Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thủ tục chuyển bảo hiểm để sinh ở bệnh viện khác

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bennhatban Xem bài viết
    cho mình hỏi, mình đẻ mổ, tự nguyện (tức là chưa đau đẻ thì đã sinh rồi, không thuộc diện cấp cứu) vậy thì bảo hiểm của mình được thanh toán bao nhiêu %?
    bảo hiểm mà đã làm thủ tục chuyển viện và chưa chuyển viện thì khi thanh toán lúc đẻ có như nhau không? Làm thủ tục chuyển viện có được thanh toán nhiều tiền hơn không?
    ko làm thủ tục chuyển viện lại ko nhập viện sanh teho diện cấp cứu thì dc 30% còn làm thủ tục chuyển viện hay snah cấp cứu dc 80%

[
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    Mình cũng đọc nhiều trang các mẹ up lên. nhưng các mẹ đều có BHYT khám ở bệnh viện còn mình thì lúc đăng ký BHYT chỉ toàn phòng khám thui. Vậy cho mình hỏi mình có BHYT khám phòng khám hàn việt ở Nguyễn bỉnh khiêm thì khi xin giấy chuyển viện lên PSHN có dễ k? có mẹ nào giống mình up lên cho mình tham khảo nhé.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi các mẹ.
    em được gần 24 tuần rồi. đây là em bé đầu tiên nên em cũng ngỡ ngàng cái vụ bảo hiểm này lắm. mong các mẹ truyền thêm ít kinh nghiệm ah.
    em đăng ký bảo hiểm y tế ở phòng khám đa khoa p. Bồ Đề (Long Biên), nhưng thú thật, em chưa tới phòng khám đó bao giờ.
    em định đăng ký sinh ở viện 108 (hixx, nghe bảo năm nay viện C đông mẹ lắm, vào viện này cho lành các mẹ ah). có mẹ nào mới làm thủ tục chuyển bảo hiểm y tế ở viện 108 không? cho em ít kinh nghiệm với ah.
    em còn nghe nói viện này kiêu lắm, phải vào đó đăng ký sinh trước 26 tuần mới được chấp nhận. hixhixx, là con so nên em thấy cái gì cũng lo ấy.
    mong các mẹ truyền em chút "vốn" để em dắt lưng ah. thanks các mẹ trước nhé.

"Sau này lớn lên, Mun Mun muốn làm phi công!"
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Mình có bảo hiểm ở phòng khám 21 Phan Chu Trinh, không biết họ có cho chuyển để đẻ ở Bệnh viện Bưu Điện không các mẹ ơi?
    • 54 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em có thẻ BHYT ở PK 11 Phan Chu Trinh, muốn sinh con ở C thì làm thế nào để đc thanh toán BH mAximum các chị chỉ em với! Thanks
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Topic này đc ít mẹ trả lời quá.
    E cũng đang lo vụ chuyển viện này đây.
    E có BHYT ở Viện Y học hàng không, h muốn chuyển qua PSHN. Có mẹ nào có BHYT ở viện này ko? Cho e hỏi thủ tục có khó khăn ko ạ?
    Với lại bao nhiêu tuần thì đi xin giấy chuyển viện đc ạ? (E 32w rồi). Vì e thấy có mẹ bảo giấy chuyển viện chỉ có tác dụng trong 1 khoảng thời gian nhất định thôi ạ.
    Mẹ nào có kinh nghiệm share cho e với. E cám ơn.
    • 232 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Giờ BHYT họ chỉ cho đăng kí phòng khám đa khoa nên mình chẳng biết thủ tục chuyển viện thế nào, mẹ nào biết thì share cho các mẹ với.
    • 1,265 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Mình vừa đi làm thủ tục chuyển BHYT ở bệnh viện đa khoa YHCT Hà Nội về, chẳng được việc. Họ không cho chuyển vì ở đây có khoa sản, lại vắng bệnh nhân nên họ cứ ngồi thuyết phục mình đẻ ở đây. Họ chỉ chuyển khi có dấu hiệu sinh non trước 37 tuần. Các mẹ nào có ý định chuyển BHYT ở bệnh viện đa khoa YHCT Hà Nội thì thôi nhé, đừng đi mất công, mất thời gian.
    • 5,185 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

