• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.11K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, giúp mình với, mình hoang mang quá, Mình đang mang thai ở thứ 12, hôm vừa rồi, mình đi khám thai, thì bác sĩ kết luận, Thai bị thoát vị rốn sinh lý, Mình có hỏi bác sĩ, thì anh bác sĩ trả lời không rõ, chán quá mình không hỏi nữa, về seach trên mạng thì thấy đó là 1 dị tật của thai nhi, mình lo lắng quá,không hiểu dị tật đó là gì?, có ảnh hưởng gì đến bé không?,. Có Mẹ nào trong trường hợp của mình không, cho mình chút kiến thức với, cảm ơn các Mẹ nhiều. :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Thoát (thoái) vị rốn?

Mình chẳng biết gọi tên đúng là như thế nào nữa. Con trai của bạn mình được 45 ngày tuổi, nặng 6kg, rốn cứ lồi lồi phồng phồng thế nào ấy. Mọi người có ai biết gì về vấn đề này không, cho mình biết với. Xin cám ơn.

• Thoát vị rốn - nhờ các mẹ tư vấn giúp !

Chào cả nhà, Vợ chồng mình lập gia đình hơn 5 năm, rất mong con. Mình đã bị sẩy thai 3 lần trước ở tuần thứ 6-8. Trải qua bao nhiều chạy chữa vất vả, cầu khẩn khắp nơi, hạnh phúc vừa đến với cả gia đình mình, mình đang mang thai được 12 tuần. CN tuần trước, khi đi siêu âm đo độ mờ da gáy, mình...

• Vì sao phụ nữ Việt thường thiếu Folate?

Sự phát triển của thai nhi chịu ảnh hưởng rất lớn từ nguồn dinh dưỡng của người mẹ, đặc biệt là...

• Gương mặt nha sĩ Việt đầy tự hào tại hội nghị FDI

Đỗ Nhật Nam cùng Huỳnh Nguyễn Minh Thư đã có bài phát biểu đầy tự hào tại hội nghị nha khoa quốc tế...

• 1,047 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên tìm đến 1 BS có uy tín về SA dị tật thai nhi để kiểm tra lại và xin tư vấn cụ thể hơn. Mong sao KQ SA đó là sự nhầm lẫn, cầu mong 2 mẹ con bình an suốt 9m10d.
    2m21d: lẫy; 7m9d: bò; 11m: đi
    Em Tít: NB: 3,7kg:; 1m: 5kg:; 2m: 6kg:; 3m: 7,5kg; 4m: 8,4kg; 5m: 9kg; 7m: 9,5kg, 74cm; 9m: 10kg, 77cm; 1y: 10,7kg, 81cm; 14m: 12kg
    • 2,396 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Mình ko biết về thoát vị rốn ở thai nhi nhưng bé nhà mình lúc mới sinh cũng bị thoát vị lồi rốn, rốn lồi lên phải bằng quả nho ý, nhìn trông thương và sợ lắm... Nhưng các bác sỹ đều nói cái đó sẽ tự hết, và giờ đây bé 1 tuổi thì rốn trộm vía lại bình thường rồi... Bạn thử tìm hiểu kỹ lại xem, mình nghĩ nếu cũng cùng là hiện tượng thoát vị rốn thì ko sao đâu...

Chúc 2 mẹ con bạn bình an!
    Đời mưa gió... Em có nơi bình yên... Giữa một trời hạnh phúc quá lớn lao...
    • 268 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm đi, hồi mình 11 tuần đi siêu âm bsy cũng bảo thoát vị rốn, nhưng bsy cũng bảo là thời điểm đó thành bùng chưa kín, nên không vấn đề gì. Giờ em bé nhà mình được 17 tuần rồi và mọi thứ đều bình thường. Mẹ nó cứ yên tâm, mấy tuần sau đi siêu âm lại.
    L'oreal, Lancome,xách tay từ Đức
    http://www.*************/forum/showt...ý-nốt-đây
    Men nở,bột agar,sahnesteif xách tay
    http://www.*************/forum/showt...nesteif-tu-Duc
    • 105 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Lần trước em đi siêu âm, ngồi chờ thì có chị đang siêu âm cũng có bé bị thoát vị rốn. Bác sĩ bảo là bé thoát vị rốn bác sĩ vẫn khuyên giữ lại vì sau sinh có thể chữa cho bé được, nhưng mẹ phải chọc ối để xem bé có bị dị tật gì khác không.

NB: 4,1 kg 1M: 5,1 kg 2M: 6 kg 3M: 7kg 4M: 7,2 kg 5M: 7,4 kg 6M: 8kg

7M: 8,5 kg 8M: 9kg

2M 20D: lẫy 4M 6D: bò toài 5M: bò 6M: ngồi vững 6M5D: đứng vịn thành giường 7M: biết chèo lên giường 8M 10D: tênh tênh
    8M20D biết chèo lên, chèo xuống thành thạo.
    • 136 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mẹ chủ topic và các mẹ ơi, em đang đau khổ quá! Em vừa đi khám thai mốc 12w về, bác sỹ kết luận con em bị thoát vị rốn. Dạ dày và gan của con nằm ở ngoài thành bụng . Khổ thân con và khổ thân em quá. Lần thứ 1 thì thai lưu 8 tuần, lần này thì bị vậy. Mong được các mẹ biết thông tin chia sẻ với em với
    15/5/2013 Mẹ con ta duyên đứt, số lìa. Tất cả với bố mẹ lại về con số 0, đau đớn thương xót vô cùng con yêu ạ ! Con hãy yên tâm nơi cửa chùa, an mày lộc thánh, lộc phật sung sướng một đời nha con! Bố mẹ sẽ luôn nhớ và cầu nguyện cho con! Yêu con ngàn lần
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thoát vị rốn đơn thuần, ko kèm dị tật khác thì có thể phẫu thuật ngay sau sinh cho bé. Thoát vị rốn không có gan thì được tiên lượng tốt hơn thoát vị rốn có gan. Vì các dây chằng, mạch máu trong gan bị dãn, phẫu thuật không khôi phục được.
    Vài thiong tin chia sẻ cùng các mẹ.

• 335 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuong217 Xem bài viết
    Mẹ chủ topic và các mẹ ơi, em đang đau khổ quá! Em vừa đi khám thai mốc 12w về, bác sỹ kết luận con em bị thoát vị rốn. Dạ dày và gan của con nằm ở ngoài thành bụng . Khổ thân con và khổ thân em quá. Lần thứ 1 thì thai lưu 8 tuần, lần này thì bị vậy. Mong được các mẹ biết thông tin chia sẻ với em với
    Bạn check hòm thư nhé, mình đã gửi thư cho bạn để giúp bạn có thêm thông tin