• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Thèm chua, có chị nào vẫn sinh con trai không nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 66.5K Lượt đọc
  • 196 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghe nói thèm ngọt là con trai, thèm chua là con gái. Em thì phải món gì hơi chua thì ăn ngon lành lắm, rất sợ mùi dầu mỡ. Tập 1 em là gái rồi, thời đó em chẳng thèm gì hết, chẳng ăn được gì. Bây giờ thì phải ăn liên tục, 1ngày phải gần 10 bữa nhưng mỗi bữa ăn chỉ được 1chén, để đói 1chút là ói liền. Như vậy liệu em sẽ sinh con trai hay con gái các chị nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

mình toàn ăn chua, xoài chua cả sấu nữa đấy, nghén ông này vẫn giống ông kia, 2 ông rồi toàn ăn chua nhé thông báo cho mẹ nó sướng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 846 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Sao mình có bầu 2 đứa đều thèm ngọt kinh khủng luôn, ăn chè mình luôn kêu thiếu ngọt đến nỗi cả nhà đều kinh ngạc. Thế mà 2 con gái cưng đó. Ba cái vụ thèm chua, thèm ngọt mình thấy không chính xác đâu. Chắc cơ thể mình thiếu gì thì nó đòi cái đó thôi!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 933 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Chẳng thể biết sinh trai hay gái qua ăn uống đâu. Lúc mình mới mang thai 2 tháng thì có BS chỉ mình xem bụng, nếu đường lông chạy thẳng 1 mạch từ bụng qua rốn thì sẽ sinh con trai. Còn nếu chạy đến rốn mà nó lệch ko thẳng hàng nữa thi sinh con gái. Mình chỉ nhiều người xem cũng đúng lắm đó. Mẹ khakha áp dụng thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em xem bụng em rồi, khi nhìn vào kiếng thì thấy đường đen thẳng băng qua rốn luôn nhưng khi nhìn xuống trực tiếp thì đường lông như chị ngoclantdp nói khúc ngay rốn nó không thẳng lắm, mọc hơi lộn xộn dù 2 đường trên dưới thẳng ngang nhau, như vậy là sao chị nhỉ? mà tập này sao rốn em nó hơi lồi ra, ko lõm như tập 1 chị ạ.
    • 149 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ha ha em cũng xin chia sẻ ạ. Theo kinh nghiệm thì tất cả các dấu hiệu của em, em nghén chua, ko thích ngọt chút nào, đường lông thì lệch nhau ( đường trên rốn lệch hẳn so với bên dưới rốn). Em đi bắt mạch bác sĩ bảo con gái. Nhưng hồi em đi SA lúc 12 tuần Bác sĩ bảo con trai. hehe. Em đang chờ 4 tháng SA lại xem thế nào. Em cũng đọc 1 bài hình như ở trang chủ wtt là hình dáng ko hề nói lên là bạn sinh con trai hay con gái đâu. Chị ở gần nhà em cuối thắng này sinh mà chị ý nghén ngọt mà vẫn là con gái nè . Chị đừng có lo.
    À mà chị KHakha có vẻ giống em. em cũng ăn ít lắm lúc đói là muốn ói khó chịu lắm. Còn cái rốn à chắc thai to lên nó mới lồi ra nhỉ, rún em vẫn sâu lắm.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Khakha ơi đừng lo quá, mình thèm chua ăn cóc, xoài, bưỡi và cam nè, ăn chua mà ở nhà ai cũng sợ, toàn nói là mình có bầu con gái không à, nhưng tuần rồi mình đi SA kết quả là con trai đó....hic..
    Chúc mẹ khakha may mắn mong có được quý tử nha...
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sô cô la ơi, thai mình mới 11w thôi mà rốn nhìn lồi ra bằng với bề mặt bụng rồi. Khi tập 1 thì rốn sâu lõm khác hẳn bây giờ. Chẳng biết ra con trai hay con gái đây?! Mình mong có đứa con trai cho đủ nếp đủ tẻ mà không biết có được không?!
    À, ngoài lề 1chút nha mấy mẹ. Có mẹ nào ngứa mũi không nhỉ? sao mà mình ngứa mũi quá đi mất, tối nào ngủ cũng đưa tay cào cào, tấy đau lắm mà vẫn cào. Theo mình biết thì khả năng ngứa mũi chỉ khi thai lớn trên 30 tuần mà, phải không mấy mẹ?
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Lại còn món ghén ngứa mũi nữa hehe..
    Mà sao 30 tuần mới ngứa mũi vậy , mình chưa nghe thông tin này bao giờ, đứa đầu bạn có như thế k?
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

có mình đây mấy tháng đầu mình chỉ thích ăn đồ chua nhưng giờ thì đồ nào cũng ăn hết chỉ trừ một số món không thích thôi hi..hi..
    • 338 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình bầu 2 đứa đều thèm chua, vậy mà đứa đầu con gái, đứa sau con trai. hehe
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các cụ bảo nghén ngọt là con gái, nghén chua là con trai. Chị sinh em bé đầu là con gái thì thèm ăn chè, kem, uống nước mía như nghiện. Còn lần này thì khác hẳn, thèm ăn chua quay quắt, đợt trước mùa mận chị ăn trừ cơm, đến đầu mùa sấu thì ngâm nước mắm ăn cơm hoặc ăn vã vài lạng một lần. Bây giờ chưa sinh nhưng siêu âm bác sĩ nói con trai.
    • 1,660 Bài viết

