Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thử 2v nhưng buồng tử cung nhiều dịch và ko thấy có túi thai

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 3.33K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 130 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay mình có việc muốn nhờ các mẹ tư vấn. Mình bị trễ kinh 3 tuần rồi (có lần cuối là 21.1, chu kỳ của mình cũng hay nhảy lung tung lắm), từ hum trễ kinh cứ 2 ngày mình lại thử thai 1 lần thì sáng nay mới thấy lên 2v, vợ chồng mừng lắm vì uống đủ các thuốc Đông Tây Nam Bắc và soi trứng mà ko ăn thua. Chiều nay mình đi siêu âm thì bác sĩ nói chưa thấy thai trong tử cung, tử cung có rất nhiều dịch, niêm mạc 22mm, phần phụ phải có khối âm vang không đồng nhất 15x16mm, Kết luận " theo dõi chửa ngoài tử cung". Mình thật sự rất sốc và thấy lo lắng vô cùng. Bác sĩ không cho thuốc gì uống cả vì nói ko tác động để giảm bớt dịch được, hẹn vài ngày nữa đi SA lại. Có nhiều khả năng thai vào TC chậm ko hả các mẹ? còn vấn đề dịch trong TC kia thì phải làm thế nào và uống thuốc gì để hết? Mình ở dưới HP cơ. 4 tháng trước mình bị lưu thai do thai bóc tách ko phát triển khi được 6 tuần. Giờ đầu óc mình ko thể tập trung được vào việc gì cả, mấy tháng qua mình đã phải rất cố gắng mới ổn định được tinh thần. Giúp mình với.
    "Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha"

Cầu xin Quan thế âm Bồ Tát phù hộ cho Ủn Ỉn được mạnh khỏe, kháu khỉnh, ngoan ngoãn. Yêu con rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,042 Bài viết

• 3,374 Được cảm ơn

Hic, không biết giúp gì cho chị cả ngoài việc chị phải chờ đợi thôi. Thật sự thì lo lắng cũng không thể giải quyết được vấn đề gì trong lúc này cả. Nếu sẽ là tốt thì nó vẫn tốt và ngược lại.
    Giờ chị chịu khó chờ đợi thôi ạ, giữ gìn đi lại, công việc, ăn uống nhiều vào cho khoẻ.
    Lần vưà rồi bé nhà em vào tử cung rồi nhưng tim thai lại có chậm hơn các bạn khác. Em cũng như ngồi trên đống lửa, chờ đợi 2 tuần dằng dặc để nghe tim thai. Có sáng không chịu nổi định dậy đi bv luôn nhưng lại dằn lòng lại chờ đến ngày bs hẹn. Nghĩ ra bao nhiêu là trường hợp nếu thế này nếu thế kia...^^.
    Chị mới đi khám ở 1 nơi nhỉ? Chị có thể đi khám ở 1 nơi uy tín khác nữa xem kết luận giống nhau không? Và chiụ khó chờ thôi ạ. Cũng có nhiều mẹ thai về TC chậm lắm. Nếu TNTC thì chị sẽ thấy đau bụng dữ dội ra máu cơ. Nếu chẳng có dấu hiệu đó thì chị cứ yên tâm chờ thôi.
    Em hay niệm Phật cho an lòng '' Nam mô quan thế âm Bồ tát đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm bạch y quan thế âm Bồ tát phù hộ độ trì cho mẹ con con bình an mạnh khoẻ''.
    Chị vững tinh thần lên nha!
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 503 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Cần theo dõi, thăm khám thêm 1 vài nơi bạn ạ. Có thể thai vào tử cung chậm mà. Bạn hỏi bs xem có được uống duphaston giữ thai không nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng như đang ngồi trên lửa đây. Mình tính ra thai được 5 tuần nhưng sao thấy dịch âm đạo ra nhiều bất thường quá. Tối nay nóng ruột đi khám BS nhưng BS lại không làm tối thứ 7. Mai lại CN. Không biết mình đi khám sớm quá có sao không ? đợi bao lâu nữa mới có tim thai... Mình lo quá, đếm từng ngày .......
    • 424 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

