• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thủ tục sinh ở Bệnh Viện Từ Dũ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mang thai lần đầu nên còn bỡ ngỡ trong việc đăng ký các thủ tục trước khi sinh . E định sinh ở Bệnh Viện Từ Dũ , mọi người ai có kinh nghiệm thì vui lòng giúp em trả lời một số điều còn thắc mắc .

* Cần mang theo những giấy tờ gì để nhập viện ?
    * Mình có thể chọn bác sĩ để đở đẻ không ạ ? Và những bước cần làm ?
    * Mọi người có thể cho em biết về giá phòng , càng chi tiết càng tôt để có thể lựa chọn .
    * Em có nghe nói về DỊCH VỤ GIA ĐÌNH , và em cũng dự định sinh theo dịch vụ này .Hi vọng mọi người nói rõ cách đăng ký và những ích lợi của Dịch Vụ giúp em ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Kinh nghiệm khi đi sinh ở bệnh viện Từ Dụ

Bé nhà mình được 2 tháng và mình xin chia sẽ kinh nghiệm của mình lần vượt cạn vừa qua 1. Ngay từ khi biết có thai nên đi khám tư bs của bệnh viện. người càng chức to càng tốt. để đặt mối quan hệ đỡ đẻ. trước đây mình nghĩ cho dù có nhờ thì chưa chắc người ta đã đỡ đẻ được cho mình chi bằng cứ bs...

• Giúp bé học cách phân biệt màu sắc

Màu sắc chính là những gì đẹp đẽ nhất của thế giới quanh ta, và khi bố mẹ dạy cho bé cách nhận...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Quy trình sinh tại bệnh viện Từ Dũ

Chào các mẹ, Số là mình chuẩn bị lên thớt rồi, cũng hồi hộp và lo lắng lắm lắm. Hôm nay vào lục lại trong mấy cái Folder trong máy tính thì lụm được cái Quy trình này. Đây là từ 1 chị đồng nghiệp củ gửi tặng mình hồi cuối năm 2010, khi mình đang chuẩn bị cưới, còn chị ấy thì chuẩn bị nghỉ việc ở...

• 93 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chào bạn! ngày trước khi mang thai mình khám bác sĩ Dương Phương Mai đến lúc sinh chọn bác ấy, BS vui tính thoải mái lám.
    Mình vào nhập viện thì đăng kí sinh DV, ngta đưa cho 1 tờ giấy điền vào chọn BS tên gì, sau đó nộp lại cho họ, hình như chọn bac sĩ 800nga`n mình ko nhớ, chồng lo hết, ngta cũng hỏi có đăng kí sinh gia đình ko, đăng kí luôn, 1tr5 hay 1tr3 quên rồi.Sinh gia đình thì cái bàn sinh của bạn rộng rải thoải mái còn cái bàn sinh thường nằm ko dám xoay, sợ té(mình bị đưa vào lộn chổ sinh thường nên biết) sinh gia đình thì mình được giúp đở chuyện pho`ng hay sao a'h, lúc mình sinh đông ơi là đông, vậy mà mình cũng được nằm ở phòng 2 người, mỗi người 500 ngàn, mình thấy cũng thoải mái nhưng có nhiều người thăm thì nên đăng kí phòng riêng, vì mình có nhiều người vào thăm làm ảnh hưởng đến baby và người nằm chung mình, lúc mình sinh mình i't có bạn nên chỉ gia đình thăm vào buổi tối, còn người nằm chung sáng trưa chiều gì cũng có làm mình ko nghĩ ngơi gì được bực ghê nơi. Vài điều chia sẻ với bạn. Chúc mẹ may mắn.
    • 1,531 Bài viết

• 2,521 Được cảm ơn

Bạn sang Thuốc/ BS - BV phụ sản bên đó có topic vê Từ dũ rồi bạn nhé,