Mình hỏi nhiều mẹ thì kinh nghiệm thế này. Nếu nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu của bạn ghi trong thẻ BHYT là bệnh viện có khoa sản thì họ sẽ không viết giấy chuyển viện cho bạn đi viện khác đẻ đâu. Còn may mắn là bệnh viện trong thẻ BHYT của bạn không có khoa sản thì họ sẽ viết giấy chuyển viện cho bạn đi nơi khác sinh từ khoảng tuần 37.
    • 602 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Bhyt của mình cũng ở bv đa khoa yhct. Kiểu này cũng ko đc chuyển rồi. Mà mình lại muốn sinh ở pshn. Mình chủ động sinh mổ mà
    • 463 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với
    EM có BHYT ở bệnh viện Tràng An, em muốn sinh ở sản C
    Thứ 5 tuần sau em đến đăng ký sinh rồi vậy em phải làm thủ tục chuyển viện trước hay sau chuyển cũng được?
    Em muốn làm trường hợp đẻ cấp cứu thì đến khi vào đẻ làm có được ko?
    Các mẹ có ai có thể giúp ko?
    EM mới sinh lần đầu nên ko biết, các mẹ chỉ em với để tiết kiệm chi phí, giành tiền mua sữa cho con
    Em cảm ơn các mẹ nhiều
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hiện tại mình có thẻ bảo hiểm y tế nhưng địa chỉ khám lại là trạm y tế tân triều hà nội, mình dự sinh ở thanh hóa thì có chuyển được bảo hiểm về không nhỉ? thủ tục như thế nào các mẹ tư vấn giúp
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào mới chuyển BHYT từ Saint Paul sang PSHN thời gian gần đây ko cho em xin ít kinh nghiệm với?thanks các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chuyển BYHT từ Saint Paul sang PSHN là đúng tuyến nên chuyển dễ lắm. Tập 1 em tự đi chuyển cũng nhanh lắm, vì em muốn được khám trc sinh hưởng BH ở PSHN nên trước tuần 36 em đi chuyển BH, nhưng ở SP thì phải từ 36 tuần trở lên mới được chuyển nên khi đến SP các mẹ mua sổ khám vào khám bình thường nhưng khi ngta hỏi KCC thì khai sao cho để thai được 36 tuần ý, mất 50k là được chuyển BH thôi, ko biết bây giờ có mất nhiều tiền hơn không?
    • 156 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saukhoai8586 Xem bài viết
    chuyển BYHT từ Saint Paul sang PSHN là đúng tuyến nên chuyển dễ lắm. Tập 1 em tự đi chuyển cũng nhanh lắm, vì em muốn được khám trc sinh hưởng BH ở PSHN nên trước tuần 36 em đi chuyển BH, nhưng ở SP thì phải từ 36 tuần trở lên mới được chuyển nên khi đến SP các mẹ mua sổ khám vào khám bình thường nhưng khi ngta hỏi KCC thì khai sao cho để thai được 36 tuần ý, mất 50k là được chuyển BH thôi, ko biết bây giờ có mất nhiều tiền hơn không?
    chào các mẹ. Mình lần đầu sinh cấp cứu ở 108 mà có thấy được chi trả gì đâu nhỉ, tự đóng hết 100% đấy chứ. Trộm vía hồi ấy chi phí cũng không nhiều (khoảng 2 tr gì đó), lại là con đầu nên cũng chấp nhận.

lần này mình sinh đứa thứ 2, đã đi khám ở 108 mấy lần rồi. mình dùng BHYT 2 lần, một lần được trả 15 k, một lần được 100k (thấy ghi là chỉ trả 30%, rồi lại trừ thêm chênh lệch bảo hiểm gì đó), hic, chả bõ công chạy đi chạy lại nên mấy lần sau mình khám dịch vụ cho nhanh. Bây giờ đến đoạn đẻ, mình muốn chuyển thẻ BHYT từ PSHN về 108, hy vọng là sẽ được bảo hiểm nhiều hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm chuyển BHYT và mức chi trả sau khi chuyển thì chia sẻ với mình với nhé? Thủ tục bên PSHN vẫn giống mẹ gì chia sẻ hồi 2008 hay có gì thay đổi không nhi?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đẻ được coi là trường hợp cấp cứu nên các mẹ đẻ ở bv nào cũng đều được thanh toán viện phí theo đúng chế độ nhé, không cần phải chuyển viện làm gì cho phức tạp.
    Các mẹ định đẻ ở viện nào thì khoảng tuần thứ 36 các mẹ vào viện đó làm thủ tục, xét nghiệm để đến khi sinh chỉ việc vác bụng đi đẻ nhé, nếu k lúc nhập viện lại bị đi một vòng làm các xét nghiệm thì mệt lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4