• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thỉnh thoảng bị nhói bụng dưới khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 233K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic, em đã bước sang tuần thứ 8 rùi, cơn nghén thì ko nhiều (thi thoảng hay buồn ngủ) ko có hiện tượng máu cá hay gì gì hết nhưng mà rất hay bị đau râm ran bụng dưới, ko ăn dc nhiều (mặc dù rất thèm) vì cứ ăn vào là bụng lại tức, râm ran...

Cuối tuần này mới tới lịch khám mà em cũng lo ngay ngáy... hic, có phải mẹ béo quá nên bị như vầy chăng, (em đang ở mốc 61kg - tăng 2kg so với lúc chưa mang bầu)
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socluoi Xem bài viết
    mẹ này giống Sóc hồi trước, chắc cũng tầm cỡ 9 tuần à. Buổi tối ho một cái mà quặng cả bụng, nhói kinh khủng luôn, nhưng mà cũng ko thấy có biểu hượng bất thường gì sau đó, nên cũng yên tâm phần nào. Đi siêu âm mốc 12 thì cũng bình thường tuốt, nên chắc cũng ko có gì quá lo đâu. Còn ko bạn hỏi bs lúc khám thai ở 12w nha.
    Hwa em cũng bị giống chị , ắt xì 1 cái thì bị nhói ngay bụng dưới phía bên phải gần bẹn háng ( gần mu , ko bik gọi là j ) , nhưng 1 lúc sau lại hết , ngày hsau lại thấy bị đau nhưng ko lâu lắm , giống như bị bầm vậy đó , ko bik có sao ko mấy chị, thai e đc 10 tuần
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào bạn, mình hồi từ 12-16 tuần thi thoảng cũng bị nhói bụng dưới. Đến này 20 tuần thì không bị nữa rồi. Em bé vẫn khoẻ mạnh bình thường nên chắc không sao đâu bạn ạ. Đừng lo lắng nhé! Chúc khoẻ
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị ơi em cũng bị giống chị, chị đi khám rùi bác sĩ nói như thế nào ak? em mới mang thai lần đầu hu hu
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mjnh cung mang thaj lan dau tjen day. thaj jo da dc 25.26w r.. ma dnay rat hat bj dau nhoj bung duoj..co luc ram ran rat lau luc laj quan len dau ko chju dc nhung 5.10p sau thj do dan. ko bjt co vde j ko nua. ma dao truoc mjnh ko haybj dau ntn chj tg naymoj bj.. nen ko paj cu thaj lon len la het dau dau cac me no. me nao co kn vu nay chja se dj.. mjnh dag lo lag qua
    • 326 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Chào các chị,e trễ kinh 10 ngày, thử QT 2v, thử máu là BHCG dương tính 374,9 nhưng siêu âm vẫn chưa thấy túi thai. Em bị đau âm ỉ bụng dưới và hay nhói bên trái giống như bị sốc hông ấy. Như vậy e đã có thai chưa và hiện tượng như vậy có sao ko, mong các chị chia sẻ với e,em cám ơn nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào các mẹ. Chẳng là bà xã em có bầu sắp được 15 tuần rồi. Hôm trước nàng kêu đau bụng dưới bên trái mà em hoảng quá không biết bị sao mà chỉ đau lâm râm thôi các chị ạ. Hôm sau lại khỏi, hôm nay lại chuyển sang bên phải. Không biết có mẹ nào bị như bà xã em không? và cho em xin vài lời kinh nghiệm + tư vấn với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Boteen; 14/04/2013 vào lúc 09:39 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng vừa bị đau quặn bụng dưới tầm 3 phút, đỡ đau e vào WC xem có ra máu không. May quá không có máu các mẹ ah. Vào đọc thấy các mẹ cũng có hiện tượng như vậy e đỡ lo lắng hẳn đi.
    Chiều về e đi khám cho yên tâm T.T hix xhixxxx
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em đang ở tuần 23 mà tự nhiên em đau quặn một bên bụng ( bên phải ) con em thì vẫn nghịch lắm.có mẹ nào như em k? Giúp em với
    Thank các mẹ
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Hoa hồng đỏ ơi, em cũng bị như chị, hôm nay lên mạng tìm thì thấy bài của chị, hồi đó chị có bị sao ko ạ. Em thỉnh thoảng bị đau nhói bụng dưới bên trái, bị xong hết, nhưng 2 ngày hôm nay em bị nhói + âm ỉ suốt cả ngày ko hết, mà giờ em còn bị nhói chạy xuống tận mu vùng kín cơ ạ, chỉ bị nửa bên trái thôi, em lo quá. Lúc trước chị như nào bảo em biết với, em cảm ơn chị nhiều ạ.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng hay bị đau bụng dưới bên trái, lúc nhói, lúc âm ỉ, ngày đau nhiều ngày đau ít, hnay thai e gần 8 tuần đi hỏi bsi thì bsi nói uống nhiều nước vào, cơ thể của mẹ mang thai rất hay bị thiếu nước và hay bị táo bón, phải uống nhiều nc mới tốt, uống ít nước quá nên có thể có những cơn co thắt khiến đau bụng như vậy. Các mẹ đừng quá lo lắng, bsi dặn e nếu doạ sảy thì bụng đau quặn thành cơn, và kèm theo ra máu vậy mới đáng lo. Còn đau lâm râm thì phổ biến lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenlinh123456
    • 89 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vokeucung Xem bài viết
    Chào các chị,e trễ kinh 10 ngày, thử QT 2v, thử máu là BHCG dương tính 374,9 nhưng siêu âm vẫn chưa thấy túi thai. Em bị đau âm ỉ bụng dưới và hay nhói bên trái giống như bị sốc hông ấy. Như vậy e đã có thai chưa và hiện tượng như vậy có sao ko, mong các chị chia sẻ với e,em cám ơn nhiều!
    Bé đang làm tổ ở tc nha mẹ nó :d nếu là siêu âm đầu dò thì sẽ thấy bé mà, midmfnh cũng vậy :d