mới 5 tuần mà bạn. đừng nôn nóng mà ảnh hưởng đến con. hồi thai mình 7 tuần mình mới đi khám chứ 5 tuần mà bạn khám thì cũng ko được gì!!!!
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Binh tinh ban nhé đừng vội vàng. Đừng lo lắng quá ảnh hưong tới con. De 1-2 tuần nữa khám lại xem the nào nhé,
    • 61 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi white-apple Xem bài viết
    Mình cũng như đang ngồi trên lửa đây. Mình tính ra thai được 5 tuần nhưng sao thấy dịch âm đạo ra nhiều bất thường quá. Tối nay nóng ruột đi khám BS nhưng BS lại không làm tối thứ 7. Mai lại CN. Không biết mình đi khám sớm quá có sao không ? đợi bao lâu nữa mới có tim thai... Mình lo quá, đếm từng ngày .......
    Nếu AĐ ra dịch nâu,đỏ mới là bị động thai,nểu ra nhiều và hơi vàng thì là dấu hiệu có thai thôi bạn ah. 5tuan di siêu âm là thẩy túi thai rùi,nhưng 6,7 tuần trở lên mới có phôi và tim thai
    • 130 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

mình cảm ơn các mẹ nhiều lắm, mình cũng đang mong là con yêu về muộn, nhưng hôm nay mình đi khám lại thì kết quả vẫn vậy. tử cung nhiều dịch lắm. Bác sĩ khuyên nên vào viện theo dõi ngay, và điều mình hi vọng ko có nhiều cơ hội. Đt mình ko viết được dấu nên chắc nằm viện thì ko rep topic được, nếu mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện dịch trong buồng TC thì chia sẻ nhé. Cầu trời lạy phật mong mọi chuyện suôn sẻ.

Cầu xin Quan thế âm Bồ Tát phù hộ cho Ủn Ỉn được mạnh khỏe, kháu khỉnh, ngoan ngoãn. Yêu con rất nhiều.
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 09092009 Xem bài viết
    Nếu AĐ ra dịch nâu,đỏ mới là bị động thai,nểu ra nhiều và hơi vàng thì là dấu hiệu có thai thôi bạn ah. 5tuan di siêu âm là thẩy túi thai rùi,nhưng 6,7 tuần trở lên mới có phôi và tim thai
    Cám ơn mẹ 09092009, mẹ thuy_2212 và mẹ thanhnk412 thật nhiều nhé. Đã qua 1 tuần nữa, các mẹ làm mình yên lòng hơn xíu. Đúng là ra nhiều và dịch hơi vàng, dấu hiệu có thai thôi, mình mừng quá. Ráng chờ thêm 1 tuần nữa
    • 490 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

mình nói mẹ nó bình tĩnh vì mình cũng dính vụ đi sa bs bảo thai bị chết lưu,,, nhưng thực ra con mình khỏe và ptr bt,, chỉ là việc mình có niềm tin vào con và chính mình thôi . dừng để tâm lý mình làm ảnh hưởng tới con vì trong tháng đầu tiên dễ mất con yêu lắm ...
    Em đã tìm thấy đôi tay sẵn sàng che chở em lúc em yếu đuối nhất.
    Đôi mắt sẵn sàng nhìn ngắm em khi em xấu xí nhất
    Đôi môi có thể hôn em trong cả 2 trường hợp trên
    Và 1 trái tim yêu em trong lúc tồi tệ nhất
    Và em yêu anh!!!!
    • 130 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình vừa xin bác sĩ về ngoại trú mấy ngày nghỉ lễ và tranh hủ hỏi các mẹ chút xíu.
    Theo lời bác sĩ khuyên, mình vào viện theo dõi 1 tuần lễ, những ngày này mình đi siêu âm trong BV các bác sĩ giỏi của HP đều không nhìn thấy gì ngoài dịch trong TC, lượng betaHCG của mình tăng rất chậm, thứ 2 đầu tuần là 325, đến thứ 7 mới lên được hơn 600. Bác sĩ chỉ định cho mình đi hút dịch buồng TC, mình hút xong 2 ngày TC lại đầy dịch. Sau 10 ngày vẫn không có gì khả thi, mình ko đau bụng, ko ra máu nhưng lượng beta dậm chân tại chỗ nên bác sĩ phán thai bị lưu, có thể bị lưu trong ống dẫn trứng nên cho mình tiêm Methotrexate là thuốc phá thai. Mình tiêm sau 2 ngày thì sáng qua lượng beta của mình lại tăng lên hơn 1000. Chẳng thể hiểu nổi nữa các mẹ ạ, tại sao lại có trường hợp như thế nhỉ? có khi nào lượng beta tăng lên giả không? Bác sĩ nói sau kì nghỉ lễ này sẽ cho mình xét nghiệm lại, có thể tiêm thêm 1 lần nữa hoặc có thể "mổ thăm dò" (mổ rồi tìm xem thai nằm ở đâu). Nếu thai vẫn phát triển thì chắc cũng hơn 6 tuần rồi. Sao để yên thì beta không tăng, còn tiêm thuốc phá thì lại tăng?

