Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thủ tục sinh ở Bệnh Viện Từ Dũ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai lần đầu nên còn bỡ ngỡ trong việc đăng ký các thủ tục trước khi sinh . E định sinh ở Bệnh Viện Từ Dũ , mọi người ai có kinh nghiệm thì vui lòng giúp em trả lời một số điều còn thắc mắc .

* Cần mang theo những giấy tờ gì để nhập viện ?
    * Mình có thể chọn bác sĩ để đở đẻ không ạ ? Và những bước cần làm ?
    * Mọi người có thể cho em biết về giá phòng , càng chi tiết càng tôt để có thể lựa chọn .
    * Em có nghe nói về DỊCH VỤ GIA ĐÌNH , và em cũng dự định sinh theo dịch vụ này .Hi vọng mọi người nói rõ cách đăng ký và những ích lợi của Dịch Vụ giúp em ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thủ tục sinh ở bênh viện đa khoa Hà Đông

Chào cả nhà, tình hình là mình được 30w rồi và dự kiến sinh là 28 tháng 10, Mình định sẽ sinh bé ở bệnh viện đa khoa Hà Đông cho gần nhà nhưng không biết thủ tục, hồ sơ sinh và các loại xét nghiệm gì, giá cả ra sao??? Nhờ các chị đã có kinh nghiệm sinh con ở đây rồi tư vấn giúp em để em chuẩn bị...

• thời trang của bé

http://thegioingaymai.vn/UploadFiles/Images/Products/Thumbnail/11222011/154/ao-len-vest-zara-2907140...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Sinh ở Bệnh viện Từ Dũ năm Heo vàng

Vì là con đầu lòng nên mình rất thích được sinh ở Bv Từ Dũ để yên tâm. Các mẹ ơi có ai vừa mới sinh baby ở Bệnh viện Từ Dũ không, cho mình xin chút ít kinh nghiệm đi, vì mình nghe nói năm nay đi sinh đông lắm, mà Từ Dũ thì lúc nào cũng quá tải, vậy lúc đó các bác sĩ họ có đỡ sinh tốt không, có chờ...

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chào bạn! ngày trước khi mang thai mình khám bác sĩ Dương Phương Mai đến lúc sinh chọn bác ấy, BS vui tính thoải mái lám.
    Mình vào nhập viện thì đăng kí sinh DV, ngta đưa cho 1 tờ giấy điền vào chọn BS tên gì, sau đó nộp lại cho họ, hình như chọn bac sĩ 800nga`n mình ko nhớ, chồng lo hết, ngta cũng hỏi có đăng kí sinh gia đình ko, đăng kí luôn, 1tr5 hay 1tr3 quên rồi.Sinh gia đình thì cái bàn sinh của bạn rộng rải thoải mái còn cái bàn sinh thường nằm ko dám xoay, sợ té(mình bị đưa vào lộn chổ sinh thường nên biết) sinh gia đình thì mình được giúp đở chuyện pho`ng hay sao a'h, lúc mình sinh đông ơi là đông, vậy mà mình cũng được nằm ở phòng 2 người, mỗi người 500 ngàn, mình thấy cũng thoải mái nhưng có nhiều người thăm thì nên đăng kí phòng riêng, vì mình có nhiều người vào thăm làm ảnh hưởng đến baby và người nằm chung mình, lúc mình sinh mình i't có bạn nên chỉ gia đình thăm vào buổi tối, còn người nằm chung sáng trưa chiều gì cũng có làm mình ko nghĩ ngơi gì được bực ghê nơi. Vài điều chia sẻ với bạn. Chúc mẹ may mắn.
    • 1,515 Bài viết

• 2,477 Được cảm ơn

Bạn sang Thuốc/ BS - BV phụ sản bên đó có topic vê Từ dũ rồi bạn nhé,