• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử thai lần đầu lên 2 vạch , lần sau thử chỉ 1 vạch .các mẹ giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chu kỳ kinh của em là 28 - 30 ngày . mọi tháng sau ngày rụng trứng 3 ngày là em có hiện tượng đau và căng ngực , nhưng tháng này không thấy đau . hôm nay là ngày 28 của chu kỳ mới thấy căng và đau ngực . hôm 25 của chu kỳ em thử que quicktrips 20.000 n thì thấy 2 vạch , v 2 rất mờ vậy là từ ngày 26 đến hôm nay là 28 của chu kỳ em thử que 3 quicktrips 10.000n thì chỉ có một vạch .còn 2 ngày nữa là đến qkd rồi , k biết em có hi vọng không các mẹ nhỉ ( vc em mong con đã hơn 2 năm nay rồi , mong con yêu nhiều lắm mà chưa được buồn lắm) ah mà em xin bổ sung thêm đem hôm qua em có bị đau bụng giống như đến qkd vậy và mấy ngày hôm nay em đi tiểu rất nhiều mà lại đi cả đêm nữa từ trước k bao giờ như vậy cả . em cũng hi vọng lắm ?????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mechoconyeu; 30/05/2012 vào lúc 02:11 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,719 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Xét nghiệm máu là chính xác nhất bạn ạ
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tại vì em cũng chưa giám chắc chị ah . định chờ đến kỳ xem có kinh hay không đã mà biết đâu 2 ngày nữa lại có kinh thì sao , huhu
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá nhé,chưa khẳng định được gì đâu.
    Mình đứa đầu 8 ngày sau RT đã lên vạch 2 mờ, nên lần này mới 7 ngày đã bắt đầu thử que. Mình thử đến ngày thứ 10 sau Rt thì thấy lên vạch 2 rất mờ, mừng quá trời luôn. Thê nhưng vì tính vốn cẩn thận, mình mua thêm mấy que về thử định bụng thử khi nào 2 vạch rõ thì sẽ đi siêu âm. Ai ngờ ngay ngày hôm sau que lên có 1 vạch- thế là cuống cuồng thử thêm liên tiếp 3 que nữa,mà vẫn 1 vạch.
    Mình tiếp tục thử 2ngày sau thì không lên 2v , nên nản nghĩ chắc không được rồi.
    Ngày 14 sau RT mình không nén nổi tò mò, mua que thử , lại 1 vạch mờ 1 vạch đậm,nhưng khi mua thêm 1 que khác loại,lại chỉ 1 vạch.
    Mình chả hiểu thế nào,tức quá đi thử máu luôn. May quá Bêta HCG là 39.
    Mình tiếp tục theo dõi nghi có thai,cứ 2-3 ngày lại đi hiến máu. Rất may HCG lên đều, thế là yên tâm có thai.
    Bạn đi thwr máu đi nhé, đáng tin cậy nhất đấy!good luck!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cảm ơn chị . nghe chị nói mà thấy vui và hồi hộp quá có lẽ em sẽ đi thử máu cho chắc nhưng để chắc hơn nữa thì phải chờ 2 ngày nữa xem co kinh không . em hồi hộp úa chị ah .mong la con yêu sẽ về
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic, em cũng mong quá. 1 tuần nữ mới đến kỳ kinh, Nhưng từ ngày rụng trứng lưng đau mỏi, bụng thì râm râm đau bên phải.hic.lúc sáng thử 1v. hic. nhưng chưa đến ngày nên cũng hi vọng.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ, các chị ơi cho em hỏi với, mấy hôm trước e cứ râm râm đau bụng, đi tiểu nhiều rồi mấy ngày này ăn khỏe quá cơ, rất hay đói, buồn ngủ liệu e có hy vọng 2v ko? mong quá cơ, mà tới chủ nhật này mới tới qkd của e. hôm trước e thử thì chỉ 1v thôi. con đang rong chơi ở đâuko biết nữa
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoyeucon Xem bài viết
    các mẹ, các chị ơi cho em hỏi với, mấy hôm trước e cứ râm râm đau bụng, đi tiểu nhiều rồi mấy ngày này ăn khỏe quá cơ, rất hay đói, buồn ngủ liệu e có hy vọng 2v ko? mong quá cơ, mà tới chủ nhật này mới tới qkd của e. hôm trước e thử thì chỉ 1v thôi. con đang rong chơi ở đâuko biết nữa
    chào các mẹ, mình mấy hôm nay cũng có tâm trạng với các mẹ nên tâm trang cứ lo lo thế nào ấy. Minh quá kinh đến hôm nay là 6 - 7 ngày rồi. Trua hôm qua mua que thử chip chip thì thấy lên vạch nhưng vạch thứ hai mờ lắm nên sang nay thử lại bằng que quichtich thi lại chả thấy lên vạch nào. Buồn quá, mình mong baby đã 4 năm rồi. Không biết tinh trạng của mình thế nào đây?
    • 591 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi em cũng cùng tâm trạng, vậy cho em hỏi với. Em cũng trong tình trạng 2 vạch mờ đây KKC 13/3 khi trễ 2w em có ra ít dịch như huyết trắng màu nâu sậm cỡ 3-4 ngày kg đau bụng và đau ngực 1w sau ra dịch 7/5 em thử quick strip len 2v mờ SA chưa thấy j, đến nay 31/5 vẫn lên 2v mờ. Chưa SA lại bắt mạch đông y hôm 19/5 bảo có bầu <4w, hiện em rất hoang mang có mẹ nào 2 vạch mờ giống em mà SA thấy bé đã vài tử cung chưa chia sẻ với. Triệu chứng hay buồn ngủ, mệt mỏi, nhanh đói, có cảm giác như thức ăn nghẹn ở cổ, đau đầu ti và chân ngực
    • 591 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

À quên! chu kỳ của em nó linh tinh lắm, lúc trước đi khám hiếm muộn có lần đến tận ngày 44 em mới có em trứng đấy (kích thước khoảng 1,7 - 1,9 mm gi đó). Điều trị mấy tháng không kết quả nản quá về bóc thuốc nam uống hơn năm nay mới thấy được 2v í, hi vọng lần này em được làm mẹ thực sự các mẹ ơi, vc em mong bé hơn 2 năm nay rùi hồi hợp quá đi. Nhanh về với ba mẹ nhé con yêu!!!!!
    • 591 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Cho em hỏi thêm cái này với: có phải có bầu là mạch ở giữa cổ nhảy mạnh lên kg vậy các mẹ? thế mẹ nào mới có bầu nhờ ai đó xem hộ có đúng vậy không rồi cho em kết quả nhá! em cũng đang có hiện tượng đấy.
    • 592 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechoconyeu Xem bài viết
    chu kỳ kinh của em là 28 - 30 ngày . mọi tháng sau ngày rụng trứng 3 ngày là em có hiện tượng đau và căng ngực , nhưng tháng này không thấy đau . hôm nay là ngày 28 của chu kỳ mới thấy căng và đau ngực . hôm 25 của chu kỳ em thử que quicktrips 20.000 n thì thấy 2 vạch , v 2 rất mờ vậy là từ ngày 26 đến hôm nay là 28 của chu kỳ em thử que 3 quicktrips 10.000n thì chỉ có một vạch .còn 2 ngày nữa là đến qkd rồi , k biết em có hi vọng không các mẹ nhỉ ( vc em mong con đã hơn 2 năm nay rồi , mong con yêu nhiều lắm mà chưa được buồn lắm) ah mà em xin bổ sung thêm đem hôm qua em có bị đau bụng giống như đến qkd vậy và mấy ngày hôm nay em đi tiểu rất nhiều mà lại đi cả đêm nữa từ trước k bao giờ như vậy cả . em cũng hi vọng lắm ?????
    bạn thử lại cái que 20 k ấy đi có lẽ thai còn bé que chưa lên thôi .nếu bạn thử lại có vạch mờ là có bầu rồi .mình cũng vậy nè mua 2 loại 10 k que lên nhanh nhưng hơi mờ .nhưng que 5 k thì không lên vạch nào .bạn thử lại đi rồi báo với cả nhà ha
    • 108 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

mechoconyeu oi.b the nao rui.chuc con yeu ve voi b nhe.minh sau cham kinh 5 ngay thi que thu len 2 vach dam hon truoc nhieu rui,tuy vach 2 van nhat hon chut.chung minh cung nhau dat tay con yeu ve b nhe.hi
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Theo em thì các tình yêu nên đi khám bác sỹ cho chắc ăn, em đang có bầu được 18w, lúc mới có cũng thử chán chê chẳng thấy lên vạch nào, chậm đến 15 ngày mà vẫn chưa thấy gì mà đã có cảm giác nghén rồi. Bực mình quá, 2 vc lai nhau đi bác sỹ, nhận được kết luận là có bầu gần 4w, 7 ngày sau đến kiểm tra xem có phải có thai ngoài tử cung không. May wa là mẹ và bé đã gặp nhau. Thế nên theo em thì các tình yêu nên đi khám cho đỡ hoang mang
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongcontungngay... Xem bài viết
    bạn thử lại cái que 20 k ấy đi có lẽ thai còn bé que chưa lên thôi .nếu bạn thử lại có vạch mờ là có bầu rồi .mình cũng vậy nè mua 2 loại 10 k que lên nhanh nhưng hơi mờ .nhưng que 5 k thì không lên vạch nào .bạn thử lại đi rồi báo với cả nhà ha
    cam on chi nhung sang nay e lai thay qkd roi . buon qua
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vunga141183 Xem bài viết
    mechoconyeu oi.b the nao rui.chuc con yeu ve voi b nhe.minh sau cham kinh 5 ngay thi que thu len 2 vach dam hon truoc nhieu rui,tuy vach 2 van nhat hon chut.chung minh cung nhau dat tay con yeu ve b nhe.hi
    chuc mung chi nhe . em lai thay kinh roi . danh hi vong thang sau vay
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailinh2000 Xem bài viết
    Bạn đừng lo lắng quá nhé,chưa khẳng định được gì đâu.
    Mình đứa đầu 8 ngày sau RT đã lên vạch 2 mờ, nên lần này mới 7 ngày đã bắt đầu thử que. Mình thử đến ngày thứ 10 sau Rt thì thấy lên vạch 2 rất mờ, mừng quá trời luôn. Thê nhưng vì tính vốn cẩn thận, mình mua thêm mấy que về thử định bụng thử khi nào 2 vạch rõ thì sẽ đi siêu âm. Ai ngờ ngay ngày hôm sau que lên có 1 vạch- thế là cuống cuồng thử thêm liên tiếp 3 que nữa,mà vẫn 1 vạch.
    Mình tiếp tục thử 2ngày sau thì không lên 2v , nên nản nghĩ chắc không được rồi.
    Ngày 14 sau RT mình không nén nổi tò mò, mua que thử , lại 1 vạch mờ 1 vạch đậm,nhưng khi mua thêm 1 que khác loại,lại chỉ 1 vạch.
    Mình chả hiểu thế nào,tức quá đi thử máu luôn. May quá Bêta HCG là 39.
    Mình tiếp tục theo dõi nghi có thai,cứ 2-3 ngày lại đi hiến máu. Rất may HCG lên đều, thế là yên tâm có thai.
    Bạn đi thwr máu đi nhé, đáng tin cậy nhất đấy!good luck!
    Em thì mới kết hôn được hơn 3 tháng, do tiêm phòng rubella nên phải kiêng 3 tháng. Tháng vừa rồi thả tự do xem thế nào....tại rất mong có em bé, đến hôm 31/05 là còn 5 ngày nữa là đến chu kỳ e thấy ngực đau và cương cứng phát sốt, mà bình thường hàng tháng không thế. chu kỳ của e cũng rất đều. Mẹ chồng làm món sườn xào chua ngọt, e đứng cạnh ngửi thấy mùi ghê quá suýt nôn, thấy nghi ngò có em bé nên e mua que thử thai. Do sốt ruột quá nên không đợi được đến sáng hôm sau mà thử ngay tối hôm đó. Que thử lên 2 vạch nhưng 1 vạch đậm còn 1 vạch rất mờ, không biết thế nào nữa? Do hồi hộp quá nên ngày 1/06 e lại mua 2 que nữa về thử nhưng chỉ thấy có 1 vạch, buồn thiu...vậy là không có thai rồi. Em đọc nhiều chia sẻ có chị bảo đó là hiện tượng xảy thai tự nhiên do nội tiết tố có vấn đề. Thấy sợ quá! Chu kỳ của em rất đều đặn và ổn định liệu rối loạn nội tiết có biểu hiện gì để phân biệt không các chị ơi!
    • 108 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

minh tre kinh 9 ngay rui.tre 5ngay,2vach mo nhug van ro.hom tre 7 ngay,thu que thu thai thi 2v len cung luc va rat dam.minh di sieu am lun thi con chua ve.h nhu dang ngoi tren dong lua ay
    • 566 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vunga141183 Xem bài viết
    minh tre kinh 9 ngay rui.tre 5ngay,2vach mo nhug van ro.hom tre 7 ngay,thu que thu thai thi 2v len cung luc va rat dam.minh di sieu am lun thi con chua ve.h nhu dang ngoi tren dong lua ay
    mẹ nó ơi tình hình 2 mẹ con thế nào rồi? Mình cũng đang mong chờ lắm nhưng tháng này chắc k được rồi...bé KQD vừa ghé thăm..
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tình trạng này, lúc đầu thử thì có mà sau 4 ngày thử lại chưa có, mà chậm 7 ngày rùi, huhu, mình lo quá
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4