• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử que 2 vạch nhưng siêu âm chưa thấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 401 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyenduong616 Xem bài viết
    hic, mình trễ kinh 5 ngày rùi, đi SA cũng chưa thấy con, chỉ thấy thành tửcung dày. BS bảo hơi sớm, 1 tuần nữa quay lại. tuần trước thử 5 que, que nào cũng 2 vạch nhưng vạch 2 hơi mờ, mình đi thử máu, kq: k có thai, ??????????????? chẳng biết sao nữa.
    mấy hôm nay thử que đều 2 vach, bụng đau lâm râm, k biết có thai k nữa, lo quá!
    có gì mẹ nó thông tin lên cho mình biết với nhé!
    Thử máu là chính xác nhất rồi bạn nhé. Nếu chưa có kinh bạn mua duphaston về uống cho ra kinh đi
    15.10 : KKC (ck 34 ngày)
    17.11 : thử QT 2v (bé yêu đã về thật bất ngờ)
    3.12 : CRL 4.3 mm, nhịp tim 115l/p
    10.12: CRL 9.9 mm, nhịp tim 152l/p
    18.12: CRL 16.6 mm
    25.12: CRL 25.7 mm, nhịp tim 176l/p, bé yêu 9w2d

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bị chậm kinh gần 20 ngày rùi, thử que lên 2 vạch mà đi sa bsy nói là thành tử cung dày nhưng chưa thấy có túi thai trong tử cung, em lo quá không biết thế nào các mẹ nhỉ??

• 241 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmuahe_thld2005 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em bị chậm kinh gần 20 ngày rùi, thử que lên 2 vạch mà đi sa bsy nói là thành tử cung dày nhưng chưa thấy có túi thai trong tử cung, em lo quá không biết thế nào các mẹ nhỉ??
    Bạn siêu âm thành bụng ah? Bạn thử siêu âm đầu dò xem sao. Hồi đầu mang thai mình toàn phải siêu âm đầu dò thôi
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho mình tham gia 1 chút nhé
    Theo kinh nghiệm của mình, thử que lên 2 vạch dù mờ hay rõ thì 95% là đã có thai rùi
    Các mẹ cũng đừng nôn nóng sốt ruột quá ảnh hưởng sk, vì khi người mẹ mang thai, nếu có bất thường gì thì cơ thể lập tức sẽ có biểu hiện ra ngoài ngay, ví dụ trường hợp thai ngoài tử cung, thai ko phát triển, người mẹ sẽ đau bụng ko chịu nổi kèm ra máu... Còn khi cơ thể vẫn khỏe mạnh bình thường thì có nghĩa là mọi việc vẫn ổn. Hồi xưa các cụ nhà ta làm gì có siêu âm mà ngong ngóng từng ngày như mình, tất cả là đều lắng nghe biểu hiện của cơ thể
    1 chị trong cơ quan của mình đi siêu âm ở ngoài, bác sĩ phán thai ngoài tử cung rồi, nhập viện gấp, chị khóc um xùm vì mong con quá lâu rùi, mình khuyên chị ấy nên đi khám thêm vài nơi nữa cho chắc vì thai ngoài tử cung thì đau bụng lắm, làm sao chịu nổi, và kết quả sau khi vào Từ Dũ khám, bác sĩ bảo thai đã vào tử cung, bình thường, hú hồn
    Cho nên các mẹ cứ yên tâm tận hưởng niềm vui đón bé từng ngày nhé
    Và 1 kinh nghiệm nữa là: khi mới trễ kinh, khoảng trong vòng 1 tuần, bạn thử que thử thai mà lên 2 vạch rất nhanh và rõ, thì khả năng bạn mang bầu bé trai là 80%, còn 2 vạch lên lâu thật lâu, vạch 2 mờ mờ thì khả năng bạn mang bầu bé gái là 90% đó, các bạn thử trải nghiệm xem có đúng ko nhé
    Chúc các mẹ mọi điều tốt đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình chậm kinh 10 ngày nhưng chu kỳ của mình rất linh tinh mà thường chậm rất nhiều. Mình đã thử và cho kết quả lần nào cũng 2 vạch. Hôm thứ 7 vừa rồi mình đi siêu âm tại 35 VB nhưng ko thấy có thai vậy là bác sỹ bảo mình đi thử beta hcg vào thứ 7 và xét nghiệm lại lần nữa vào thứ 3 và mang kết quả của 2 lần xét nghiệm đến bác sỹ xem, đi xét nghiệm hcg làn 1 thì cho thấy kết quả là 1016, bác sỹ xét nghiệm kết luận là có thai và bảo mình chờ thêm thời gian nữa rồi đi siêu âm lại. Mình lo quá và đi siêu âm lại ở 21 Phan Chu Trinh xem thế nào và bác sỹ ở PCT nói là có thấy túi dịch nghi túi ối trong tử cung khoảng 5.5mm và hẹn 1 tuần sau khám lại. Mình rất hoang mang ko biết làm thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm cho mình lời khuyên xem có đi xét nghiệm hcg lần 2 nữa ko hay là đợi 1 tuần nữa rồi rồi mới đi siêu âm lại? Lần sinh trước mình ko như thế này nên lo lắm. Cảm ơn các mẹ

