Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thỉnh thoảng bị nhói bụng dưới khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng hay bị nhói lên một cái ở bụng dưới, không biết có sao không các mẹ nhỉ. Có mẹ nào đã từng bị nhói như mình không chia sẻ với mình với, mình lo quá.
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 272 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa hồng đỏ
    Mình thỉnh thoảng hay bị nhói lên một cái ở bụng dưới, không biết có sao không các mẹ nhỉ. Có mẹ nào đã từng bị nhói như mình không chia sẻ với mình với, mình lo quá.
    Không sao đâu bạn ah, vì bị giãn dây chằng do tử cung to ra thôi. Nhưng nếu bạn cẩn thận thì nhớ hỏi lại bác sỹ khi đi khám.

Thanh lý hàng Authenic: LV, Bebe, VS, CK, Mango... (New & Used)
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...w-used-443046/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimsd
    Không sao đâu bạn ah, vì bị giãn dây chằng do tử cung to ra thôi. Nhưng nếu bạn cẩn thận thì nhớ hỏi lại bác sỹ khi đi khám.
    Mẹ nhimsd có bao giờ bị nhói bụng như mình không? mình cũng nghĩ do tử cung dãn ra nên mới bị nhói bụng như vậy, nhưng vẫn thấy lo vì mình theo dõi trên diễn đàn từ trước tới giờ có thấy mẹ nào có bầu mà bị nhói như mình đâu nhỉ.
    • 3,507 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa hồng đỏ
    Mẹ nhimsd có bao giờ bị nhói bụng như mình không? mình cũng nghĩ do tử cung dãn ra nên mới bị nhói bụng như vậy, nhưng vẫn thấy lo vì mình theo dõi trên diễn đàn từ trước tới giờ có thấy mẹ nào có bầu mà bị nhói như mình đâu nhỉ.
    Ơ hơ, sao lại không thấy mẹ nào nhỉ? Mình nghe mọi người kêu nhói nhiều lắm, mình cũng vậy nữa. Nhưng thỉnh thoảng mới nhói thôi. Có lần cũng đau thực sự đến tái mặt nữa. Nhưng đi học Tiền sản thì thấy bác sĩ nói là bình thường. "Đau bụng dưới chỉ thực sự đáng lo khi thấy có các cơn co hoặc ra máu" (Đây là lời của bác sĩ trưởng khoa sản BV Việ Pháp buổi hội thảo T7 vừa rùi). Vậy nên mình cũng yên tâm.
    Một ngày như mọi ngày, chỉ niềm vui là khác!

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugarsea
    Ơ hơ, sao lại không thấy mẹ nào nhỉ? Mình nghe mọi người kêu nhói nhiều lắm, mình cũng vậy nữa. Nhưng thỉnh thoảng mới nhói thôi. Có lần cũng đau thực sự đến tái mặt nữa. Nhưng đi học Tiền sản thì thấy bác sĩ nói là bình thường. "Đau bụng dưới chỉ thực sự đáng lo khi thấy có các cơn co hoặc ra máu" (Đây là lời của bác sĩ trưởng khoa sản BV Việ Pháp buổi hội thảo T7 vừa rùi). Vậy nên mình cũng yên tâm.
    Mình cho nick của nhau đi, chít chát cho dễ. Nick của mình là yoshixahulove, ban add vao nhé,

