• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thỉnh thoảng bị nhói bụng dưới khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chao moi nguoi, em lan dau tien tham gia dien dan nen rat mong duoc su chia se cung cac ban .chu ky em thuong 30-34 ngay, nhung khoang 2 thang gan day la 30 ngay, tinh den ngay 19/10 (chu ky 30 ngay ) thi em tre 4 ngay, thu 4 que quickstick thi len 1 vach dam, de sau khoang 10 phut thi lai len vach 2 nhung rat mo( van co the nhin thay duoc). vay cho hoi la em da co thai khong. trong 3 ngay gan day, em thuong dau bung duoi lam ram(ben trai, thi thoang qua ben phai). vay cho hoi em co sao khong?:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mang thai được 11w5d, cách đây 2 hôm mình bị đau quặn bụng dưới, đau lắm, nhưng không ra máu, hôm đó mình giật mình, chạy ra giữ thằng cháu lao ra lúc có xe máy đi ngang qua, nên tối về đau quằn quại luôn, hôm qua mình nghỉ ở nhà, ăn cháo hạt sen cho an thai, giờ thì thỉnh thoảng vẫn bị đau quặn lên một tẹo, ngực hơi đau, không biết bé nhà mình có sao không nữa? Ai có kinh nghiệm giúp mình với

• 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh176 Xem bài viết
    Mình mang thai được 11w5d, cách đây 2 hôm mình bị đau quặn bụng dưới, đau lắm, nhưng không ra máu, hôm đó mình giật mình, chạy ra giữ thằng cháu lao ra lúc có xe máy đi ngang qua, nên tối về đau quằn quại luôn, hôm qua mình nghỉ ở nhà, ăn cháo hạt sen cho an thai, giờ thì thỉnh thoảng vẫn bị đau quặn lên một tẹo, ngực hơi đau, không biết bé nhà mình có sao không nữa? Ai có kinh nghiệm giúp mình với
    Mẹ nó phải đi khám ngay đi, có khi mẹ nó bị động thai thì nguy hiểm lắm, vì trước mình cũng vậy, bị động thai 2 lần liền trong 3 tháng đầu, lần đầu vì k biết có thai nên sinh hoạt với a xã thế là đau bụng quặn lên luôn, k ra máu j cả nhưg nói chug cứ đau quặn là nguy hiểm và cần phải đi khám đó, còn lần 2 thì có khi dư âm lần 1 chưa hết, bs dặn k đi lại nhiều nhưng minh cứ thế mà lao ra chợ nghĩ k sao cuối cùng hsau bị ra máu lại phải gặp bs Tốt nhất mẹ nó nên đi khám cho yên tâm chứ cứ ngồi ở nhà lo còn sốt ruột hơn nhiều mẹ nó nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Mẹ nó phải đi khám ngay đi, có khi mẹ nó bị động thai thì nguy hiểm lắm, vì trước mình cũng vậy, bị động thai 2 lần liền trong 3 tháng đầu, lần đầu vì k biết có thai nên sinh hoạt với a xã thế là đau bụng quặn lên luôn, k ra máu j cả nhưg nói chug cứ đau quặn là nguy hiểm và cần phải đi khám đó, còn lần 2 thì có khi dư âm lần 1 chưa hết, bs dặn k đi lại nhiều nhưng minh cứ thế mà lao ra chợ nghĩ k sao cuối cùng hsau bị ra máu lại phải gặp bs Tốt nhất mẹ nó nên đi khám cho yên tâm chứ cứ ngồi ở nhà lo còn sốt ruột hơn nhiều mẹ nó nhé!
    Cảm ơn mẹ Mamii nhé, em cũng dặn ax rồi, mai phải đi khám cho an tâm thôi

• 1,028 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Up, mình dạo này cũng bị, đau nhói bụng dưới phía bên trái, đau 1 chút rồi hết. Cũng thấy lo lo, nhưng đọc bài các mẹ giải thích chắc mình nghĩ cũng ko sao.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rainvn; 22/12/2010 vào lúc 03:51 PM.

