Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thú nhồi bông (doudou) cho em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Em rất muốn mua cho bé sắp sinh của em một con doudou (em cung không biết tiếng Việt gọi là gì. Nhưng đại loại là một loại đồ chơi thường bằng bông hay bằng vải,kiểu như thú nhồi bông dành cho trẻ em từ khi mới sinh, và sẽ theo suốt cả thời gian tuổi thơ của bé).
    Em đã từng nghĩ đến việc mua ở các cửa hàng lưu niệm, nhưng như vậy lại khôgn đảm bảo an toàn cho bé vì chắc chắn bé sẽ ôm ấp, hôn hít, rồi gặm nhấm nữa... Mà đồ của Trung Quốc thì em không yên tâm.
    Các mẹ nào, nhất là các mẹ đã từng hoặc đang ở Pháp có thể chỉ cho em chỗ mua loại đồ chơi này ở Hà Nội khôg ah? Em thì không thể đặt hàng qua mạng ở tận bên pháp rồi.
    Các mẹ giúp em với...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 252 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petito&maximo Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Em rất muốn mua cho bé sắp sinh của em một con doudou (em cung không biết tiếng Việt gọi là gì. Nhưng đại loại là một loại đồ chơi thường bằng bông hay bằng vải,kiểu như thú nhồi bông dành cho trẻ em từ khi mới sinh, và sẽ theo suốt cả thời gian tuổi thơ của bé).
    Em đã từng nghĩ đến việc mua ở các cửa hàng lưu niệm, nhưng như vậy lại khôgn đảm bảo an toàn cho bé vì chắc chắn bé sẽ ôm ấp, hôn hít, rồi gặm nhấm nữa... Mà đồ của Trung Quốc thì em không yên tâm.
    Các mẹ nào, nhất là các mẹ đã từng hoặc đang ở Pháp có thể chỉ cho em chỗ mua loại đồ chơi này ở Hà Nội khôg ah? Em thì không thể đặt hàng qua mạng ở tận bên pháp rồi.
    Các mẹ giúp em với...

Em cũng quan tâm. Có mẹ nào biết không ạ? Và nếu chọn mua thì yếu tố "con vật nào/màu sắc nào" có quan trọng không ạ?:Thinking:
    • 909 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ở Hà Nội hay Pháp thì mình k biết. Nhưng mình thấy trên Diamond - Sài Gòn có bán loại đó. Dành cho trẻ sơ sinh luôn nữa, tuy nhiên giá hơi mắc một chút, nhưng hàng bảo đảm. Bé có lỡ ng8ạm thì cũng k sao. K gây độc hại cho bé.
    • 2,520 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

doudou loại thú nhồi bông thì nên mua loại bông chất lượng tốt loại bông ngắn mềm mượt chứ đừng mua loại lông dài dễ rụng, tốt nhất là mắt mũi không gắn hạt vì sợ bé ngậm nuốt, loại mắt mũi thêu là yên tâm an toàn nhỉ. Nên mua 2 con để có thể giặt con này thì bé có con khác dùng hoặc nhỡ mất 1 con còn có con khác thay thế. Tuy nhiên bé sẽ chọn con doudou mà bé thích vì kinh nghiệm nhà tớ mua bao nhiêu con chuẩn bị sẵn sàng mà nó không thích sau đó lúc tròn 2 tháng tuổi thì được tặng một con và bé kết ngay con đó, thế là mẹ lại phải hỏi địa chỉ để mua thêm 1 con nữa mặc dù con gấu đó không vừa ý mẹ lắm vì nó to đùng mang đi đâu cũng như là vác thêm 1 đúa con nữa heheh và noc có mắt bằng hạt nhựa nên mình cũng sợ nhưng con thì đặc biệt thích nên chiều nó. Nó ngậm tét mũi con gấu và đi đâu làm gì cũng tha con gấu theo nhất là lúc ngủ, hình avatar của mình là 2 con doudou của con giai đó.