Thanh lý hàng Authenic: LV, Bebe, VS, CK, Mango... (New & Used)
    http://www.webtretho.com/forum/f545/...w-used-443046/
    • 591 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Úi! có mình đây! Mình đang mang thai ở tháng thứ 7, khoảng 2 tuần nay thỉnh thoảng mình bị nhói buốt ở bụng dưới, mình đi khám thì bsĩ bảo về theo dõi thôi, không phải u thuốc gì cả. 2 hôm nay thì không thấy gì nữa rồi, ko biết là bao giờ nó hết nhói đây? Nhưng thấy mẹ sugarsea nói như vậy mình cũng yên tâm rồi, có lẽ là những hiện tượng như bạn nói và cũng có thể là do e bé nhà mình quay đầu nữa. Vậy là có mấy mẹ bị như mình làm mình cũng cảm thấy bớt lo lắng hơn rồi!
    • 1,816 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Mình đây, cứ thỉnh thoảng thấy nhỏi nhói, b.sĩ bảo đấy là tử cung co dãn lúc có thai nên ko sao đâu. Nếu thỉnh thoảng bị nhói thì ko sao, nếu đau bụng từ rốn lên thì ko sao, nếu đau co cứng bụng dưới, đau nhói từ lưng sang thì phải cẩn thận
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhói suốt nè. Trong 3 tháng đầu bác sỹ còn cho mình thuốc giảm co, còn bây giờ thì chỉ uống canci và obimin thôi. Mình hỏi thì bác sỹ bảo hơi đau nhói thế là bình thường. Bạn đừng lo lắng quá nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình đây, cách đây 2 ngày, bụng dưới đau cuộn lên từng cơn (thai khoảng 5 tuần). Một ngày mất ăn mất ngủ, lúc ấy mình chỉ lo hay là mình bị thai ngoài tử cung, nhưng lại không thấy ra máu nên có nhẫn nại định đến hôm sau mà còn đau tiếp thì sẽ đi khám. May quá, đến lúc đi ngủ thì không thấy đau nữa, cho đến ngày hôm nay không thấy bị đau lại. Mình cũng chưa đến lịch hẹn tái khám. Hồi hộp quá đi mất, không biết em bé về Tổ chưa, mình chỉ ước đến phút giây nhìn thấy tim em bé đập thôi.
    • 164 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Hoa hồng đỏ đừng lo nhé! Hồi mới có bầu mình cũng hay bị thế lắm, cũng lo mãi, nhng hỏi bác sỹ thì thấy bảo thế là bình thường mà! mẹ nó yên tâm đi nhé!

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi, nếu thi thoảng đau nhói 2 hôm và có ra dịch màu hơi nâu nâu ngày hôm nay thì có đáng lo không ạ? Mình đang có bầu đc khoảng 5 tuần thôi, đi khám hôm qua thì bs bảo bình thường, nhưng đã từng bị thai lưu nên lo lắm. Cám ơn mọi ng` nhiều.
    • 332 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clayton4
    các mẹ ơi cho mình hỏi, nếu thi thoảng đau nhói 2 hôm và có ra dịch màu hơi nâu nâu ngày hôm nay thì có đáng lo không ạ? Mình đang có bầu đc khoảng 5 tuần thôi, đi khám hôm qua thì bs bảo bình thường, nhưng đã từng bị thai lưu nên lo lắm. Cám ơn mọi ng` nhiều.
    theo mình thì clayton4 nên cẩn thẩn, đừng chủ quan, đặc biệt lại đã một lần bạn bị thai lưu rồi nữa. Hiện tượng ra dịch màu nâu và đau bụng nhói trong 3 tháng đầu là không bình thường mà. Bạn đã hỏi bác sỹ kỹ chưa? Bạn nên nghỉ ngơi, không vận động và theo dõi tiếp kỹ nhé.
    • 494 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ đi khám bác sỹ đi, mình có bầu cũng bị thế này, hỏi bác sỹ bảo cũng là một dạng ra máu nhưng ít, và nó tống ra ngoài muộn nên nó ra mầu hơi nâu, bác sỹ cho minh uống cái thuốc gì đó (quên tên rồi nhưng nếu bạn cần mình sẽ xem lại cho) khoảng 1 tháng thì ổn, giờ con mình 5 tháng rồi.

Nhói như Hoa hồng đỏ thì mình nhói nhiều lắm, có hôm đang đi xe máy còn đau tím mặt cơ, k sao đâu. Nhưng cẩn thận thì chăm đi khám và hỏi kỹ bác sỹ nhé, vì có bầu đúng là ai chả lo.
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelymonkey
    Mẹ đi khám bác sỹ đi, mình có bầu cũng bị thế này, hỏi bác sỹ bảo cũng là một dạng ra máu nhưng ít, và nó tống ra ngoài muộn nên nó ra mầu hơi nâu, bác sỹ cho minh uống cái thuốc gì đó (quên tên rồi nhưng nếu bạn cần mình sẽ xem lại cho) khoảng 1 tháng thì ổn, giờ con mình 5 tháng rồi.

