• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử máu/ Thử que có thai mà siêu âm lại chưa có túi thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 77.8K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các bạn,mình có người bạn đang sống ở sài gòn,bạn ấy mới vừa đi khám bác sỹ ,thì bác sỹ bảo rằng bạn ấy thử máu kết quả có thai,nhưng qua phòng siêu âm thì bs siêu âm lại nghi là thai vừa ở trong vừa ở ngoài tử cung ,kết luận là túi thai giả , bs hẹn bạn ấy 2 tuần sau siêu âm lại ,mình ko biết túi thai giả là sao ,và như vậy thì có nguy hiểm gì ko?mình thấy lo lắng cho bạn ấy quá ,và nói bạn ấy nên đi siêu âm chỗ khác coi sao ,ko biết như vậy có được ko?và siêu âm nhiều có hại gì ko?rất mong mọi người cho lời khuyên để bạn ấy ko còn lo lắng ,
    hangvu xin chân thàng cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Khi mình mang bầu con bé cũng ởe trong tình trạng lo lắng như thế. Rõ ràng thử que là có thai nhưng siêu âm không thấy. Bs còn dặn nếu trong tuần bị đau bụng nhiều thì phải vào viện cấp cứu vì nghi thai ngoài tử cung. Nhưng 1 tuần sau đến siêu âm lại thì có thai trong tử cung rồi. Bs giải thích là hôm trước nó còn đang ngao du trong ống dẫn trứng, chưa xuống làm tổ nên chưa thấy.
    Bạn nên theo dõi, nếu không đau bụng và ra máu thì không có gì phải lo đâu. 1 tuần sau siêu âm lại thế nào cũng thấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ thảo gấu nhé,bạn mình mới có thai lần đầu ,mới đi khám hôm chủ nhật vừa qua ,bs hẹn 2 tuần sau tái khám,nhưng bs kết luận là túi thai giả là sao ,mình ko hiểu lắm,mình cũng hy vọng là baby còn đang đi ngao du như bạn nói ,hiiiiii,mẹ thảo gấu ở đâu vậy?cho mình làm quen với,mình cũng có con được 11 th tuổi rồi ,mìng đang ở mỹ......
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm ngày thứ 38 của VK em thử que thấy có 1 vạch, đến ngày thứ 42 thì thấy 2 vạch và quyết định đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa thì chưa thấy túi thai.Vòng kinh của em thì dài lắm tận 45 ngày cơ. Vậy không biết thai được bao nhiêu tuần tuổi rồi các mẹ nhỉ. Bác sĩ hẹn em một tuần nữa quay lại, nhưng em đang băn khoăn vì không biết có nên siêu âm nhiều như thế không.
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoithu Xem bài viết
    Hôm ngày thứ 38 của VK em thử que thấy có 1 vạch, đến ngày thứ 42 thì thấy 2 vạch và quyết định đi siêu âm xem thai đã vào tử cung chưa thì chưa thấy túi thai.Vòng kinh của em thì dài lắm tận 45 ngày cơ. Vậy không biết thai được bao nhiêu tuần tuổi rồi các mẹ nhỉ. Bác sĩ hẹn em một tuần nữa quay lại, nhưng em đang băn khoăn vì không biết có nên siêu âm nhiều như thế không.
    Phải SA thôi mới biết được.Mình hồi 4-5 tuần cũng chưa thấy phôi thai, bác sĩ hẹn 1 tháng sau tái khám, mình sốt ruốt nên 3 tuần sau đã tái khám rồi.
    Lúc ấy chưa cảm nhận được sự hạnh phúc khi có con, vì lần khám thứ 1 BS dọa ghê quá : nào là thai lưu, nào là thai ngoài TC. Ngay cả khi đang SA lần thứ 2 mình cũng còn nói với BS là VC mình vỡ kế hoạch , chưa cảm nhận được sự hạnh phúc khi có em bé đang nằm trong bụng.
    Nên bạn cứ chờ và kiên nhẫn một chút, và nhớ ăn nhiều ngủ nhiều, đừng làm việc quá sức, và phấn chấn tinh thần lên.
    Chúc bạn sớm đón bé yêu vào lòng
    TomSam
    • 1,948 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đối với chị em có vòng kinh bình thường thì tuần thứ 6 là đã có túi thai rồi. Lúc mình đi siêu âm lần 1 (được 4 tuần 5 ngày) thì chưa có túi thai nhưng sau đó 1 tuần thì đã có (vòng kinh của mình là 30-31ngày). BS bảo là phải chậm kinh khoảng 7-10 ngày thì mới thấy túi thai trong tử cung.
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