Tuy nhiên có bé nó chả thích ôm doudou thú nhồi bông, có bé thì coi cái chăn nó đắp từ khi sinh hay khăn sữa v.v là doudou, có đứa thích cái ti giả như vật bất li thân thế nên không phải cứ mẹ chọn là con sẽ thích.
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giapham Xem bài viết
    Ở Hà Nội hay Pháp thì mình k biết. Nhưng mình thấy trên Diamond - Sài Gòn có bán loại đó. Dành cho trẻ sơ sinh luôn nữa, tuy nhiên giá hơi mắc một chút, nhưng hàng bảo đảm. Bé có lỡ ng8ạm thì cũng k sao. K gây độc hại cho bé.
    Mẹ nó ơi, cho thêm thông tin giùm mình đượic không? gian hàng nào? tầng mấy vay mẹ giapham ơi, giá hoi mắc là khoảng bi nhiêu vậy mẹ giapham ơi, tks nhiều nhe.
    • 1,616 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà em cũng được tặng một con doudou mà thường chúng nó sẽ theo bé suốt cả tuỏi thơ của bé. Mấy đứa cháu em ở bên Pháp nếu không có con doudou của nó thì nó sẽ không ngủ được. Có thể là ở Việt Nam không thịnh hành mấy về món đồ chơi này. Nhưng tốt nhất là chọn loại bằng bông mềm và nhẹ, khôgn có chất hóa học, bé có thể ôm hoặc cầm nắm đi chơi sau này. Ai biết ở Hà nội bán ở đâu chỉ cho em với ạ ? Em mua thêm cho con
    • 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ban đầu em định kiếm mấy con thú nhồi bông của Hừng Sáng cho yên tâm. Nhưng rốt cuộc, đi mãi mà chả thấy cửa hàng nào của Hừng Sáng còn hoạt động cả. Em ở Hà Nội. Tự dưng thấy các cửa hàng này biến đi đâu mất ý.
    Các mẹ ở HN có ai biết nó ở chỗ nào không (các cửa hàng ở chợ Hôm, Phạm Ngọc Thạch, Thái Hà đều đã ko còn nữa rồi)
    Các mẹ ở SG có biết chỗ nào bán ko ah, ko thì để em còn nhờ bạn ở SG mua hộ.
    Tks nhìu nhìu nhé các mẹ
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Chủ đề này hay quá :LoveStruc: Mình cũng đang định sắm cho Heo Con nhà mình 1 con thú nhồi bông doudou như vậy :rolleyes: Mẹ nào biết địa chỉ bán ở HN thì cho mọi người xin địa chỉ nhé Tks a lot :LoveStruc:

:Rose:

• 90 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ban đầu em định kiếm mấy con thú nhồi bông của Hừng Sáng cho yên tâm. Nhưng rốt cuộc, đi mãi mà chả thấy cửa hàng nào của Hừng Sáng còn hoạt động cả. Em ở Hà Nội. Tự dưng thấy các cửa hàng này biến đi đâu mất ý.
    Các mẹ ở HN có ai biết nó ở chỗ nào không (các cửa hàng ở chợ Hôm, Phạm Ngọc Thạch, Thái Hà đều đã ko còn nữa rồi)
    Mình thấy có cửa hàng Hừng Sáng ở Hàng Dầu đó. Trong Vinatex Bà Triệu cũng có bán thú nhồi bông của HS, hôm qua mới lượn lờ ở đó xong

• 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Em cũng muốn mua 2 con doudou đó, ơ mà cũng chưa biết nó ra sao
    Mẹ nào mua được ở đâu thì lên đây chỉ nhé :-)
    • 3,510 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Các mẹ ở SG có biết chỗ nào bán ko ah, ko thì để em còn nhờ bạn ở SG mua hộ.
    Tks nhìu nhìu nhé các mẹ
    Lần trước mình cũng đi tìm mãi rồi tự dưng đi qua Cửa hàng sách Tiền Phong ở NGuyễn Thái học thấy nhiều của Hừng sáng lắm

Mình mua đựoc một con gấu của Nga thích lắm và một con chó to của Hưng Sáng

• 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cám ơn hachito nhé :LoveStruc: Mình sẽ ghé qua mới được