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị, em đang lo lắng quá, các chị giúp em với ạ.

Trước đây chu kỳ kinh của em là 32 ngày, chờ mãi ko có em bé, em đi khám thì bị đa nang. Bác sĩ cho em uống thuốc kích trứng (em nghĩ như vậy ạ). Tháng đầu uống, giữa chu kỳ đi siêu âm trứng 2,7cm, nhưng tháng đó ko đậu. Chu kỳ kinh còn 28 ngày. Tháng thứ 2 (tức là tháng 3 dương lịch này ấy ạ), em vẫn uống thuốc theo lời bác sĩ, tới ngày 14 của chu kỳ, đi siêu âm, buồng trứng phải có nang trứng 2,5cm. Em về mong ngóng ngày đèn đỏ để bác sĩ cho em đi chụp tử cung vòi trứng (vì em nghĩ mình bị tắc gì đó, chắc tháng này lại trượt).
    Em chờ mãi ko thấy đèn đỏ. Chậm đèn đỏ 12 ngày, em thử 2 que đều lên 2 vạch hết. Em vui quá, đi siêu âm, siêu âm đầu dò. Nhưng kết quả thật sự đáng buồn, em đang rất hoang mang.

- Niêm mạc tử cung dày 12,6
    - Buồng trứng trái: Bình thường
    - Buồng trứng phải: có nang KT 3,9cm*3,2cm, dịch ko đồng nhất
    - Tử cung ko có thai
    Kêt luận: Theo dõi hình ảnh nang trứng KT 3.9cm*3,2Cm, chảy máu trong nang. Không có thai trong lẫn ngoài tử cung.

Về biểu hiện của em thì em bị táo táo bón rất nặng, đầu hay bị choáng váng. Mấy hôm trước em bị đau tức ngực và thèm ăn dưa cà, cay chua kinh khủng. Nhưng đến 3-4 hôm nay em ko thèm gì cả và triệu chứng của ngực cũng ko thấy nhiều. Âm đạo em khô ráo, ko có ra máu hay gì cả ạ.

Các chị ơi, giúp em vụ này nhé . Em mong có con hơn 1 năm nay rồi.

• 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, e là thành viên mới, cho e xin phép được trình bày trường hợp của e 1 chút . Hihii. KKC của e là 13/3/2013, đến nay e chậm được 5 ngày rùi ( kì kinh của e 31 ngày ) e có thử 2 que lên 2v nên ra bv xét nghiệm beta hcg là 679 mUI/ml . Bác sĩ cho siêu âm ( siêu âm thường và đầu dò ) đều chưa nhìn thấy. Nếu tính theo kkc thì thai cũng được khoảng 5 tuần rồi nhưng bsi bảo beta hcg của e như vậy là thấp so với tuổi thai và siêu âm chưa phát hiện ra nên nghi ngờ thai ngoài tử cung, bsi bảo 6 ngày sau khám lại để xác định xem có chắc chắn là thai ngoài tc hay ko. E đang hoang mang quá, e không bị ra máu hay đau bụng gì cả, 6 tháng trước e có bầu nhưng thai lưu vì k có tim thai, liệu có phải do e hút thai nên h có lại dễ bị thai ngoài tử cung không? Hay do CKK của e dài hơn 28 ngày hoặc có khi nào trứng rụng muộn hơn không các mẹ?

• 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MonnMinn Xem bài viết
    Xin chào các mẹ, e là thành viên mới, cho e xin phép được trình bày trường hợp của e 1 chút . Hihii. KKC của e là 13/3/2013, đến nay e chậm được 5 ngày rùi ( kì kinh của e 31 ngày ) e có thử 2 que lên 2v nên ra bv xét nghiệm beta hcg là 679 mUI/ml . Bác sĩ cho siêu âm ( siêu âm thường và đầu dò ) đều chưa nhìn thấy. Nếu tính theo kkc thì thai cũng được khoảng 5 tuần rồi nhưng bsi bảo beta hcg của e như vậy là thấp so với tuổi thai và siêu âm chưa phát hiện ra nên nghi ngờ thai ngoài tử cung, bsi bảo 6 ngày sau khám lại để xác định xem có chắc chắn là thai ngoài tc hay ko. E đang hoang mang quá, e không bị ra máu hay đau bụng gì cả, 6 tháng trước e có bầu nhưng thai lưu vì k có tim thai, liệu có phải do e hút thai nên h có lại dễ bị thai ngoài tử cung không? Hay do CKK của e dài hơn 28 ngày hoặc có khi nào trứng rụng muộn hơn không các mẹ?
    Trường hợp của mẹ nó có thể là thai chưa vào tử cung thôi , theo như mình đc biết nếu như thai ngoài tử cung sẽ đau bụng dữ dội , ra huyết vì bị vỡ gì đấy ,mình ko nhớ lắm , nếu mẹ nó ko có biểu hiện gì chắc là ko sao .Nồng độ HCG của mẹ nó cũng hơi thấp đấy , mình kkc là 10/3 ,tới ngày 16/4 HCG of mình là 810 đến ngày 18/4 tăng lên 3034 rồi đấy .nhưng ckk của mẹ nó muộn hơn mình thì HCG thấp hơn là ko sao cả , đừng lo wa , cứ đi đúng theo lịch hẹn of bsi .mình thì ktra HCG liên tục xem có tăng ko , nếu tăng là ok .chúc mẹ nó và con iu mạnh khỏe bình an về tổ .

• 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ zhoupo nhìu nha.. E cũng bớt lo hơn rùi, hy vọng mọi thứ đều ổn. Thế mẹ zhoupo đã siêu âm thấy bé yêu về tổ chưa? Chúc 2 mẹ zhoupo và bé yêu 9m10d khỏe mạnh .

• 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MonnMinn Xem bài viết
    Cám ơn mẹ zhoupo nhìu nha.. E cũng bớt lo hơn rùi, hy vọng mọi thứ đều ổn. Thế mẹ zhoupo đã siêu âm thấy bé yêu về tổ chưa? Chúc 2 mẹ zhoupo và bé yêu 9m10d khỏe mạnh .
    Mình thì chưa siêu âm mẹ nó ah , bsi hẹn chủ nhật tuần tới đến , mình tin là con iu của chúng ta sẽ an toàn về tổ thôi . Ko gì fai lo ,cố gắng ăn uống đầy đủ chất và tinh thần thoải mái .hihi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5