Nhói như Hoa hồng đỏ thì mình nhói nhiều lắm, có hôm đang đi xe máy còn đau tím mặt cơ, k sao đâu. Nhưng cẩn thận thì chăm đi khám và hỏi kỹ bác sỹ nhé, vì có bầu đúng là ai chả lo.
    bạn nên đi khám thì hơn, lúc mình có thai 8 tuần cũng thấy ra 1 tí nâu nâu, hôm sau thì hết nhưng nghe lời của đứa bạn ( vì nó cũng có hiện tượng trên và chẩn đoán là động thai ) nên mình đến Từ Dũ để khám thì bác sĩ cũng chẩn đoán là động thai và cho thuốc uống, utogestan, no-spa, vitamin E và Ultramine,và không được cử động nhiều đến bây giờ thì mình được hơn 16 tuần rồi, và bây giờ vẫn lo, làm chuyện gì cũng lo nên mình hiểu tâm trạng của các bà mẹ lần đầu lắm ( và chắc là các bà mẹ lần 2 nữa, mặc dù có thể ít hơn ) nên mình nghĩ bạn nên đi khám cho chắc ăn vì hiện tượng ra máu là không bình thường chút nào.
    • 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ từ hồi có bầu cũng thỉnh thoảng bị nhói bung dưới bên trái nhưng vài ngày mới bị một lúc thôi nhưng ngày hôm trước thì bị liên tục cứ khoảng 4, 5 phút lại bị một lần mà bị suốt cả ngày nên mình lo quá nên cuống lên đi hỏi các mẹ xem có sao không cũng định nghe theo lời khuyên của các mẹ sẽ đi khám BS, nhưng chỉ bị ngày hôm đó thôi còn hôm sau thì không bị nữa (trộm vía). Bạn mới có bầu 5 tuần nên có thể chỉ là máu báo như rất nhiều mẹ bị, nhưng tóm lại bạn đi khám mà BS bảo bình thường là yên tâm rồi, bây giờ điều quan trọng là bạn chỉ nên làm theo lời khuyên của BS và nghỉ ngơi thư giãn tránh leo trèo đi lại nhiều và chịu khó tẩm bổ. Chúc 2 mẹ con khỏe.
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới, mới có thai được 9 tuần. Đọc bài này mình thấy rất thích vì chính là điều mình đang quan tâm. Mình bị giống hệt như lovebayby_0107 vào tuần thứ 8, ra một ít dịch nâu 3 ngày cách nhật kèm theo đau nhói bụng. Đi khám bác sĩ Minh ở 49 Bát Đàn thấy âm đạo không hề có máu, cũng cho một số thuốc nội tiết. Mình cũng không rõ lắm sao ra vậy mà âm đạo không có vết gì. Theo kinh nghiệm mọi người thì có phải nghỉ hẳn ở nhà không hay uống thuốc và vần đi làm được. Cám ơn mọi người.
    • 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bababy
    Mình là thành viên mới, mới có thai được 9 tuần. Đọc bài này mình thấy rất thích vì chính là điều mình đang quan tâm. Mình bị giống hệt như lovebayby_0107 vào tuần thứ 8, ra một ít dịch nâu 3 ngày cách nhật kèm theo đau nhói bụng. Đi khám bác sĩ Minh ở 49 Bát Đàn thấy âm đạo không hề có máu, cũng cho một số thuốc nội tiết. Mình cũng không rõ lắm sao ra vậy mà âm đạo không có vết gì. Theo kinh nghiệm mọi người thì có phải nghỉ hẳn ở nhà không hay uống thuốc và vần đi làm được. Cám ơn mọi người.
    Mình thì không có đi làm, bạn mình cũng thế, nó xin nghỉ hẳn 2 tuần đấy bạn ạ.
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bababy

Bạn ơi, đợt trước mình mang thai cũng thế, đau tức và thỉnh thoảng đau nhói ở bụng dưới (như kiểu đau bụng hành kinh ý) suốt hơn 3 tháng cơ. Đi khám thai ở phòng khám BS ÁNh 35 Vạn Bảo thì anh Ánh kê cho uống Enat. Uống một thời gian thì hết, ko biết là tự nhiên hết hay là do uống thuốc nữa.

Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa, cho con cài lên ngực
    • 551 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhói bụng dưới, bên trái, bây giờ 14 tuần rồi, mình cứ lo là bị phụ khoa. Nghe mọi ng nói mình cũng yên tâm phần nào, vì mình ko bi ra máu
    • 924 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới, rất vui được tham gia cùng mọi người. Mình đang có bầu được 17 tuần. Sáng nay mình cũng bị nhói ở bụng dưới nên mới lên diễn đàn tìm hiểu xem có ai giống mình không? Ngay sau lúc bị nhói, mình có sờ vào chỗ đau và thấy bụng rất cứng, có nghe tim của em bé đập giống như mạch đập khi bắt mạch (không biết có phải là tim của em bé không đập không?) và thấy có gồ lên như một hạt đậu. Có ai có hiện tượng giống mình không?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9