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachito Xem bài viết
    Mình thấy có cửa hàng Hừng Sáng ở Hàng Dầu đó. Trong Vinatex Bà Triệu cũng có bán thú nhồi bông của HS, hôm qua mới lượn lờ ở đó xong

• 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ôi, cám ơn conangbuongbinh va hachito nhé. Phải nhờ AX đèo đi lẹ lẹ để mua kịp trung thu... :P
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

ơ em thấy ở trên phố Quán Thánh có 1 cửa hàng bán toàn Teddy Bear hay sao ý, nhìn có vẻ hàng nhập, chắc cũng đắt. Ko biết có mẹ nào vào ngó qua chưa ?
    Ko ký cọt gì hết!
    • 37 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu tìm mua thú vải (100% cotton) cho em bé sắp sinh của mình. Nếu có mẹ nào biết địa chỉ nào bán ở Hà nội thì giới thiệu cho mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều.
    • 532 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mình cũng thích như thế nhưng tìm mãi chưa được con nào ưng í. Trên tháp Vincom mới, ở tầng 4 cũng có một hàng thú bông xinh lắm, mỗi tội hơi đắt thôi..
    Nhưng mà nói túm lại mình vẫn chưa tìm được con nào ưng í cả, hic...

Mong con khôn lớn từng ngày:Rose:

• 37 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ki_Bo Xem bài viết
    Mình cũng thích như thế nhưng tìm mãi chưa được con nào ưng í. Trên tháp Vincom mới, ở tầng 4 cũng có một hàng thú bông xinh lắm, mỗi tội hơi đắt thôi..
    Nhưng mà nói túm lại mình vẫn chưa tìm được con nào ưng í cả, hic...
    Thú vải ở nước ngoài cũng đắt bạn ạ, do chất lượng bông, vải tự nhiên để làm ra nó, không gây dị ứng hay đọc hại cho da bé, bé có thể gặm được thoải mái.
    Thế bạn có biết tên cửa hàng đó là gì không? để mình check website xem có không nhé.
    • 1,900 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

đồ thú nhồi bông cho con, tớ mua 100% của Hừng Sáng, giờ chỉ còn duy nhất 1 địa chỉ ở 26 Hàng Dầu, đồ của Hừng Sáng cho vào máy giặt quay thoải mái, ko bị xổ lông, rụng lông mà giá thì lại rất hợp lý. Mỗi tội giờ Hừng Sáng ko có loại cỡ nhỏ xinh xinh nữa mà toàn cỡ trung bình trở lên, cũng hơi ít lựa chọn về kích cỡ khi mua cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

cái con doudou bạn chủ topic nói không hiểu có phải là loại mà giúp bé đỡ bện hơi mẹ (đại loại thế ) không nhỉ?

Ở mấy tiệm của DLS có bán con này đó, ở đây thì nó không phải hình con gấu đâu, nhưng đại loại là trông cũng dễ thương. Giá tiền còn khác nhau tùy màu, đâu đó tầm 500K/con nhỏ nhỏ, đầu nó to tầm nắm đấm của mình, vải bọc như là khăn mặt í.

ở đây có cả tờ rơi giới thiệu công dụng của món này, mình có lấy về nhưng vứt xừ ở đâu rồi. Hôm mua mấy món ở DLS hỏi thêm em bán hàng về cái món đó, em này cũng chẳng mặn mà gì, bảo mình là :
    ở Tây chắc người ta dùng chứ ở mình mọi người chẳng thấy ai dùng đâu chị ạ!

Em í giới thiệu 1 , 2 điều về món này mà nói xong mình chẳng hiểu gì luôn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@08062008: Vậy là Hừng sáng vẫn có cửa hàng hả bạn, vậy thì hôm nào tranh thủ qua đó xem mới được. Mình cảm ơn nhiều nhé. Đang định qua Cara xem thú vải, có chú nào dễ thương không.
    @Pianka: tại mình kiên quyết cho bé nằm cũi, thêm phần nữa, bản thân mẹ cũng rất thích thú bông nữa. Loại bạn nói là một loại khăn sữa cho bé ngậm khi ngủ. Cũng là một dạng mà. Mình cũng sẽ nghiên cứu thêm, cảm ơn bạn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2