mình có hỏi bác sĩ vụ siêu âm nhiều có hại gì k?thì bác sĩ nói là k có hại gì hết nên các mẹ k cần lo đâu,mới cấn thai mà siêu âm sớm quá thai chưa xuống tử cung bác sĩ kết luận tùm lum thì lo lắm,nhưng nóng ruột mà các mẹ hen,lúc mình có thai khoảng 5 tuần là có túi thai và phôi rồi đó,nhưng mỗi người mỗi khác nhau nên các mẹ đừng lo nhiều và đợi 1,2 tuần kiểm tra lại nhé,chúc các mẹ và bé khỏe
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Khi mình mang bầu con bé cũng ởe trong tình trạng lo lắng như thế. Rõ ràng thử que là có thai nhưng siêu âm không thấy. Bs còn dặn nếu trong tuần bị đau bụng nhiều thì phải vào viện cấp cứu vì nghi thai ngoài tử cung. Nhưng 1 tuần sau đến siêu âm lại thì có thai trong tử cung rồi. Bs giải thích là hôm trước nó còn đang ngao du trong ống dẫn trứng, chưa xuống làm tổ nên chưa thấy.
    Bạn nên theo dõi, nếu không đau bụng và ra máu thì không có gì phải lo đâu. 1 tuần sau siêu âm lại thế nào cũng thấy.
    Me thao gau oi! The bao lâu thị mẹ thấy túi thai, chứ tui đây gần 7 tuần mà chẳng thấy gì? Có đáng lo không?
    • 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đừng lo mình bước sang tuần thứ 5 mới thấy túi ối 5mm trong buồng tử cung thôi bạn vừa đi thử thế chưa thấy gì là phaie rồi

Mẹ Nhô
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoccon Xem bài viết
    Đừng lo mình bước sang tuần thứ 5 mới thấy túi ối 5mm trong buồng tử cung thôi bạn vừa đi thử thế chưa thấy gì là phaie rồi
    nhưng tui 07 tuần rồi mà, tử cung vẫn trống không? Sợ lắm!
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metymun Xem bài viết
    nhưng tui 07 tuần rồi mà, tử cung vẫn trống không? Sợ lắm!
    Mẹ có cứ bình tĩnh nào :Rose:

Mẹ nó chu kỳ có đều ko, vì có khi trứng rụng muộn đột ngột nên cái "tuần" mẹ nó tính chắc gì đã chính xác?

Tớ mọi hôm đây này. Chu kỳ tớ đều răm rắp 5 năm nay nhé (31 ngày), nhưng khi chậm 10 ngày đi siêu âm vẫn chưa thấy túi ối (thử que lên trước ngày chậm 2 ngày). Đi thử máu ko những cho thấy có thai mà chỉ số Beta HCg còn cao lắm lắm ấy. Bình thường mọi người trên 1000 là có túi thai. Thế mà bé nhà mình đợi mẹ lên đến 17.500 mới về tử cung. Hi. Chắc sau này nghịch ngợm phải biết :LoveStruc:

Nên bạn cứ bình tĩnh theo dõi nhé. Tớ mọi hum cũng lo khóc hết nước mắt, hic hic. Chúc hai mẹ con may mắn nè :Rose:
    Yêu con nhất trên đời!
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metymun Xem bài viết
    Me thao gau oi! The bao lâu thị mẹ thấy túi thai, chứ tui đây gần 7 tuần mà chẳng thấy gì? Có đáng lo không?
    gần 9 tuần đó bạn ơi. Và sản phẩm của mình giờ được 5 tuổi rồi đấy. Cứ lạc quan đi nhé. :Rose:
    • 495 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

gần 9 tuần đó bạn ơi. Và sản phẩm của mình giờ được 5 tuổi rồi đấy. Cứ lạc quan đi nhé. :Rose:
    tHANKS YOU MẸ NÓ NHIỀU NHIỀU NHIỀU LẮM, CẢ HAI MẸ ĐẤY NHÉ, LO LẮM. CÁC MẸ CÓ UỐNG THUỐC GÌ KHÔNG? SHARE VỚI.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pink Xem bài viết
    Mẹ có cứ bình tĩnh nào :Rose:

Mẹ nó chu kỳ có đều ko, vì có khi trứng rụng muộn đột ngột nên cái "tuần" mẹ nó tính chắc gì đã chính xác?

Tớ mọi hôm đây này. Chu kỳ tớ đều răm rắp 5 năm nay nhé (31 ngày), nhưng khi chậm 10 ngày đi siêu âm vẫn chưa thấy túi ối (thử que lên trước ngày chậm 2 ngày). Đi thử máu ko những cho thấy có thai mà chỉ số Beta HCg còn cao lắm lắm ấy. Bình thường mọi người trên 1000 là có túi thai. Thế mà bé nhà mình đợi mẹ lên đến 17.500 mới về tử cung. Hi. Chắc sau này nghịch ngợm phải biết :LoveStruc:

Nên bạn cứ bình tĩnh theo dõi nhé. Tớ mọi hum cũng lo khóc hết nước mắt, hic hic. Chúc hai mẹ con may mắn nè :Rose:
    Mẹ Pink ơi, cho mình hỏi, khi mà HCG 17.500 mới thấy thai vào tử cung ah? lúc đó mẹ Pink có bị ra máu đen không , mìmnh bị ra máu đen đến cả gần 3 tuần rồi hic..hic..? Mình hỏi thế vì tình trạng mình đang lo lắng lắm. HCG của mình hiện giờ là 8.184, không đau bụng quặn, thỉnh thoảng đau lâm râm nhẹ, siêu âm không thấy thai, bác sĩ cứ bảo mình về chờ và dăn nếu có triệu chứng đau bụng nhiều thì nhập viện, sợ thai ngoài, vợ chồng mình lo quá, biết là không tốt cho người có mang nhưng mà vẫn lo, cho mình hỏi mẹ Pink những điều trên nhé. Mong mẹ Pink reply lắm lắm :LoveStruc::Smiling:
    • 425 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Cac chi oi,em hon 5 tuan tui thai duoc 13mm ma chua thay phoi cac me ah?em biet tam kich thuoc tui thai do thi phai co phoi roi... em lo wa cac me, bac si hen em 10 ngay sau di sieu am lai!cac me co ai nhu em khong ah?em xin loi,sao em go tieng Viet k duoc... em moi co em be lan dau...
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bily Xem bài viết
    Cac chi oi,em hon 5 tuan tui thai duoc 13mm ma chua thay phoi cac me ah?em biet tam kich thuoc tui thai do thi phai co phoi roi... em lo wa cac me, bac si hen em 10 ngay sau di sieu am lai!cac me co ai nhu em khong ah?em xin loi,sao em go tieng Viet k duoc... em moi co em be lan dau...
    Cái này cũng bình thường thôi bạn ah. Của mình cũng sau 10 ngày đó là thấy em bé thôi. Đừng lo lắng nhiều quá ảnh hưởng đến bé nhé. Cứ thấy túi ối trong tử cung là ko còn phải lo vụ TNTC nữa rồi. Cứ bình tĩnh và tẩm bổ để chờ đón bé thôi bạn ạ.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 425 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Em cam on me Piper2602 ah! nghe chi noi em cung bot lo 1 chut.nhu vay la binh thuong phai k chi?hixhix, em mong den tuan sau de di sieu am wa chi oi!
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Châu Vi Xem bài viết
    Mẹ Pink ơi, cho mình hỏi, khi mà HCG 17.500 mới thấy thai vào tử cung ah? lúc đó mẹ Pink có bị ra máu đen không , mìmnh bị ra máu đen đến cả gần 3 tuần rồi hic..hic..? Mình hỏi thế vì tình trạng mình đang lo lắng lắm. HCG của mình hiện giờ là 8.184, không đau bụng quặn, thỉnh thoảng đau lâm râm nhẹ, siêu âm không thấy thai, bác sĩ cứ bảo mình về chờ và dăn nếu có triệu chứng đau bụng nhiều thì nhập viện, sợ thai ngoài, vợ chồng mình lo quá, biết là không tốt cho người có mang nhưng mà vẫn lo, cho mình hỏi mẹ Pink những điều trên nhé. Mong mẹ Pink reply lắm lắm :LoveStruc::Smiling:
    Tớ cũng đã từng chậm 6 tuần mà chưa thấy thai vào tử cung, cũng lo lắng kinh khủng vì bình thường chu kỳ của tớ cũng ko bị thất thường nhiều như thế. Lúc đó beta HCG (tớ lưu ý là beta HCG nhé - cái đó thử máu mới biết, còn HCG là chỉ số của thử nước tiểu) của tớ là 7.800 rồi, cũng đau bụng lâm râm như sắp bị ấy. Tuy nhiên tớ ko bị ra máu. Bs cũng dặn trực chiến nếu đau bụng nhiều thì vào viện. Tuy nhiên khoảng 1 tuần sau thì thai vào TC. Trường hợp của bạn có ra máu thì phải cảnh giác. Hay bạn thử đi khám ở 1 bs khác xem có thêm tư vấn gì ko.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 1,479 Bài viết

• 1,364 Được cảm ơn

các mẹ ơi em cũng đang lo quá, em chậm kinh 33 ngày rồi, chu kỳ kinh của em là 35-40 ngày, ngày đầu chu kỳ cuối là 4/11)thử que thủ mới lên 2 vạch thứ 5 tuần trước ( 1 .1 duong lich a). Nhưng đến hôm nay siêu âm vẫn không thấy thai trong tử cung, chỉ số beta HCG của em hôm nay đo là 1263 iu/l. Bác sỹ Vũ -phụ sản Hà nội nghi em có thai ngoài tử cung.
    Có chị nào có kinh nghiệm vụ này không ạ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi với nhé. Em có thai lần đầu, thử que thấy nhưng siêu âm thường và đầu dò ko thấy túi thai. Lần có kinh trước, ban đầu em ra kinh bt, sau đó bị rong và có mùi. Tính từ ngày đó đến nay là 6 tuần, vì vậy nếu tính tuổi thai là 6 tuần rồi. Lần có kinh trước em quan hệ ko dùng biên pháp, 2 tuần trước em quan hệ dùng thuốc khẩn cấp. Ko biết có trứng thụ tinh trong lần nào. Nếu từ lần quan hệ khi có kinh thì tới nay sang tuần thứ 6 trứng đc thụ tinh rồi mà siêu âm vẫn chưa thấy. Em lo quá, ko biết có chửa ngoài dạ con ko. Mà nếu chửa ngoài thì siêu âm phải biết nó nằm ở đâu chứ phải ko ạ. Kết quả SA của em bt, em ko ra máu, ko đau bụng, chỉ thỉnh thoảng hơi buốt như chuẩn bị có kinh thôi. Các chị cho em ý kiến nhé. Thank nhiều ạ!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5