• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thủ tục chuyển bảo hiểm để sinh ở bệnh viện khác

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị!
    Em là thành viên mới toe ne:Smiling: . Từ khi có bầu và tìm thấy địa chỉ trang WTT, em thường xuyên truy cập để học hỏi kinh nghiệm các chị. Thấy các chị nói chuyện rôm rả wa,em cũng muốn tham gia. Vì là lần đầu mang bầu nên có nhiều vấn đề cần hỏi lắm. em thấy các chị trao đổi cũng khá là đầy đủ rùi, em chi muốn hỏi về việc bảo hiểm của em đăng ký ở Bv Thanh nhàn, nhưng em ko định đăng ký sinh ở đó vì em thấy dịch vụ sinh đẻ ở đó ko được tốt. em muốn chuyển qua Bệnh viện C để đẻ. có chị nào biết muốn chuyển bảo hiểm thì phải làm thủ tục gì hông, nói cho em bit dzoi. em cảm ơn nhiu nhìu nha!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Hiện tại BHYT của em ở BV Bưu Điện, em muốn sinh bé Tý tại Viện C, vậy có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm sang Viện C thì cho em xin ít kinh nghiệm!!! Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều

• 11,724 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be Ty Xem bài viết
    Hi các mẹ,
    Hiện tại BHYT của em ở BV Bưu Điện, em muốn sinh bé Tý tại Viện C, vậy có mẹ nào đã từng chuyển bảo hiểm sang Viện C thì cho em xin ít kinh nghiệm!!! Em cám ơn các mẹ nhiều nhiều
    ko cần phải chuyển gì đâu em ơi, chuyển mất thời gian lắm. khi nào vào sinh, nhớ mang thẻ BHYT và CMT là được. hôm nào nhập viện thì nhớ mang 2tr để đặt cọc (sinh thường), đẻ xong về phòng rồi thì y tá sẽ tới hỏi em có thẻ BHYT ko, có thì đưa ra với CMT, họ tự làm cho mình hết. trước khi xuất viện, y tá lại trả lại cho em thôi.
    tháng 12/2007 chị vừa sinh ở C mà, hết có 153k (chị ở phòng dịch vụ 150k/đêm), nhưng trên hóa đơn ghi thuốc thang cái gì ý. và thấy cạnh chỗ ghi tên mình có ghi "có BHYT".

• 1,854 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Đúng đấy, chỉ cần nhớ kkhi đi sinh mang thẻ BHYT và phải xuất trình ngay khi nhập viện

• 1,522 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Thế viện phụ sản hà nội cũng vậy hả các mẹ
    Cơ quan em đăng ký cho BHYT bv Đống Đa mà em định sinh ở Phụ sản thì cũng đem BHYT đi là đc ạ

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

tất nhiên bạn à

• 1,848 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Nói chung sinh thì ko phải chuyển BHYT đâu, cứ vào và mang BHYT và CMT là họ làm thủ tục cho thôi. Nhưng các Mẹ cho em hỏi chút, em muốn chuyển BHYT vào tuần 37 hay 38 í để đi xét nghiệm ở PSHN cho đỡ tốn $$$, Mẹ nào biết thủ tục chuyển ở Xanh Pôn sang PSHN thế nào ko bảo em với.
    I dream a dream

• 4,618 Bài viết

• 9,902 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi xem thủ tục chuyển viện từ Thanh Nhàn sang PSHN thì thế nào. các mẹ chỉ em với, hôm nay e đi khám ở TN nhờ họ chuyển viện mà họ ko cho chuyển đấy.
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

• 484 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ mèo ú Xem bài viết
    Nói chung sinh thì ko phải chuyển BHYT đâu, cứ vào và mang BHYT và CMT là họ làm thủ tục cho thôi. Nhưng các Mẹ cho em hỏi chút, em muốn chuyển BHYT vào tuần 37 hay 38 í để đi xét nghiệm ở PSHN cho đỡ tốn $$$, Mẹ nào biết thủ tục chuyển ở Xanh Pôn sang PSHN thế nào ko bảo em với.
    Các mẹ trong forum đã có cả 1 topic dài ngoằng về chuyển BHYT rồi.

Nhưng tớ cũng vừa lò dò đi chuyển viện từ Saint Paul về PSHN đây - 37 tuần rưỡi. Mục đích cũng như mẹ mèo ú Vô cùng đơn giản. Mất đúng 45 phút cả đi lẫn về.

Trình tự :
    - Mang sổ khám/theo dõi thai và thẻ BHYT vào Saint Paul, có mẹ mang đi cả phiếu khám/siêu âm lần gần nhất nữa
    - Vào phòng khám sản, xếp sổ vào ô Chuyển viện/khám BHYT, chờ bsĩ gọi vào, viết cho cái giấy chuyển viện. Bsĩ sẽ hướng dẫn qua lấy dấu vào giấy ở ô số 9 và phòng khám nội. Tớ mất 7 phút ở chỗ này, kịp tranh thủ buôn dưa với 1 mẹ khác.
    - Mang giấy chuyển viện, sổ khám, thẻ BHYT qua ô kính số 9, xếp vào đó - chờ 5-7 phút - người ta đóng dấu xong và trả mình
    - Rẽ qua phòng khám nội, người ta bảo lấy chữ ký của bác sĩ phòng số 6 - rồi mang ra quầy làm thủ tục BHYT của phòng khám nội đóng dấu. Mất 6-7 phút.
    - Tung tăng đi về

Tớ còn cẩn thận quay lại phòng khám sản hỏi lại bác sĩ xem như vậy OK chưa. Được dặn dò là về photo giấy chuyển viện đó ra 10 bản (cho chắc).

Lưu ý : giấy chuyển viện chỉ có giá trị đến hết quý thôi nhé.
    Tớ thì chắc ko thể nhịn đẻ quá 2 tuần nữa nên thời hạn 30/6/08 chẳng đáng ngại gì.

Một số mẹ đi làm vụ này bị khó khăn này kia. Tớ thì làm rất nhanh. Chắc hôm đó mát trời, ít bệnh nhân, trông mẹ con tớ lại tươi tỉnh :Laughing: nên bác sĩ dễ tính chăng.

Giờ lại lo tiếp vụ đi xét nghiệm. Tớ lu bu cả tuần, vẫn chưa xét nghiệm gì cả. Mà 38 tuần rồi. Ai đi xét nghiệm ở PSHN rủ tớ đi cùng mới !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,848 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ MomKid nhiều nhé, để vào Saint Paul tớ đỡ bị lớ ngớ và bắt nạt. Tớ định tuần sau qua chuyển vì tuần sau mới đủ ngày, k lại lóc cóc đi về thì mệt lắm. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, hiii.
    I dream a dream

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8