• 821 Bài viết

• 1,566 Được cảm ơn

Có mẹ nào hay nhói đau gần âm hộ như mình không vậy?M hỏi bác sỹ thì chị ý cũng bảo là do tử cung co giãn.M thì cũng thi thoảng đau nhói thế nên cũng lo lắng lắm.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac me oi!minh cung mang thai con dau khong biet gi ca,cung hay bi nhoi dau o bung duoi,gio thai duoc 7 thang roi,du kien den thang 5 sinh,ma dao nay minh an uong khoe lam ,con minh cung hay dap nua,dap nhieu co tot k nhi?co me nao biet thi noi cho minh biet voi nha!cam on,nick nua minh la haphuong3102005.

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hic, phoebe cũng hay bị vậy. Nhiều khi giật mình mà không biết bé có sao không nữa...Bé mới có 6 tuần thui..

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bà xã mình cũng đang mang thai được 7 tuần, cũng có hiện tượng nhói đau khi ngồi rồi đứng dậy, nhưng chỉ đau nhẹ rồi hết.
    Mình có tìm hiểu thì thấy bài này viết có vẻ giống trường hợp bà xã mình.
    Trong quá trình mang thai, thỉnh thoảng bụng dưới lại có cảm giác đau nhói. Điều này có bình thường?

Trong những tuần đầu của thai kỳ, bụng dưới có cảm giác tưng tức khi thai đang tìm cách bám vào tử cung. Bạn cũng có thể đau bụng nếu bạn ốm nghén và nôn ọe.

Khi thai lớn hơn, cảm giác đau thường là do sự căng cơ và dây chằng vì đang phải nâng đỡ tử cung đang ngày càng lớn. Bạn có thể cảm thấy điều này khi thay đổi tư thế, khi ho hay khi ngồi xổm và đứng dậy. Dịch vị tăng, cảm giác đầy bụng cũng có thể gây ra cảm giác đau trong những tháng cuối trước sinh.

Nếu cảm giác đau chỉ thoáng qua thì hoàn toàn vô hại nhưng nếu đau dữ dội hay dai dẳng thì cần tới cơ sở y tế ngay lập tức.

Khi nào nên gặp bác sĩ?

Đừng do dự gọi cho bác sĩ nếu cơn đau bụng kéo dài hay trở nên dữ dội hoặc cảm giác bị chuột rút, chảy máu, sốt hay xỉu dần. Bởi vì đó có thể là biểu hiện của các chứng bệnh khác như đau dạ dày, nhiễm trùng đường tiểu, viêm ruột thừa hay đơn giản là do táo bón.

Làm gì để cảm thấy dễ chịu hơn?

Hãy ngồi xuống, nhấc cao chân và thư giãn. Khi cảm thấy đau nhói, nghỉ ngơi sẽ giúp giảm bớt sự khó chịu.

Khi trở dậy, hãy nghiên người và dậy từ từ. Dùng tay làm điểm tựa. Điều này sẽ giúp giảm áp lực chơ cơ bụng dưới.

Nếu tính chất công việc phải ngồi nhiều thì hãy thường xuyên đứng dậy đi lại.

Vào những tháng mùa hè nóng nực, hãy luôn uống nước để tránh bị khử nước.

Hạn chế tối đa các thực phẩm cay nóng mà có thể gây trở ngại cho hệ tiêu hóa, đặc biệt là vào bữa tối.
    Theo

• 304 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Cách đây 1 tuần mình cũng bị đau nhói bụng dưới. Lúc đấy cảm thấy đau lắm, sợ vô cùng. Nhg ngồi nghỉ 1 lúc thì thấy hết. Chiều hôm đó đi bác sỹ khám và được bác sỹ dặn thế này:
    - Luôn để sẵn trong túi thuốc Specma hay j ý, mình quên rồi nhg nếu ai cần tối nay mình về xem lại
    - Khi bị đau thì nên nằm để nghỉ ngơi ngay.
    - Nếu sau 5-10 phút mà ko đỡ đau thì uống 2 viên thuốc trên
    - Nếu sau 30 phút mà ko đỡ đau thì phải vào viện kiểm tra