• 4,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclantdp Xem bài viết
    Chẳng thể biết sinh trai hay gái qua ăn uống đâu. Lúc mình mới mang thai 2 tháng thì có BS chỉ mình xem bụng, nếu đường lông chạy thẳng 1 mạch từ bụng qua rốn thì sẽ sinh con trai. Còn nếu chạy đến rốn mà nó lệch ko thẳng hàng nữa thi sinh con gái. Mình chỉ nhiều người xem cũng đúng lắm đó. Mẹ khakha áp dụng thử xem.
    Chị ơi, có em này, em cũng có cái đường chạy dọc đó, rõ ơi là rõ, màu nâu, trước khi mang bầu em không có gì cả nhé! Rồi thèm ăn ngọt kinh khủng, không thể ăn 1 tí chua nào, em bé hay nằm bên trái, bụng nhọn và rất gọn, nghén đến hết 20 tuần luôn, rốn vẫn là rốn giếng ạ!. Ngoài ra em con háo sắc nữa cơ:Laughing:. mấy tháng đầu đi siêu âm thì là trai, rồi lại gái, rồi lại trai, hôm vừa rồi hơn 27 tuần đi siêu âm thì là gái. Chắc em phải đẻ ra mới biết trai hay gái nhỉ!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Mình ko thèm gì,con gái nè!Với lại nhìn cái đường ở rốn,nếu nó thẳng từ trên xuống thì con trai!Và ngược lại thui!
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    Mình ko thèm gì,con gái nè!Với lại nhìn cái đường ở rốn,nếu nó thẳng từ trên xuống thì con trai!Và ngược lại thui!
    lần trước mình có bầu cũng có đường thẳng từ trên xuống lần đó là con gái lần nay cũng có đường thẳng từ trên xuống là con trai
    thế thì chẳng biết thê nào
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Nếu thế thì tịt!Chờ sinh ra sẽ biết ngay thôi nhỉ?
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me3nhoc ơi, đứa đầu em không bị ngứa thế này đâu, chẳng hiểu sao lần này ngứa đến phát khùng luôn. Em nghe nói khi thai lớn phụ nữ hay bị dị ứng mũi còn nhỏ như em thì em chưa nghe. Ôi, cả ngàn kiểu nghén, thương cho mấy mẹ mình ghê, nhưng cũng thấy hạnh phúc mấy mẹ nhỉ?
    Còn về đường thẳng trên bụng, theo em biết thì phải thẳng và đậm,lớn mới là con trai, còn thẳng mà nhạt,nhỏ thì vẫn là con gái đó. Bởi vậy mới có mấy mẹ thắc mắc vì sao mình sinh con gái mà đường trên bụng vẫn thẳng tắp đó.
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakha Xem bài viết
    Me3nhoc ơi, đứa đầu em không bị ngứa thế này đâu, chẳng hiểu sao lần này ngứa đến phát khùng luôn. Em nghe nói khi thai lớn phụ nữ hay bị dị ứng mũi còn nhỏ như em thì em chưa nghe. Ôi, cả ngàn kiểu nghén, thương cho mấy mẹ mình ghê, nhưng cũng thấy hạnh phúc mấy mẹ nhỉ?
    Còn về đường thẳng trên bụng, theo em biết thì phải thẳng và đậm,lớn mới là con trai, còn thẳng mà nhạt,nhỏ thì vẫn là con gái đó. Bởi vậy mới có mấy mẹ thắc mắc vì sao mình sinh con gái mà đường trên bụng vẫn thẳng tắp đó.
    Thế thì của mình đậm,to,lớn,nhưng lệch!Con gái mừ!
    • 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trời ơi, hồi em có bầu Bi á, em đi làm thèm ăn miến gà kinh khủng, sáng nào xã cũng chở vào Phú Nhuận ăn miến gà, mắc chứ có rẻ đâu, muh ăn xong đến cơ quan là cho ra ngoài hết luôn. Đến trưa thèm ăn cóc ổi xoài mía ghim, trưa nào cũng cái bà bán trái cây làm cho 1 bịch xoài xanh tổ chảng, cứ ngồi chấm muối nhai rôm rốp á, ăn trừ cơm, hehe, chiều uống nước dừa , tối uống nước mía, vậy mà vẫn tòi ra 1 ông cu đây nè chị ơi. kệ cứ ăn thoải mái khi thèm nhé, còn con trai con gái là do chất lượng đầu vào của xã bơm vào rùi, ăn uống không thay đổi được đâu, đừng băn khoăn.

• 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Có em, em vẫn chưa sinh nhưng 90% là con trai rồi.

Em thèm ăn chua không nhé, xoài chua nè, me nè, nói chung cái gì chua là xử đẹp hết :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: