Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử que lên 2 vạch đậm nhưng siêu âm BS nói không thấy thai ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 49K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • ssu
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới có thai lần đầu. Em trễ kinh khoảng độ 10 ngày nên mua que về thử thì thấy lên 2 gạch đậm, nhưng khi đi khám và được BS cho siêu âm nhưng lại không thấy thai. Em hoang mang quá. E được BS cho đi thử nước tiểu tại bệnh viện thì khi thử bằng que vẫn thấy hai vạch bình thường. BS hỏi em có đau bụng và ra huyết không ? BS kêu về nhà theo dõi nếu thấy đau bụng nhiều và ra huyết thì phải vào bệnh viện sớm. Em hỏi thì BS không nói là tại sao, chỉ nói vậy thôi và nói nếu không đau bụng hay ra huyết thì 10 ngày sau quay lại tái khám xem coi có thấy tim thai không. Em lo sợ quá các mẹ ơi, xin ccs mẹ chỉ giúp dùm em là em có thay hay không hay là em đang bị gì hic hic :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 04/04/2011 vào lúc 08:45 AM. Lý do: Sửa thành font tiếng Việt có dấu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 345 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Bạn nên đến một bác sỹ khác khám xem sao. Mình thì nghĩ là ko sao đâu. Nếu bạn ở Hà Nội thì đến thử khám chỗ bác sỹ Ánh ở 26 Vạn Phúc, vì bác sỹ Ánh là một trong những bác sỹ có tay nghề cao (phó giám đốc BVPSHN) mà chỗ ấy có thể khám đc ngay trong ngày gọi điện đặt chỗ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

bạn để ý xem trên tờ phiếu sa ý có cái niêm mạc tử cung ý.Nếu niêm mạc dầy lên thì chắc là bạn có thai.có thể tuần thai của bạn còn nhỏ nên chưa thấy thai về tc.bạn có thể thử máu để biết chắc chắn bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunme.cunbe; 02/04/2011 vào lúc 11:36 PM.
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ cháu cứ yên tâm đi. Tại e bé của mình nhỏ quá nên siêu âm chưa thấy đâu. Cơ quan mình cũng có 1 người đi khám sớm thế rồi bs chuẩn đoạn ra bao nhiêu là thứ. hic. khổ thân mẹ í, hoang mang lo sợ. Nhưng đến tuần thứ 7 mẹ í đi khám thì có vấn đề j đâu. có tim thai bt mà. hihi. Nên mẹ cháu không phải lo lăng lắm đâu. hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

mình cũng vậy đây!! thử que 2v nhưng khi SA thì ko thấy gì...BS cho thử que thì lại 1V...hoảng quá mình về mua que thử lại vẫn 2V ...hic hic có lẽ thai vẫn còn nhỏ nên chưa thấy!! mình quyết định ngày mai đi thử máu đấy!
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó đi khám ngay bsi khác đi, để tránh tâm lí hoang mang. E ko biết bsi ấy thế nào mà mới SA mà đã phán thế, mấy tuần đầu thai chưa về tới tử cung thì SA đâu có thấy. Lần trc e nghi có thai, đi SA ko thấy j, nghĩ lại thấy hồi đó ngốc thật, ko thử que mà đi SA luôn. Đến lúc đi SA lần nữa thì thai đc 7 tuần, bsi bảo là thai 4-5 tuần j đó mới về tc làm tổ.
    • 311 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunme.cunbe Xem bài viết
    bạn để ý xem trên tờ phiếu sa ý có cái niêm mạc tử cung ý.Nếu niêm mạc dầy lên thì chắc là bạn có thai.có thể tuần thai của bạn còn nhỏ nên chưa thấy thai về tc.bạn có thể thử máu để biết chắc chắn bạn nhé.
    Chị cho em hỏi niêm mạc khoảng bao nhiêu thì xác định đc có thai hả chị? Lúc mới trễ em đi siêu âm niêm mạc 20mm, bsy ghi là nghi có thai, đợi 1 tuần sau siêu âm lại. Trễ ngày thứ 8 em đi siêu âm niêm mạc có 15mm nữa, ghi kết luận là niêm mạc dày. Em không hiểu lắm, thai em vẫn chưa vào tử cung. Cũng hoang mang lắm chị ah.
    • 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

