Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử máu/ Thử que có thai mà siêu âm lại chưa có túi thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 76K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các bạn,mình có người bạn đang sống ở sài gòn,bạn ấy mới vừa đi khám bác sỹ ,thì bác sỹ bảo rằng bạn ấy thử máu kết quả có thai,nhưng qua phòng siêu âm thì bs siêu âm lại nghi là thai vừa ở trong vừa ở ngoài tử cung ,kết luận là túi thai giả , bs hẹn bạn ấy 2 tuần sau siêu âm lại ,mình ko biết túi thai giả là sao ,và như vậy thì có nguy hiểm gì ko?mình thấy lo lắng cho bạn ấy quá ,và nói bạn ấy nên đi siêu âm chỗ khác coi sao ,ko biết như vậy có được ko?và siêu âm nhiều có hại gì ko?rất mong mọi người cho lời khuyên để bạn ấy ko còn lo lắng ,
    hangvu xin chân thàng cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Khi mình mang bầu con bé cũng ởe trong tình trạng lo lắng như thế. Rõ ràng thử que là có thai nhưng siêu âm không thấy. Bs còn dặn nếu trong tuần bị đau bụng nhiều thì phải vào viện cấp cứu vì nghi thai ngoài tử cung. Nhưng 1 tuần sau đến siêu âm lại thì có thai trong tử cung rồi. Bs giải thích là hôm trước nó còn đang ngao du trong ống dẫn trứng, chưa xuống làm tổ nên chưa thấy.
    Bạn nên theo dõi, nếu không đau bụng và ra máu thì không có gì phải lo đâu. 1 tuần sau siêu âm lại thế nào cũng thấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ thảo gấu nhé,bạn mình mới có thai lần đầu ,mới đi khám hôm chủ nhật vừa qua ,bs hẹn 2 tuần sau tái khám,nhưng bs kết luận là túi thai giả là sao ,mình ko hiểu lắm,mình cũng hy vọng là baby còn đang đi ngao du như bạn nói ,hiiiiii,mẹ thảo gấu ở đâu vậy?cho mình làm quen với,mình cũng có con được 11 th tuổi rồi ,mìng đang ở mỹ......
    • 214 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm ngày thứ 38 của VK em thử que thấy có 1 vạch, đến ngày thứ 42 thì thấy 2 vạch và quyết định đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa thì chưa thấy túi thai.Vòng kinh của em thì dài lắm tận 45 ngày cơ. Vậy không biết thai được bao nhiêu tuần tuổi rồi các mẹ nhỉ. Bác sĩ hẹn em một tuần nữa quay lại, nhưng em đang băn khoăn vì không biết có nên siêu âm nhiều như thế không.
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoithu Xem bài viết
    Hôm ngày thứ 38 của VK em thử que thấy có 1 vạch, đến ngày thứ 42 thì thấy 2 vạch và quyết định đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa thì chưa thấy túi thai.Vòng kinh của em thì dài lắm tận 45 ngày cơ. Vậy không biết thai được bao nhiêu tuần tuổi rồi các mẹ nhỉ. Bác sĩ hẹn em một tuần nữa quay lại, nhưng em đang băn khoăn vì không biết có nên siêu âm nhiều như thế không.
    Phải SA thôi mới biết được.Mình hồi 4-5 tuần cũng chưa thấy phôi thai, bác sĩ hẹn 1 tháng sau tái khám, mình sốt ruốt nên 3 tuần sau đã tái khám rồi.
    Lúc ấy chưa cảm nhận được sự hạnh phúc khi có con, vì lần khám thứ 1 BS dọa ghê quá : nào là thai lưu, nào là thai ngoài TC. Ngay cả khi đang SA lần thứ 2 mình cũng còn nói với BS là VC mình vỡ kế hoạch , chưa cảm nhận được sự hạnh phúc khi có em bé đang nằm trong bụng.
    Nên bạn cứ chờ và kiên nhẫn một chút, và nhớ ăn nhiều ngủ nhiều, đừng làm việc quá sức, và phấn chấn tinh thần lên.
    Chúc bạn sớm đón bé yêu vào lòng
    TomSam
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đối với chị em có vòng kinh bình thường thì tuần thứ 6 là đã có túi thai rồi. Lúc mình đi siêu âm lần 1 (được 4 tuần 5 ngày) thì chưa có túi thai nhưng sau đó 1 tuần thì đã có (vòng kinh của mình là 30-31ngày). BS bảo là phải chậm kinh khoảng 7-10 ngày thì mới thấy túi thai trong tử cung.
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

mình có hỏi bác sĩ vụ siêu âm nhiều có hại gì k?thì bác sĩ nói là k có hại gì hết nên các mẹ k cần lo đâu,mới cấn thai mà siêu âm sớm quá thai chưa xuống tử cung bác sĩ kết luận tùm lum thì lo lắm,nhưng nóng ruột mà các mẹ hen,lúc mình có thai khoảng 5 tuần là có túi thai và phôi rồi đó,nhưng mỗi người mỗi khác nhau nên các mẹ đừng lo nhiều và đợi 1,2 tuần kiểm tra lại nhé,chúc các mẹ và bé khỏe
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Khi mình mang bầu con bé cũng ởe trong tình trạng lo lắng như thế. Rõ ràng thử que là có thai nhưng siêu âm không thấy. Bs còn dặn nếu trong tuần bị đau bụng nhiều thì phải vào viện cấp cứu vì nghi thai ngoài tử cung. Nhưng 1 tuần sau đến siêu âm lại thì có thai trong tử cung rồi. Bs giải thích là hôm trước nó còn đang ngao du trong ống dẫn trứng, chưa xuống làm tổ nên chưa thấy.
    Bạn nên theo dõi, nếu không đau bụng và ra máu thì không có gì phải lo đâu. 1 tuần sau siêu âm lại thế nào cũng thấy.
    Me thao gau oi! The bao lâu thị mẹ thấy túi thai, chứ tui đây gần 7 tuần mà chẳng thấy gì? Có đáng lo không?
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đừng lo mình bước sang tuần thứ 5 mới thấy túi ối 5mm trong buồng tử cung thôi bạn vừa đi thử thế chưa thấy gì là phaie rồi

Mẹ Nhô
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Đừng lo mình bước sang tuần thứ 5 mới thấy túi ối 5mm trong buồng tử cung thôi bạn vừa đi thử thế chưa thấy gì là phaie rồi
    nhưng tui 07 tuần rồi mà, tử cung vẫn trống không? Sợ lắm!