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p2ptrp Xem bài viết
    hic, em đã bước sang tuần thứ 8 rùi, cơn nghén thì ko nhiều (thi thoảng hay buồn ngủ) ko có hiện tượng máu cá hay gì gì hết nhưng mà rất hay bị đau râm ran bụng dưới, ko ăn dc nhiều (mặc dù rất thèm) vì cứ ăn vào là bụng lại tức, râm ran...

Cuối tuần này mới tới lịch khám mà em cũng lo ngay ngáy... hic, có phải mẹ béo quá nên bị như vầy chăng, (em đang ở mốc 61kg - tăng 2kg so với lúc chưa mang bầu)
    bạn này giống mh quá luôn.có điều mh mới 6w thôi.bụng đau lâm râm.giờ chuyển qua nhói bên phải.đi nhiều là lại nhói.trưa nay nằm nghỉ cứ phải lấy tay xoa xoa nhẹ mãi mới thôi.cơn đau có thể giảm nhưng chuyện đau bụng lâm râm thì mấy tuẦn nay rồi.lo quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueclour195 Xem bài viết
    chị Hoa hồng đỏ ơi, em cũng bị như chị, hôm nay lên mạng tìm thì thấy bài của chị, hồi đó chị có bị sao ko ạ. Em thỉnh thoảng bị đau nhói bụng dưới bên trái, bị xong hết, nhưng 2 ngày hôm nay em bị nhói + âm ỉ suốt cả ngày ko hết, mà giờ em còn bị nhói chạy xuống tận mu vùng kín cơ ạ, chỉ bị nửa bên trái thôi, em lo quá. Lúc trước chị như nào bảo em biết với, em cảm ơn chị nhiều ạ.
    hjx.giống mh.mn giờ sao rồi đã thăm khám gì chưa
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9