BS nói thế thì cũng có gì là sai đâu. Chỉ có điều bs này không biết an ủi, trấn an tinh thần bệnh nhân thôi. Còn trong trường hợp thủ que 2 vạch và siêu âm không thấy gì thì ai cũng phải nghĩ đến 2 trường hợp:
    1. Thai chưa về tử cung
    2. Chửa ngoài dạ con
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    • jas
    • 5 năm
    • 659 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bsi chưa chắc chắn nên chưa dám khẳng định với bạn điều gì. Ban Matchia nói đúng đó, có 2 trường hợp đó. Có thể bsi ko muốn làm bạn hoang mang nên ko nói có nguy cơ chửa ngoài dạ con. Bạn cứ theo dõi rồi để vài ngày nữa đi khám lại xem sao. Chúc 2 mẹ con bình an nhé

Bống xinh của mẹ: NB: 3,2kg; 1m20d: 5kg; 3m: 6,3kg; 4m: 7kg - 65.5cm; 5m: ko cân ko đo; 6m: 8,5kg - 71cm
    • 458 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ssu Xem bài viết
    em moi co thai lan dau,em tre kinh khoang do 10 ngay nen mua que ve thu thi thay len 2 gach dam.nhung khi di kham va dc bs cho sieu am nhung lai kg thay thai.em hoang mang wa em dc bs cho di thu nuoc tieu tai benh vien thi khi thu bang que van thay hai vach binh thuong .bs hoi em co dau bung va ra huyet kg?bs keu ve nha theo doi neu thay dau bung nhieu va ra huyet thi phai vao benh vien som.em hoi thi bs kg noi la tai sao,chi noi vay thoi va noi neu kg dau bung hay ra huyet thi 10 ngay sao quay lai tai kham xem coi co thay thai kg .em lo xo qua cac me oi xin cac me chi giup dum em la em co thai hay kg hay em dang bi gi hic hic
    Bs hỏi thế vì sợ bạn bị thai ngoài tử cung nên dặn như vậy ấy mà. Còn đâu theo mình xét nghiệm và thử thai hai vạch cho thấy bạn có thai. Còn siêu âm ko thấy thai vì có thể thai chưa vào tử cung, e bé vẫn còn rong chơi ở vòi trứng cho nên chưa vào được. Bạn cứ về nhà theo dõi thêm khoảng 1 tuần nữa thì đi siêu âm lại xem con đã vào tử cung chưa . Trường hợp bạn bị ra máu hoặc thấy đau bụng thì phải đi bv ngay vì mình sợ lúc đấy là thai ngoài tử cung thì phải mổ cấp cứu ko thì sẽ nguy hiểm đến tính mạng của bạn. Bạn cũng đừng nên lo lắng quá vì nhiều mẹ có bầu nhưng thai vào tử cung muộn nên khi siêu âm vẫn ko thấy con là chuyện bt mà , như tở lúc kinh mất khoảng 15 ngày đi siêu âm thì bs chỉ kết luận là có hình ảnh một túi giống túi thai và hẹn tuần sau đến khám lại chứ ko dám khẳng định là tớ đã có bầu. Chúc bạn con yêu sớm về với bố mẹ nhé :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeoXinh_hp; 03/04/2011 vào lúc 10:13 AM.
    Trần Bảo Lâm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giống mình rồi. Mình thử que thì lên 2 vạch nhưng siêu âm thì không thấy thai. Y học giải thích là những ngày này tinh trùng gặp trứng tại vòi trứng xảy ra hiện tượng thụ thai. Thiết bị siêu âm chỉ thăm dò vùng tử cung nên không nhìn thấy thai là đúng rồi. Sau khoảng thời gian ngắn nữa hợp tử sẽ di chuyển về tử cung, lúc đó siêu âm sẽ thấy dù nhỏ đến mấy.
    • ssu
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me ssu cam on loi khuyen cua me kinh yeu nhieu nha chuc cac me va gia dinh luon vui ve hanh phuc he he
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tối qua và sáng nay mình thử đến 4 que đều lên 2v. Mừng quá đi khám liền vậy mà SA bảo không thấy gì hết. Buồn ghê.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy trương hợp của mình cũng gần như bạn nhưng lại khác ở chỗ này. Mình chậm kinh 3 ngày, dùng que thử 2v rõ ràng. Hsau mình đi siêu âm luôn. Lúc đầu bsi cũng nói chưa thấy thai. Mình có kể năm ngoái mình bị chửa ngoài dạ con, lần này cũng lo lắm. Thế là bsi nói luôn là siêu âm đầu dò sẽ biết ngay. Sau 1,2 p siêu âm đầu dò bsi kết luận Thai đã vào tử cung, mẹ yên tâm nhé. Mình thở dài nhẹ nhõm, vậy là đã có con trong bụng. Có thể mẹ nó cũng giống mình, siêu âm đầu dò đi, an toàn mà.
    Chúc mẹ nó sớm có tin vui
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cũng có thể bạn chuẩn bị có kinh, thử que vẫn lên 2 vạch nhưng đi siêu âm thì không thấy. Trước đây m cũng bị nt, đi khám bs Nguyệt ở viện PSHN bs bảo vậy vài ngày sau có kinh luôn.
    • 190 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meodom Xem bài viết
    Cũng có thể bạn chuẩn bị có kinh, thử que vẫn lên 2 vạch nhưng đi siêu âm thì không thấy. Trước đây m cũng bị nt, đi khám bs Nguyệt ở viện PSHN bs bảo vậy vài ngày sau có kinh luôn.
    sao lại thế được nhỉ?que 2v mà bác sĩ lại bảo là sắp có kinh?
    mình không hiểu cho lắm.
    THIÊN THẦN NHỎ ƠI,NHANH VỀ VỚI BA MẸ NÀO
    8/3 :QKD
    9/4 :QKD
    10/5 :QKD
    7/6 :QKD
    7/7 :QKD
    8/8 :QKD
    7/9 : QKD
    10/10: QKD
    9/11 :QKD
    TẤT CẢ ĐÃ SẴN SÀNG RỒI,CÓ THÊM CON LÀ CHÚNG TA THẬT SỰ HẠNH PHÚC
    [url=http://www.giadinhnho.com/][img]http:/
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu, mình cũng vậy nè, trễ kinh 10 ngày, thử que 2 vạch, vạch 2 hơi mờ, thử mấy que vẫn vậy, đi viện khám thì bác sỹ ghi là:
    - Theo dõi có thai, HCG: dương tính nhẹ
    - 1 tuần nữa không thấy đau bụng, không thấy kinh thì siêu âm lại
    - nếu ra máu ( dù chỉ vài giọt), đau bụng thì phải đến khám ngay.
    CHẳng biết thế nào nữa? sắp có kinh thì làm gì thử que lên 2 vạch các bác nhỉ. Mấy bữa nay em thấy lo quá.
    • 66 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