• 3,042 Bài viết

• 3,374 Được cảm ơn

up lên để các mẹ giúp chị
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 130 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Hic, không biết giúp gì cho chị cả ngoài việc chị phải chờ đợi thôi. Thật sự thì lo lắng cũng không thể giải quyết được vấn đề gì trong lúc này cả. Nếu sẽ là tốt thì nó vẫn tốt và ngược lại.
    Giờ chị chịu khó chờ đợi thôi ạ, giữ gìn đi lại, công việc, ăn uống nhiều vào cho khoẻ.
    Lần vưà rồi bé nhà em vào tử cung rồi nhưng tim thai lại có chậm hơn các bạn khác. Em cũng như ngồi trên đống lửa, chờ đợi 2 tuần dằng dặc để nghe tim thai. Có sáng không chịu nổi định dậy đi bv luôn nhưng lại dằn lòng lại chờ đến ngày bs hẹn. Nghĩ ra bao nhiêu là trường hợp nếu thế này nếu thế kia...^^.
    Chị mới đi khám ở 1 nơi nhỉ? Chị có thể đi khám ở 1 nơi uy tín khác nữa xem kết luận giống nhau không? Và chiụ khó chờ thôi ạ. Cũng có nhiều mẹ thai về TC chậm lắm. Nếu TNTC thì chị sẽ thấy đau bụng dữ dội ra máu cơ. Nếu chẳng có dấu hiệu đó thì chị cứ yên tâm chờ thôi.
    Em hay niệm Phật cho an lòng '' Nam mô quan thế âm Bồ tát đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm bạch y quan thế âm Bồ tát phù hộ độ trì cho mẹ con con bình an mạnh khoẻ''.
    Chị vững tinh thần lên nha!
    Tuần đầu tiên mình cũng cứ nằm úp mặt vào tường rồi cầu nguyện như mẹ HE khuyên vậy, thậm chí nằm Siêu âm hay vào phòng thủ thuật cho các bác sĩ khám mình cũng cầu cho thai được vào đúng vị trí, phát triển khỏe mạnh, bình an. Thế nhưng được 1 tuần, sáng ngủ dậy thấy ngực mềm hẳn, ấn ko đau, thử que thì vạch thứ 2 lên mờ lắm, toàn khoa hội chẩn trường hợp của mình rồi bác sĩ là GĐBV chỉ định tiêm thuốc phá vì "thai phát triển quá chậm, nếu cố đợi mà may mắn thai vào TC thì cũng chậm phát triển, phát triển ko bình thường, được vài tháng sẽ bị đào thải", lúc đó mình buồn và thất vọng ghê gớm. Vẫn tiếp tục niệm Phật nhưng chỉ biết mong mọi chuyện ổn thỏa thôi. Mình lấy chồng được 2 năm rồi, 5 tháng trước mới bị hỏng thai 5 tuần, giờ lại thế này ....

• 130 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Sáng nay lại Siêu âm, niêm mạc mỏng nhưng vẫn không thấy gì cả, lượng beta vẫn tăng, thử que vẫn 2 vạch đỏ chói... Hơn 7 tuần rồi, chẳng hiểu thai đang nằm ở vị trí nào trong cơ thể mình nữa. Bác sĩ điều trị dự định ngày mai lại tiêm 1 mũi phá thai Methotrexate nữa. Lạy trời cho mọi chuyện suôn sẻ.