chắc, uống đường thường chỉ béo mẹ);
    - ăn nhiều mía và sau tháng thứ 3 thì uống tuần khoảng vài quả dừa (thực ra có ngày mình uống 2 quả).
    - tuần ăn khoảng 3 bữa tôm (ăn nhiều vào, nhất là các mẹ thiếu canxi). mình thường ăn tôm biển, ko ăn được tôm đồng, mà về cơ bản thấy tôm biển nhiều thịt hơn...hic,
    - tuần khoảng 1kg ngao hấp (mình bị dị ứng đồ biển, ăn vào đau họng lắm, nên thường ăn ngao cho đỡ dị ứng, có khi ăn liên tục kiểu thay cho các đồ tanh khác, và do ngày trước bầu bé đầu bị thiếu canxi nữa)
    - 2 tuần ăn một bữa ghẹ (1-2 con nhỏ nhỏ cỡ nửa bàn tay là được)
    - Hoa quả ăn đa dang, hoa quả, rau cũng nên ăn nhiều loại màu đậm, nho tốt cho em bé lắm (mà mua nho cẩn thận dễ nhiều thuô0cs bảo vệ thực vật)
    Cũng đừng vì lo lắng quá mà cố chỉnh thực đơn theo ngày, kiểu như ngày nào cũng đều đặn bằng đấy thứ, phải ăn đủ thứ không sợ con thiếu cân... Mình nghén ngẩm nên chả ăn liên tục được, do đó khi ăn được là cố gắng ăn cho đủ, còn lúc không muốn ăn thì chỉ chén được trứng gà và ăn hoa quả cho đủ chất, lúc khác ăn bù. Mang bầu bé đầu tiên bao giờ cũng lo lắng và rất cẩn thận, và có lẽ vì nhàn quá (con còn trong bụng mà), nghĩ nhiều, lo nhiều. Đến bé thứ 2 sẽ đỡ hơn.
    chúc các mẹ khỏe mạnh, đẻ con thông minh cứng cáp:Rose::Rose:
    Chắc em cũng phải cố gắng theo cách của chị, cảm ơn chị nhé, mong sao con nhanh tang cân và đạp khỏe
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5