thai đã vào tử cung thì dù nhỏ đến mấy cũng thấy nhé các mẹ, siêu âm qua bụng thì uống thật nhiều nước, còn đầu dò thì không cần... em đi siêu âm đúng ngày có kinh đây, không thấy thai trong tử cung nhưng thấy hợp tử đường kính 20-19mm ở buồng trứng hẳn hoi nhé, theo dõi liên tục sau 1 tuần trễ kinh hợp tử di chuyễn vào BTC :d, siêu âm đầu dò đó ạ nhưng trường hợp vùng tăng âm ở buồng trứng ý không chịu di chuyển hoặc k di chuyển đc thì là TNTC, em cũng sợ lắm nhưng sẽ ổn thôi các mẹ ạ, bây h công nghệ cao theo dõi đc cả trong buồng trứng nữa mà nhưng siêu âm đầu dò mới thấy, bs nhẹ nhàng lắm, k nguy hiểm đâu ạ( em s.â đầu dò liên tục để theo dõi mà)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi trước e cũng vậy mà. Trể kinh nhưng siêu âm chưa thấy thai. Bác sĩ bảo khoảng 1 tuần nửa quay lại. Siêu âm có tim thai, giờ có được 6 tháng rồi ^_^
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

c baothy512 cho e hỏi trước chị cntc dùng MTX hay mổ ,e cũng bị cntc đang theo dõi sợ sau này khó có con quá
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3